[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

khkt_cc2

Xe buýt
Có lẽ tôi là người hay bi quan, nhìn đời qua kính râm. Tôi nghĩ thế này: Tại phiên sơ thẩm, dù Thẩm phán có thấy cụ Đông đúng (suy nghĩ cá nhân Thẩm phán) thì vẫn phải xử cụ Đông thua (vì công việc). Tôi rất mong cụ Đông đòi được công lý ở phiên Phúc thẩm.
Xin tò mò 1 chút: Cụ Đông cho hỏi, từ khi cụ nộp đơn khởi kiện thì đã có ai bên bị đơn đến đàm phán để cụ rút đơn không?

dang_tim_xe

Xe điện
Em đưa sơ đồ khu vực xảy ra sự kiện pháp lý ngày 15/11/2010.

Nói như Tòa thì phía bên kia của Xuân Thủy sao lại cắm nhắc lại nhiều biển thía các Cụ nhỉ?. Lãng phí quá, trong khi bên phía xe em đỗ còn bao nhiêu ngõ, hẻm thông sang cả khu vực khác, chả thấy nhắc lại cái biển nào? Sao kì vậy ta???
Em là em cay mũi nhất ở cái việc mà CA CG nói rằng: "CA không phải là đơn vị cắm biển", và cái cách mà tòa CG nói rằng: "là công dân HN thì phải theo các quy định...".
Mà tòa CG không hiểu (hoặc cố tình không hiểu) là mọi văn bản QPPL quy định về GTDB phải được hiện thực bằng biển báo, và theo Hiến pháp nước CHXHCNVN thì "công dân ĐƯỢC PHÉP làm những gì mà pháp luật KHÔNG CẤM" --> không có biển cấm hiển nhiên là được phép đỗ, lại viện cớ quy định này quy định nọ. Sao họ khong tự hỏi mình là nếu là một ngừoi ở tỉnh khác mà đến HN thì làm sao họ biết được văn bản của HN, họ chỉ đi theo biển báo thôi chứ?!!

Nói chung lại, em thấy cần thiết nhất vẫn là vụ xin lỗi công khai, cái đó mới thực sự có ý nghĩa.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có lẽ tôi là người hay bi quan, nhìn đời qua kính râm. Tôi nghĩ thế này: Tại phiên sơ thẩm, dù Thẩm phán có thấy cụ Đông đúng (suy nghĩ cá nhân Thẩm phán) thì vẫn phải xử cụ Đông thua (vì công việc). Tôi rất mong cụ Đông đòi được công lý ở phiên Phúc thẩm.
Xin tò mò 1 chút: Cụ Đông cho hỏi, từ khi cụ nộp đơn khởi kiện thì đã có ai bên bị đơn đến đàm phán để cụ rút đơn không?
Chỉ cần một lời xin lỗi không công khai (chỉ hai bên với nhau) mà cũng chẳng có nữa là!!! Giờ này thì muộn rồi cụ ạ (nếu có)!!!

anchibui

Xe điện
Có... Không gặp trực tiếp mà thông qua em... Em bực quá: "Các ông về đi... Vụ này phải xử đúng người đúng tội" .. Hì...

Godfather77

Xe điện
Thưa Cụ: Luật TTHC qui định mình phải gửi tòa sơ thẩm, sau khi nhận được đơn kháng cáo, xem xét tính hợp pháp, chấp nhận và ra thông báo nộp án phí. Sau khi nhận được hóa đơn nộp án phí Tòa sơ thẩm có nhiệm vụ báo cáo Viện kiểm sát cùng cấp, chuyển toàn bộ hồ sơ vụ xét sử sơ thẩm lên Tòa phúc thẩm (Vụ của em là Toà Thành phố HN).
Đối với án phí hôm qua em vừa nộp: Là 2 khoản gồm 200K án phí phúc thẩm + 200K án phí dân sự đòi bồi thường không thành ở sơ thẩm mà tòa đã tuyên. Nếu phiên tới mình thua thì đã chấp hành hoàn toàn bản án sơ thẩm. Nếu tòa phúc thẩm sửa 1 phần hay bác bỏ toàn bộ bản án thì tất tần tật án phí từ trước tới giờ nộp lại trở về quĩ Cụ libor!
@các Cụ": Đòi bồi thường danh dự, uy tín... nó cũng định lượng được và qui định theo mức lương tối thiểu tại thời điểm ạ. Cái này là em muốn chọc xxx thôi, nếu xxx phải trả, chắc gì em đã lấy.
He he! Luật TTHC mới có hiệu lực nên em chưa kịp update. Nếu Tòa xử xxx phải bồi thường cho cụ thì phải lấy chứ. Cụ làm đơn yêu cầu thi hành án tới Chi cục THADS quận Cầu Giấy sau đó đề nghị khi thu được tiền chuyển cho quỹ vì người nghèo Vn cho máu. Tiền bồi thường danh sự, nhân phẩm không bị thu phí thi hành án nên vô tư đi cụ ạ

BlackMarl

Xe đạp
Cụ cố gắng lên, bọn em luôn sát cánh bên cụ :)

nguvango

Xe buýt
Từ thiện cho xxx hử???
Nằm đó mà mơ nhá!!!>:P Thiếu gì chỗ xứng đáng nhận khoản này!!!
Dư thế nó mới nhục con nhà bà nhã chứ. Mình đấu tranh để đòi công lý chứ mình *éo thèm mấy đồng của xxx.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dư thế nó mới nhục con nhà bà nhã chứ. Mình đấu tranh để đòi công lý chứ mình *éo thèm mấy đồng của xxx.
Không được!
Phải có hình phạt, cho dù chẳng đáng kể, để răn đe! Các nghị định của CP áp dụng với chúng ta ngày càng tăng cao hình phạt đấy thôi!
Hình phạt kinh tế này cũng mang ý nghĩa tinh thần quan trọng, không thể bỏ qua!
Việc sử dụng khoản thu (nếu có) này cho nó ý nghĩa thì còn vô số cách!

Gamechip

Xe điện
Các cụ cứ bình tõm, sau mỗi phiên tòa hay có cái mục: Các bên được nói lời cuối, lúc ý tuyên bố số tiền ý ủng hộ từ thiện cho chỗ nào ấy. Thế nó mới ý nghĩa :D

dam_duong_xa

Xe buýt
@ cụ Đông, Nếu cụ thắng kiện phải kiên quyết thu hồi tiền bồi thường và khẳng định xxx ko được lấy tiền ngân sách ra để bồi thường. Tiền ngân sách có một phần là tiền đóng thuế của anh em ta đấy. Kính cụ 1 ly.

dht

Xe điện
@các Cụ": Đòi bồi thường danh dự, uy tín... nó cũng định lượng được và qui định theo mức lương tối thiểu tại thời điểm ạ. Cái này là em muốn chọc xxx thôi, nếu xxx phải trả, chắc gì em đã lấy.
Đọc chỗ chữ đỏ em thấy phân vân quá. Kiện cáo là việc cự kỳ hệ trọng. Cụ đã thua keo sơ thẩm nay lên phúc thẩm càng phải thận trọng và có sự chuẩn bị chu đáo, chi li tính toán từng xu sao cho thật có lý, không để chút kẽ hở nào để đối phương xỉa xói. Cụ đã bỏ công sức thời gian theo kiện đến cùng thì cụ nên nghiêm túc từng tí một.

Vậy mà cụ muốn chọc xxx thôi thì em thấy chỗ này chưa thuyết phục. Không hiểu cụ đã thống nhất với luật sư về chỗ này chưa. Nếu văn phòng luật sư cũng đồng ý với cụ cái chỗ muốn chọc xxx thôi thì em không thấy tin tưởng vào sự chín chắn và kinh nghiệm của VPLS. VPLS muốn cụ theo kiện hay muốn cụ thắng kiện, hay là cho dù cụ thua thì họ cũng được rồi?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đọc chỗ chữ đỏ em thấy phân vân quá. Kiện cáo là việc cự kỳ hệ trọng. Cụ đã thua keo sơ thẩm nay lên phúc thẩm càng phải thận trọng và có sự chuẩn bị chu đáo, chi li tính toán từng xu sao cho thật có lý, không để chút kẽ hở nào để đối phương xỉa xói. Cụ đã bỏ công sức thời gian theo kiện đến cùng thì cụ nên nghiêm túc từng tí một.

Vậy mà cụ muốn chọc xxx thôi thì em thấy chỗ này chưa thuyết phục. Không hiểu cụ đã thống nhất với luật sư về chỗ này chưa. Nếu văn phòng luật sư cũng đồng ý với cụ cái chỗ muốn chọc xxx thôi thì em không thấy tin tưởng vào sự chín chắn và kinh nghiệm của VPLS. VPLS muốn cụ theo kiện hay muốn cụ thắng kiện, hay là cho dù cụ thua thì họ cũng được rồi?
Cụ nâng cao quan điểm quá! Và cũng không sâu sát với anh em trong vụ này nên không rõ thông tin! Lên OF thì nó cũng có nhiều gia vị Fun nên cụ hiểu lầm rồi!

Còn chuyện VPLS thì cụ lại càng nhầm! Cụ chủ VPLS là Offer và nhận làm vụ này free với lòng tự trọng của dân Luật lẫn hình ảnh trong anh em OF nói chung và hội Ếch bọn em nói riêng!
Tất cả quá trình theo kiện đã tính toán kỹ và không phải ý định nào cũng Public lên đây được! Chẳng hạn cụ có biết là kết quả Sơ thẩm LS biết rõ từ lâu và mong muốn như thế không???

Fun đi cụ nhá!:D

Vuvit

Xe tăng
Ụ ÔNG cố lên... Ụ ÔNG chiến thắng...>:)

dongkijote

Xe điện

Cụ đừng hiểu sai ý của em a. cái này là thiển ý của riêng em thôi chứ ko có liên quan đến Luật sư. Mục tiêu để xxx nhìn nhận việc làm của mình thật nghiêm túc (chỉ được căn cứ theo pháp luật), kính trọng lễ phép với nhân dân, ko thể giúp được nhân dân trong 1 hoàn cảnh cụ thể thì mới áp dụng chế tài (ý em là xxx phải // 2 nhiệm vụ nhưng lấy nhiệm vụ bảo vệ nhân dân lên hàng đầu như khẩu hiệu nhà nước và nội bộ họ vẫn từng nêu). Điều này nhiều Cụ nhận xét là chúng ta đã làm được.
Chọc xxx ở đây em muốn nói, theo qui định thì thế này ạ: Theo Luật trách nhiệm bồi thường của Nhà nước:
"Điều 10. Quyền, nghĩa vụ của người thi hành công vụ đã gây ra thiệt hại
2. Người thi hành công vụ đã gây ra thiệt hại có nghĩa vụ sau đây:
b) Hoàn trả cho ngân sách nhà nước một khoản tiền mà Nhà nước đã bồi thường cho người bị thiệt hại theo quyết định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền"
Nếu tòa án xử xxx sai, đương nhiên sẽ phải chấp nhận yêu cầu đền bù vì em đã tính toán hợp lý và có đầy đủ chứng minh cho những thiệt hại đó rồi.
Tuy nhiên, nếu như vậy thì hành vi công vụ của Đại úy Nguyễn Hồng Sơn là lập biên bản sai dẫn đến người ra QĐ sai sẽ phải trả bằng tiền túi của Đại úy - Cái này lại thuộc về cá nhân do vô ý vì muốn bảo vệ lợi ích Nhà nước, tổ chức của mình mà có hành vi hành chính sai pháp luật, cũng ảnh hưởng đến uy tín cá nhân và vợ con Đại úy, cái này Cụ đồng ý với em chứ ạ? Còn gì gì nữa giữa em và đ/c đó trong ngày xảy ra sự kiện em ko tiện bàn trên này cụ ạ! Em cám ơn Cụ đã góp ý, em sẽ cận thận hơn trong hành văn kẻo các cụ hiểu sai!

P/S: Em làm 1 mạch để trả lời Cụ đến Enter quay ra thấy Cụ Ngoc Phan "thanh minh" cho em, em xin cám ơn và khẳng định có ý này, hihihi

Chỉnh sửa cuối:

choe

Xe đạp
P/S: Em làm 1 mạch để trả lời Cụ đến Enter quay ra thấy Cụ Ngoc Phan "thanh minh" cho em, em xin cám ơn và khẳng định có ý này, hihihi
Sau vụ này có nên làm một quy trình kiện tụng cơ quan công quyền không nhỉ? Có khả năng in thành sách nội bộ của otofun để từng bác tài để bên cạnh cuốn Cẩm nang lái xe, sau này cần kiện ( mà nhà cháu nghĩ là kiện thật nhiều để tạo thành thói quen) thì các Cụ cứ giở bảo bối ra nghiên cứu.
Đọc cái đoạn PS của Cụ Đông ( bôi đỏ) e thấy tinh thần của Cụ vẫn Fun lắm. Hi hi hi

nguvango

Xe buýt
Tuy nhiên, nếu như vậy thì hành vi công vụ của Đại úy Nguyễn Hồng Sơn là lập biên bản sai dẫn đến người ra QĐ sai sẽ phải trả bằng tiền túi của Đại úy - Cái này lại thuộc về cá nhân do vô ý vì muốn bảo vệ lợi ích Nhà nước, tổ chức của mình mà có hành vi hành chính sai pháp luật, cũng ảnh hưởng đến uy tín cá nhân và vợ con Đại úy, cái này Cụ đồng ý với em chứ ạ? Còn gì gì nữa giữa em và đ/c đó trong ngày xảy ra sự kiện em ko tiện bàn trên này cụ ạ! Em cám ơn Cụ đã góp ý, em sẽ cận thận hơn trong hành văn kẻo các cụ hiểu sai!
Cái này không chuẩn rùi.
1. Hành vi từ lúc lập biên bản đến khi ra quyết định xử phạt có thể coi là vô ý: Vì xxx nghĩ là các em bên GTCC đã có biển cấm đỗ tại "ngã ba nhưng không gọi là ngã ba" rồi, hơn nữa đây lại là tuyến phố văn minh nên lại cũng cá chắc hơn.
2. Hành vi từ lúc cụ kiếu nại (chưa khởi kiện) đến nay phản ánh xxx là cố ý và cũng trả lời các hành vi trước đây cũng là cố ý: Vì khi nhận được khiếu nại của cụ thì xxx phải cử cán bộ đi xem xét, kiểm tra xem khiếu nại có đúng không. Nếu phản ánh của cụ đúng thì tổ chức xxx kia hủy quyết định xử phạt, phê bình các cán bộ có liên quan tí ti, cùng lắm mở "loa" thêm từ "bọn anh chủ quan, chú thông cảm, con người mà", còn nếu sỹ diện chưa muốn đất nước phát triển thì:" Chú thông cảm, bọn anh quan liêu đã trót ra quyết định rồi, hủy sẽ ảnh hưởng đến đ/c a,b,c. Lần sau nếu nhà chú bị phạt anh sẽ trừ cho". Đằng này như các cụ thấy đấy: Cái này gọi là cố ý có hệ thống

Chỉnh sửa cuối:

Lungcu

Xe điện
He he! Luật TTHC mới có hiệu lực nên em chưa kịp update. Nếu Tòa xử xxx phải bồi thường cho cụ thì phải lấy chứ. Cụ làm đơn yêu cầu thi hành án tới Chi cục THADS quận Cầu Giấy sau đó đề nghị khi thu được tiền chuyển cho quỹ vì người nghèo Vn cho máu. Tiền bồi thường danh sự, nhân phẩm không bị thu phí thi hành án nên vô tư đi cụ ạ

Thế thì phải nâng mức bồi thường danh dự lên 10 lần đi Cụ @-)

damkhanh

Xe điện
Chúc cụ thành công mỹ mãn!!!:)>-

hieuhic

Xe điện
Em dự là để đợi xét xử phúc thẩm có lẽ phải ra tết. Đoạn đường còn dài & gian nan lắm, chúc cụ Đông " chân cứng đá mềm" để đòi công lý, công lý này giờ không phải là của riêng cụ mà là của cả anh em Ofer và những người tham gia giao thông.