[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

Mr_Khoi

Xe tăng
Cụ Đông ky sốt cố lên em ủng hộ Cụ cả 2 chân và 2 tay ah:)>-

convoi

Xe buýt
Luôn theo dõi và ủng hộ cụ.
Prepare for the worst but hope for the best. Good luck as always.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có phiên xử tiếp theo em sẽ thu xếp đi ủng hộ cụ.

pupil

Xe điện
Em nói nhỏ với cụ nhé, vụ của Cụ nổi tiếng trong làng làm án và luật rồi nên những ai đang làm ở các cơ quan dính đến luật và án đều nói rằng Cụ " Sẽ phải thua ở lần xử của tòa án Cầu Giấy"( Cái này Em biết trước rồi nhưng ko dám nói vì nói lúc chưa xử thì tinh thần cụ sẽ xuống thi ko tốt mà còn bị các Cụ trên này ném đá nhiều lắm....) Còn vì sao cụ thua thì các Cụ tự đoán nhé cái này Em ko thể nói được......./
Còn tòa thành phố xử thì Cụ sẽ có cơ hội nhiều hơn, nhưng Em lưu ý cụ là cái bằng chứng nhé.
- Cái phố mà Cụ đi ra ấy đã được coi là phố hay đường chưa ?( Nếu được coi là phố hoặc đường rồi thì phải có quyết định của thành phố nhé ) cái này là cực kỳ quan trong đó và thời điểm ra cái quyết định này. Chúc cụ thành công.
Theo em cái quyết định "cái đó" là đường hay phố không quan trọng vì:
- Cái đường (hay ngõ) này không cấm xe con,
- Vậy người sống trong đó hoặc đi xe con qua đó muốn rẽ phải ra XT sẽ không thể biết chỗ cụ Đông bị tóm có được đỗ hay không.
- Nếu CSGT phạt như trường hợp cụ đông thì CSGT đã vi phạm cái công văn của Thượng tá Nguyễn Duy Ngọc: "Phòng CSGT đã chỉ đạo các đơn vị quản lý địa bàn: Những nơi nào vạch sơn mờ, không rõ, không có biển báo hoặc biển báo bị che khuất không đủ căn cứ để xác định lỗi vi phạm của người tham gia giao thông thì lực lượng CSGT không xử lý, nhắc nhở và tập hợp kiến nghị với Sở GTVT để khắc phục và bổ sung”.

Frech

Xe điện
Em đọc vài tài liệu pháp luật thường thấy: "theo điều 123 quy định về tội abc... khung hình phạt từ 3 năm đến 7 năm...".
Vậy không hiểu 1 anh xyz nào đó bị tống vào tù 7 năm trong khi anh khác chỉ có 3 năm là sao các cụ nhỉ? Nhà em ngu nên cũng hỏi hơi ngu tí, mong các cụ chém bỏ mi ẹ nó đi=))

bocun

Xe buýt
Em cũng xin chúc cụ Đông luôn mạnh khỏe và vững bước trên con đường đi đòi lại công lí.

bangpt

Xe tải
Ủng hộ cụ chúc cụ vững vàng tay lái.

sssvietnam

Xe tải
Nhà cháu xin góp ý với cụ như thế này:

Cụ gửi qua chuyển phát nhanh là tốt, nhưng "nhỡ" vì lý do nào đấy họ nói là văn thư có nhận nhưng bị thất lạc, hoặc có nhận được nhưng bên trong không có đơn kháng cáo ..... và lúc đất thời hạn kháng cáo đã hết thì cười trừ cả làng.

Do vậy, đề nghị cụ đến thẳng tòa Cầu Giấy nộp thêm bản nữa (nhớ lấy giấy biên nhận) cho chắc ăn

ndcuong

Xe tải
chưa biết bao giờ được xử tiếp, nhưng xin phép cụ hàng ngày cháu vodka cụ

xaunhatxahoi

Xe điện
khéo thằng to cử người xui thằng nhỏ làm dại, rồi lên trển sẽ xử đúng để hạ gục những chú lớ ngớ ... bài này em nghi nghi ...

.... đường vinh quang xây trên xác quân thù .... " trích quốc ca"

huhasg

Xe đạp
Đây thời hạn để xử phúc thẩm thế này phải không ạ:
Điều 258 BLTTDS quy định về thời hạn chuẩn bị xét xử phúc thẩm như sau:
Trong thời hạn hai tháng kể từ ngày thụ lý vụ án, tuỳ từng trường hợp, Toà án cấp phúc thẩm ra một trong các quyết định sau đây:
- Tạm đình chỉ xét xử phúc thẩm vụ án;
- Đình chỉ xét xử phúc thẩm vụ án;
- Đưa vụ án ra xét xử phúc thẩm;
Đối với vụ án có tính chất phức tạp hoặc do trở ngại khách quan thì Chánh án Toà án cấp phúc thẩm có thể quyết định kéo dài thời hạn chuẩn bị xét xử, nhưng không được quá một tháng.

Trong thời hạn một tháng, kể từ ngày có quyết định đưa vụ án ra xét xử, Toà án phải mở phiên Toà phúc thẩm; trong trường hợp có lý do chính đáng thì thời hạn này là hai tháng.
Quyết định đưa vụ án ra xét xử phúc thẩm phải được gửi cho Viện kiểm sát cùng cấp và những người có liên quan đến kháng cáo, kháng nghị.

dongkijote

Xe điện
Cụ Đông cho em hỏi ngu tý: Em tưởng kháng cáo thì phải làm đơn lên cấp cao hơn (Tòa thành phố) chứ nhỉ? Sao lại nộp ở Tòa sơ thẩm Cầu Giấy?
Mà sao nó bắt cụ nộp tạm ứng án phí những 4 lít? Hay là 200k án phí hành chính phúc thẩm và 200k án phí dan sự đòi bồi thường nhỉ? Đáng nhẽ cái án phí dân sự kia nó phải tuyên ở cái bản án sơ thẩm rồi chứ.
Thưa Cụ: Luật TTHC qui định mình phải gửi tòa sơ thẩm, sau khi nhận được đơn kháng cáo, xem xét tính hợp pháp, chấp nhận và ra thông báo nộp án phí. Sau khi nhận được hóa đơn nộp án phí Tòa sơ thẩm có nhiệm vụ báo cáo Viện kiểm sát cùng cấp, chuyển toàn bộ hồ sơ vụ xét sử sơ thẩm lên Tòa phúc thẩm (Vụ của em là Toà Thành phố HN).
Đối với án phí hôm qua em vừa nộp: Là 2 khoản gồm 200K án phí phúc thẩm + 200K án phí dân sự đòi bồi thường không thành ở sơ thẩm mà tòa đã tuyên. Nếu phiên tới mình thua thì đã chấp hành hoàn toàn bản án sơ thẩm. Nếu tòa phúc thẩm sửa 1 phần hay bác bỏ toàn bộ bản án thì tất tần tật án phí từ trước tới giờ nộp lại trở về quĩ Cụ libor!
@các Cụ": Đòi bồi thường danh dự, uy tín... nó cũng định lượng được và qui định theo mức lương tối thiểu tại thời điểm ạ. Cái này là em muốn chọc xxx thôi, nếu xxx phải trả, chắc gì em đã lấy.

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Đây thời hạn để xử phúc thẩm thế này phải không ạ:
Điều 258 BLTTDS quy định về thời hạn chuẩn bị xét xử phúc thẩm như sau:
Trong thời hạn hai tháng kể từ ngày thụ lý vụ án, tuỳ từng trường hợp, Toà án cấp phúc thẩm ra một trong các quyết định sau đây:
- Tạm đình chỉ xét xử phúc thẩm vụ án;
- Đình chỉ xét xử phúc thẩm vụ án;
- Đưa vụ án ra xét xử phúc thẩm;
Đối với vụ án có tính chất phức tạp hoặc do trở ngại khách quan thì Chánh án Toà án cấp phúc thẩm có thể quyết định kéo dài thời hạn chuẩn bị xét xử, nhưng không được quá một tháng.

Trong thời hạn một tháng, kể từ ngày có quyết định đưa vụ án ra xét xử, Toà án phải mở phiên Toà phúc thẩm; trong trường hợp có lý do chính đáng thì thời hạn này là hai tháng.
Quyết định đưa vụ án ra xét xử phúc thẩm phải được gửi cho Viện kiểm sát cùng cấp và những người có liên quan đến kháng cáo, kháng nghị.
VỤ của em là Hành chính mà Cụ, vì vậy được áp dụng theo Luật Tố tụng hành chính có hiệu lực từ 01/07/2011, cụ thê thế này:
Điều 187. Thụ lý vụ án để xét xử phúc thẩm
1. Ngay sau khi nhận được hồ sơ vụ án, đơn kháng cáo, quyết định kháng nghị và tài liệu, chứng cứ kèm theo, Toà án cấp phúc thẩm phải vào sổ thụ lý.
2. Chánh án Toà án cấp phúc thẩm hoặc Chánh toà Toà phúc thẩm Toà án nhân dân tối cao thành lập Hội đồng xét xử phúc thẩm và phân công một Thẩm phán làm Chủ toạ phiên toà, phiên họp.
Điều 191. Thời hạn chuẩn bị xét xử phúc thẩm
1. Trong thời hạn 60 ngày, kể từ ngày thụ lý vụ án, Thẩm phán được phân công làm Chủ toạ phiên toà phải ra một trong các quyết định sau đây:
a) Tạm đình chỉ xét xử phúc thẩm vụ án;
b) Đình chỉ xét xử phúc thẩm vụ án;
c) Đưa vụ án ra xét xử phúc thẩm.
2. Đối với vụ án có tính chất phức tạp hoặc do trở ngại khách quan thì Chánh án Toà án cấp phúc thẩm có thể quyết định kéo dài thời hạn chuẩn bị xét xử quy định tại khoản 1 Điều này, nhưng không được quá 30 ngày.
3. Trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày có quyết định đưa vụ án ra xét xử, Toà án phải mở phiên toà phúc thẩm; trong trường hợp có lý do chính đáng thì thời hạn này là 60 ngày.
4. Quyết định đưa vụ án ra xét xử phúc thẩm phải được gửi cho Viện kiểm sát cùng cấp và những người có liên quan đến kháng cáo, kháng nghị.
Các Cụ rảnh làm bài tính toán xem thời hạn tối đa là bao ngày hộ em cái, em đang tập trung việc khác chút!
Còn điều này nữa cũng quan trọng và khác sơ thẩm các Cụ ạ:
Điều 192. Thành phần Hội đồng xét xử phúc thẩm
Hội đồng xét xử phúc thẩm gồm ba Thẩm phán.
Như vậy ko có hội thẩm nhân dân, quả này muốn xử bên nào thua Tòa quay bằng chết thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Lungcu

Xe điện
Em đọc bản án sơ thẩm thấy tòa xử Cụ thua vì Cụ biết nhiều quá :-o
Em tòa mà hỏi là em ứ biết cái nghị định , cái quyết định gì cả . đào tạo để cấp bằng LX theo luật GT . LX tham ra giao thông chỉ chấp hành theo đúng luật GT.
Vụ của Cụ phải xử trong năm 2011 , Tòa không được để tồn án sang 2012 được .

nguvango

Xe buýt
@các Cụ": Đòi bồi thường danh dự, uy tín... nó cũng định lượng được và qui định theo mức lương tối thiểu tại thời điểm ạ. Cái này là em muốn chọc xxx thôi, nếu xxx phải trả, chắc gì em đã lấy.
Cụ nói thế là chưa chuẩn rùi. Khi xxx thua mà cụ không lấy xiền bồi thường thì xxx sẽ kiện lại cụ vì cụ không chấp hành án đấy :)). Cụ có lòng tốt như thế thì cụ phải ký đã nhận bồi thường, sau đó cụ "từ thiện" lại cho xxx thì mới phù hợp.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ nói thế là chưa chuẩn rùi. Khi xxx thua mà cụ không lấy xiền bồi thường thì xxx sẽ kiện lại cụ vì cụ không chấp hành án đấy :)). Cụ có lòng tốt như thế thì cụ phải ký đã nhận bồi thường, sau đó cụ "từ thiện" lại cho xxx thì mới phù hợp.
Từ thiện cho xxx hử???
Nằm đó mà mơ nhá!!!>:P Thiếu gì chỗ xứng đáng nhận khoản này!!!

anchibui

Xe điện
Theo em cái quyết định "cái đó" là đường hay phố không quan trọng vì:
- Cái đường (hay ngõ) này không cấm xe con,
- Vậy người sống trong đó hoặc đi xe con qua đó muốn rẽ phải ra XT sẽ không thể biết chỗ cụ Đông bị tóm có được đỗ hay không.
- Nếu CSGT phạt như trường hợp cụ đông thì CSGT đã vi phạm cái công văn của Thượng tá Nguyễn Duy Ngọc: "Phòng CSGT đã chỉ đạo các đơn vị quản lý địa bàn: Những nơi nào vạch sơn mờ, không rõ, không có biển báo hoặc biển báo bị che khuất không đủ căn cứ để xác định lỗi vi phạm của người tham gia giao thông thì lực lượng CSGT không xử lý, nhắc nhở và tập hợp kiến nghị với Sở GTVT để khắc phục và bổ sung”.
Vụ này cái biển "Cấm đỗ, cấm dừng" (1)không cắm ở đâu phố không quan trong nữa rùi. Vì xxx đã "bỏ cuộc" về cái biển này rùi.
Lý lẽ duy nhất và cũng được nghi vào quyết định xử phạt của bác Đông và đưa ra ở tòa của xxx là "Tuyến phố văn minh, cấm để xe..."(2).
Tại phiên tòa sơ thẩm 3 xxx chỉ quay xung quanh cái này, cứ vong vo nó để "xử" bác Đông
.
Luật sư Minh và bác Vũ phải tập trung phản bác cái này (2) để tòa phúc thẩm thấy thuyết phục và không chạy vòng vo xung quanh cái (2).
Sau vụ này UBND và SGTCC TP sẽ sủa đổi bổ xung nhiều văn bản PL...

kienbeu

Xe điện
em lạy cụ SPL cụ biết đường 1 chiều mà cụ vưỡn đi thì em chệu đới=))

nndzung

Xe tải
Vẫn chưa ngã ngũ hả các bác ? Vụ này mà thành công thì xxx phải thay đổi nhiều đấy