[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tương phản giữa cái xấu và cái tốt mà cụ. Ông phóng viên làm phóng sự này hơi bị thâm đới.
Cũng như ông LS cố tình không ra đòn hiểm ở lượt đi để nhằm mục đích phải có lượt về ý mà!!! Hé hé

Tribute

Xe container
Các cụ bình tĩnh không nên comment những bức xúc mà cần cùng nhau phân tích sự việc:

Em xin nêu một số nội dung cần bàn:

+ UBND Tp Hà Nội công bố các tuyến phố văn minh, không đỗ xe ô tô dưới lòng lề đường vậy bên Giao thông công chính có bắt buộc phải cắm biển báo theo danh sách này không? và nếu bên chưa cắm thì người dân có phải chấp hành theo văn bản hay không chấp hành vì chưa có biển báo?

+Thứ 2 là em đã đi qua khảo sát thực địa chỗ bác Đông bị "hạ" thì thấy chri có 1 biển cấm dừng ở đầu đoạn vào Xuân Thủy từ cầu vượt, còn lại từ chỗ đó đến chỗ bác ĐÔng dừng xe chỉ có các ngõ, và hầu như trên đường cứ đoạn qua giao cắt với ngõ đều không có biển. Em thấy các biển báo chủ yếu cắm ở đoạn giao cắt giữa đường với phố, còn giao với ngõ ko có cắm. Vậy em muốn hỏi là quy định lắp biển báo như thế nào? (các bác lưu ý nhé vì em đang nghĩ là sẽ không bắt lắp biển ở các đoạn ngõ vì nếu vậy trên 1 con đường sẽ phải nhắc lại rất nhiều biển báo vì cực nhiều ngõ)

Xin các bác cùng bình luận và tìm hiểu cùng em!
Thưa cụ, thứ nhất cái văn bản của UBND TP nó là văn bản quản lý nhà nước chỉ đạo về công tác an toàn giao thông, trật tự đô thị thì đương nhiên các Sở, Ban, Ngành liên quan phải triển khai thực hiện theo quy định của pháp luật. Sở GTVT phải cụ thể hóa các tuyến phố cấm đỗ xe đó bằng hệ thống biển báo theo quy định của Luật qua thông đường bộ. Người tham gia giao thông tuân thủ các biển báo trên đường chứ không phải là người thực hiện trực tiếp cái QĐ đó.

Nếu theo cách phán quyết của Tòa là mọi người tham gia giao thông phải biết cái QĐ đó thì tháo vứt xừ nó hết đống biển báo cấm ở các "tuyến phố văn minh" đi, cắm làm gì cho tốn tiền thuế của dân. Rồi nữa nếu QĐ của UBND TP mà điều chỉnh trực tiếp đến người tham gia giao thông thì cần qué gì hệ thống biển báo GTĐB nữa, mai mốt tháo dỡ hết biển cấm đỗ, cấm xe tải, cấm đi ngược chiều, cấm rẽ trái rẽ phải... thu được cả trăm tấn sắt vụn, chỉ cần UBND TP ra 1 cái QĐ kèm 1 danh sách dày như cuấn tiểu thuyết danh mục các phố cấm đỗ xe, cấm xe tải, cấm xe con, cấm rẽ, cấm đi ngược chiều.... vừa tiết kiệm cho Ngân sách vừa dễ xử phạt, tăng thu ngân sách cụ nhể.

Còn cái thứ 2 thì nó là giao cắt giữa PHỐ Phan Văn Tường và Xuân Thủy chứ không phải NGÕ cụ ạ.

Có mỗi cái việc là tại đầu lối rẽ từ phố Phan Văn Tường ra đường Xuân Thủy không có biển cấm đỗ thì được đỗ, xử phạt là sai, vậy thôi, chả có gì phải tranh luận, mọi lý lẽ khác chỉ là ngụy biện bóp méo vấn đề nhằm phục vụ cho 1 cái kết luận thối như mứt.

DAEWOO_LABO

Xe tải
d it.từ trước tới nay em căm thù tất cả sắc phục của bọn cặn bã xxx ông bác em bị bọn côn đồ chém đứt lìa tay chưa được đền bù sức khỏe mà bọn c hó đấy đến moi tiền, em căm bọn xxx hơn cả thằng côn đồ kia

letruong

Xe đạp
em ủng hộ cụ Đông, tuy cụ thua, nhưng trên thế thắng!

Inox75

Xe tăng
P/S: Kết thúc phiên tòa đã có chuyện xảy ra k biết có âm mưu j của XXX CG k? Có 2 cụ nhà mình bị xì lốp xe. (k phải bị dính đinh , k phải bị đâm thủng lốp mà lốp bị xì hết hơi ) Trong đó có cụ No Nick và 1 cụ đi Gentra nhà cháu k biết nick. Chó chết thật[/QUOTE
con mẹ lũ chó, xe em bị nó đâm thủng lốp sau msf nó đâm sát vành ra đích lốp thay hêt 2.6t quả, giờ nghe nói mới biết, xe em carens ạ!!!!! bon chó má, mai em đem quả lốp bị đâm ra đốt ở 62 nguyễn văn huyên, các cụ nhớ ra chụp ảnh nhá[/QUOTE]
Hóa ra cụ cũng bị lũ cẩu nó cắn lốp à? nhà cháu tưởng chỉ có cụ Nonick và cụ Gentra. Cháu kiểm tra lốp của cả 2 xe nhưng k chú ý đến phần sát vành nên k phát hiện ra vết chúng nó chọc, cứ nghĩ là lũ cẩu này chỉ xì lốp thôi. Lũ cẩu này bửn thật.

Inox75

Xe tăng

vuahe77

Xe điện
Sao đoạn cuối cờ níp lại đưa hình ảnh những chú xxx cứu người ở Nghệ An vào nàm giề nhể ?????????????(:|
Đề nghị đưa 6 chú ở Nghệ An ra thay cho 6 chú ở Q. CG và 6 chú ở đây chuyển vào Nghệ An ngay nhá!

xanha78

Xe buýt
Đến cơ quan mở máy xong là em vào OF ngay để xem tình hình thế nào. Các cụ nghĩ có nên tìm một văn phòng luật sư có tiếng để nhờ tư vấn và hỗ trợ pháp lý không? em nghĩ là họ nắm rõ luật cũng như các tình huống giả định có thể xảy ra để mà chuẩn bị cho lần xử phúc thẩm đới ạ.
Th­ực ra cụ Minh nhà ta cũng đã đưa ra lý lẽ rất tốt rồi! Hỏi 4 câu Đại diện CA Quận cứng họng toàn nói linh tinh chiều E đến muộn không biết thằng Viện KS thế nào mà lại thua! Thực chất phiên vừa rồi là phiên tòa bỏ túi! Nghĩa là kết án đã được đánh sẵn rồi, chẳng thế mà buổi sáng bác TT 2035 chiều lại lôi ra để luận tội đếch quan tâm đến Luật GTĐB! Nếu có đề nghị thì nên thêm pak Cù Huy Hạ Vũ vào nữa cho Hoành Tráng, Nếu được thêm Cụ Triển Chiêu nữa thì tuyệt! E xin hết ạ

mrkoi

Xe tăng
Gần đây e cũng có đọc về vụ của cụ Đông trên diễn đàn mình và các báo nữa, công nhận nghe bọn xxx nó trả lời mà chỉ muốn nhảy lên trước mặt nó hét " ngu như mày mà cũng làm xxx àh" e nói thật mấy cái ông tòa hay vks gì gì nghe các bác nói mà ghét cái thái đô. người cầm cán cân, gì mà vì dân, có mà dìm dân thì có, *** lũ khốn.

OLawVN

Xe hơi
Vụ bác ''dong'' giống vụ Vi-na-cho rùi!!!Chỉ có thảo dân là không phục:-w
Thảo dân (thảo = cỏ rác) => dân chỉ là cỏ rác => Tự ti như thế thì họ càng được thể lấn lướt.

AE ta là CÔNG DÂN bình đẳng trước pháp luật, theo Hiến pháp => Cứ đàng hoàng, việc gì mà phải tự hạ mình như vậy.

pupil

Xe điện
Cụ OLawvn, hôm qua xử xong còn ngồi uống bia tổng kết với anh em và cụ Đông mà cụ, cụ Olawvn cũng là người đại diện trả lời phỏng vấn của VTC đới
Không phải âm binh cụ ạ, cụ này bạn cụ Đông. Cụ ấy muốn cụ Đông thắng thật sự chứ không phải thách đố gì đâu. Cụ đừng nghĩ oan cho cụ ấy.
Cụ KiaNumberone còn phơm hộ nhà cháu vụ này phát đê !

Chỉnh sửa cuối:

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em có đến dự xử vào buổi sáng đến phần luâth sư chất vấn PGD-CA thì phải về.

Phải nói là em khâm phục cụ Đông về tính kiên trì. Em mà ngồi chỗ của cụ 30' thôi là ói đầy 1 chậu. Từ thẩm phán, hội thẩm đến ĐD viện KS đều hỏi những câu bẫy nguyên đơn để khép tội thực sự là le'o ngửi được.

Vụ này phải có sức nặng của báo trí can thiệp thì mới quang minh chính đại được. Em chắc là nhiều người cả trong và ngoài OF còn chưa biết vụ này. Cụ nào viết tốt hãy làm 1 bài súc tích đúng sụ thật để loan báo trên mạng để tạo tiếng nói công luận mới xong được. Em ngu muội nghĩ vậy chẳng biết có đúng không?

tieunhilang

Xe điện
Em có comment giúp cụ trên báo nè:

Vụ việc này khá đình đám trên nhiều diễn đàn, đa số thành viên mạng đều ủng hộ ông Đông và phản đối cách làm việc áp đặt của CA Cầu Giấy. Sau phiên tòa, tôi thấy cách đẩy trách nhiệm cho Sở GTVT thật khôi hài, có lẽ Sở GTVT phải cắm thêm biển báo tại giao giữa đường Phan Văn Trường với đường Xuân Thủy có nội dung cảnh báo: "Đây không phải là ngã ba"

OLawVN

Xe hơi
Cháu confirm hộ, Cụ ý còn giải thích OLawVN là Không có law ở VN hoặc Ơ kìa law Vn là thế này à !
Thank you CIB, thank you Ga que, and thank you Bau67.
Rất tiếc tối hôm kia sau khi từ tòa về ko kịp trao đổi Mobil với cụ Bau67 ở beer Hằng vì V1 lệnh phải về ngay. Xin tạ lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

chinh_rua

Xe tăng
em xe thứ 3 tên gentra bị chọc thủng lốp trước bên lái là của cụ tuanbeo510
cụ nầy đau cái là thay na răng đúc, ốc to hơn ốc nguyên bản, đếc vừa cái khẩu nên loay hoay mãi k thay được sơ cua
phải kêu đồng bọn mang vá dùi, bơm tại chỗ đi tạm
sáng nay lên of kêu ca "được tặng" đôi lốp mới
b-(
lúc vá dùi có cụ nào chụp ảnh, pm em cái em kiếm vài cốc bia của tuanbeo

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Nhà cháu xin mạo muội có chút ý kiến, mong các cụ đừng chém :D

Nhà cháu cho rằng, lên phúc thẩm cần phải chuẩn bị thật kỹ, lập luận ngắn gọn & chắc chắn, tránh trường hợp để những lập luận của ta gặp phải các cách phản bác không đáng có (tuy có thể chẳng ảnh hưởng gì dưng phải sa vào lý luận lằng bà nhằng).

Lập luận "ngã ba, ngã tư phải có biển nhắc lại" thật ra là suy diễn, hình như có nêu ở đâu đó trong các giáo trình dậy lái xe online dưng hoàn toàn không có trong các quy định của luật pháp.

Quy định của luật pháp các cụ có thể thấy trong hình vẽ dưới đây - nếu có xe đi vào đường bị cấm thì phải có biển nhắc lại (ngoài ra còn phải nhắc lại khi quãng đường quá dài dưng bỏ qua vì không cụ thể).

Trường hợp cụ Đông đương kiện thuộc về trường hợp 1 - phải có biển nhắc lại. Như vậy, theo nhà cháu, mình chỉ cần dựa chắc vào chuyện rẽ ở ngã ba không thấy biển cấm chứ không cần lý luận về việc ở ngã ba có cần có biển hay không.
Em đồng ý là không dùng cái lý luận là biển báo phải nhắc lại mà quan trọng là phạm vi hiệu lực của cái biển đó từ đâu đến đâu, cũng không hẳn như cụ nói trường hợp 2 là ko cần biển nhắc lại. Trong luật ĐL BHGTĐB không có biển báo hết cấm dừng cấm đỗ và hiệu lực của biển đó là từ vị trí đặt biển đến ngã 3 ngã tư tiếp theo. Trính điều 31 ĐL BHGTĐB:"Biển số 125, 126, 127, 130, 131 (a,b,c) có giá trị đến ngã ba, ngã tư tiếp giáp, hoặc đến vị trí đặt biển hết cấm (các biển số 133, 134, 135) biển số 130 và 131 (a,b,c) còn căn cứ vào biển phụ 503 (d,e);"

Như vậy tại giao cắt PVT-XT biển cấm đỗ kia hết hiệu lực, người đi thẳng trên trục XT khi đã qua giao cắt PVT thì cũng không chịu chế tài của cái biển ở đầu đường kia chứ không riêng gì người đi từ PVT ra.

Tribute

Xe container
Cụ KiaNumberone còn phơm hộ nhà cháu vụ này phát đê !
Cụ này đa nghi quá, 2 ofer confirm rồi mà vưỡn không tin chỉ tin mỗi chã thôi. Em còn chứng kiến cụ Âu Lo ấy ngồi đến tận cuối cùng dù ko uống được nữa, còn chứng kiến cụ ấy gửi cụ Đông cái phong bì để campuchia bữa bia hậu tòa. Trong cái Clip cụ nào quay từ VTC cũng có mẹt cụ Âu Lo trả lời phỏng vấn đó.

wusnat

Xe tải
Tất cả các báo/đài mới chỉ làm được cái nhiệm vụ đưa tin, chưa có thằng nào đủ dũng khí để phân tích đúng sai trong trường hợp cụ thể này. Ôi! đúng là báo chí cách mạng! Đúng là người tài ở ta thật là hiếm!

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thấy cụ Vihali quan hệ rộng, cụ cho em hỏi cụ có quen biết ông ẻm nào làm công an hộ tịch trên Mù Kăng Trải không ạ?

Nếu có thì cụ hỏi giúp em xem là giờ em đang hộ khỉ Hà Nội, muốn chạy thành hộ khỉ ở trển thì mất bao tiền.

Chơi quả CMT ở xứ đó, xuống đây em dừng đỗ cứ gọi là biét nhìe... >:D<

@Cụ Đông: Kháng chiến là phải trường kỳ cụ ạ... Vững tin vào chân lý cụ nhé... (chân lý thôi, em sợ ông Công Lý lắm rồi, hài lắm...)
Chạy luôn ngược chiều, công an có toét thì hạ kính quát to lên: " xe tao chật rồi, mày đi nhờ thằng đằng sau nhá" :))