[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

phamsu84

Xe máy
E nản với bọn này rồi, các cụ nhiệt tình thật đấy

Inox75

Xe tăng
Xe em bị thay cả lốp luôn... 2,5 củ... xót ruột.
Bác nào có lốp cerato (lên hoặc thay lazang), cho em xin chiếc làm dự phòng...
Lốp của cụ còn gần như mới. tiếc wa, tiếc wa. Toshiba nhà lũ :o3. Mà chúng nó cũng chả đáng đc gọi là cẩu.

onghabeo

Xe tăng
Em đọc xong lại nghĩ đây là hiện tượng người làm luật nhưng không hiểu luật , ông xxx thì cứ thấy xe đỗ vỉa hè là phạt mà có khi ông này còn chả hiểu luật GTĐB bằng ngườu bị phạt thấy nhiều người 50/50 rồi mà có sao đâu lên tiếp tục ăn nhưng đen là lại gặp bác Đông nên phải ra tòa, bà tòa án cũng không hiểu chuyện gì chắc cả ngày chỉ xử mấy vụ li hôn có biết luật GTĐB nó như nào đâu, nhưng được trên nhắc nhở và mớm lời thế là đọc không cần nghĩ ( chắc là mới được vơ vét vào làm ) nói xxx đúng, kiểu này chắc phải đợi cấp thật cao mới xử đúng được

washaby

Xe hơi
Căn cứ vào QĐ2053 của UBND TPHN, em nghiệm thấy một vấn đề rất chi là ngộ nghĩnh, ngoài 51 tuyến phố được coi là văn minh , tự nhiên các Quan nhà mình thừa nhận các tuyến phố còn lại ếch Văn Minh các cụ ạ... mà theo logic học cũng có nghĩa là chỗ nào được đỗ xe >>> chỗ đấy ếch văn minh các cụ mợ ạ!

tieulinhtinh

Xe hơi
Cụ Đông bị xử thua là đúng rồi. Vì cụ ấy dám kiện xxx tức là xâm phạm quyền được bắt bậy của xxx đó. :))

nguvango

Xe buýt

mr.ken_no1

Xe container

hdx

Xe điện
Dẫn lời phát ngôn viên của OF, ông xyz cho biết "Chúng tôi cực lực phản đổi quyết định vừa tuyên đối với ông Đxxx. Việc tòa án nhân dân quận Cầu Giấy xét xử nguyên đơn thua kiện và bác toàn bộ yêu cầu khởi kiện của ông Đxxx là một việc làm không thấu tình đạt lý, có thể gây ra những phản ứng không tốt cho những người chấp hành pháp luật, đồng thời tạo tiền lệ cho những người cố tình thi hành những chính sách sai trái dựa trên những luận điểm không rõ ràng. Chúng tôi yêu cấu tòa thu hồi lại bản án đã tuyên". Ông xyz cũng cho biết nguyên đơn sẽ tiếp tục kháng cáo lên tòa án cấp cao hơn và mong muốn các bên nhìn nhận vấn đề một cách thiện chí, tuyệt đối tuân thủ pháp luật, chúng tôi tôn trọng thái độ lịch sự và cầu thị của các bên liên quan và mong muốn được giải quyết vấn đề một cách hòa bình.

chinh_rua

Xe tăng
"ngã ba không phải ngã ba"
thế thì gọi mẹ nó là ngã hai
:)) em bất thần xuất khẩu bút tre, lục bát đuềnh huềnh nhá

Chỉnh sửa cuối:

Lebinno

Xe hơi

Thich_Thit_Mo

Xe hơi
Mạng chỗ em nó rùa quá ngồi hóng 2 hôm mới hết 21 trang các bác viết. Về vụ này em có một vài ngu ý như sau:
1. Bác Đông nhà ta không vi phạm luật GT ĐB ---> không bị phạt
2. CA Quận Cầu Giấy làm đúng chức năng nhiệm vụ về đảm bảo tuyến phố theo QĐ của TP nên cũng không sai.
3. Sai ở đây là ông Giao thông công chính không cắm biển thực hiện theo QĐ của TP.
Theo em ở đây nên kiện làm rõ quyền lợi cho Bác Đông và trách nhiệm của bên GT công chính
:-ss Em không phải là âm binh của xxx các bác đừng chém nhá

oto.giacmoxa

Xe điện
Mạng chỗ em nó rùa quá ngồi hóng 2 hôm mới hết 21 trang các bác viết. Về vụ này em có một vài ngu ý như sau:
1. Bác Đông nhà ta không vi phạm luật GT ĐB ---> không bị phạt
2. CA Quận Cầu Giấy làm đúng chức năng nhiệm vụ về đảm bảo tuyến phố theo QĐ của TP nên cũng không sai.
3. Sai ở đây là ông Giao thông công chính không cắm biển thực hiện theo QĐ của TP.
Theo em ở đây nên kiện làm rõ quyền lợi cho Bác Đông và trách nhiệm của bên GT công chính
:-ss Em không phải là âm binh của xxx các bác đừng chém nhá
Dòng chữ đo đỏ, cụ sai cơ bản rồi.

Cụ Đông bị phạt theo thủ tục xử phạt vi phạm hành chính được quy định Trong Pháp lệnh xử phạt vi phạm hành chính và các nghị định hướng dẫn.

Nghị định hướng dẫn PL này nêu rõ, chỉ có Luật, PL và nghị định CP mới quy định hành vi như thế nào là HV vi phạm.

Trong trường hợp đỗ xe, luật quy định là hành vi vi phạm chỉ khi không tuân theo biển báo hoặc không tuân theo sự điều khiển của người điều khiển giao thông.

Việc xxx vin vào QD của thành phố để kết luận hành vi vi phạm là trái với PL nói trên.

RedAnt

Xe tải
Hôm nay em mới có dịp đọc về vụ cụ Đông. Tặng cụ Đông cái link này này:
http://www.otofun.net/threads/56874-truong-dinh-1-chieu-hay-2-chieu-o-to

Cái đường Trương Định này đầu đường và cuối đường đều là 1 chiều ô tô con. Từ ngã ba Nguyễn AN Ninh đến ngã ba ngõ 521 không cắm biển cấm ô tô nên xe con chạy 2 chiều vô sờ tư nhé. Áp dụng vào trường hợp của cụ cũng là một ví dụ hay đấy ạ

Tribute

Xe container

vietnamarc

Xe điện
Các cụ ơi, đừng có thât vọng. Em thấy đi toà về, thấy hơi cay tí thôi nhưng trong lòng lại thấy vui mới lạ.

Nói thật thắng thua không có nhiều ý nghĩa trong bất cứ cuộc chơi nào, nhất là lại thắng thua trong cái quyết định của những kẻ đầu bằng qua nho óc bằng hạt thanh long. Các cụ dự, đọc thì biết rồi. Thối hơn mứt.

Cụ Đông tuy tạm thời bị xử thua nhưng cụ ấy được vô vàn thứ. Còn xxx dù được xử thắng nhưng lại mất nhiều nhiều thứ. Nếu thắng mà mất chym, nếu thua mà được ái đẹp thì em cũng chả thích thắng.

Tất nhiên, nếu cụ Đông đã được vô vàn thứ mà được thêm một thứ "thắng" nữa thì sẽ trọn vẹn hơn. Điều này chắc chắn chúng ta sẽ đạt được trong lần xử tới.

Riêng phần được và mất, em chắc chắn, nếu cụ Đông còn kiên định, còn ý chí, anh em còn ủng hộ, em đảm bảo có xxx sẽ mất vô vàn thứ. Các cụ cứ chờ mà xem.
Cụ nói chung chung mà chí phải!!!
Cái quan trọng chưa chắc đã là kết quả thắng thua, mà là ĐÚNG - SAI.
Bây giờ làm một tham khảo trên mạng, xem ai đúng sai thì kết quả như nào? CSGT đã không đủ lý khi xử phạt mà Tòa xử như thế này thì càng sai, gây mất niềm tin! Cái sai bé biến thành cái sai lớn, càng vá càng thủng!!!

Accent2012

Xe tải
Tình hình là trên các diễn đàn, báo chí người viết bài comment ủng hộ bác Đông hơi bị nhiều :-bd