[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

Thich_Thit_Mo

Xe hơi
Dòng chữ đo đỏ, cụ sai cơ bản rồi.

Cụ Đông bị phạt theo thủ tục xử phạt vi phạm hành chính được quy định Trong Pháp lệnh xử phạt vi phạm hành chính và các nghị định hướng dẫn.

Nghị định hướng dẫn PL này nêu rõ, chỉ có Luật, PL và nghị định CP mới quy định hành vi như thế nào là HV vi phạm.

Trong trường hợp đỗ xe, luật quy định là hành vi vi phạm chỉ khi không tuân theo biển báo hoặc không tuân theo sự điều khiển của người điều khiển giao thông.

Việc xxx vin vào QD của thành phố để kết luận hành vi vi phạm là trái với PL nói trên.
Cái này thì em lại làm rõ lại tí, Việc quy định tuyến đường đó có được đỗ xe hay không là thẩm quyền của cấp tỉnh thành phố. Và tuyến đường Xuân Thủy đã được quy định như thế và cắm biển báo, trường hợp của cụ Đông là do thiếu biển báo nên nó mới rắc rối. Còn mấy chú CA thì chỉ nắm được tuyến đường này là ko đc đỗ xe là xử thôi chứ không biết đc là thiếu biển báo ở nơi ngã 3 nên nó mới loằng ngoằng.

Thich_Thit_Mo

Xe hơi
Trường hợp ở Ngõ 203 Kim Ngưu nhà em nếu rẽ trái ra phố KN thì ngược chiều ô tô, nhưng trong ngõ ra đêck có biển báo cấm oto rẽ trái. Theo các bác là nếu rẽ trái ra xong gặp xxx rồi em chiến đấu thì lại chắc giống vụ cụ Đông nhỉ :)

NGUYEN T

Xe máy
Trường hợp ở Ngõ 203 Kim Ngưu nhà em nếu rẽ trái ra phố KN thì ngược chiều ô tô, nhưng trong ngõ ra đêck có biển báo cấm oto rẽ trái. Theo các bác là nếu rẽ trái ra xong gặp xxx rồi em chiến đấu thì lại chắc giống vụ cụ Đông nhỉ :)
Cái NGÕ nhà bác không so sánh với con đường kia được.Không ai gọi ngõ là đường cả.
CSGT lập biên bản vi phạm luật GTĐB phải chỉ ra trong BB người vi phạm phạm lỗi gì,điều bao nhiêu,mục nào trong bộ luật GTĐB.Bác theo dõi vụ bác Đông rồi sao không biết cái QĐ xử phạt nó ghi lỗi gì hay sao?
Trong khi đó ở cái ngã 3 đó không có biển cấm đỗ,thì rõ ràng CSGT vận dụng sai luật rồi.

Dogia

Xe điện
Cái này thì em lại làm rõ lại tí, Việc quy định tuyến đường đó có được đỗ xe hay không là thẩm quyền của cấp tỉnh thành phố. Và tuyến đường Xuân Thủy đã được quy định như thế và cắm biển báo, trường hợp của cụ Đông là do thiếu biển báo nên nó mới rắc rối. Còn mấy chú CA thì chỉ nắm được tuyến đường này là ko đc đỗ xe là xử thôi chứ không biết đc là thiếu biển báo ở nơi ngã 3 nên nó mới loằng ngoằng.
kụ đọc bao nhiêu chữ ở OF rồi mà vẫn còn ấm ớ dư lày, em định nhảy vào giải thích cho kụ dưng mà thôi, phí công đánh máy; để em sang thớt khác chém gió vui hơn ;)

oto.giacmoxa

Xe điện
Trường hợp này mấy chú xxx phạt cụ Đông vì không tuân theo QD của thành phố là đã định nghĩa lại hành vi vi phạm. Như vậy là trái với PL nói trên. Không có chỗ nào loằng ngoằng ở đây cả.

xanha78

Xe buýt
Nhà cháu CỰC LỰC phản đối phờ.án quyết trên của tờ.òa án!!! Điều này trái với Bộ luật GTĐB VN và chỉ làm căng thẳng leo thang!! Không có lợi cho việc ổn định và phát triển cho khu vực Hàn ội!!

Nhà cháu kêu gọi hãy NGHIÊM CHỈNH CHẤP HÀNH VÀ TUÂN THỦ CHẶT CHẼ LUẬT GT, đề nghị các bên trở lại bàn đàm phán đa phương ở 1 cấp cao hơn (phúc thẩm) để giải quyết dứt điểm vụ việc theo hướng hợp tình, hợp lý nhứt!! Đồng thời bồi thường mọi thiệt hại mà bên xxx đã gây ra cho chúng cháu!!

Nhà cháu cũng luôn mong muốn thúc đẩy quan hệ hợp tác giữa chính quèn và nhưn dưn được cải thiện theo hướng luôn luôn tôn trọng quèn, lợi ích hợp phớp của công dưn, của những người tham gia giao thông!!

Thôi chít!! Em nhiễm tềnh hềnh thời sự!! Em té đây!!! :)) :)) :))
:D :D :D Cụ đúng là phát ngôn viên bộ Ngoại Giao OF

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Vụ này bác Đông phải làm tới nơi tới chốn chứ, hay là hô hào 90k thành viên mỗi người đơn giản 10k thôi là ngon về kinh phí chiến đấu lâu dài rồi:))

accord_89

Xe tăng
Đài báo vấn nói xây dựng "Nhà nước pháp quyền của dân, do dân và vì dân", em nghe và đọc suốt và như vậy bác Đông được làm bất cứ cái gì mà luật không cấm, xxx được làm những việc mà luật quy định.
Trở lại vụ việc trên:
- Bác Đông đỗ xe ở chỗ không bị cấm (không có biển báo cấm đỗ của GTCC) --> hành vi đỗ xe không có lỗi.
- xxx CG ra QĐ xử lý hành vi của bác Đông hoàn toàn không có căn cứ.
Nhưng đến TA lại kết luận CÁI SAI TRÊN LÀ ĐÚNG (có lẽ là để bảo vệ cho nhau mà TP TA không giám nhìn thẳng sự thật, nói đúng sự thật để rồi xxx CG có được tinh thần thượng tôn pháp luật, xã hội văn minh...)
Túm lại, em ủng hộ bác Đông đấu tranh để pháp luật được thực thi đúng đắn --> cái sai phải sửa chữa - bài học cho cả XXX CG hiện tại và tương lai.

kienbeu

Xe điện
Bài của anh em mình đâu hết roài??? Có âm binh phá hoại chăng???

hotgame123

Xe buýt
đúng là buồn cho cái pháp luật của vn này

kienbeu

Xe điện
không hiểu nổi???

nhà em cũng gần nhà bác ! nhà bác là ngõ 203 Kim Ngưu còn đây là phố Phan Văn Trường bác nhé:-o

training

Xe tăng
bó tay với bác thịt mỡ
ngõ nhà bác mà bác so với phố đc thì............^:)^ (dù cho ngõ có khi còn to bằng 2 phố)

kienbeu

Xe điện
em thấy lạ quá!!!

E nghĩ là Min/Mod xóa bớt 1 số bài mà các Cụ nhà mình mất bình tĩnh dùng từ ngữ hơi mạnh quá thôi Cụ ạ.
xóa gì mà nhiều thế không biết, hơn 3/4 bài của anh em, em thấy các cụ nhà mình khi viết đều có chung tâm trạng bức xúc nhưng em khẳng định họ đâu có vi phạm nội qui của OF, ví dụ c.hó...mệ...m.ịa ...về lý thì các cụ nhà mình đâu có viết bậy đúng không ạ???:-??:-??:-??

Pigwalk

Xe container
Cụ ĐÔng cứ kháng án lên cấp cao hơn, em đảm bảo vụ này cụ thắng. Người tham gia giao thông có nghĩa vụ tuân thủ luật GTĐB và hệ thống biển bảo trên đường. Luật pháp rõ ràng, chứng lý đầy đủ chỉ tội tòa cấp Q không hiểu hay cố tình không hiểu viện dẫn 1 văn bản và chỉ dựa vào văn bản quản lý hành chính chỉ đạo các cơ quan chức năng chuyên môn cùng lý lẽ rất khựa: rằng vì anh Đông là người HN nên anh ....sai.
Cụ cứ quyết tâm chiến đến cùng, anh em OF (trong đó có em) hết lòng ủng hộ và giúp đỡ cụ.

OLawVN

Xe hơi
Nãy giờ muốn gặp lại cụ Đông mà ko LL được.

kienbeu

Xe điện
Thía éo lào em k post đc bài nhể??? Chơi em à??? Tra Gia phả của em đi nhá!!! 3 đời Theo cách mệnh đới=P~

OLawVN

Xe hơi
Đây là 2 mợ tự nhận là KSV rỗi việc xem toà xử (sáng).
Mợ #1

Mợ #2

và các mợ nào đây (chiều)?

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Mấy mợ này em điều đến để thuốc nước cho các cụ OF nhà mình mà, thế cụ không được các em ấy mời thuốc, mời nước sao?
Em đoán các em ấy là SV trường Luật qua nghe để lấy kinh nghiệm ạ

khkt_cc2

Xe buýt
Luật của Việt nam là thế. Cách thực thi Luật ở Việt nam là thế. Đành sống chung với lũ thôi.