[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

NguoiGia

Xe tăng
Vụ này ông Đông thua đâm hay!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Anh em nhà các Cụ oánh nhau với thằng hàng xóm thì các Cụ bênh ai ??? các Cụ bảo vệ anh em mình hay vào hùa với thằng hàng xóm tẩn anh em mình ???

Nên viêc TAQ xử thắng cho CAQ là hoàn toàn... Đúng

kiensurveyor

Xe tăng
Sáng nay em lẩm cẩm đi dọc phố nhìn lại một lượt
Tất cả các phố nho nhỏ dạng như Phan Văn Trường rẽ ra Xuân Thủy - Cầu Giấy đều có biển: Dịch Vọng, Dương Quảng Hàm, ngõ 162 (Bưu điện CG), ngõ Quận ủy, đường gì ở bờ sông chỗ UBND quận CG.
Khổ thân bác Trường, kém phân mấy phố kia, kém cả ngõ:))

Nấm mỡ

Xe điện
Em đồng ý là không dùng cái lý luận là biển báo phải nhắc lại mà quan trọng là phạm vi hiệu lực của cái biển đó từ đâu đến đâu, cũng không hẳn như cụ nói trường hợp 2 là ko cần biển nhắc lại. Trong luật ĐL BHGTĐB không có biển báo hết cấm dừng cấm đỗ và hiệu lực của biển đó là từ vị trí đặt biển đến ngã 3 ngã tư tiếp theo. Trính điều 31 ĐL BHGTĐB:"Biển số 125, 126, 127, 130, 131 (a,b,c) có giá trị đến ngã ba, ngã tư tiếp giáp, hoặc đến vị trí đặt biển hết cấm (các biển số 133, 134, 135) biển số 130 và 131 (a,b,c) còn căn cứ vào biển phụ 503 (d,e);"
Tnx cụ, nhà cháu sai dồi. Nhà cháu nhầm với quy định cho nhóm biển 101-120 X_X

xebokeooto

Xe tăng
Sáng nay em lẩm cẩm đi dọc phố nhìn lại một lượt
Tất cả các phố nho nhỏ dạng như Phan Văn Trường rẽ ra Xuân Thủy - Cầu Giấy đều có biển: Dịch Vọng, Dương Quảng Hàm, ngõ 162 (Bưu điện CG), ngõ Quận ủy, đường gì ở bờ sông chỗ UBND quận CG.
Khổ thân bác Trường, kém phân mấy phố kia, kém cả ngõ:))
Cụ ơi? cái biểm mà cả nhà đang bàn ở đây là cái biển cấm đỗ xe chứ đâu bàn đến cái biển tên phố.

Mr-Quadcore

Xe buýt
Anh em nhà các Cụ oánh nhau với thằng hàng xóm thì các Cụ bênh ai ??? các Cụ bảo vệ anh em mình hay vào hùa với thằng hàng xóm tẩn anh em mình ???

Nên viêc TAQ xử thắng cho CAQ là hoàn toàn... Đúng

Đúng .. em cũng thấy đúng .. Họ sống với nhau thật tình nghĩa .. =))

pupil

Xe điện
Cụ này đa nghi quá, 2 ofer confirm rồi mà vưỡn không tin chỉ tin mỗi chã thôi. Em còn chứng kiến cụ Âu Lo ấy ngồi đến tận cuối cùng dù ko uống được nữa, còn chứng kiến cụ ấy gửi cụ Đông cái phong bì để campuchia bữa bia hậu tòa. Trong cái Clip cụ nào quay từ VTC cũng có mẹt cụ Âu Lo trả lời phỏng vấn đó.
Sorry các cụ cũng phải thế nào tôi mới hỏi vậy chứ, giờ thì ok rồi, mỗi người 1 quan điểm . Dính 1 phát 2 ông nhà mình: không ai biết, không ai thấy ... các cụ đại xá !

CIB

Xe điện
em xe thứ 3 tên gentra bị chọc thủng lốp trước bên lái là của cụ tuanbeo510
cụ nầy đau cái là thay na răng đúc, ốc to hơn ốc nguyên bản, đếc vừa cái khẩu nên loay hoay mãi k thay được sơ cua
phải kêu đồng bọn mang vá dùi, bơm tại chỗ đi tạm
sáng nay lên of kêu ca "được tặng" đôi lốp mới
b-(
lúc vá dùi có cụ nào chụp ảnh, pm em cái em kiếm vài cốc bia của tuanbeo
Nhà cháu đơi
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Matizcoi

Xe cút kít

CIB

Xe điện
Sorry các cụ cũng phải thế nào tôi mới hỏi vậy chứ, giờ thì ok rồi, mỗi người 1 quan điểm . Dính 1 phát 2 ông nhà mình: không ai biết, không ai thấy ... các cụ đại xá !
Phúc thẩm cụ đến dự nhé, thực ra anh em of đến tham dự phiên tòa của cụ Đông là hoàn toàn tự phát, đến tòa mới biết mặt làm quen với nhau cụ ạ. Xin giới thiệu với cụ: Cụ ngồi đối diện với cụ Đông là cụ olawvn đới
[/IMG]

pupil

Xe điện
Lẽ ra sau vụ chọc lốp chúng ta phải báo CA ngay trước khi ra Thu Hằng, lập BB chụp ảnh hiện trường yêu cầu họ tìm ra kẻ phá hoại tài sản công dân một cách có hệ thống. Giao việc cho các chú phát chơi :D!
Phúc thẩm cụ đến dự nhé, thực ra anh em of đến tham dự phiên tòa của cụ Đông là hoàn toàn tự phát, đến tòa mới biết mặt làm quen với nhau cụ ạ. Xin giới thiệu với cụ: Cụ ngồi đối diện với cụ Đông là cụ olawvn đới
Tất nhiên rồi cụ ạ, sáng sớm em và 1 số cụ "họp kín" với cụ Đông đã dự trước cái đoạn này rồi !

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Xe em bị thay cả lốp luôn... 2,5 củ... xót ruột.
Bác nào có lốp cerato (lên hoặc thay lazang), cho em xin chiếc làm dự phòng...

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Khi bên xxx nói giao lộ PVT với XT ko phải ngã 3, tòa ko có phản ứng gì sao ? ko ai tranh luận về v/đ đó ạ ?
Trong Luật GTĐB, ko có khái niệm ngã 3 ngã 4, chỉ có :
11. Nơi đường giao nhau cùng mức (sau đây gọi là nơi đường giao nhau) là nơi hai hay nhiều đường bộ gặp nhau trên cùng một mặt phẳng, gồm cả mặt bằng hình thành vị trí giao nhau đó.
Cho em hỏi thêm, nếu tòa phúc thẩm xử cụ Đông thắng kiện, cụ có thể kiện tiếp tòa án quận về năng lực hạn chế làm mất thời gian của cụ ko nhỉ :-?

Lada2108

Xe đạp
Em trả lời hộ cụ havu. Cụ Đông như thế đã là thắng rồi ạ. Cụ chỉ thấy trên phiên toà Cụ Đông thua nhưng tất cả anh em OF đều không thấy Cụ Đông thua mà ĐÃ THẮNG. Họ dựa vào những thứ quyền lực hữu hình hay vô hình để được coi là chiến thắng theo kiểu một lý do chính trị. Nhưng với người dân họ đã mất nhiều hơn cái thứ mà họ đạt được. Thế theo Cụ mục đích chính của Cụ Đông đi kiện là gì? Thắng thua cũng đâu còn ý nghĩa nhiều trong vụ này. Em lại thấy có khi vụ kiện phúc thẩm cụ Đông bị xử thua luôn có khi lại là động lực thúc đẩy nhanh hơn cho tiến trình Việt Nam trở thành một cường quốc.
Chuẩn không cần chỉnh

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Thực sự em lo ngại lắm các cụ ạ.
Lo thứ nhất nếu Cụ Đông nản chí, không kiện tiếp thì tạo ra một tiền lệ vô cùng nguy hiểm. XXX từ đấy có cớ càng làm bừa. Khi bị bắt oan hoặc những lỗi nhạy cảm thì không cãi lại được chúng nó nữa. xxx sẽ trả lời là "giỏi thì đi mà kiện"

Lo thứ 2 là nếu cụ Đông tiếp tục kháng cáo, nhỡ cái tòa phúc thẩm nó cùng một duộc với sơ thẩm thì sao? TOSHIBA bọn xxx lại càng có cớ làm bừa

Một phiên toàn xử về lĩnh vực Giao thông lại cho những người không hiểu luật giao thông điều khiển thì hỏi làm sao xã hội phát triển được

nguvango

Xe buýt
Vừa xem vtv1
Hiệp sỹ săn bắt cướp tóm dc cướp nộp cho ca, hôm sau cướp đã được thả chém cjo hiệp sỹ mấy chục nhát kia kìa
Xã hội thực sự loạn rồi, xxx nát quá nát
Ai bảo các hiệp sỹ "dám" cản đường làm ăn của xxx. Không để tội phạm hoành hành thì xxx có mà ăn mứt à ???. Em là dân đen Ngu và Ngơ bẩm sinh, chưa từng học qua lớp nghiệp vụ nào nhưng đi ra đường em dám khẳng định luôn: Quán nào có "hàng". Tại sao xxx được học hành đàng hoàng, bài bản lại không biết ???. Thậm chí đã có những báo chí chỉ đích danh chỗ nào khuất tất (VD: http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/06/nhung-pho-den-do-o-ha-noi/ ) nhưng có ai đến dẹp đâu. Đơn giản hãy so sách chiến công của các hiệp sỹ với chiến công của xxx (Số lượng vụ bắt tội phạm, số lượng hiệp sỹ và số lượng xxx, trang thiết bị hỗ trợ) ???

scopion84

Xe tải
Cứ để phúc thẩm lại rồi cụ kéo cả lên TA tối cao xem, cái bọn TAQCG nó xử cho CACG thế thôi. Vụ này kiểu gì công lý cũng được thực thi

kienbeu

Xe điện
thực trang giao thông ở nước ta nói chung và thủ đô HN nói riêng còn rất lộn xộn, ví dụ đơn giản để người tham gia giao thông hiểu:
- thế nào gọi là ngõ? rộng bao nhiêu? dài bao nhiêu?
- khác biệt thế nào giữa cái gọi là ngõ và phố?
- thế nào gọi là ngã 3, ngã tư? qui định cụ thể ngã 3, ngã 4 nào bắt buộc phải có biển hướng dẫn?
- vv và vv...?
bản thân các vị hành pháp tại phiên tòa còn không phân biệt rõ ràng!!! vậy nói gì đến người dân tham gia gt phải không các cụ???
quan điểm của em là: ta không bảo thủ, nhưng tất cả chúng ta đều muốn đc sống và làm việc trong một nền dân chủ thực sự!!!
em chuẩn bị súng đạn rồi, em hi vọng phiên tòa tới sẽ có nhiều Cụ, Mợ tham gia hơn nữa, và một bộ phận quan trọng là các chuyên gia bụp ảnh của OF hãy bớt chút thời gian tham gia để những phóng viên mẹt trận bất đắc dĩ như em đc chuyên tâm vào chuyên môn chém ró của mình:)):)):))

CÓ NIỀM TIN LÀ CÓ CHIẾN THẮNG\:D/\:D/\:D/

Chỉnh sửa cuối: