[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

tuan_hust

Xe hơi
chúc cụ giành chiến thắng sớm trong nay mai.

các anh em luôn ở bên cụ :)

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Trong khoảng 3 tháng chắc sẽ xử phúc thẩm thôi .....!!!!
Nhà cháu thấy càng kéo dài càng tốt , càng được dư luận , báo chí quan tâm .( Dư luận và dân chúng chỉ ủng hộ lẽ phải của cụ Đông ). Không giải quyết thỏa đáng thì xxx Cầu Giấy còn chưa yên , tin này đã loang toàn ngành xxx rùi...

OLawVN

Xe hơi
Còn 77 ngày 23h và 12'.
Cụ nào rành IT làm cái đồng hồ đếm ngược đến phiên phúc thẩm rồi đẩy lên đây thì nhà cháu cảm ơn lắm lắm ạ. Mục đích là để lưu ý các OFer lên TG biểu cho chuẩn. Thanks a lot.

mr.ken_no1

Xe container
Cụ nào rành IT làm cái đồng hồ đếm ngược đến phiên phúc thẩm rồi đẩy lên đây thì nhà cháu cảm ơn lắm lắm ạ. Mục đích là để lưu ý các OFer lên TG biểu cho chuẩn. Thanks a lot.
Nhà cháu cũng mong muốn như vậy ạ!!!

thaptothanh13

Xe tải
@ cụ havu
Trước hết xin phép cụ Đông cho cháu hỏi cụ havu một vấn đề ngoài luồng:

Nhà cháu thấy nhiều OFer đang tranh luận về vấn đề "bình bọt" và "búa". Nhiều ý kiến cho rằng cái Nghị định 33/2011/NĐ-CP này nó mù mờ, có cụ cho biết xxx cũng đã vịn lỗi này, nhiều cụ lại chọn giải pháp là "sắm" để khỏi tranh cãi với xxx (Nhiều cụ sắm theo sở thích cháu không đề cập đến).

Nhà cháu cũng đã soi cái Nghị định này và nhận thấy: Nghị định rõ ràng và rất chuẩn, không có gì mù mờ cả. Nếu chỉ căn cứ vào Nghị định này thì xxx chưa thể vịn xe con (không kinh doanh vận tải) do chưa trang bị "bình bọt" và "búa" cả, vì tính đến thời điểm hiện nay cháu chưa thấy có quy định nào quy định xe nào phải trang bị thiết bị gì (Đây là nhận thức của cá nhân cháu).

Vấn đề đặt ra ở đây chính là:
1. Một văn bản pháp luật được Nhà nước ban hành mà mỗi người dân hiểu 1 kiểu chứng tỏ nhận thức về pháp luật của dân ta là có vấn đề (trong đó có cả nhà cháu thuộc dòng ngu và ngơ bẩm sinh). Các OFer là những người có kiến thức, có địa vị xã hội, có kinh tế mà còn dư này thì nói gì đến "dân đen".

2. Sống trong xã hội mà bản thân mình cũng không biết mình đúng hay mình sai thì có phải là ẩn họa cho đất nước ?. Tâm lý chung là "ngại" đấu tranh đã ăn vào máu của đa số người dân (có thể đấu tranh đúng, có thể đấu tranh sai). Xã hội cần rất nhiều người tiên phong như KS Tạch, cụ Đông ky sốt (Cháu không bình luận ai đúng ai sai, mà cháu chỉ khâm phục cái tinh thần dám đấu tranh cho cái mà mình cho là đúng).

Vậy nên trong trường hợp "nhạy cảm" và có nhiều ý kiến trái chiều này, mong cụ havu rói riêng, các luật sư nói chung nêu cao tinh thần cộng đồng, có tiếng nói "chính thống" giúp dân đen chúng cháu được "an tâm hơn" khi ra đường.

Nguồn để cụ havu tham khảo:
http://www.otofun.net/threads/259193-of-nha-ta-da-cu-nao-sam-binh-cuu-hoa-chua-a
http://www.otofun.net/threads/258985-cau-tra-loi-cho-tranh-cai-ve-dung-cu-thoat-hiem
http://www.otofun.net/threads/258951-lan-dau-tien-lam-chuyen-ay

Em xin phép có ý kiến như sau:

Theo như nội dung của ND 33/2011/ND-CP thì:

1. Tất cả các loại xe ô tô từ nay trở đi phải có "dụng cụ thoát hiểm" và "thiết bị chữa cháy" nên xxx có thể bắt phạt các cụ.

2. Tuy nhiên, vì chưa có hướng dẫn "dụng cụ thoát hiểm" và "thiết bị chữa cháy" cụ thể phải đúng các tiêu chuẩn như thế nên các cụ chỉ cần có 2 thứ này, bất cứ loại nào, cũng được. Và xxx ko phạt các cụ được.

Các cụ khác cho ý kiến tiếp!!

cdv

Xe buýt
Đúng là con kiến kiện củ khoai rồi...nhưng chúc bác là con kiến chúa, kiến bọ giọt khoét thủng được củ khoai
Vodka.....

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Xin phép cụ cho em điều chỉnh: Tòa án là cơ quan Tư pháp và Công An là cơ quan Hành pháp ạ :D
Đã gọi là "Pháp" thì chúng là lũ phát xít cả thôi ạ :D
Em cũng xin phép sửa 1 tẹo, "Pháp" là thực dân ah, hihi...
Em cũng mong chờ 1 phiên tòa tới đây sẽ trả lại công lý cho cụ Đông nói riêng và là tiền đề cho công lý dành cho mọi người dân nói chung

Frech

Xe điện
Em cũng xin phép sửa 1 tẹo, "Pháp" là thực dân ah, hihi...
Em cũng mong chờ 1 phiên tòa tới đây sẽ trả lại công lý cho cụ Đông nói riêng và là tiền đề cho công lý dành cho mọi người dân nói chung
Cụ nói thế mất quan điểm quá!
"PHÁP" là lấy từ trong từ "pháp sư". Bọn này là hay là phép lắm. Đi ngoài đường, có thằng phất tay một cái... úm ba la.. thế là tiền trong túi mình bay vào túi nó. Vào trong tòa, một thằng giã búa một phát... bà ha, bà ha.. thế là nhà (đá) của nó thành nhà tạm của mình (mấy năm) =)).
Túm lại, theo luận điệu của cơ quan ngoại giao:
"Em đặc biệt quan ngại về quan hệ của cụ Đông với chính quyền. Em kêu gọi các bên phải hết sức thận trọng tránh để xung đột leo thang. Em cực lực phản đối các hành động đi ngược lại HIÊN CHƯƠNG LHQ, THÔNG LỆ QUỐC TẾ và... các loại luật lá, thông tư, nghị định và... giấy viết tay (BAO GỒM CẢ ĐƠN THƯ CỦA DÂN CHƯA ĐƯỢC - hoặc không bao giờ được - GIẢI QUYẾT)...:-??:-??:-??"

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Bọn làm ở Tòa án này hình lúc đi học quản lý nhà nước bỏ học nhiều hay sao ấy nhỉ? Soạn cái văn bản sai thể thức lung tung. dấu thì đóng trật lất, công vênh. Có vẻ thiếu học
Chúc cụ thành công cụ Đông nhé
Lại còn có 1 - 2 đậm và 1 - 2 nhạt bó tay.

azzA

Xe tải
Cái này em nghĩ không khó đâu ah, ban quản trị chắc phải có người làm IT lập trình chứ

autobahn-hanoi

Xe tăng
em đọc các thứ, thấy kụ Đông có thể kiện Sở GTCC vì tội làm thiếu biển báo gây đến hậu quả là công an làm sai. Các kụ thấy thế nào?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
em đọc các thứ, thấy kụ Đông có thể kiện Sở GTCC vì tội làm thiếu biển báo gây đến hậu quả là công an làm sai. Các kụ thấy thế nào?
Thì lại lên quận, quận lại xử là ở đó ko phải ngã 3 nên ko cắm. Cụ Đông lại thua kiện. Vậy thôi!

toyota north

Đi bộ
chúc bác mang chiến lợi phẩm về cho anh em học hỏi

inochi

Xe điện
Chúc cụ thành công, vững bước cùng tiến

amazoncafe

Xe tăng
Công lý thuộc về cụ, chúc cụ thành công

nannan

Xe máy
Chúc bác chiến thắng dù hơi khó...

inovavgj

Xe container
Ủng hộ cụ Đông.

Chúc mừng chiến thắng.

HenryFord

Xe điện
Em ủng hộ cụ Đông!
Em nghĩ Cụ chỉ công nhận sai khi toàn bộ cán bộ công chức từ cấp phường, cấp quận, cấp thành phố của Thủ đô đọc thuộc lòng tên mấy chục tuyến phố văn minh trước tòa!!!!!!!