[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

Ngua

Xe buýt
@Cụ Đông: Nhìn cụ qua ảnh cũng chả đẹp chai bằng em sao lại được nữ chánh án ưu ái thế?

Trên đây chúng em toàn 1 điều cụ, 2 điều cụ. Ấy thế mà nữ chánh án cứ "anh Đông" ngọt xớt.

Cụ khai thật đi, có phải vì nữ chánh án mà cụ theo kiện tiếp phỏng?

azzA

Xe tải
Chúc cụ Đông đòi được lẽ phải cho mình và mọi người. Em sẽ tới phiên xử phúc thẩm ủng hộ cụ!

tonibui

Xe hơi
chúc cụ thắng lớn anh em of luôn ở bên cụ

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Vụ này bé tí thôi cụ ạ, cụ phóng đại lên kinh quá. Chẳng ai can thiệp vào làm gì, mà can thiệp vào cũng chả được.

Em dự ... rằng cụ Đông là người nhà nước (Doanh nghiệp NN), xxx cũng là người nhà nước (Lực lượng VT). Chắc phỏng cụ còn là đảng viên nữa. Có cái gì đó em thấy ngần ngại... Đồ rằng, các đồng chí thuộc khối nhà nước ở trển không muốn vụ việc này đi quá xa. Tổ chức đảng của các cụ ắt hẳn cũng thế. Chửa biết chừng, vào 1 ngày có 1 đồng chí ở 1 Ban nào đó sẽ đến gặp cụ làm công tác vận động, hiệp thương ... vì ****, vì Nhà nước cũng nên chứ lỵ. Vì lẽ đó, em chỉ mong rằng cụ giữ vững lập trường kiên định đấu tranh với cái sai trái, sẵn sàng chiến đấu vì sự công bằng xã hội. Đó cũng là trách nhiệm cao cả của công dân mà cụ là 1 công dân mẫu mực. Em không đủ tự tin làm được như cụ, nhưng luôn dõi theo và có lời động viên cụ hết mình. Em cũng rất không đồng tình với kết quả sơ thẩm. Chúc cụ vững tin.

OLawVN

Xe hơi
Xin hỏi cụ Cù là theo luật trong thời gian bao nhiêu ngày kể từ khi Tòa nhận đơn kháng cáo thì Tòa phải xử để mình còn làm đồng hồ đếm ngược.

Pham Quoc Han

Xe buýt
Chặng đường rất gian nan, không bao giờ có hồi kết nhưng vẫn vote tinh thần của Cụ Donkihote. Bài Cụ sẽ gặp phải là sự kéo dài thời gian cho tới khi chán ngắt mà người ta vẫn gọi là sự sa lầy. Võ này tuy không quân tử nhưng hiệu quả. Một lần nữa chúc Cụ kiên cường trên chặng đường giành lại công lý. Cụ nhớ là còn có nàng Duxine của cụ#-o

NGUYEN T

Xe máy
Nhưng kéo dài thời gian hay không thì ai là người lo lắng nhất?
Kệ họ,họ câu giờ thì họ càng khó thôi.
Cụ Đông bây giờ cứ ung dung đi!Thắng thua không còn là nỗi ám ảnh nữa.Đã đi kiện họ,đó là thắng rồi.

dam_duong_xa

Xe buýt
Ủng hộ cụ chủ thớt nhưng E lưu ý cụ chủ thớt một vấn đề nho nhỏ, Cụ đừng dẫm vào chân bác Điếu C.. bên x-caf.. nhé.

yomega

Xe đạp
Em không rõ cái văn bản này đã đáp ứng yêu cầu của cụ chưa?

http://123.25.23.27/web/guest/vanbanphapquy?p_p_id=vlegalcontent_INSTANCE_xZ7v&p_p_lifecycle=0&p_p_col_id=column-2&p_p_col_count=2&_vlegalcontent_INSTANCE_xZ7v_struts_action=%2Fvlegalcontent%2Fview&_vlegalcontent_INSTANCE_xZ7v_language=vi_VN&_vlegalcontent_INSTANCE_xZ7v_groupId=14&_vlegalcontent_INSTANCE_xZ7v_docid=373&_vlegalcontent_INSTANCE_xZ7v_cmd=documentview&sswb1f306eb

Em nói nhỏ với cụ nhé, vụ của Cụ nổi tiếng trong làng làm án và luật rồi nên những ai đang làm ở các cơ quan dính đến luật và án đều nói rằng Cụ " Sẽ phải thua ở lần xử của tòa án Cầu Giấy"( Cái này Em biết trước rồi nhưng ko dám nói vì nói lúc chưa xử thì tinh thần cụ sẽ xuống thi ko tốt mà còn bị các Cụ trên này ném đá nhiều lắm....) Còn vì sao cụ thua thì các Cụ tự đoán nhé cái này Em ko thể nói được......./
Còn tòa thành phố xử thì Cụ sẽ có cơ hội nhiều hơn, nhưng Em lưu ý cụ là cái bằng chứng nhé.
- Cái phố mà Cụ đi ra ấy đã được coi là phố hay đường chưa ?( Nếu được coi là phố hoặc đường rồi thì phải có quyết định của thành phố nhé ) cái này là cực kỳ quan trong đó và thời điểm ra cái quyết định này. Chúc cụ thành công.

OLawVN

Xe hơi
Ủng hộ cụ chủ thớt nhưng E lưu ý cụ chủ thớt một vấn đề nho nhỏ, Cụ đừng dẫm vào chân bác Điếu C.. bên x-caf.. nhé.
Trả lời hộ cụ Đông nhé, xin lỗi cụ nếu ko đúng ý:

Cảm ơn cụ khéo lo. Vụ này là hành chính mờ, có phải chính... gì đâu.
Ai mà chẳng chống T`.

Chỉnh sửa cuối:

nguvango

Xe buýt
@ cụ havu
Trước hết xin phép cụ Đông cho cháu hỏi cụ havu một vấn đề ngoài luồng:

Nhà cháu thấy nhiều OFer đang tranh luận về vấn đề "bình bọt" và "búa". Nhiều ý kiến cho rằng cái Nghị định 33/2011/NĐ-CP này nó mù mờ, có cụ cho biết xxx cũng đã vịn lỗi này, nhiều cụ lại chọn giải pháp là "sắm" để khỏi tranh cãi với xxx (Nhiều cụ sắm theo sở thích cháu không đề cập đến).

Nhà cháu cũng đã soi cái Nghị định này và nhận thấy: Nghị định rõ ràng và rất chuẩn, không có gì mù mờ cả. Nếu chỉ căn cứ vào Nghị định này thì xxx chưa thể vịn xe con (không kinh doanh vận tải) do chưa trang bị "bình bọt" và "búa" cả, vì tính đến thời điểm hiện nay cháu chưa thấy có quy định nào quy định xe nào phải trang bị thiết bị gì (Đây là nhận thức của cá nhân cháu).

Vấn đề đặt ra ở đây chính là:
1. Một văn bản pháp luật được Nhà nước ban hành mà mỗi người dân hiểu 1 kiểu chứng tỏ nhận thức về pháp luật của dân ta là có vấn đề (trong đó có cả nhà cháu thuộc dòng ngu và ngơ bẩm sinh). Các OFer là những người có kiến thức, có địa vị xã hội, có kinh tế mà còn dư này thì nói gì đến "dân đen".

2. Sống trong xã hội mà bản thân mình cũng không biết mình đúng hay mình sai thì có phải là ẩn họa cho đất nước ?. Tâm lý chung là "ngại" đấu tranh đã ăn vào máu của đa số người dân (có thể đấu tranh đúng, có thể đấu tranh sai). Xã hội cần rất nhiều người tiên phong như KS Tạch, cụ Đông ky sốt (Cháu không bình luận ai đúng ai sai, mà cháu chỉ khâm phục cái tinh thần dám đấu tranh cho cái mà mình cho là đúng).

Vậy nên trong trường hợp "nhạy cảm" và có nhiều ý kiến trái chiều này, mong cụ havu rói riêng, các luật sư nói chung nêu cao tinh thần cộng đồng, có tiếng nói "chính thống" giúp dân đen chúng cháu được "an tâm hơn" khi ra đường.

Nguồn để cụ havu tham khảo:
http://www.otofun.net/threads/259193-of-nha-ta-da-cu-nao-sam-binh-cuu-hoa-chua-a
http://www.otofun.net/threads/258985-cau-tra-loi-cho-tranh-cai-ve-dung-cu-thoat-hiem
http://www.otofun.net/threads/258951-lan-dau-tien-lam-chuyen-ay

Chỉnh sửa cuối:

funyfull

Xe hơi

QuangThanh208

Xe tải
Ôi lâu lắm không lên OF vụ bác Đông vẫn chưa giải quyết song cơ ạ? chà đã mấy tháng qua rồi còn gì...