[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Em vừa đi ma lắc ca ôm súng mất tuần lễ, vừa về nên sáng thứ 2 mới chuyển đá được
Ơ em tưởng kiện nên tòa cao hơn chứ vưỡn gửi tòa Cầu Giấy à cụ? Hay trình tự nó phải vậy
Trước môn luột em toàn bỏ đi oánh chắn vì nghĩ luật lá lởm khởm học mất thời gian nên chả hiểu quy trình nó ra răng
Luật thì cũng chả đến nỗi nào. Dưng người thực thi luật thì cần phải xem lại cụ ạ.

Lương tối thiểu này không nhân với hệ số lương hả cụ?
Mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật nên dân cũng danh dự như quan. Sướng phải không cụ?;)

Em hỏi ngu tí nhờ cụ Vũ và các cụ giải thích giùm: Tại sao có 1 đoạn đường, mấy cái biển và 1 quển luật GTDB để xử vụ này mà cần đến mấy tháng ạ?
Chuyện, nếu là em, em đảm bảo giải quyết trong vòng 30 phút cho toàn bộ vụ việc cỏn con này.

FujiS5200

Xe điện
Chuyện, nếu là em, em đảm bảo giải quyết trong vòng 30 phút cho toàn bộ vụ việc cỏn con này.
Bao giờ luật lá nhà mình xử lý được như bác này thì lúc đó em mới dám tin vào trển ạh. Còn như bây giờ thì nó là 1 mớ bòng bong, thằng nào khỏe thì thằng íhh đúng.

Laceti2010

Xe tăng
Bao giờ luật lá nhà mình xử lý được như bác này thì lúc đó em mới dám tin vào trển ạh. Còn như bây giờ thì nó là 1 mớ bòng bong, thằng nào khỏe thì thằng íhh đúng.
Chưa hẳn là khỏe cụ ạ, Nhưng sẽ kéo dài đến khi nào chán không buồn kiện nữa hoặc lần sau không còn đủ thời gian mà hầu kiện nữa. Đó là bài của chúng nó, giờ cái gì chúng nó cũng bảo tự thoả thuận không đi kiện mất thời gian mà. Bài rồi. Chứ cái việc còn còn đó nói như cụ havu thi 30 phút là còn lâu. Đúng sai rõ ràng như thế mà còn để kéo dài 7 tháng được thì mọi cái không bình thường khác đều là bình thường, có vụ kiện rõ 10 mươi hôm em đọc được ở đâu là chú ruột cướp nhà của cháu gái mà còn xử cả chục năm không đòi được nhà về mà.

29A.000.01

Đi bộ
Hầy dà, chả biết vụ này đi đến đâu. Chánh án Tòa án nhân dân TC thì cũng nguyên là Thứ trưởng Bộ XXX. Không bênh mới là lạ.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Rất lạ là có thể không bênh!
Luật pháp bất dung thân mới đúng chớ cụ!!!
Vote cụ NP XLS! Nhưng em cái đỏ đỏ chỉ đúng với Bao chửng thôi!
Vụ của cụ Đông đối với bên Tư pháp thì nó cũng cỏn con, chẳng qua trình tự từ xưa đến giờ nó vẫn thế, nên phải theo thế, và mình cũng muốn thế! Muốn để làm sao nó giống như là Tiếng trống năm 30 phỏng?

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cách suy luận của cụ thật là bó tay chấm mỹ.

Hầy dà, chả biết vụ này đi đến đâu. Chánh án Tòa án nhân dân TC thì cũng nguyên là Thứ trưởng Bộ XXX. Không bênh mới là lạ.

vn5

Xe tải
Website
www.quataovang.com
em ngĩ chắc vẫn thế thôi ạ.nhưng phải cho quân địch 1 bài học.anh em OF ủng hộ cụ hết mình.dù kết quả ra sao cũng rất hâm mộ cụ ;)

dinhngo

Xe đạp
Nếu nhà cụ Đông ở đường đó thì xxx xử vậy là đúng vì lúc công bố tuyến phố văn minh chắc phải tiệc tùng rình rang lắm nên phải biết không cho để xe ngoài đường. nhưng Cụ đông lại không ở đó nên xxx xữ vậy thì quá coi thường pháp luật. vào phiên xữ phúc thẩm nếu xxx lại dây vào tuyến phố văn minh nữa thì Cụ Đông nên vặn lại xxx coi có thuộc 56 tuyến phố VM không ? chả lẽ vừa lái xe vừa lấy qui đinh của Tp ra dò à .

Boytriton

Xe điện
Ây zà, e nghe vụ này cũng hơi ngang trái đấy cụ ạ, nhưng cụ đã đâm đơn thì phải theo đên cùng thôi, chúc cụ sức khoẻ.

gia doi

Xe điện
Theo em ngoài chúc mừng cụ Đông kháng cáo tiếp thì chúng ta ủng hộ cả bằng vật chất nữa chứ

nobody2011

Xe tải
Em dự ... rằng cụ Đông là người nhà nước (Doanh nghiệp NN), xxx cũng là người nhà nước (Lực lượng VT). Chắc phỏng cụ còn là đảng viên nữa. Có cái gì đó em thấy ngần ngại... Đồ rằng, các đồng chí thuộc khối nhà nước ở trển không muốn vụ việc này đi quá xa. Tổ chức đảng của các cụ ắt hẳn cũng thế. Chửa biết chừng, vào 1 ngày có 1 đồng chí ở 1 Ban nào đó sẽ đến gặp cụ làm công tác vận động, hiệp thương ... vì ****, vì Nhà nước cũng nên chứ lỵ. Vì lẽ đó, em chỉ mong rằng cụ giữ vững lập trường kiên định đấu tranh với cái sai trái, sẵn sàng chiến đấu vì sự công bằng xã hội. Đó cũng là trách nhiệm cao cả của công dân mà cụ là 1 công dân mẫu mực. Em không đủ tự tin làm được như cụ, nhưng luôn dõi theo và có lời động viên cụ hết mình. Em cũng rất không đồng tình với kết quả sơ thẩm. Chúc cụ vững tin.

pupil

Xe điện
Nếu nhà cụ Đông ở đường đó thì xxx xử vậy là đúng vì lúc công bố tuyến phố văn minh chắc phải tiệc tùng rình rang lắm nên phải biết không cho để xe ngoài đường. nhưng Cụ đông lại không ở đó nên xxx xữ vậy thì quá coi thường pháp luật. vào phiên xữ phúc thẩm nếu xxx lại dây vào tuyến phố văn minh nữa thì Cụ Đông nên vặn lại xxx coi có thuộc 56 tuyến phố VM không ? chả lẽ vừa lái xe vừa lấy qui đinh của Tp ra dò à .
Ơ thế luật áp dụng riêng cho dân sống trong khu ngõ phố đó hở cụ - vậy nó công bằng ở chỗ nào? Còn các ý kiến khác của cụ thì em đồng ý!

MK2007

Xe tăng
Trước hết Em rất ủng hộ tinh thần " công dân mẫu mực của cụ" LÀ người dân thì phải tôn trọng luật pháp, và có quyền đòi thực thi đúng luật, nhưng Em thấy trong cuộc sống thực tế của người dân Việt Nam nói chung và người Hà Nội nói riêng thì luật chỉ để ngắm thôi các Bác ạ, mà có một thứ quyền lực ngầm đang bao phủ trên đất nước Việt chúng ta, chúng ta cứ hô hào chống tham nhũng nhưng thử hỏi ai tham nhũng??? và ai chống tham nhũng???
Một năm có 4 ngày lễ tết Em hỏi các cụ ai là người đi xin các doanh nghiệp, các của hàng... kể cả bà bán trà đá để tồn tại trên vỉ hè đều phải nuôi cán bộ phường cả đấy.

nnperav

Xe tăng
Hy vọng công lý sẽ chiến thắng! Cụ Đông cố nên nhé!

congdung04

Xe tải
Gớm, lý lẽ của cụ chặt chẽ quá, em đọc mà ưng cái bụng lắm. Chúc cụ thành công ở "trận lượt về" này. Chơi đến cùng cụ à.