[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

dht

Xe điện
Em đã có ý kiến ngày từ khi cụ Đông manh nha khởi kiện là "kiện củ khoai". Kết cục này em đã tiên đoán trước.

Muốn kiện cơ quan nhà nước, nhất là cơ quan quyền lực như Công an thì mình phải đúng 100%. Nếu chỉ đúng 99% thì 1% cái không đúng của mình sẽ là nền tảng cho phát quyết của toà bảo vệ cho bên bị kiện.

Đằng này cụ Đông lý lẽ rất yếu, vì rõ ràng cụ ấy đỗ ở tuyến phố có quy định không được đỗ. Em khuyên cụ Đông nên chấp nhận ban án để thêm kinh nghiệm. Một số cụ nhân dịp này chửi bới cho hả chứ chả đưa ra được ý kiến nào hay ho.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Xử án là việc đọc sẵn những trang giấy đã in sẵn nhỉ. Chán tốn thời gian của mọi người ra!!! Phần thua luôn thuộc về dân đen

Cụ ĐÔNG cố lên, thua keo này bày keo khác!!

thangktvta

Xe tăng
Em đã có ý kiến ngày từ khi cụ Đông manh nha khởi kiện là "kiện củ khoai". Kết cục này em đã tiên đoán trước.

Muốn kiện cơ quan nhà nước, nhất là cơ quan quyền lực như Công an thì mình phải đúng 100%. Nếu chỉ đúng 99% thì 1% cái không đúng của mình sẽ là nền tảng cho phát quyết của toà bảo vệ cho bên bị kiện.

Đằng này cụ Đông lý lẽ rất yếu, vì rõ ràng cụ ấy đỗ ở tuyến phố có quy định không được đỗ. Em khuyên cụ Đông nên chấp nhận ban án để thêm kinh nghiệm. Một số cụ nhân dịp này chửi bới cho hả chứ chả đưa ra được ý kiến nào hay ho.
Xin lỗi cụ nhưng em nói thật, ai cũng như cụ thì chả có cái diễn đàn oto fun này cho cụ vô chém gió đâu. Cụ Đông kiện ở đây không phải vì cái phần thắng, k phải vì mấy đồng tiền mà vì công lý, vì quyền công dân. Cái gì sai phải nhận sai, cái gì đúng thì phải chấp nhận, cái đó nó thành qui luật của cuộc sống rồi, phỏng ạ?!
Trước em cũng nghĩ là lý lẽ nó như vậy rồi, cụ Đông chắc thắng. Nhưng giờ mới thấy 1 điều là: Chính những người bảo vệ, thi hành pháp luật lại dùng chính kẽ hở của pháp luật để trốn tránh, dân mình gọi là "luơn lẹo" các cụ nhỉ.
Để chắc thắng lần sau thì em nghĩ là phải vạch ra kế hoạch rõ ràng hơn nữa, để bọn Cờ hó nó k còn luơn lẹo được nữa thì thôi. Ủng hộ cụ Đông chiến tiếp.
EM đi 2 bánh thôi nhưng quan tâm vụ này từ lâu lắm rồi, tiếc là không tham gia hnay được.

anchibui

Xe điện
@ xebokeoxetang: Up thớt nè thui...

Mợ Linh ngoài cùng bên phải ... đang tường thuật trực tiếp...

A

Ofer

Ofer Gái...!

Báo chí...

Beer của cụ awu... Chẹp!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

linkng

Xe tăng
Em đọc lại cái QĐ trong đấy có đoạn
Sở Giao thông vận tải phối hợp với Công an Thành phố và Sở Văn hóa Thể thao và Du lịch, Ủy ban nhân dân các quận, huyện và các đơn vị có liên quan....Đài PTTH HN; Các báo: HNM, KTĐT, ANTĐ (để đưa tin);
. CSGT thực thi đúng nhiệm vụ, tuyên truyền qua đài báo rồi, người sai duy nhất là anh công nhân của sở GTVT chưa làm tròn trách nhiệm đặt biển đã cho nghỉ việc từ 3 năm trước lại mang theo sơ đồ đặt biển về quê.
Em nghĩ là vụ kiện này đã đạt được mục đích, với tiền án phí và một chút thời gian cụ Đông sẽ cho ra QĐ mới về rà soát và bổ sung biển báo trên địa bàn TP. Nói thật là đi đường cụ nào nhớ nổi 56 tuyến phố cấm của Hn em phục sát đất.

tammaovn

Xe hơi

Xe tứ 6 của em đới, dưng có sao đâu mừ( hay bọn nó thấy mình phóng viên nên éo dám đụng nhể) =P~
Cái nhà cụ này, không đôngj viên cụ Đông thì thôi lại còn xía vào bàn lùi là sao??

thuysinh.tl

Xe container
Ặc. Đang xem dở thì phải đi. Tưởng là vở chính kịch ai dè là hài kịch. Cuối cùng thì Công lý vẫn chỉ là diễn viên hài. Chán.

vihali

Xe container

Cụ nên hiểu tuyến phố văn minh là do UBND TP HN qui định mà cấp này không có hiệu lực qui định hành vi vi phạm hành chính của công dân nhé. Do đó, việc áp dụng Qui định 2053 để nói rằng cụ ấy đỗ ở tuyến phố văn minh là SAI.

Ví dụ: khu vực nhà cụ có thằng đầu gấu, nó bảo việc cụ hít thở khí trời là vi phạm qui định nó đề ra nên nó phạt cụ. Rõ ràng là cụ có hít thở khí trời nhưng cái qui định của thằng củ chuối kia không có nghĩa gì hết.
Chỉ có tiên chỉ của làng mới có hiệu lực.

Vậy 2053 ra để làm gì? Là để cơ quan đoàn thể liên quan, cụ thể là chú Sở GTCC cắm biển, và công dân và xxx sẽ nhìn vào biển để làm việc vì LUẬT GTĐB qui định công dân tuân theo luật. Nói rõ hơn là để các qui định đi vào cuộc sống thì phải trải qua các bước sau:

1. UBND TPHN ra Qui định về các tuyến phố văn mình
2. Sở GTCC cắm biển
3. Công dân tuân theo biển
4. Nếu công dân vi phạm biển, xxx lập biên bản và ra quyết định xử phạt dựa vào Nghị định 34.

Lơ mơ luật như cụ mà cũng khuyên bảo người, em thấy lạ.

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cụ đông có 10 ngày để kháng cáo len cấp cao hơn!!!
Khi kết thúc tòa vừa đứng lên em hô : Thảo dân không phục...anh chị em nhà mềnh cười vãi lái=))=))=))

Cụ thật hài hước và bản lĩnh.

Đề nghị các cụ hãy thực tế, sát cánh cùng cụ Đông trên mọi mặt để tiếp tục chiến đấu trên con đường đầy chông gai, mệt mỏi và tốn kém này.

Loidaveco

Xe tải
Các cụ ơi các cụ nào trưởng ban tài chính thì công khai tài khoan đi để nhà cháu góp viên sỏi với.

RubynamitnA

Xe điện
3 xe 4b để cổng tòa bị trọc thủng lốp.
Vết chọc rất hiểm, sát tanh, ko hiểu họ chọc kiểu gì, vết chọc hình bán nguyệt, đường kính 1,5cm... kô thể vá được...
Có nhiều ảnh ở tòa... Em tạm up 2 cái nè đã...

Em tiếc của... ngồi than thở... 2 ofer thay bánh dự phòng giúp em...

Cụ public em thế này về gấu giết em mất cụ ơi :D

trungnn

Xe tăng
Em có ông anh làm thanh tra ngành này ông bảo thẩm phán cấp quận, huyện kể cả 1 số tỉnh trình độ kém nhưng phải xử theo chỉ đạo hết. Mà lãnh đạo quận CG là từ trưởng CA Quận sang đấy ah!
Em chẳng biết nhiều chỉ biết nói thế để an ủi cụ Đông. Lên cao hơn nữa đi cụ!

Tribute

Xe container

Cụ nói như mứt, cụ dẫn chứng giúp anh em xem có quy định nào của Pháp luật GT là LX phải thuộc hết các quy định của từng địa phương mà chỉ thể hiện bằng văn bản không? Văn bản của UBND là chỉ đạo, các ban ngành liên quan phải triển khai

anchibui

Xe điện
Các cụ ơi các cụ nào trưởng ban tài chính thì công khai tài khoan đi để nhà cháu góp viên sỏi với.
Bác gửi vào TK nè nhớ:0451001422954. Ngân hàng Ngoại thương VN, chi nhánh thành công.
Em chỉ chung chuyển... tới Hội Dongkijote thui.
Thanks bác!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Nói như cụ thì trẻ con nhà em nó cũng nói được. Để nói trước được kết quả của phiên sơ thẩm chẳng có gì là khó. Nhưng để nói được kết quả của vụ án thì em e rằng chưa ai biết trước được. Ở phiên phúc thẩm sắp tới, cụ Đông sẽ có 70% cơ hội thắng. Nhưng kết cục như thế nào thì cụ Đông luôn luôn được, chúng ta luôn luôn được và xxx luôn luôn thua mất. Em cứ liệt kê cái được và cái mất một cách sơ sài nhất nhé.
Cụ Đông và anh em OFF được:
1. Được thực hiện cái quyền "con kiến kiện củ khoai" như cụ nói.
2. Được nói lên những ý kiến, những hiểu biết chính đáng của mình tvề vụ việc, về pháp luật.
3. Được quyền buộc các công bộc của chúng ta phải lắng nghe cho dù có hiểu hay cố tình không hiểu.
4. Được đưa vấn đề ra trước bàn dân thiên hạ, đưa ra dư luận để mọi người nhận thức được cái đúng cái sai.
5. Được cái cám giác làm công dân thực sự như thế nào và cảm thấy mình hữu ích như thế nào khi giúp nhận thức của xã hội cao hơn.
6. Được gặp gỡ, trao đổi, bia bọt với những anh em OF có tâm huyết vì xã hội khác.
7. Được ti văn tỉ cái khác nữa trong đó có cái gọi là kinh nghiệm mà cụ nói. Nhưng cái kinh nghiệm đấy không phải như cụ nói. Mà đó là kinh nghiệm: trong xã hội có một số thành phần gọi là người nhưng đầu óc chưa tiến hóa đến mức là con người hoặc là đầu óc của con người nhưng bị thoái hóa đến mức vì cá nhân mình mà nhổ toẹt vào lợi ích của cộng đồng rồi cũng nhau bốc mứt lên ngửu mà bảo là không thối.
XXX mất: Các cụ thử nghĩ xem họ mất gì? Có lẽ là có rất nhiều cái mất mà em chỉ xin tạm liệt kê cái mất lớn nhất: mất mặt với những người tham dự phiên tòa, mất thể diện với xã hội, mất cả lòng tự trọng với bản thân mình khi phải khen mứt thơm đấy.
Và em cũng nói với cụ một câu rằng: Có nhiều người suy nghĩ như cụ, nhưng không có nhiều người có được suy nghĩ và hành động như cụ Đông. Nếu mỗi chúng ta mà nghĩ và làm được như cụ Đông, em nghĩ Việt Nam chắc cũng đang là một cường quốc rồi.
Em ủng hộ cụ Đông, cảm phục các cụ, mợ trong OF đã ủng hộ cụ Đông.

Lungcu

Xe điện

Vậy theo cái kết cùa tòa nếu là Em kiện thì em thắng phải không ??? Vì Em là dân tỉnh lẻ đâu biết tuyến đường ấy là phố văn minh :))