[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ nào ghi âm được post lên cho anh em nghe cụ thể đi

simba_2005

Xe hơi
chủ tọa phiên tòa thừa nhận là thiếu sót ở chỗ biển chỉ không đầy đủ tại ngã ba Phan Văn Trường- Xuân Thủy, nhưng vẫn trơ tráo phán quyết là cụ Đông đỗ xe sai, và bị xử phạt là đúng, éo hiểu lương tâm của mụ để ở đâu, em nghe mà ấm ức như bọn cẩu tuyên bố đường lưỡi bò ở Biển Đông ý, đúng là lý lẽ của kể mạnh!!!
quá chán!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

simba_2005

Xe hơi
Chiều nay nhà cháu có việc bận k đc dự phiên tòa từ đầu, lúc về đến cổng thì đc các cụ thông báo cụ Đông tạm thời bị dẫn 0-1, hơi buồn cho cụ Đông và OF nhà mình 1 tý vì chiều nay k đc ăn mừng, nhưng cái buồn lớn nhất là hệ thông PL nước ta đã và đang bị bẻ cong bởi 1 bộ phận những con người đc gọi là nô bộc của nhân dân. AE trên OF và nhà cháu vẫn luôn và sẽ sát cánh bên cụ Đông để theo đuổi đến cùng vụ này. Cụ cứ yên tâm.
P/S: Kết thúc phiên tòa đã có chuyện xảy ra k biết có âm mưu j của XXX CG k? Có 2 cụ nhà mình bị xì lốp xe. (k phải bị dính đinh , k phải bị đâm thủng lốp mà lốp bị xì hết hơi ) Trong đó có cụ No Nick và 1 cụ đi Gentra nhà cháu k biết nick. Chó chết thật[/QUOTE
con mẹ lũ chó, xe em bị nó đâm thủng lốp sau msf nó đâm sát vành ra đích lốp thay hêt 2.6t quả, giờ nghe nói mới biết, xe em carens ạ!!!!! bon chó má, mai em đem quả lốp bị đâm ra đốt ở 62 nguyễn văn huyên, các cụ nhớ ra chụp ảnh nhá

Chỉnh sửa cuối:

Laceti2010

Xe tăng
Chúng ta đã cố, đã nỗ lực, đã hy vọng để rồi vẫn phải thất vọng. Nhưng, đừng vội nản lòng! - 'Không thành công cũng thành nhân'. Xin mượn câu nói nổi tiếng của Cụ Nguyễn Thái Học để nói về cuộc chiến này. Tuy nhiên mình vẫn hiểu, cuộc chiến chống lại tiêu cực này phải bắt đầu từ việc thay đổi nhận thức của xã hội. Việc chống tiêu cực rất gian nan, vô cùng khó khăn và thậm chí có nguy hiểm nữa. Đây là vấn đề sống còn của đất nước, của chế độ và là vấn đề bức xúc của xã hội, của nhân dân. Do vậy, rất cần những con người dũng cảm, dám dấn thân, dám đương đầu như Cụ Đông đây. Chỉ cần nhìn vào Nick của Cụ thì chúng ta đã hiểu được một phần nào con người Cụ (nhân vật chính trong tác phẩm nổi tiếng của nhà văn Miguel de Cervantes Saavedra).

Một con người dám đấu tranh cho lẽ phải cho sự công bằng, mong muốn công lý được thực thi. Trong toà án đó không công nhận Cụ chiến thắng, nhưng tất cả anh em trên OF và ngoài xã hội đều thấy là cụ đã chiến thắng. Tất cả đều kính trọng sự dũng cảm của Cụ khi dấn thân vào cuộc chiến này. Vụ việc của Cụ, trên internet đã có hàng trăm bài viết, hàng ngàn comment các báo đài truyền hình cũng đã vào cuộc về việc khó khăn và khổ sở của người dân khi tham gia giao thông cũng đủ thấy sức nóng của vấn đề này.

Cuối cùng chúc Cụ Đông cùng toàn thể gia đình dồi dào sức khoẻ công việc gặp nhiều thuận lợi may mắn luôn vững bước trên con đường mà mình đã chọn. Mong rằng trên OF nhà mình sẽ có nhiều Cụ Đông hơn nữa để góp phần xây dựng một nước Việt Nam đúng với mong mỏi của Hồ chủ tịch. Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

bau67

Xe container
P/S: Kết thúc phiên tòa đã có chuyện xảy ra k biết có âm mưu j của XXX CG k? Có 2 cụ nhà mình bị xì lốp xe. (k phải bị dính đinh , k phải bị đâm thủng lốp mà lốp bị xì hết hơi ) Trong đó có cụ No Nick và 1 cụ đi Gentra nhà cháu k biết nick. Chó chết thật
3 Cụ đều bị chọc vào Lốp giống hệt nhau. 2,5 mil X 3 = 7,5mil.
Đọc đi đọc lại một mớ như bòng bong
Lập luận không rõ ràng, không thuyết phục, giữa chừng ho quá, cậu thư ký chạy mãi mới kiếm dc nửa cốc nước trắng
Kiểu võ hổ lốn miên man quyền, cuối cùng thấy đọc cụ Đông phải nộp thêm 200 khìn nữa, dù đã trừ 2 lít mà cụ ý đã tạm nộp
Nghe đến đấy mới biết xử cụ Đông thua
Ngay sau đó có cụ nào đó phía dưới nói: thảo dân không phục

Túm lại cứ đọc liên ma liên miên
Đầu óc Cháu cũng không đến nỗi Ngu lắm, thế mà l..éo hiểu cái con Ho Khục khặc ý huyên thuyên cái giề. Đùng cái tuyên kết thúc phiên Tòa.

xanha78

Xe buýt
Bá cáo với các cụ! Vụ 2 chiếc xe bị chọc và còn 1 chiếc Ci vic(chưa xác minh chắc chắn) nhưng 2 chiếc xe bị chọc bởi 1 dụng cụ chuyên nghiệp! Cụ Cù Huy Hà Vũ đã bá cáo và gửi ảnh đến cơ quan báo chí các cụ đừng lo nhưng đúng là E ko thể chấp nhận cách hành xử này! Quả thật E ko thể ngửi được việc "ko cắm biển nghĩa là không phải nơi giao nhau" nhưng đó là nơi giao nhau giữa con phố!....
Nhưng chiến thắng đầu tiên là tòa đã nêu ý kiến nên cắm biển ở chỗ đó. Buổi sáng thì Tòa đã bác căn cứ sử dụng TT Tuyến phố văn minh đô thị nhưng khi tuyên án thì lại căn cứ ở đó pó tay! Tòa không hề quan tâm và giải thích trên cơ sở pháp lý khi mà LS Minh nêu ra! Tóm lại Cụ Đông đã hứa đưa phiên toà lên thành phố nên Cuộc chiến vẫn còn tiếp diễn thông thường 1 bộ phim thì người tốt còn phải chịu ấm ức dài dài, chỉ đến 15 -20p cuối phim người tốt mới được minh oan! Các cụ tiếp tục theo dõi nhé! Đến phiên tòa lần sau E sẽ lập 1 Room Skype để truyền hình trực tiếp! Các cụ nên xài 1 nick Skype để tiện việc theo dõi! trực tiếp phiên toà nhé!.

xanha78

Xe buýt
Chiều nay nhà cháu có việc bận k đc dự phiên tòa từ đầu, lúc về đến cổng thì đc các cụ thông báo cụ Đông tạm thời bị dẫn 0-1, hơi buồn cho cụ Đông và OF nhà mình 1 tý vì chiều nay k đc ăn mừng, nhưng cái buồn lớn nhất là hệ thông PL nước ta đã và đang bị bẻ cong bởi 1 bộ phận những con người đc gọi là nô bộc của nhân dân. AE trên OF và nhà cháu vẫn luôn và sẽ sát cánh bên cụ Đông để theo đuổi đến cùng vụ này. Cụ cứ yên tâm.
P/S: Kết thúc phiên tòa đã có chuyện xảy ra k biết có âm mưu j của XXX CG k? Có 2 cụ nhà mình bị xì lốp xe. (k phải bị dính đinh , k phải bị đâm thủng lốp mà lốp bị xì hết hơi ) Trong đó có cụ No Nick và 1 cụ đi Gentra nhà cháu k biết nick. Chó chết thật[/QUOTE
con mẹ lũ chó, xe em bị nó đâm thủng lốp sau msf nó đâm sát vành ra đích lốp thay hêt 2.6t quả, giờ nghe nói mới biết, xe em carens ạ!!!!! bon chó má, mai em đem quả lốp bị đâm ra đốt ở 62 nguyễn văn huyên, các cụ nhớ ra chụp ảnh nhá
Cụ ko ra cùng AE à chờ mãi!

anchibui

Xe điện
3 xe 4b để cổng tòa bị trọc thủng lốp.
Vết chọc rất hiểm, sát tanh, ko hiểu họ chọc kiểu gì, vết chọc hình bán nguyệt, đường kính 1,5cm... kô thể vá được...
Có nhiều ảnh ở tòa... Em tạm up 2 cái nè đã...

Em tiếc của... ngồi than thở... 2 ofer thay bánh dự phòng giúp em...

tuyenvpt

Xe tăng
Đúng thủ đoạn của bọn "cắt cáp" đây

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
P/S: Kết thúc phiên tòa đã có chuyện xảy ra k biết có âm mưu j của XXX CG k? Có 2 cụ nhà mình bị xì lốp xe. (k phải bị dính đinh , k phải bị đâm thủng lốp mà lốp bị xì hết hơi ) Trong đó có cụ No Nick và 1 cụ đi Gentra nhà cháu k biết nick. Chó chết thật
3 xe chứ cụ.

2 xe cụ kể và em còn thấy 1 xe CIVIC biển tứ 6 nữa mừ.

KixX

Xe tải
Đề nghị ghi âm quay clip ạ!

TaxiHN

Xe hơi
Các cụ chú ý, lần sau mà xử phúc thẩm, anh em phải tập trung làm băng rôn, khẩu hiệu gây áp lực dư luận chứ không chúng nó lại bẻ cong pháp luật đấy.

bau67

Xe container
Lúc 14h Cháu vào , thấy cậu bảo vệ trẻ than thở là buổi sáng có Cụ nào chỉ trả 5k tiền gửi xe 4b. Hay là nó tức nó xơi.

nvh_hn

Xe container
Em vừa đọc xong bài báo vụ xét xử chiều nay, khốn nạn thật.

Mazda3CB

Xe tăng
chủ tọa phiên tòa thừa nhận là thiếu sót ở chỗ biển chỉ không đầy đủ tại ngã ba Phan Văn Trường- Xuân Thủy, nhưng vẫn trơ tráo phán quyết là cụ Đông đỗ xe sai, và bị xử phạt là đúng, éo hiểu lương tâm của mụ để ở đâu, em nghe mà ấm ức như bọn cẩu tuyên bố đường lưỡi bò ở Biển Đông ý, đúng là lý lẽ của kể mạnh!!!
quá chán!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Làm sai luật thì đúng ở chỗ nào? :)) chắc là Luật rừng rồi :))

Em cực lực phản đối thái độ bàng quang của quan tòa và bày tỏ quan ngại sâu sắc đến sự vi phạm pháp luật của những người thi hành pháp luật (các cụ thấy câu này quen ko? :)) )

DuongNV

Xe buýt
Ôi thế là mình thua hả cụ, Cái cán cân sao thế nhẩy? Hoan hô cụ Đống

debin

Xe buýt
Nhà cháu chả hiểu luật, dưng tại sao không dựa vào nguyên tắc "mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật" để luận nhể *-) Vd:
- Nếu công dân tỉnh khác thì có thể không biết XT là tuyến đường văn minh? - Đúng.
- Nếu vậy, công dân tỉnh khác dừng đỗ ở cùng vị trí & thời gian thì xxx phạt là trái với quy định của luật pháp? - Ừm,... Đúng.
- Vậy công dân tỉnh khác & công dân HN là không bình đẳng trước pháp luật? - bố bảo cũng không dám giả nhời :D
Hay đấy cụ ợ ;)

dasaev

Xe buýt
Theo HĐXX, anh Đông là công dân có hộ khẩu thường trú tại Hà Nội, được cấp giấy phép lái xe từ năm 2007 nên khi tham gia giao thông phải tuân theo luật giao thông đường bộ, các biển báo giao thông đường bộ. Ngoài ra, anh Đông còn phải tuân theo các quy định của UBND TP Hà Nội quy định về các tuyến phố văn minh, thương mại cấm đỗ xe dưới lòng đường theo Quyết định 2053 của UBND TP Hà Nội.
Công an nắm luật hơn dân đen thế mà phạm luật đầy ra đấy, liệu tòa có xử nặng hơn không? Ôi cái nền .... xứ Vịt. Thôi em té, không đọc nữa kẻo lại tức hực lên rồi lại chửi vợ, mắng con. Xabaka