[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

congdung04

Xe tải
Chơi tiếp, chơi đến cùng, anh em OF sẽ ủng hộ cụ tuyệt đối.

vietran

Xe ba gác
mà lúc giải lao, viêck líu dề đi mời cu XXX đấy hút thuốc nhề, biết thế ae quây vào tẩn cho trận luôn
Cụ có nhầm không đấy, xxx mời đấy chứ, vinataba, em có rít một điếu
Bác ý cũng lớn tuổi (sinh 59), có cháu nội rồi và cũng điềm đạm. Cụ Đông có mời tòa xử xong ra uốn bia mà. Cháu nghĩ cá nhân và cái mà người ta đại diện phải rạch ròi, tất nhiên có tính đến yếu tố ảnh hưởng nghề nghiệp

vietran

Xe ba gác
Cháu chưa bao giờ theo dõi và đi xem tòa xử, sau vụ xử này mới rõ luật pháp ở vịt thực chất nó như thế nào, nhà nước pháp quyền ở vịt nó là cái giề

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cụ có nhầm không đấy, xxx mời đấy chứ, vinataba, em có rít một điếu
Bác ý cũng lớn tuổi (sinh 59), có cháu nội rồi và cũng điềm đạm. Cụ Đông có mời tòa xử xong ra uốn bia mà. Cháu nghĩ cá nhân và cái mà người ta đại diện phải rạch ròi, tất nhiên có tính đến yếu tố ảnh hưởng nghề nghiệp
Em xác nhận đại diện XXX rất cư xử đúng mực và hoàn toàn bảo vệ cho ngành họ là chính đáng. Nghỉ giải lao bác ý mời cụ Đong và anh em hút thuốc rồi nói: Ra tòa mọi công dân đều như nhau, chả có XXX hay YYY gì cả. Có cùng sở thích hút thuốc là vui rồi. Hút xong vào cãi nhau tiếp là chuyện khác.$-)

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em dự là:

- Cụ kiện lên tòa phúc thẩm, tòa phúc thẩm xử hủy án sơ thẩm, trả hồ sơ, yêu cầu điều tra lại và tòa Cầu Giấy xét xử sơ thẩm lại từ đầu.
- Cái vòng này sẽ quay đi quay lại vài lần.

Đây là bài của chúng nó nhằm làm người dân nản lòng, bỏ cuộc và bài này đã được thực hiện khá thành công từ trước đến nay.

Nói vậy để cụ Đông chuẩn bị trước tinh thần, tránh nản lòng. Em và anh em OF luôn ủng hộ cụ cả về tinh thần và tài chính, chỉ cần cụ hô lên 1 câu.

thaptothanh13

Xe tải
Em ủng hộ việc thành lập "Quỹ hỗ trợ" cho những trường hợp thế này!!
Em nghĩ nhiều anh em OF không chỉ góp tinh thần ko đâu!

Inox75

Xe tăng
Chiều nay nhà cháu có việc bận k đc dự phiên tòa từ đầu, lúc về đến cổng thì đc các cụ thông báo cụ Đông tạm thời bị dẫn 0-1, hơi buồn cho cụ Đông và OF nhà mình 1 tý vì chiều nay k đc ăn mừng, nhưng cái buồn lớn nhất là hệ thông PL nước ta đã và đang bị bẻ cong bởi 1 bộ phận những con người đc gọi là nô bộc của nhân dân. AE trên OF và nhà cháu vẫn luôn và sẽ sát cánh bên cụ Đông để theo đuổi đến cùng vụ này. Cụ cứ yên tâm.
P/S: Kết thúc phiên tòa đã có chuyện xảy ra k biết có âm mưu j của XXX CG k? Có 2 cụ nhà mình bị xì lốp xe. (k phải bị dính đinh , k phải bị đâm thủng lốp mà lốp bị xì hết hơi ) Trong đó có cụ No Nick và 1 cụ đi Gentra nhà cháu k biết nick. Chó chết thật

Nấm mỡ

Xe điện
Các cụ tham dự trực tiếp có cụ nào tóm lược lại các lập luận của Tòa & VSK được không ợ :-w
Nhà cháu thấy các cụ bức xúc nhiều dưng chưa thấy ai nêu & thử đưa cách phản bác lập luận của đám xxx cả :D

bimbim.bim

Xe hơi
Kết quả không như mong đợi nhưng cũng đã được dự báo trước. Cụ Đông lên tiếp tục công cuộc này, chuyện nó phải thế mà. Em và tất cả các bác nên đồng hành cùng cụ Đông trên mọi lĩnh vực.

Jeep A2

Xe máy
Ngoài lề: Các kụ có biết Toà án với Viện kiểm sát quận chiều nào cũng đá bóng (nghĩa đen) với nhau không ạ. Xong rồi beer! Em đã đá giao lưu cùng đội ấy rồi ...

vietran

Xe ba gác
Buồn quá chả muốn đi uốn bia nữa, k biết cụ Đông có buồn không.
Ngồi xem tòa xử mà lộn mề với đại diện vks, em không thể tưởng tưởng nổi nó đưa ra những câu như thế: kiểu như hoãn tòa triệu tập vợ cụ Đông, sao đi làm không đi thẳng đến cơ quan mà lại lòng vòng, cq có tài khoản ở ngân hàng thì phải thường xuyên qua đó....
Cho em chửi câu nhá: đá con mèo đạm cà mau

one2fi

Xe tải
Thất vọng với luật pháp của VN rồi. Chứng cứ đầy đủ,.. mà xử thua thì vô lý quá!
Tiếp tục vụ này thôi CỤ ĐÔNG, không thể bỏ cuộc được, đã theo là đến cùng luôn.
Ủng hộ cụ

vietran

Xe ba gác
Các cụ tham dự trực tiếp có cụ nào tóm lược lại các lập luận của Tòa & VSK được không ợ :-w
Nhà cháu thấy các cụ bức xúc nhiều dưng chưa thấy ai nêu & thử đưa cách phản bác lập luận của đám xxx cả :D
Đọc đi đọc lại một mớ như bòng bong
Lập luận không rõ ràng, không thuyết phục, giữa chừng ho quá, cậu thư ký chạy mãi mới kiếm dc nửa cốc nước trắng
Kiểu võ hổ lốn miên man quyền, cuối cùng thấy đọc cụ Đông phải nộp thêm 200 khìn nữa, dù đã trừ 2 lít mà cụ ý đã tạm nộp
Nghe đến đấy mới biết xử cụ Đông thua
Ngay sau đó có cụ nào đó phía dưới nói: thảo dân không phục

Túm lại cứ đọc liên ma liên miên

Swan

Xe tải
xxx chúng nó. ae ta đông cả người lẫn xiền + kiến thức rộng khắp trong nhiều lĩnh vực mà phải chịu thua mấy thằng xxx Cầu Giấy à? Đề nghị thành lập tổ hỗ trợ pháp lý và kêu goi dư luận trong nước tham gia. Nói thật em cũng là cơ quan công quyền nhưng mà thấy cách hành xử thế này không được. Sai thì xin lỗi, đến bác Hồ còn phải xin lỗi thì mấy thằng xxx có là gì mà khó mở mồm thế. Coi thường pháp luật quá đáng (cả tòa và CA). hết biết nói gì nữa.
mà có thắc mắc là mợ Linh bị làm sao rồi, tự nhiên mất tích, ae off đăng tìn tìm củ lạc đê:)).
Em vote cụ nhưng máy nó ko cho. Ko hiểu sao lại thế. Em nhiệt liệt cao kiến của cụ theo cái dòng đo đỏ ở trên. Em tin rằng sẽ có nhiều người hưởng ứng ý kiến của cụ. Cảm ơn cụ nhìu nhìu. Cả ngày nay em ko làm việc được (đau tim quá) nên giờ này đang phải ngồi lại Cty để làm bù đây.

coolpix8700

Xe ngựa
Kết quả như dự từ trước. Ở ta 3 CQ Lập pháp, Hành pháp và Tư pháp đều là người 1 nhà cả nên việc người dân kiện cơ quan hành pháp là rất khó nếu nói quá là không thể. Bên Mẽo, CSGT lập BB vi phạm luật GT xong, sau 1 tuần người vi phạm đến làm việc và nhận quyết định xử phạt, nếu QD đó k đúng người dân có quyền chuyển TA để xử, bên nào thua bên đó chịu chi phí. Sống đâu biết đó các cụ ạ, nghĩ nhiều mà chán.
Tụi em ở Đức thì họ đơn giản hơn bác ạh: Vi phạm mà bị họ tóm được (trực tiếp hay qua phương tiện) thì trong vòng 2 tuần nhận được 1 cái giấy báo. Tùy lỗi mà có bị thu bằng hay không, nhưng ngay trong đó họ cho 2 tuần để phản kháng. Nếu không chấp nhận có thể thuê luật sư phản kháng (tất nhiên bên nào thua sẽ chịu cả án phí), nếu không thì tự động chuyển tiền vào account họ ghi sẵn, có cả mã (lỗi phạm). Còn bằng cũng cứ tự động đi nộp, ngày nộp lấy biên bản là ngày được tính thời gian... Nhưng em thấy rất ít người phản đối mà phần lớn cứ tự động nộp bằng và tiền vì khi họ đã gửi giấy báo cho mình là họ đã đầy đủ bằng chứng chống lại mình rôi. Có lần thoáng thấy xxx phục, em đang đi có khi hơn 80, phanh cháy đường, cái máy ảnh chớp đỏ lóa mắt và bị họ chặn lại. Được xem ảnh với 1 câu cảnh cáo: "số ông hôm nay may, chứ tốc độ trước đó của ông đủ thu bằng 6 tháng!" và họ cho đi vì tốc độ ghi trong ảnh <30 (chỗ đó hạn chế 30). Cách phạt nguội như vậy phần lớn các truờng hợp 2 bên (cả người phạt và người bị phạt) không hề thấy nhau (khó chịu vì không đưa tiền giảm tội được)!

Chỉnh sửa cuối:

kienbeu

Xe điện
Kí sự vụ cụ đông của phóng viên mẹt trận.

EM CÓ MẸT ĐẦU TIÊN VÀO BUỔI CHIỀU.

1"50PM ANH EM BẮT ĐẦU ỔN ĐỊNH CHỖ NGỒI:-bd

2PM BẮT ĐẦU LÀM VIỆC, ĐÂY LÀ QUÂN TA

CÒN ĐÂY LÀ ĐỊCH>:)>:)>:)

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Đây cụ:
Lập luận của VKS: Cụ Đông la công dân thủ đô + thường xuyên qua lại tuyến đường Xuân Thủy thì phải biết đường Xuân Thủy là tuyến đường văn minh cấm dừng và đỗ xe.
Lập luận của thẩm phán và hội thẩm: có biển cấm đỗ từ đầu đường + là tuyến phố văn minh => cấm đỗ cả đoạn đường Xuân Thủy.
Lập luận của luật sư + cụ Đông:
- biển cấm đỗ chỉ có tác dụng từ chỗ cắm biển đến ngã ba, tư kế tiếp => biển cấm đỗ ở đầu đường Xuân Thủy chỉ có tác dụng từ đó đến ngã 3 giao với Phan Văn Trường thôi, chỗ cụ Đông đỗ xe thì biển cấm đỗ đã hết hiệu lực.
- Qui định tuyến phố văn minh phải thể hiện bằng việc cắm biển báo để tất cả mọi công dân (không chỉ riên công dân thủ đô) biết và thực hiện.
Cụ còn thắc mắc gì nữa thì gặp thẩm phán nhé.

Chỉnh sửa cuối:

kienbeu

Xe điện
ĐẾN GIỜ NGHỈ GIƯA GIỜ ĐỂ LUẬN TỘI=))

ANH EM TRANH THỦ CHÉM BÃO MỘT CÁCH RẤT NÀ RÂN CHỦ..KHÔNG PHÂN BIỆT TA VÀ ĐỊCH:))

CỤ ĐÔNG VƯỠN RẤT LẠC QUAN VÀ ANH EM CŨNG THẾ

Chỉnh sửa cuối: