[Funland] Các thông tin liên quan đến buổi biểu diễn của Black Pink tại Việt Nam

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Phần lớn fan cuồng đều ở độ tuổi thanh thiếu niên. Các bô lão hãy để các cháu "cuồng" 1 tí thì có làm sao đâu. Đừng có chê hay động vào thần tượng của các cháu(động vào là ăn "hội đồng" ngay :) ). Tôn trọng cảm xúc nhất nhất thời của các cháu. Vài năm nữa các cháu nhớn hẳn sẽ hết và nhóm nhạc cũng sẽ mất hút.

Em có biết vài nhóm nhạc HQ như BTS, SNSD, Blackpink...Chỉ biết vì hàng ngày đọc báo thì nhìn đâu đó thấy cái tên nó đập vào mắt chứ chả biết cái mẹ j về thành viên, bài hát.

Hãy để các cháu sống theo cảm xúc vì k ảnh hưởng đến ai các bô lão ạ :).
Như mình già rồi mà idol tiếng hát cháu bé 19 tuổi Nguyễn Hà Minh Vietnam Idol 2023 thì cụ thấy có sai sai không? :)

jazzzzz

Xe lăn
Em đã từng tham gia tổ chức một số sự kiện cho các sao nhớn quốc tế tại Việt Nam, ấn tượng nhất là phong cách chuyên nghiệp, tinh tế và rất cẩn thận của họ, so với ta thì họ hơn hẳn một bậc, rất tuân thủ và chính xác.
Ngay như màn nhảy See tình tối qua cũng vậy, họ thừa sức nhảy đẹp hơn nhưng không làm vậy: vừa đủ để không mang tiếng ăn theo, đủ độ “lóng ngóng” để mọi người có cảm giác ngẫu hứng (thực chất có hết trong kịch bản rồi), riêng màn này đã mang về cho họ rất nhiều sự yêu thích.

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Nhưng cái chính là mấy chục năm mà đi lại những gương mặt thân quen. Nếu không có gương mặt hạng A mới liveshow lớn nghĩa là âm nhạc đang héo dần đi
Ô, thế những Sơn Tùng MTP, Đông Nhi, Noo Phước Thịnh, Hoàng Thùy Linh......thì là mấy chục năm rồi à cụ?
Mà See tình của HTL còn được các bạn trẻ ở Anh, Mỹ, Hàn......cover một đoạn nhảy trên tik tok nhiều lắm đấy, hôm qua Black Pink cũng nhày See Tình đấy.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Ô, thế những Sơn Tùng MTP, Đông Nhi, Noo Phước Thịnh, Hoàng Thùy Linh......thì là mấy chục năm rồi à cụ?
Mà See tình của HTL còn được các bạn trẻ ở Anh, Mỹ, Hàn......cover một đoạn nhảy trên tik tok nhiều lắm đấy, hôm qua Black Pink cũng nhày See Tình đấy.
Ùh nhỉ, đúng là mình già rồi không nghe được các ca sỹ này :)

PDlong

Xe điện
Cả 1 biển người kinh dị thật
Gần chục củ 1 vé mà vẫn kín sân mỹ đình ; 1 cách làm kích thích du lịch quá tốt

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Đen Vâu, Hà Anh Tuấn liveshow cũng khá được. Chắc phải chống gậy, bám càng trẻ con đi xem liveshow lại cho đỡ già :)

Chỉnh sửa cuối:

Amethyst2020

Xe buýt
Hồi xưa em cũng mê idol lắm, tranh ảnh dán đầy nhà. Suốt ngày chầu chực trên Nguyễn Thái Học để lùng ảnh mới. Rồi tham gia fanclub đi kết bạn muôn nơi :)). Lớn lên nhìn lại thấy buồn cười nhưng cũng vui mà. Tuổi teen là tuổi đang muốn tìm hình mẫu để hướng tới, còn mơ mộng về tương lai nên thế cũng là bình thường.

Black Pink thì em biết mỗi Lisa vì xinh gái ngọt nước quá. Ở VN có em Nguyễn Lê Ngọc Ánh Sáng cũng rất xinh kiểu kẹo ngọt như này, mà còn chưa dao kéo, ngắm mãi ko chán. Lisa thì sửa nhiều rồi, hồi trước trông như con trai. Nhạc của Black Pink em ko biết bài nào, nhưng concert này là một sự kiện sôi động, em đang xin sói nhà cho đi đu giờ chót kiểu mua hoa 30 Tết xem có giá hợp lý ko 😂. Nhìn không khí nô nức xem đại nhạc hội của các cháu mà thèm được hoà mình vào thanh xuân quá.

Rộng lượng với bọn nhóc đi các cụ, tuổi trẻ là để choáy hết mình mà, thanh xuân chẳng tắm được hai lần, được phép si cuồng ngốc nghếch. Sau này già rồi hiện thực phũ phàng nó đập vào mẹt cho, có muốn lấy lại cảm giác rạo rực tuổi trẻ cũng khó.

Tôi không chờ nắng hạ mới hoài xuân.
Xuân đang tới, nghĩa là xuân đang qua,
Xuân còn non, nghĩa là xuân sẽ già,
Mà xuân hết, nghĩa là tôi cũng mất.
Lòng tôi rộng, nhưng lượng trời cứ chật,
Không cho dài thời trẻ của nhân gian,
Nói làm chi rằng xuân vẫn tuần hoàn,
Nếu tuổi trẻ chẳng hai lần thắm lại,
Còn trời đất, nhưng chẳng còn tôi mãi,
Nên bâng khuâng tôi tiếc cả đất trời…

OTFKuso

Xe đạp
Vấn đề gì, concert hay lễ hội j khắp thế giới mà tập trung đông người thì cũng toàn rác cả, xong đã có người vệ sinh chuyên nghiệp lo, hay ban tổ chức bán vé đắt lại ko bỏ tiền thuê người dọn??? Đêm muộn quẩy mệt xong ko về nhà lại phải ở lại dọn rác để làm vui lòng mấy thằng trẩu trên mạng???

xe365

Xe buýt
Hồi xưa em cũng mê idol lắm, tranh ảnh dán đầy nhà. Suốt ngày chầu chực trên Nguyễn Thái Học để lùng ảnh mới. Rồi tham gia fanclub đi kết bạn muôn nơi :)). Lớn lên nhìn lại thấy buồn cười nhưng cũng vui mà. Tuổi teen là tuổi đang muốn tìm hình mẫu để hướng tới, còn mơ mộng về tương lai nên thế cũng là bình thường.

Black Pink thì em biết mỗi Lisa vì xinh gái ngọt nước quá. Ở VN có em Nguyễn Lê Ngọc Ánh Sáng cũng rất xinh kiểu kẹo ngọt như này, mà còn chưa dao kéo, ngắm mãi ko chán. Lisa thì sửa nhiều rồi, hồi trước trông như con trai. Nhạc của Black Pink em ko biết bài nào, nhưng concert này là một sự kiện sôi động, em đang xin sói nhà cho đi đu giờ chót kiểu mua hoa 30 Tết xem có giá hợp lý ko 😂. Nhìn không khí nô nức xem đại nhạc hội của các cháu mà thèm được hoà mình vào thanh xuân quá.

Rộng lượng với bọn nhóc đi các cụ, tuổi trẻ là để choáy hết mình mà, thanh xuân chẳng tắm được hai lần, được phép si cuồng ngốc nghếch. Sau này già rồi hiện thực phũ phàng nó đập vào mẹt cho, có muốn lấy lại cảm giác rạo rực tuổi trẻ cũng khó.

Trái đất cũng bước qua thanh xuân của nó rồi thì phải cụ nhỉ :D
Và hiện nay nó đang lên cơn sốt vì phải cõng trên lưng 10 tỷ đứa đang ngày đêm tàn phá nó với đủ các thể loại rác rưởi, chất độc, vũ khí... Lỡ mà nó hắt xì 1 cái, ria lâu sờ tôn ói ra cái thứ hỗn độn bên trong thì 99.99% reset, lúc đó thì chả còn cái giá trị mie gì :))
Các cụ xưa vẫn bảo mưa lúc nào mát mặt lúc đó, sống cứ vui đi, thỏa chí đi...không phải nghĩ suy, bớt soi mói người khác thì chắc chắn sẽ vui hơn, thật đấy ạ

Chelski

Xe điện
Cả 1 biển người kinh dị thật
Gần chục củ 1 vé mà vẫn kín sân mỹ đình ; 1 cách làm kích thích du lịch quá tốt
Hàn quốc nó làm PR tốt lắm cụ....Dân chuyên nghiệp mà, 2 đêm diễn doanh thu vài trăm tỷ .

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Lướt qua thớt này mới thấy tỉ lệ thất nghiệp,đói,nghèo ,thất bại ở VN nói chung,of nói riêng cao thật.

VuNgoanMuc

Xe điện
Mỗi người , mỗi độ tuổi một thần tượng .. giờ mà thầy Tokuda sang họp fan có khi cũng kín sân Mỹ Đình ấy chứ :D

canhhoabatdiet

Xe container

Min Autumn

Xe tải

Em cũng giống mợ ngày xưa tha lôi bao nhiêu ảnh trai xinh gái đẹp idol ở Nguyễn Thái Học về dán đầy tường, còn làm album riêng tỉ mẩn viết tên từng người, vẽ vời viết lách trang trí. Sến hết sức. :)):)):)). Sau đi xem show thì cũng bon chen hò hét nhảy nhót hồ hởi. Thế nên em bg rất thông cảm cho tình yêu với idol của lũ trẻ.
Black Pink hát và nhảy thực sự đẳng cấp đấy ạ. Vũ đạo của Hàn luôn ở tầm chuyên nghiệp hơn hẳn các nc châu Á khác, kèm theo công nghệ trình diễn âm thanh, ánh sáng rất đáng học hỏi .

Các cụ cứ để bọn trẻ đc sống trọn vẹn với cảm xúc của tuổi trẻ đi ạ. Giải trí lành mạnh mà các cụ. Trừ một vài trường hợp bị cố tình truyền thông quá lố có mục đích thôi ạ. Những lúc như thế này sẽ là những kỷ niệm đẹp trong cuộc sống của các cháu, còn giúp các cháu có đc thêm kiến thức tích cực về cuộc sống. Như với em, những trải nghiệm như thế này thật sự có ích cho cuộc sống của em.

Chỉnh sửa cuối:

a_cheng

Xe điện

Cụ thủ còn nhắc nè. Thế nên đừng hòng khứa nào đòi huỷ show nhé. Hôm trước rỉ tai mãi với đồng cấp mới được đấy ;))

Policier

Xe hơi

Cụ thủ còn nhắc nè. Thế nên đừng hòng khứa nào đòi huỷ show nhé. Hôm trước rỉ tai mãi với đồng cấp mới được đấy ;))
Thế nên khi bọn VCPMC đòi rút giấy phép em nghĩ là bú fame.
Tổ chức này từ thời ông Phó Đức Phương còn sống đã bị nhiều nhạc sỹ có tiếng nói là ko minh bạch chuyện tiền bản quyền.
Đại loại là chỉ có những nhạc sỹ vô danh , ít bài mới hay uỷ quyền nhờ tt này chứ nhạc sỹ nhiều bài họ cũng ko thích vì cảm giác tt này nhập nhèm tiền.
Nay có show này chắc đánh hơi đc mùi tiền nên bú fame tý, đòi công thức tính bản quyền khá cao định kiếm tý. Công thức của tt này đưa ra đã từng bị nhiều show họ phản ứng rồi.
Bọn blakpink này sang đúng dịp tổng thống Hàn vừa thăm hùng hậu VN, có mà rút vs huỷ vào mắt

pooka

Xe container
Công nhận Hàn Quốc họ giỏi, các ban nhạc thành công nổi tiếng ở tầm thế giới với giới trẻ. VN cũng phải học hỏi họ rất nhiều. Tài năng VN cũng đâu có ít, nhưng vẫn thiếu cái gì đấy.