[Funland] Các thông tin liên quan đến buổi biểu diễn của Black Pink tại Việt Nam

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi các cụ thích mấy ban nhạc Hàn, lời hát nó là cái gì thế ạ
Nhạc Hoa em thấy lời Việt dịch ra nhiều, cũng hay
Nhạc Anh Pháp Nga Nhật Asean thì ko phải nói rồi
Với nhạc Hoa thì lời Việt được đặt theo sự sáng tạo của người đặt lời, đa số không bám sát lời hát gốc, cá biệt có những bài nội dung gốc là trung tính thì sang lời Việt thành não tình

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Một số bài huyền thoại của Âu-Mỹ dịch ra cũng toàn chửi thề, lời lẽ vớ vấn nếu chiếu theo quan điểm âm nhạc của cụ. Cũng tương tự như các cháu gen z bây giờ ko thể nghe được ca trù vậy.
Với nhạc Hoa thì lời Việt được đặt theo sự sáng tạo của người đặt lời, đa số không bám sát lời hát gốc, cá biệt có những bài nội dung gốc là trung tính thì sang lời Việt thành não tình
Vâng nhạc sĩ Phạm Duy cũng nổi tiếng dịch lời Việt cho nhạc Ngoại
Và nhiều bài khác nữa.
Như nhạc Hàn này chắc ko dịch đc.

Cún béo

Xe tải
Có một bài solo của thành viên đây, cụ thẩm xem có hợp không? 8-}
Hát hay quá cụ nhỉ. Người Hàn hát mà tưởng Taylor Swift.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Có một bài solo của thành viên đây, cụ thẩm xem có hợp không? 8-}
Hát quá đỉnh thế này mà có cụ nào chê là tài năng mấy em BP chỉ làng nhàng (:

Em Rose này là Vocal chính của nhóm, cùng với Jisoo. Rose rất đa tài: giọng tốt; biết chơi một số nhạc cụ; lại còn có khả năng sáng tác, cả bằng tiếng Hàn lẫn tiếng Anh

theanh90

Xe tăng
Nó chấp nhận làm nhạc đại chúng, nhạc dễ nghe, bắt tai… đầu tư mạnh đường hình với thiết kế sân khấu, vũ đạo, tương tác. Chê nó cũng đúng bởi nếu so với âm nhạc hàn lâm nó chưa là gì nhưng khen nó cũng đúng vì nhạc nó chơi đúng phân khúc

căngthẳng

Xe tăng
Có khi cụ đúng, em nghe bài này mà tê tái. Trình độ họ thượng thừa, nhạc của những người nghèo khổ đường phố. :D

P/s sao tải clip giờ không thấy hình nhỉ ?
Bài của cụ với riêng e thì kiểu như Chế linh Tây, e nghe khá đa dạng tây tầu kim cổ giao hưởng chèo quan họ đủ hết nhưng kiểu thế này thì ko hợp, nhạc buồn như Tears in heaven của Eric Clapton, if I could turn back the hand of time của R Kelly vẫn còn toát lên ánh sáng lac quan thì e thấm dc

hd-vt

Xì hơi lốp
Bài của cụ với riêng e thì kiểu như Chế linh Tây, e nghe khá đa dạng tây tầu kim cổ giao hưởng chèo quan họ đủ hết nhưng kiểu thế này thì ko hợp, nhạc buồn như Tears in heaven của Eric Clapton, if I could turn back the hand of time của R Kelly vẫn còn toát lên ánh sáng lac quan thì e thấm dc
Cơ bản, cs giọng phải dày và truyền cảm. Cổ họng dân Á yếu xìu, nên chỉ dân Á nghe với nhau thôi cụ. Ý em muốn nói là thế.

Em cũng tạp phế lù lắm, nhưng nghe nhạc thì nên nghe những gì đỉnh nhất. Nhạc tiếng mẹ đẻ là nhất. Ngoài ra, nghe loại nhạc được ta - tây "mát dượi" cùng gật gù thì đỡ tụt cảm xúc thôi ạ. :P

Về nhạc nhẽo, Á chỉ bắt chước Tây mát dượi, chứ không có ngược lại, một thực tế đau mề ra phết ~X(. Cc trẻ, em nhận thấy bảo thủ kinh, khi bị nhận xét không thuận nhĩ. :D

maximax903

Xe điện
Em vừa thấy quyển này của con nhà đợt em mua ít đồ cho nó. Cũng phải mấy năm rồi. Thôi thì mỗi thế hệ lại có 1 sở thích, thế hệ sau hiểu & chia sẻ cho thế hệ là được, ko bài xích chê bai.

Nhiều năm trước em hay nghe mấy bài hát của Hàn trong câc bộ phim. Năm đi xem Cô nàng ngổ ngáo ngoài rạp & Mối tình đầu trên TV là em nhớ nhất 2 bài này:

Chỉnh sửa cuối:

tratida

Xe container

a_cheng

Xe điện
Ngày xưa xưa, VN từng định phát triển du lịch theo định hướng là điểm đến hợp lý của du lịch MICE với các địa điểm chiến lược là Nha Trang, Đà Nẵng, Phú Quốc. Sau nhãng ra không thấy chỉ đạo và triển khai quyết liệt nữa thì không rõ là còn giữ tầm nhìn này nữa không

Giờ có thông tin sau thành công của concert BP lại hy vọng biến VN là điểm đến của các concert hàng đầu thế giới 😉. Em e là khó vì cả MB có nhõn sân MĐ, MN chả có sân nào khả dĩ gồng gánh nổi
Em cũng chả hiểu VN mình thiệt gì ở đây? Được bọn nổi tiếng chúng nó đến làm show lợi đủ đường. Kích cầu tiêu dùng; quảng bá du lịch vv. Tiền thuế thu được từ doanh thu bán vé cũng mấy chục tỷ; cho thuê sân cũng chục tỷ ;
Ghê chưa các cụ? thảo nào Thái với Sing thi nhau hút show:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cơ bản, cs giọng phải dày và truyền cảm. Cổ họng dân Á yếu xìu, nên chỉ dân Á nghe với nhau thôi cụ. Ý em muốn nói là thế.

Em cũng tạp phế lù lắm, nhưng nghe nhạc thì nên nghe những gì đỉnh nhất. Nhạc tiếng mẹ đẻ là nhất. Ngoài ra, nghe loại nhạc được ta - tây "mát dượi" cùng gật gù thì đỡ tụt cảm xúc thôi ạ. :P

Về nhạc nhẽo, Á chỉ bắt chước Tây mát dượi, chứ không có ngược lại, một thực tế đau mề ra phết ~X(. Cc trẻ, em nhận thấy bảo thủ kinh, khi bị nhận xét không thuận nhĩ. :D
Kiến thức đúng sai có tính tương đối, phải cập nhật liên tục vì luôn phát sinh diễn biến mới. Cụ đóng băng hiểu biết của mình so với thời đại thì chỉ tự cô lập bản thân (gàn dở) vì các dữ liệu chỉ ra hiểu biết của cụ quá khiếm khuyết khi mang đi thảo luận hay định chụp mũ ai khác

Trong showbiz thì dữ liệu quan trọng nhất đến từ thị trường

RaptorLake

Xe buýt
Hát quá đỉnh thế này mà có cụ nào chê là tài năng mấy em BP chỉ làng nhàng (:

Em Rose này là Vocal chính của nhóm, cùng với Jisoo. Rose rất đa tài: giọng tốt; biết chơi một số nhạc cụ; lại còn có khả năng sáng tác, cả bằng tiếng Hàn lẫn tiếng Anh
Rose giọng có chất riêng. Còn sáng tác thì khó nói, hầu hết các idols chỉ được góp tên trong phần sáng tác thôi. Bé Jisoo thì xinh chứ hát lẫn nhảy đều yếu hơn các thành viên còn lại.