[Funland] Các thông tin liên quan đến buổi biểu diễn của Black Pink tại Việt Nam

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chính xác ạ
Bạn em, 40 tủi nếu không làm nhà nước hoặc thành chuyên gia thì giờ thất nghiệp nhiều
Ngành em đặc thù, cũng đang loay hoay quảng bá Facebook và Tik Tok mà không hiệu quả đây
Thời thế thay đổi cực nhanh, hồi xưa bạn em rất giỏi mới thi vào bcvt, giờ nghỉ không lương và đóng bảo hiểm, làm nghề khác
Ủ ôi! Kụ nói em nghe không vào tai. Ngành bưu chính viễn thông tuyển nhiều mà lương cao lắm cơ mờ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Ủ ôi! Kụ nói em nghe không vào tai. Ngành bưu chính viễn thông tuyển nhiều mà lương cao lắm cơ mờ
Tách BC và VT rồi cụ ơi, BC gồng mình cạnh tranh với các hãng CPN khác, thái độ khác xưa nhiều rồi, đon đả lắm ạ.

Về BP hay như các hiện tượng thì mỗi thời đều có, ta ko trách tụi nhỏ được, trước thời em đám cưới đám ma đều có lúc phang nhạc tây tưng bừng, hồi đó đa phần tiếng Nga, TA mới vào, gần như 100% người nghe ko hiểu gì mà vẫn máu, các cụ già thì chê là bọn này lố lắng, học đòi quần loe áo bó mà quên tứ thân, nói chung thời nào chả vậy.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tách BC và VT rồi cụ ơi, BC gồng mình cạnh tranh với các hãng CPN khác, thái độ khác xưa nhiều rồi, đon đả lắm ạ.

Về BP hay như các hiện tượng thì mỗi thời đều có, ta ko trách tụi nhỏ được, trước thời em đám cưới đám ma đều có lúc phang nhạc tây tưng bừng, hồi đó đa phần tiếng Nga, TA mới vào, gần như 100% người nghe ko hiểu gì mà vẫn máu, các cụ già thì chê là bọn này lố lắng, học đòi quần loe áo bó mà quên tứ thân, nói chung thời nào chả vậy.
Quả là bưu chính mà cạnh tranh với chuyển phát nhanh tư nhân là nhọc rồi

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Vâng, em chỉ là 1 điểm nhỏ, lẻ tẻ, có khi cả tháng chả có bill nào nhưng khi có mà hết quân, tổ trưởng phụ trách khu vực trực tiếp phi xe từ Đinh Tiên Hoàng qua lấy đó ạ. Ko nhiệt tình, ngại việc là doanh số sụt ngay ạ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vâng, em chỉ là 1 điểm nhỏ, lẻ tẻ, có khi cả tháng chả có bill nào nhưng khi có mà hết quân, tổ trưởng phụ trách khu vực trực tiếp phi xe từ Đinh Tiên Hoàng qua lấy đó ạ. Ko nhiệt tình, ngại việc là doanh số sụt ngay ạ.
Hạch toán độc lập. Có doanh số lại bị cạnh tranh mạnh là oải rồi kụ hầy!

neocop

[Tịch thu bằng lái]

Bên viễn thông thì đội kỹ thuật - hệ thống truyền dẫn tín hiệu lương cao, còn đội kinh doanh cũng mệt rồi, trước đây dân chơi sim số thì còn có thêm mánh kiếm ăn, giờ cũng kém
Còn bưu chính chuyển phát thì đội tư nhân nó đè cho mệt vô cùng, vợ em bán online mà đội vntp suốt ngày chào, nhưng bạn ấy chỉ yêu j&t thôi

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bên viễn thông thì đội kỹ thuật - hệ thống truyền dẫn tín hiệu lương cao, còn đội kinh doanh cũng mệt rồi, trước đây dân chơi sim số thì còn có thêm mánh kiếm ăn, giờ cũng kém
Còn bưu chính chuyển phát thì đội tư nhân nó đè cho mệt vô cùng, vợ em bán online mà đội vntp suốt ngày chào, nhưng bạn ấy chỉ yêu j&t thôi
Hội hạ tầng mạng này dễ làm mà doanh số lại cao kụ hầy

Sand

Xe hơi
Nhiều cụ quá già. Các sự kiện âm nhạc như thế này nên khuyến khích ở VN. Vừa rồi em cũng canh show Taylor Swift ở Sing, Nhật mà ko mua nổi vé.

LinhKate

Xe hơi
Website
otonuochoa.com
Có cụ nào pass vé Blackpink day 2 ko ạ? Nay vé tăng chóng mặt quá

a_cheng

Xe điện
BC ở các tỉnh vẫn sống khoẻ lắm cụ. Bạn em có mẹ làm giám đốc BC huyện đúng thời VT tách ra, mất 2 năm đầu nghèo đói vì chỉ đi thu hộ tiền dịch vụ và lợi nhuận từ thư từ. Thế nhưng sau đó thương mại điện tử phát triển thì EMS làm không hết việc, cũng huy hoàng được mấy năm trước khi về hưu :D
Quay lại chủ đề BP, Mỹ Đình đang mưa mịt mùng trắng trời. Mong tối là tạnh để đỡ phí tiền người mua vé :D

CuongNguyenPhuc71

Xe container
BC ở các tỉnh vẫn sống khoẻ lắm cụ. Bạn em có mẹ làm giám đốc BC huyện đúng thời VT tách ra, mất 2 năm đầu nghèo đói vì chỉ đi thu hộ tiền dịch vụ và lợi nhuận từ thư từ. Thế nhưng sau đó thương mại điện tử phát triển thì EMS làm không hết việc, cũng huy hoàng được mấy năm trước khi về hưu :D
Quay lại chủ đề BP, Mỹ Đình đang mưa mịt mùng trắng trời. Mong tối là tạnh để đỡ phí tiền người mua vé :D
Vụ vé này em cũng không ngờ sức mua các cháu tốt thế... Thế hệ trẻ họ kiếm cách khác và tiêu dùng cũng rất khá

a_cheng

Xe điện
Nhiều cụ quá già. Các sự kiện âm nhạc như thế này nên khuyến khích ở VN. Vừa rồi em cũng canh show Taylor Swift ở Sing, Nhật mà ko mua nổi vé.
Bên VN cũng muốn bỏ xừ, nhưng mình muốn thì Thái, Sing nó cũng muốn. Và họ nhạy bén làm trước mình từ rất lâu rồi:

Nam việt nam

Xe buýt
Giới trẻ cả nước sôi động hot hòn họt vì một buổi biểu diễn. Ngày hôm qua hôm nay các sân bay VN thấy tràn ngập người trẻ đi xem BlackPink

Đúng là kỹ nghệ giải trí HQ quá cao thủ. Trong khi các buổi trình diễn tiếng Việt vắng khách
Ấy cụ, show của Mỹ Tâm ở HN cũng khủng lắm đấy, hàng chục nghìn đấy, chỉ là doanh thu ko lớn như bl cúi ah

springtime

Xe container
Sáng nay đi qua thấy vẫn tấp nập

Dan du an

Xe ba gác
Nhìn 4 con bé này thấy xấu mà. Đấy là đã mông má....

hahuanvn

Xe buýt
Phần lớn fan cuồng đều ở độ tuổi thanh thiếu niên. Các bô lão hãy để các cháu "cuồng" 1 tí thì có làm sao đâu. Đừng có chê hay động vào thần tượng của các cháu(động vào là ăn "hội đồng" ngay :) ). Tôn trọng cảm xúc nhất nhất thời của các cháu. Vài năm nữa các cháu nhớn hẳn sẽ hết và nhóm nhạc cũng sẽ mất hút.

Em có biết vài nhóm nhạc HQ như BTS, SNSD, Blackpink...Chỉ biết vì hàng ngày đọc báo thì nhìn đâu đó thấy cái tên nó đập vào mắt chứ chả biết cái mẹ j về thành viên, bài hát.

Hãy để các cháu sống theo cảm xúc vì k ảnh hưởng đến ai các bô lão ạ :).

Chỉnh sửa cuối:

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Phần lớn fan cuồng đều ở độ tuổi thanh thiếu niên. Các bô lão hãy để các cháu "cuồng" 1 tí thì có làm sao đâu. Đừng có chê hay động vào thần tượng của các cháu(động vào là ăn "hội đồng" ngay :) ). Tôn trọng cảm xúc nhất nhất thời của các cháu. Vài năm nữa các cháu nhớn hẳn sẽ hết và nhóm nhạc cũng sẽ mất hút.

Em có biết vài nhóm nhạc HQ như BTS, SNSD, Blackpink...Chỉ biết vì hàng ngày đọc báo thì nhìn đâu đó thấy cái tên nó đập vào mắt chứ chả biết cái mẹ j về thành viên, bài hát.

Hãy để các cháu sống theo cảm xúc vì k ảnh hưởng đến ai các bô lão ạ :).
Chính xác ạ
Nên học cách tôn trọng sự khác biệt - tôn trọng đội trẻ

A380

Xe tăng
mấy con bạn bên Hàn chat với mình nói nghe nói tụi m anti sô này của BP . :)) e trả nhời: mày coi trên mạng đúng ko. trên mạng toàn tụi bần *** nghèo kiết xác namg mẹ dì có tiền mà anti.
tụi có tiền coi BP nó chả bg tham gia mạng xã hội . m an tâm đi buổi diễn full ghế full luôn chỗ đứng.:))
Giới quý tộc của bác đây https://dantri.com.vn/doi-song/sau-dem-dien-blackpink-khan-gia-hoi-ha-ra-ve-rac-tran-ngap-san-van-dong-20230729230005766.htm

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Ấy cụ, show của Mỹ Tâm ở HN cũng khủng lắm đấy, hàng chục nghìn đấy, chỉ là doanh thu ko lớn như bl cúi ah
Cụ lại nhắc đến thần tượng của mình rồi :) show VN cũng có một số show hay như Mỹ Tâm, Quốc Trung và trước đây có Bức Tường, Tùng John là những người làm nhạc hội rất đáng nể

Nhưng cái chính là mấy chục năm mà đi lại những gương mặt thân quen. Nếu không có gương mặt hạng A mới liveshow lớn nghĩa là âm nhạc đang héo dần đi

Hay là vì mình già quá rồi không cập nhật các show mới, trẻ của giới trẻ

Vietnam Idol năm nay có 1 ca sỹ rất hay Nguyễn Hà Minh rất có dáng liveshow. Hy vọng bé sẽ sớm làm show lớn, hạng A mới

Chỉnh sửa cuối: