[Funland] Các sếp làm giao thông có bao giờ...

VCHDHN

Xe container
Tình trạng này không biết bao giờ hết đâu, nên sống chung với nó thôi. Chiều qua xem dự báo trên Fb + xem thiên tượng thấy mây đen ầm ầm kéo đến là em té về đúng giờ luôn, không la cà. Về nhà 1 lúc thì mưa. Đứng trên tầng cao nhìn xuống thấy hàng đàn kiến ken chặt nhích từng cm một. Fun tý thôi chứ em nghĩ mọi người nên tự điều chỉnh chút nêu k muốn rơi vào cảnh chôn chân tại chỗ hàng giờ đồng hồ. Chứ cứ dửng dưng, tung tăng trên vp mát mẻ chờ đến 5-6h mới túa ra đường thì ăn đủ:)

Chỉnh sửa cuối:

Fantomu82

Xe buýt
chiều qua HN chỉ mưa vừa nhưng cảnh tượng giao thông trong trung tâm thành phố thực sự kinh hoàng. càng mở rộng càng tắc. chả hiểu nó làm sao.

DUONGLAM

Xe điện
Đến bao nhiêu giáo sư, tiến sỹ xịn nhất của Nhật được Jica mời về trong dự án chống ùn tắc cho Hà nội còn lắc đầu bó tay cụ ạ. Nói gì đến các xếp có ý kiến chưa chắc đã đc đồng ý vì liên quan tới tiền.
Chỉ có đẩy nhanh 8 tuyến ĐSĐT thì giao thông Hà nội mới thông thoáng, nhưng đâu đó mất tầm 20 tỷ mỹ kim. Ko lẽ cả nước nhịn để hà nội làm
Số tiền đó để xây mịa thủ đô mới chỗ khác còn rẻ hơn.

nguyen_son2508

Xe buýt
không muốn tắc thì đi bộ, xe đạp. Đi xe thì vui vẻ mà chấp nhận thôi cụ ơi,

tranminhhoa

Xe tăng
Em thấy hầu hết đường bây giờ không phải là bé nhưng chính kiểu tham gia giao thông tuỳ tiện mới làm nó tắc. Với kiểu đi như bây giờ thì đường có to gấp mấy lần nữa vẫn tắc. Đèn xanh đáng nhẽ 100 xe có thể qua được chẳng hạn thì chỉ 10 xe qua được vì còn phải tránh một lũ vượt đèn đỏ, một lũ đứng bên phải rẽ bên trái, một lũ đứng bên trái rẽ bên phải, một lũ ngược chiều, một lũ chầu sẵn giữa ngã tư lúc có cơ hội là chèn ngang dòng phương tiện, đứng chắn mẹ nó luôn hướng rẽ trái, rẽ phải của người ta... Mà giờ vượt đèn đỏ nó là ngầm được phép rồi hay sao không biết, đứng ngã tư thấy đoàn 2b lũ lượt vượt đèn đỏ, len lỏi vào dòng phương tiện đang đi đúng mà cảm thấy ngao ngán không thể tả.

banmotnucuoi

Xe lăn
Số tiền đó để xây mịa thủ đô mới chỗ khác còn rẻ hơn.
À đấy lại ko phải việc của dân giao thông ạ. Em đã còm rất rất nhiều lần là Hà nội đubgf làm gì cho nội đô nữa, dồn hết tiền XDCB để làm cốn mồi cho các KĐT vệ tinh (5 cánh hoa trong quy hoạch) thì mới khá lên đc

• Vodka
Reactions: IAF

hbu082

Xe container
Vào những lúc trời đổ mưa, những lúc tan tầm, những khi đi làm... em tự hỏi mình rằng: liệu các bác làm quy hoạch, các bác làm giao thông có tự lái xe ra đường vào những thời điểm như này không nhỉ?

Em thề nếu em là LĐ về giao thông thì em sẽ làm rất khác, cực kỳ khác hiện tại. Giao thông như thế này làm sao đất nước cất cánh được như bác Thủ hằng mong muốn đây?????

P/S: em chôn chân tại ngã 4 Văn Thiêm - Kon Tum đến bây h là 1h45 phút và di chuyển đc 5m. Bác nào cùng cảnh ngộ ko cho em xin túi bóng hoặc chai Lavie rỗng ạ! :(
cụ làm khác là khác như nào cứ cho ý kiến, chứ nói thật là các ban ngành mà không đồng bộ với nhau thì bố ông GT cũng chịu, mở được thêm 3 phân đường thì nó chồng mie 3 khu trung cư vào thì ông thông nào ông xoay cho nổi?

vôlăng méo

Xe hơi
Vào những lúc trời đổ mưa, những lúc tan tầm, những khi đi làm... em tự hỏi mình rằng: liệu các bác làm quy hoạch, các bác làm giao thông có tự lái xe ra đường vào những thời điểm như này không nhỉ?

Em thề nếu em là LĐ về giao thông thì em sẽ làm rất khác, cực kỳ khác hiện tại. Giao thông như thế này làm sao đất nước cất cánh được như bác Thủ hằng mong muốn đây?????

P/S: em chôn chân tại ngã 4 Văn Thiêm - Kon Tum đến bây h là 1h45 phút và di chuyển đc 5m. Bác nào cùng cảnh ngộ ko cho em xin túi bóng hoặc chai Lavie rỗng ạ! :(
Khu vực này đường thì nhỏ mà cao ốc cứ san sát nhau thì chả chết. Đm mấy thằng quy hoạch, kiến trúc sư, lờ đờ mờ mắt vì bọn doanh nghiệp cho mấy đồng

mrcanonx4dl

Xe tải
Lãnh đạo giao thông còn bao mối lo, áp lực trên dưới đè nén nên giao thông là thể hiện cho tâm lý cán bộ bác ạ :)) các cụ chưa làm được đâu :D

sunland

Xe hơi
Chia sẻ với các cụ. Thôi, rút kinh nghiệm trời mưa thì né giờ tan tầm!

VietCK

Xe tăng
thực sự ngao ngán...

Spencie

Xe tăng
Đường Nguyễn Trãi, 4 làn mỗi bên...rộng như thế mà vẫn tắc kẹt thì cũng đến chịu, không hiểu to như nào mới hết tắc !? :D

ubisapro

Xe trâu
E luôn phòng bị 2 phương án: té trước khi mưa hoặc về sau khi mưa dứt hơn nửa tiếng và check Gmap trước.

tienaka

Xe điện
Đi hà lội các ngày này cụ nên thủ sẵn mấy chai nước và ít lương khô. Xe em lúc nào cũng có. Xăng thì cứ phải trên nửa bình

Chân Tử Đan

Xe máy
Em cũng như cụ ;))

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chia sẻ kinh nghiệm ị trên xe đi, phòng trường hợp tắc đường và tào tháo đuổi.

poiuy

Xe ba gác
Mưa nên cam tịt kg phạt nguội đc, csgt ngại ra đường..xe tha hồ mạnh ai nấy chạy mặc kệ là đang phạm luật gt hay kg?
Một số cụ đi ô tô lại chạy vào phố nhỏ, nhiều cụ khôn quá nên càng tắc!
Theo e. Mưa thì cử csgt ra đứng các ngã tư. Cứ vượt đèn đỏ hay lấn làn thì dùng đt chụp lại...hôm sau gửi giấy phạt nguội về đ/c đăng ký. E nghĩ mưa 3 trận là đi ngoan ngay!
Em cũng có quan điểm gần giống với cụ, phải đổi mới cách làm việc của CSGT vá quản lý xe cộ là quy củ hơn ngay. CSGT cứ tuần tra liên tục, ghi hình phạt nguội. CÒn xe cộ cứ đăng kiểm là bắt buộc có email và/số ĐT không được phép thay đổi thì đảm bảo luôn luôn nhận được phiếu phạt nguội. Ùn tắc bên cạnh hạ tầng kém thì còn do ý thức nữa.

DONGVN

Xe tải
Em cũng có quan điểm gần giống với cụ, phải đổi mới cách làm việc của CSGT vá quản lý xe cộ là quy củ hơn ngay. CSGT cứ tuần tra liên tục, ghi hình phạt nguội. CÒn xe cộ cứ đăng kiểm là bắt buộc có email và/số ĐT không được phép thay đổi thì đảm bảo luôn luôn nhận được phiếu phạt nguội. Ùn tắc bên cạnh hạ tầng kém thì còn do ý thức nữa.
Cứ đến kỳ đăng kiểm là họ tra ra lỗi bắt nộp phạt mới cho đăng kiểm. Ông a nhà cháu bị phạt 94tr sau 2.5 năm đi xe (đăng kiểm lần 2). Toàn lỗi vượt đèn đỏ ở bốt hàng đậu lúc gần 24h...kkk!

Joan_tèo

Xe tải
Bác chém kinh quá. Quy hoạch giao thông có liên quan đến UBND các cấp tỉnh thành có phải bên cơ quan GT là làm được tất đâu.
Chưa kể ngập nước thì là cơ quan khác.
Rồi chung cư xây dựng cơ quan khác, giả sử bác làm đường thông thoáng rồi, cả đống chung cư được cấp phép nhét vào cái đường đấy thì nó cũng nát, nhé bác.