[Funland] Các sếp làm giao thông có bao giờ...

TuanBanhBao

Xe tăng
Tầm chiều tối nay e cũng bị quả tắc kinh hoàng ở Nguyễn Tuân - Nguyễn Huy Tưởng, ko gỡ nổi chỗ ngã tư đó, mạnh ai nấy đi, điền hết vào chỗ trống cuối cùng tất cả đứng nhìn nhau gần tiếng tại ngã tư đó.

114hangbong

Xe cút kít
Tầm chiều tối nay e cũng bị quả tắc kinh hoàng ở Nguyễn Tuân - Nguyễn Huy Tưởng, ko gỡ nổi chỗ ngã tư đó, mạnh ai nấy đi, điền hết vào chỗ trống cuối cùng tất cả đứng nhìn nhau gần tiếng tại ngã tư đó.
Lẽ ra tắc thế bắt đi thẳng hết ko cho rẽ rồi quay đầu sau. Mà chả có Ca nên mạnh ai người đấy cố.

edc

Xe lăn
Vào những lúc trời đổ mưa, những lúc tan tầm, những khi đi làm... em tự hỏi mình rằng: liệu các bác làm quy hoạch, các bác làm giao thông có tự lái xe ra đường vào những thời điểm như này không nhỉ?

Em thề nếu em là LĐ về giao thông thì em sẽ làm rất khác, cực kỳ khác hiện tại. Giao thông như thế này làm sao đất nước cất cánh được như bác Thủ hằng mong muốn đây?????

P/S: em chôn chân tại ngã 4 Văn Thiêm - Kon Tum đến bây h là 1h45 phút và di chuyển đc 5m. Bác nào cùng cảnh ngộ ko cho em xin túi bóng hoặc chai Lavie rỗng ạ! :(
Giờ hành chính 16h30 là về, sáng 9h có mặt. Miễn nhiễm nhé :))

Hieumos

Xe container
Em sẽ đề xuất Cuốc hội thông qua duy nhất 1 điều luật: Nếu đã mở đường mới hoặc cải tạo đường cũ thì tuỳ bắt buộc chiều rộng đường phải cộng thêm tối thiểu 1 làn xe so với luật cũ. Vỉa hè thì cộng thêm tối thiểu 1,8m. Tất nhiên là phải có Phụ lục chi tiết theo cấp đường.

À mà nếu chưa có tiền làm đường rộng thì chừa làn lại, cho một lớp cỏ lên cho đep rồi để lại đó nhiệm kỳ sau mần tiếp.
Tiền làm đường nó chỉ bằng 1/2 tiền GPMB cụ ạ.
Chưa kể một số ông nằm trong diện bị GPMB lại lên OFun gào lên thằng lãnh đạo cướp đất của dân.

Nói thì dễ chứ nhẩy vào làm mới biết.

Mở rộng đường chỉ là giải pháp tình thế thôi. Nhớ ngày xưa đường Nguyễn Chí Thanh lúc mới xây có 2 làn một bên mà thấy rộng thênh thang, giờ thì hết cả chỗ mở thêm rồi.

Giải pháp thiết thực là phải phát triển hệ thống phương tiện công cộng, metro.

Chỉnh sửa cuối:

dongioang

Xe tải
Hà nội có đường dây nóng của thành phố như anh # ở SG ngày xưa ko các cụ nhỉ?Chắc chả dám vì sợ ăn chửi

biển xanh06

Xe điện
Cụ nào đi quanh hồ hoàng cầu mới thấy mấy thằng thiết kế như lợn, cái hồ đẹp thế mà đường quanh hồ quá bé quá xấu, bây giờ muốn làm lại cũng ko dc, ngày xưa toàn đất bãi rác đất nhảy dù mà làm cái dg bé tý,

longlt

Xe tải
Vào những lúc trời đổ mưa, những lúc tan tầm, những khi đi làm... em tự hỏi mình rằng: liệu các bác làm quy hoạch, các bác làm giao thông có tự lái xe ra đường vào những thời điểm như này không nhỉ?

Em thề nếu em là LĐ về giao thông thì em sẽ làm rất khác, cực kỳ khác hiện tại. Giao thông như thế này làm sao đất nước cất cánh được như bác Thủ hằng mong muốn đây?????

P/S: em chôn chân tại ngã 4 Văn Thiêm - Kon Tum đến bây h là 1h45 phút và di chuyển đc 5m. Bác nào cùng cảnh ngộ ko cho em xin túi bóng hoặc chai Lavie rỗng ạ! :(
Các xếp ở VN rất giỏi, rất hiểu biết, nhưng các xếp bận họp hành, đấu tranh giữ chỗ, giũ ghế nên không đủ thời gian quan tâm đến việc mình phụ trách. Cần phải biết cảm thông he he

Highvoltage2207

Xe buýt
Nay em cũng không nhúc nhích gì được tầm 20’ ở ngã tư chỗ Hồ Gươm Plaza Hà Đông.
Mặc dù ban đầu đã quách tỉnh né Nguyễn Xiển vì dự kiểu gì cũng bị chôn chân ở đầu Xa La, chuyển sang đi Ng.Trãi - nhưng đúng là đã tắc thì đâu cũng tắc, không thoát được.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

Northern Wind

Xe máy
Nhà cháu thấy tắc đường chỉ phần bé do hạ tầng chưa theo kịp, phần lớn do ý thức của dân mình. Cháu ủng hộ phát vũ khí nóng cho lực lượng csgt và cho phép bắn bớt các thành phần bố đời (nhất là loại tóc bán dâm đi dream, áo quần bộ đội đi 3 bánh, tóc dựng ngược đi sh không mũ và biển xanh nhưng không có dẫn đoàn vẫ vượt ngang không đi đúng luật)

BAOVEVANLONG

Xe tăng

Nay e đi cung đường gần cụ (Nguyễn Tuân), đến ngã tư Nguyễn Tuân - Ngụy Như thấy tình hình xấu quá e gửi xe ở sảnh toag Legenr rồi vào quán bánh tráng cuốn thịt heo trên đường Ngụy Như (cạnh karaoke Taya gì đó) làm chai beer và nhâm nhi chờ hết mưa cho đỡ ức chế.

vieteuro

Xe container
Cụ lên thì khác gì
Trừ khi đôi quả bom san bằng thủ đô để quy hoạch lại

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Em, học đại học đã 4b đi học, ra trường với bằng giỏi, tự apply vào 1 cơ quan cấp sở HN làm. Phong bì phong bao em ko cần, tiền em tiêu gọi là đủ. Sau 5 năm nhiệt tình, nhẹ nhàng giúp đỡ các bác dân bao nhiêu thì d m em giờ càng chán bấy nhiêu, làm hết trách nhiệm rồi thôi. Càng làm phúc phải tội. Thậm chí nhìn bố mẹ em nhiều lúc sai lè và vô lý khi kêu than khi bị vướng mắc các thủ tục pháp lý em cũng ngao ngán. Mình là con chả lẽ phê phán ông bà, phân tích nếu ông bà làm tnay thế kia thì người ta sao từ chối được thì ông bà lại mắng bảo nói chung là bọn mất dạy quan liêu. Em đành im lặng
Em đi đâu ra khỏi phạm vi ngành em làm cũng với tư cách dân thường mà chưa gặp vấn đề gì. Từ tự đi làm hoàn thuế thu nhập vì em có thu nhạp làm chuyên gia bên ngoài đến đưa vợ đi bệnh viện cấp thành phố và tw khám đều không phải phong bao và gọi điện nhờ gì cả vẫn ngon và ngọt. Tất cả đều do tự tìm hiểu quy định thủ tục từ trước, qua google. Trong khi người vn dán mắt vào điện thoại cả ngày toàn xem vú lol mai ưỡn các xác đi thì chả bị hành. Cầm con iphone pro đời chót chơi zalo fb nhoay nhoáy nhưng phố lớn phải hạ kính hỏi không biết google map
Kể lại chuyện em đưa vợ đi khám nghi ung thư vú tại K tân triều. Em lên kiếm địa chỉ, google sẵn đường đi. Vào trang web thấy có mục đăng ký khám onl, em làm luôn. Sáng hôm sau đến, cả quầy làm thủ tục onl có mỗi em, hai vợ chồng cầm số đi vào trong ánh mắt đầy khó hiểu của đám người bên cạnh. Đó là những con người lam lũ, trông khổ sở, chất phác, lúc ngồi ghế đợi đến giờ làm việc em còn thấy thương cảm. Họ ngồi gác chân lên ghế em cũng thông cảm, họ ngồi bấm đt xem youtube loa to đùng em cũng thông cảm, người ta ở xa lên mà. Rồi khi đồng hồ điểm 7.30, họ lao lên, đè nhau, chèn nhau, chửi nhau tục tĩu, hất cả dép kê lấy chỗ của nhau như chưa từng quen. Trong khi vừa lúc trước thì tâm sự với nhau thân thiết trên hàng ghế đợi. Một khung cảnh hỗn độn và nhân viên lạnh lùng nếu không tự điều đình xếp thành 2 hàng thì không làm thủ tục. Em lắc đầu ngao ngán
Sau khi qua được cửa lấy số thì vào khám. Bác sĩ sẽ list danh sách các phòng xét nghiệm theo thứ tự để tổng thể nhiều người bệnh sẽ không bị dồn lại ở 1 phòng cụ thể. Nhưng không người VN tuyệt vời tự xếp hàng và lao vào các phòng xn theo ý mình. Em làm xong hết rồi đi đến phòng xn cuối cùng với số nhỏ nhất nhưng kinh hãi nhìn đoàn người toàn những số to xếp hàng, nhiều người đợi không được phi cả vào tự mở cửa, người thì thắc mắc đợi lâu thế này hay phải tiền. Em lại chán. Em có thể alo nhưng em vẫn xêp hàng bình thường, cuối cùng đến chiều mới xong. Toàn tự làm khổ nhau.
Câu chuyện giao thông cũng thế các cụ cũng tự hỏi vì sao cứ mưa là tắc hơn bình thường
Dân nào thì sẽ có chế độ xừng đáng với họ thôi
Ở huyện thì em công nhận còn nhiều điều chướng tai gai mắt chứ ở thủ đô cứ chuẩn chỉ thì đa số cán bộ cũng ngán
Nhiều cụ hỏi rảnh đâu mà tìm hiểu luật. Em cũng xin nói luôn mẽo cũng thế và chúng nó phải mấy tiền cho luật sư, và lương luật sư bên đó thì khỏi nói các cụ cũng biết.
Không muốn mất tiền thì tự tìm hiểu, bỏ một tiếng xem clip onl là xong

Chỉnh sửa cuối:

phamhung126

Xe tải
Có lẽ thay dân các cụ nhỉ !

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Nói chả bõ bị chửi...chứ em từ đầu tuần tới giờ 2 lần táng nhau vì chuyện đi đg rồi! Lần 1 cuối ngày đầu tuần,lần 2 vừa lúc 17h hôm nay.
Dạo này em hiền hơn bụt cụ ei. Chán ko chửi, ko khoa chịu nữa rồi. Đi 4 hay 2 bánh cũng kệ cmcn, muốn đi kiểu gì thì đi. Sáng ra cụ nào dính ngã 4 lê trọng tấn với trường trinh sẽ hiểu nó ntn. Tsb cái bọn làm đèn với phân luồng giao thông như mứt để toàn tắc. Mà thôi em cứ đi từ từ chán rồi lại nghỉ. Nay em tắc chỗ thái thịnh hơi lâu mà kệ cmn, tắc chán lại đi được ấy mà.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều thằng có hàng nóng trong cốp lắm đấy, chú nóng quá mai lại sáng nhất mxh bây giờ :((
Mợ cho em xin biển số em còn tránh. Nọ mợ mới bảo có khẩu lục là khối thằng giặc lại xong với mợ rồi. Thôi em xin cái biển em còn tránh. =))=))=))

victory_1980

Xe điện
Lúc GPMB làm đường, thì 90% phản đối, kiện cáo, kéo băng rôn kêu sai quy hoạch,.... nên các dự án mở đường cứ chậm dần đều

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em, học đại học đã 4b đi học, ra trường với bằng giỏi, tự apply vào 1 cơ quan cấp sở HN làm. Phong bì phong bao em ko cần, tiền em tiêu gọi là đủ. Sau 5 năm nhiệt tình, nhẹ nhàng giúp đỡ các bác dân bao nhiêu thì d m em giờ càng chán bấy nhiêu, làm hết trách nhiệm rồi thôi. Càng làm phúc phải tội. Thậm chí nhìn bố mẹ em nhiều lúc sai lè và vô lý khi kêu than khi bị vướng mắc các thủ tục pháp lý em cũng ngao ngán. Mình là con chả lẽ phê phán ông bà, phân tích nếu ông bà làm tnay thế kia thì người ta sao từ chối được thì ông bà lại mắng bảo nói chung là bọn mất dạy quan liêu. Em đành im lặng
Em đi đâu ra khỏi phạm vi ngành em làm cũng với tư cách dân thường mà chưa gặp vấn đề gì. Từ tự đi làm hoàn thuế thu nhập vì em có thu nhạp làm chuyên gia bên ngoài đến đưa vợ đi bệnh viện cấp thành phố và tw khám đều không phải phong bao và gọi điện nhờ gì cả vẫn ngon và ngọt. Tất cả đều do tự tìm hiểu quy định thủ tục từ trước, qua google. Trong khi người vn dán mắt vào điện thoại cả ngày toàn xem vú lol mai ưỡn các xác đi thì chả bị hành. Cầm con iphone pro đời chót chơi zalo fb nhoay nhoáy nhưng phố lớn phải hạ kính hỏi không biết google map
Kể lại chuyện em đưa vợ đi khám nghi ung thư vú tại K tân triều. Em lên kiếm địa chỉ, google sẵn đường đi. Vào trang web thấy có mục đăng ký khám onl, em làm luôn. Sáng hôm sau đến, cả quầy làm thủ tục onl có mỗi em, hai vợ chồng cầm số đi vào trong ánh mắt đầy khó hiểu của đám người bên cạnh. Đó là những con người lam lũ, trông khổ sở, chất phác, lúc ngồi ghế đợi đến giờ làm việc em còn thấy thương cảm. Họ ngồi gác chân lên ghế em cũng thông cảm, họ ngồi bấm đt xem youtube loa to đùng em cũng thông cảm, người ta ở xa lên mà. Rồi khi đồng hồ điểm 7.30, họ lao lên, đè nhau, chèn nhau, chửi nhau tục tĩu, hất cả dép kê lấy chỗ của nhau như chưa từng quen. Trong khi vừa lúc trước thì tâm sự với nhau thân thiết trên hàng ghế đợi. Một khung cảnh hỗn độn và nhân viên lạnh lùng nếu không tự điều đình xếp thành 2 hàng thì không làm thủ tục. Em lắc đầu ngao ngán
Sau khi qua được cửa lấy số thì vào khám. Bác sĩ sẽ list danh sách các phòng xét nghiệm theo thứ tự để tổng thể nhiều người bệnh sẽ không bị dồn lại ở 1 phòng cụ thể. Nhưng không người VN tuyệt vời tự xếp hàng và lao vào các phòng xn theo ý mình. Em làm xong hết rồi đi đến phòng xn cuối cùng với số nhỏ nhất nhưng kinh hãi nhìn đoàn người toàn những số to xếp hàng, nhiều người đợi không được phi cả vào tự mở cửa, người thì thắc mắc đợi lâu thế này hay phải tiền. Em lại chán. Em có thể alo nhưng em vẫn xêp hàng bình thường, cuối cùng đến chiều mới xong. Toàn tự làm khổ nhau.
Câu chuyện giao thông cũng thế các cụ cũng tự hỏi vì sao cứ mưa là tắc hơn bình thường
Dân nào thì sẽ có chế độ xừng đáng với họ thôi
Ở huyện thì em công nhận còn nhiều điều chướng tai gai mắt chứ ở thủ đô cứ chuẩn chỉ thì đa số cán bộ cũng ngán
Nhiều cụ hỏi rảnh đâu mà tìm hiểu luật. Em cũng xin nói luôn mẽo cũng thế và chúng nó phải mấy tiền cho luật sư, và lương luật sư bên đó thì khỏi nói các cụ cũng biết.
Không muốn mất tiền thì tự tìm hiểu, bỏ một tiếng xem clip onl là xong
Vấn đề của cụ rất thực tế nhưng cụ thấy chả làm gì được :D thực tế vẫn diễn ra và hẳn là cụ phải than thở rồi, haha, HN cứ bình tĩnh sống vậy ha :D