[Funland] Các sếp làm giao thông có bao giờ...

victory_1980

Xe điện
Chả phải muốn đâu, cơ bản lần 1 cậy oto,cả đoàn đang xuôi,tuy đi chậm,nó lách mẹ ra chen vào làn xe máy,em phi lên kê mẹ nó lại cho mọi người đi,thế là nó còi inh ỏi,rồi ủi mít xe em..( em đi 2 bánh) điên em xuống táng cho 2 phát vào alo,bắt về làn.
Chiều nay thì cũng kiểu vậy,nó cậy SH hoành tráng chen vào lề để ý định leo vỉa hè,tới đầu xe em nó chặn,em cũng kệ cứ phi,2 bánh trước chạm nhau,nó phồng mồm chửi em,điên em húc cho đổ mịa sh...may có người can chứ không em đốt cmn cả xe lẫn người....
May cụ không đốt xe nó, ko sẽ ko còn lần thứ 3 nữa, :)

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Lúc GPMB làm đường, thì 90% phản đối, kiện cáo, kéo băng rôn kêu sai quy hoạch,.... nên các dự án mở đường cứ chậm dần đều
Báo cáo chỉ giới tuyến đường thấy bị cắt nhà là người dân 100% phản đối :D

114hangbong

Xe cút kít

victory_1980

Xe điện
Báo cáo chỉ giới tuyến đường thấy bị cắt nhà là người dân 100% phản đối :D
Dân thì gian, quan thì tham. Cả dân và quan đều tính xấu, hai bên đều chê trách nhau, như hai cặp phạm trù đối lập.
Lãnh đạo mình ủng hộ cái ông có tính quyết đoán, ăn một chút cũng đc, còn hơn chán cái loại đã ko làm được gì, xong còn ko dám làm mạnh, vì sợ sai. Những thể loại người sợ trách nhiệm, mới là gây thiệt hại lớn cho xã hội, ko thể đo đếm đc. Mình ghét loại lãnh đạo vo tròn, rồi hay kể thành tích là ko vi phạm gì. Nhưng thực chất họ như là hòn đá tảng, cản trở sự phát triển.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Vào những lúc trời đổ mưa, những lúc tan tầm, những khi đi làm... em tự hỏi mình rằng: liệu các bác làm quy hoạch, các bác làm giao thông có tự lái xe ra đường vào những thời điểm như này không nhỉ?

Em thề nếu em là LĐ về giao thông thì em sẽ làm rất khác, cực kỳ khác hiện tại. Giao thông như thế này làm sao đất nước cất cánh được như bác Thủ hằng mong muốn đây?????

P/S: em chôn chân tại ngã 4 Văn Thiêm - Kon Tum đến bây h là 1h45 phút và di chuyển đc 5m. Bác nào cùng cảnh ngộ ko cho em xin túi bóng hoặc chai Lavie rỗng ạ! :(
Cứ mưa là ùn tắc kinh khủng khiếp cụ nhỉ,em xe máy từ khuất duy tiến về hd mà gấp 3 thời gian bình thường.

Sonduong.BMV

Xe container
Vào những lúc trời đổ mưa, những lúc tan tầm, những khi đi làm... em tự hỏi mình rằng: liệu các bác làm quy hoạch, các bác làm giao thông có tự lái xe ra đường vào những thời điểm như này không nhỉ?

Em thề nếu em là LĐ về giao thông thì em sẽ làm rất khác, cực kỳ khác hiện tại. Giao thông như thế này làm sao đất nước cất cánh được như bác Thủ hằng mong muốn đây?????

P/S: em chôn chân tại ngã 4 Văn Thiêm - Kon Tum đến bây h là 1h45 phút và di chuyển đc 5m. Bác nào cùng cảnh ngộ ko cho em xin túi bóng hoặc chai Lavie rỗng ạ! :(
Cụ “chém” thôi chứ cụ ko làm hơn được đâu. Người ta cũng có cái đầu của người có học đấy nhưng phụ thuộc nhiều điều kiện lắm.

pisces_hn

Xe container
Em mà là lãnh đạo em thu phí đi chậm quá ngã tư, đi qua mà tốc độ dưới 50km/h là em phạt 10 củ. Đảm bảo mấy hôm hết tắc đường ngay vì k còn ai đi ra đường được nữa.

Noname_2015

Xe tăng
Cụ thề như thế nên éo bao giờ cụ là LĐ :D

clicklacp

Xe buýt
Em sẽ đề xuất Cuốc hội thông qua duy nhất 1 điều luật: Nếu đã mở đường mới hoặc cải tạo đường cũ thì tuỳ bắt buộc chiều rộng đường phải cộng thêm tối thiểu 1 làn xe so với luật cũ. Vỉa hè thì cộng thêm tối thiểu 1,8m. Tất nhiên là phải có Phụ lục chi tiết theo cấp đường.

À mà nếu chưa có tiền làm đường rộng thì chừa làn lại, cho một lớp cỏ lên cho đep rồi để lại đó nhiệm kỳ sau mần tiếp.
Em nghĩ khác một tí. Về nguyên tắc chúng ta đều có nguyên tắc, nhưng ít khi chúng ta làm đủ và đúng nguyên tắc, nên rốt cục không còn nguyên tắc nào hết. Đó là lý do mà chúng ta hay tự gọi là "linh động" trong hoàn cảnh để vượt khó.

pisces_hn

Xe container
Em thấy có mỗi thời bác Thăng là giải quyết được nhiều điểm tắc nhất. Sau đấy càng làm càng vẽ ra tắc thêm.

jazzzzz

Xe lăn
Nhiều chỗ nhày nắng không tắc nhưng mưa là tắc, vì sao vậy? Do người tham gia GT cả thôi

Dark_Man

Xe buýt
E ở ngoại thành, mưa là ngồi cfe thích lắm :)))

ATNH

Xe buýt
Chia buồn vs các cụ, mưa và tắc luôn đồng hành. Nhà e may mắn bám gần cụ rùa nên may ko sao mấy.

Matizcoi

Xe cút kít
Tắc cái í thức thôi, chứ đường có mở to hơn nữa cũng vẫn tắc :D

kfc1981

Xe điện
Lại đổ tội cho lãnh đạo rồi. Tự mình quy hoạch cho mình đc mà. Đường quang ko đi, nhà xa chút thì trê ko văn minh tiến bộ. Rúc nhau chen chúc xong lại tư tưởng "ko thèm nhà đất ta mua chung cư cho trung tâm và nhộn nhịp". các cụ nên biết đường xá ko bg theo kịp phương tiện. Các cụ sẵn tiền thích là mua xe này xe kia lôi ra đi bất kỳ giờ nào lúc nào. Trong khi để mở rộng một con đường nó ko phải chuyện của ngày một ngày 2. Cũng phải nói là có nhiều khuyết điểm cũng như yếu kém của cán bộ cấp nghành về quy hoạch và quản lý. Nhưng chúng ta ko phải ko có trách nhiệm gì.

114hangbong

Xe cút kít
Em, học đại học đã 4b đi học, ra trường với bằng giỏi, tự apply vào 1 cơ quan cấp sở HN làm. Phong bì phong bao em ko cần, tiền em tiêu gọi là đủ. Sau 5 năm nhiệt tình, nhẹ nhàng giúp đỡ các bác dân bao nhiêu thì d m em giờ càng chán bấy nhiêu, làm hết trách nhiệm rồi thôi. Càng làm phúc phải tội. Thậm chí nhìn bố mẹ em nhiều lúc sai lè và vô lý khi kêu than khi bị vướng mắc các thủ tục pháp lý em cũng ngao ngán. Mình là con chả lẽ phê phán ông bà, phân tích nếu ông bà làm tnay thế kia thì người ta sao từ chối được thì ông bà lại mắng bảo nói chung là bọn mất dạy quan liêu. Em đành im lặng
Em đi đâu ra khỏi phạm vi ngành em làm cũng với tư cách dân thường mà chưa gặp vấn đề gì. Từ tự đi làm hoàn thuế thu nhập vì em có thu nhạp làm chuyên gia bên ngoài đến đưa vợ đi bệnh viện cấp thành phố và tw khám đều không phải phong bao và gọi điện nhờ gì cả vẫn ngon và ngọt. Tất cả đều do tự tìm hiểu quy định thủ tục từ trước, qua google. Trong khi người vn dán mắt vào điện thoại cả ngày toàn xem vú lol mai ưỡn các xác đi thì chả bị hành. Cầm con iphone pro đời chót chơi zalo fb nhoay nhoáy nhưng phố lớn phải hạ kính hỏi không biết google map
Kể lại chuyện em đưa vợ đi khám nghi ung thư vú tại K tân triều. Em lên kiếm địa chỉ, google sẵn đường đi. Vào trang web thấy có mục đăng ký khám onl, em làm luôn. Sáng hôm sau đến, cả quầy làm thủ tục onl có mỗi em, hai vợ chồng cầm số đi vào trong ánh mắt đầy khó hiểu của đám người bên cạnh. Đó là những con người lam lũ, trông khổ sở, chất phác, lúc ngồi ghế đợi đến giờ làm việc em còn thấy thương cảm. Họ ngồi gác chân lên ghế em cũng thông cảm, họ ngồi bấm đt xem youtube loa to đùng em cũng thông cảm, người ta ở xa lên mà. Rồi khi đồng hồ điểm 7.30, họ lao lên, đè nhau, chèn nhau, chửi nhau tục tĩu, hất cả dép kê lấy chỗ của nhau như chưa từng quen. Trong khi vừa lúc trước thì tâm sự với nhau thân thiết trên hàng ghế đợi. Một khung cảnh hỗn độn và nhân viên lạnh lùng nếu không tự điều đình xếp thành 2 hàng thì không làm thủ tục. Em lắc đầu ngao ngán
Sau khi qua được cửa lấy số thì vào khám. Bác sĩ sẽ list danh sách các phòng xét nghiệm theo thứ tự để tổng thể nhiều người bệnh sẽ không bị dồn lại ở 1 phòng cụ thể. Nhưng không người VN tuyệt vời tự xếp hàng và lao vào các phòng xn theo ý mình. Em làm xong hết rồi đi đến phòng xn cuối cùng với số nhỏ nhất nhưng kinh hãi nhìn đoàn người toàn những số to xếp hàng, nhiều người đợi không được phi cả vào tự mở cửa, người thì thắc mắc đợi lâu thế này hay phải tiền. Em lại chán. Em có thể alo nhưng em vẫn xêp hàng bình thường, cuối cùng đến chiều mới xong. Toàn tự làm khổ nhau.
Câu chuyện giao thông cũng thế các cụ cũng tự hỏi vì sao cứ mưa là tắc hơn bình thường
Dân nào thì sẽ có chế độ xừng đáng với họ thôi
Ở huyện thì em công nhận còn nhiều điều chướng tai gai mắt chứ ở thủ đô cứ chuẩn chỉ thì đa số cán bộ cũng ngán
Nhiều cụ hỏi rảnh đâu mà tìm hiểu luật. Em cũng xin nói luôn mẽo cũng thế và chúng nó phải mấy tiền cho luật sư, và lương luật sư bên đó thì khỏi nói các cụ cũng biết.
Không muốn mất tiền thì tự tìm hiểu, bỏ một tiếng xem clip onl là xong
View attachment 5489117
Năm ngoái em bị bv Thu Cúc họ doạ nên khiếp quá cũng phải vào K Tân triều khám.
Em đăng ký onl ở nhà nhưng họ bảo cứ vào, chả cho số gì cả——> không khác gì đến xếp hàng, nhưng thôi em cứ đến.
Lúc em đến buổi chiều thứ Bảy chả có ai trừ một số bn đợi kết luận bs nên em ko phải đợichờ ai cả vào phòng khám lấy giấy tự đi làm các xét nghiệm quay về nộp bác sỹ chỉ hơn tiếng.
Sau bs bảo em đi sinh thiết, ok em lại ra nộp tiền lấy giấy hẹn sáng mai làm luôn đầu giờ đỡ phải xếp hàng chờ đợi.
Chỉ mất thời gian lấy các chứng từ hoá đơn về thanh toán bảo hiểm thôi vì phần mềm họ trục trặc. Em thấy đi buổi chiều rất vắng, và chỉ cần đi một mình. Có phải ở quê lên đâu mà cần đi hai người cho nó chật phòng khám. :))

VnUeT

Xe tăng

Mình làm người, đi hai chân, không có cánh, lấy gì cất?

zaiwaz123

Xe điện
Các ông các bà học xong sao không về XD quê hương ở HN làm gì góp phần cho tắc đường .............

thằng nhà quê

Xe điện

hơi phiến diện, vì:
khi giao thông "hỗn loạn" do lỗi của nhiều nguyên nhân
- QH độ thị >>> bem đầy thằng nàu đầu tiên nè
- QH giao thông, như ấy nêu
- quản lý giao thông >>> thối nát >>> ăn bẩn
- người tham gia giao thông >>> mất dạy thì thôi rồi (ủn cảnh sát, vượt đèn đỏ, đi vào đường cấm , . . . )
- và cả ngàn lý do khác ở cái xứ thiên đưởng này ấy ơi