Các món ngon chế biến từ thịt bò.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Kinh tế nó xuống,đồng lương eo hẹp.Vậy mà mụ vợ em cứ bắt mua thịt bò nấu cho con ăn.Bảo ăn thịt lợn cho rẻ và giải cứu lợn mà mụ không chịu.Chắc mụ chưa nghe câu:ăn thịt bò thì lo ngay ngáy.Vậy là lại thịt bò.Mà bò nhà nấu hầm,xào,luộc lâu tụi nó lại kêu chán.
Nhân đây cho em hỏi cccm Ofer,những người đi khắp biết nhiều:Bò làm món gì?ăn ở đâu ngon?
Nầm bò hấp sữa tươi. :P

Hại Điện

Xe container
Bê non xào sả ớt...

Ba chỉ bê non, thái mỏng (kèm da), ướp mắm, đường, bột nêm sao cho vừa miệng. 6-10 tép Sả đập dập, thái mỏng, ớt thái mỏng...đun dầu nóng, cho sả ớt vào xào cho vàng sả. Cho bê non vào đảo vừa chín. Múc ra đĩa....

...bao hao bia =))

BacQuePhuong

Xe tải
thịt thì ăn beepsteak là ngon nhưng em lại thích ăn cái vó bò nấu sốt vang chấm bánh mỳ ở thời tiết se lạnh Đà Lạt về chiều
mấy cái kiểu dát vàng hay kiểu 5* em không thấy hợp và cũng chẳng thấy ngon (em ăn rồi nhé chứ ko phải chưa ăn chỉ nhìn qua mạng)

nscd

Xe buýt
Cái kênh nhịp sống tây bắc còn quay cả cảnh mấy ông ăn thịt bò sống chấm vào cứt non của con bò (bắt ở ruột già).
Có miếng ăn mà cả làng vào chửi. Tội nghiệp lắm.

saphia2008

Xe tải
Em thì mê món bò bittet cơ mà cũng phải mất vài năm thực tập em mới chốt được 2 loại bittet ngon. Nếu làm từ bò ta thì chọn phần đuôi thăn và ướp cầu kỳ một chút, còn nếu là bò tây các cụ nên chọn Bò Fuji chỉ ướp muối trắng, dầu oliu, tiêu đen và áp mỗi mặt 1.5 phút là ok. Chia sẻ kinh nghiệm với các cụ

Patriots

Xe lăn
Cụ làm dư nào,bày em với?
Cháu đã mở một thớt rất công phu về món thịt bò, với nhiều hình ảnh, làm như thế nào? Ăn ra sao mà không hiểu sao bị xoá, hay cụ pm cho chã để chã khôi phục lại. Cái món ăn và chế biến thịt bò này phải có hứng mới viết được cụ ạ, trong đó cháu cũng viết một chút về rượu vang nữa. Cụ có thích ăn bò và uống vang đỏ không?

thinhduybao

Xe điện
Món thịt bò sống Thái lan mới đầu em không dám ăn. Chả biết họ bóp với những gia vị gì, chỉ thấy ớt đỏ lòm!
Sau đang ngồi nhậu với mấy ông Thái , tây tây rượu em liều ăn thử thấy ngọt và mềm hơn hẳn cách chế biến của nhà mình !

Xe vài bánh

Xe điện
Món thịt bò sống Thái lan mới đầu em không dám ăn. Chả biết họ bóp với những gia vị gì, chỉ thấy ớt đỏ lòm!
Sau đang ngồi nhậu với mấy ông Thái , tây tây rượu em liều ăn thử thấy ngọt và mềm hơn hẳn cách chế biến của nhà mình !
Thịt bò ăn sống thực sự là thử thách cho hệ tiêu hóa, không tốt tẹo nào! Mà vị cũng thua xa bò nướng hoặc nấu, thử cho biết thôi chứ em không tiêu hóa nổi theo đúng nghĩa đen! :))

anhngaovhh

Xe hơi
Thịt bò xào hoa cau non nhé. Lạ mà ngon.
Nhưng hoa cau non khó tìm, món này chắc chỉ ăn ở nhà, chứ nhà hàng chưa thấy chỗ nào bán. :P

Trạng thái
Thớt đang đóng