Các món ngon chế biến từ thịt bò.

Trạng thái
Thớt đang đóng

edc

Xe lăn
Nửa đêm em được ăn thịt bò. Giờ vẫn thớt thịt bò :))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng thịt bồ chứ thịt bò thì thường quá.

Tinhhoa.Dangcap

[Tịch thu bằng lái]

Lẩu bò luôn top one!
Lại nói về xương bò.

Xưa em ăn ở 49T Bát Đàn thì thấy nhà đấy có cái nước dùng ngon & bếp không tắt bao giờ. Em có hỏi tại sao thì thấy bảo tủy xương khi dừng nước đun thì sẽ cô lại, làm mất chất.

Lúc ý em nghĩ nhà ý nói phét thôi, nhưng sau tìm hiểu thì thấy thế này.

Xương hình thành và phát triển nhờ phần lớn lượng canxi & muối có trong cơ thể....ai cũng biết các bệnh về xương đa phần do can xi & muối sinh ra....nhưng muối thì tác động thế nào tới tủy?

Đó chính là thành phần....giống tủy bò, sở dĩ phải đun liên tục để phản ứng hóa học không biến đổi giữa một số loại muối....bình thường các muối sẽ tạo nên thành phần tủy => tủy sẽ kích thích sinh ra bạch cầu....hồng cầu....gì đấy....nếu như gene chỉ dẫn mất cân bằng trao đổi chất (chủ yếu là muối & enzyme) thì sẽ dẫn đến sự trao đổi chất trên tế bào thay đổi....làm chất lượng tủy thay đổi.....dẫn đến các biến đổi về gene....máu & dây thần kinh.

Như vậy, cốt lõi của món ninh xương bò đấy là giữ sự ổn định của đống tủy trong xương mới được đưa vào nồi.....nhờ nhiệt độ cố định, sự ổn định này được giữ vững và các cụ sẽ có bát phở ngon ở 49T Bát Đàn

Dù nước phở ninh xương nhà này chưa thực sự xuất sắc về mùi (theo em là thiếu vị hồi tươi) nhưng lại xuất sắc về vị nếm....vậy cho nên mới đông khách.

:))

Nhà này hiểu muối như hiểu phở.....9.5 điểm.

Ra Hà Nội em sẽ lại ăn phở bò 49T Bát Đàn. :))

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Kinh tế nó xuống,đồng lương eo hẹp.Vậy mà mụ vợ em cứ bắt mua thịt bò nấu cho con ăn.Bảo ăn thịt lợn cho rẻ và giải cứu lợn mà mụ không chịu.Chắc mụ chưa nghe câu:ăn thịt bò thì lo ngay ngáy.Vậy là lại thịt bò.Mà bò nhà nấu hầm,xào,luộc lâu tụi nó lại kêu chán.
Nhân đây cho em hỏi cccm Ofer,những người đi khắp biết nhiều:Bò làm món gì?ăn ở đâu ngon?
Cụ nên đến quán của cụ thánh rắc muối một lần cho biết, nổi tiếng ngày. Giống như e Nhung 17 ấy

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Em nghĩ là món bò rắc muối dát vàng. Thằng thánh rắc muối nó bán em nhìn mà thèm :D

STElectrics

Xe lăn
Cụ nên đến quán của cụ thánh rắc muối một lần cho biết, nổi tiếng ngày. Giống như e Nhung 17 ấy
Em nghĩ là món bò rắc muối dát vàng. Thằng thánh rắc muối nó bán em nhìn mà thèm :D
Em nhìn nó cầm con dao cắm miếng thịt bò mà kinh bù mợ đi được ấy. Nhỡ nó lý lịch không rõ ràng hoặc thù hằn gì thực khách mà tọng cả con dao vào mồm thì to chuyện. Thôi, cứ bò nhúng giấm quê em em xơi cho nó lành.

Xe vài bánh

Xe điện
Lại nói về xương bò.

Xưa em ăn ở 49T Bát Đàn thì thấy nhà đấy có cái nước dùng ngon & bếp không tắt bao giờ. Em có hỏi tại sao thì thấy bảo tủy xương khi dừng nước đun thì sẽ cô lại, làm mất chất.

Lúc ý em nghĩ nhà ý nói phét thôi, nhưng sau tìm hiểu thì thấy thế này.

Xương hình thành và phát triển nhờ phần lớn lượng canxi & muối có trong cơ thể....ai cũng biết các bệnh về xương đa phần do can xi & muối sinh ra....nhưng muối thì tác động thế nào tới tủy?

Đó chính là thành phần....giống tủy bò, sở dĩ phải đun liên tục để phản ứng hóa học không biến đổi giữa một số loại muối....bình thường các muối sẽ tạo nên thành phần tủy => tủy sẽ kích thích sinh ra bạch cầu....hồng cầu....gì đấy....nếu như gene chỉ dẫn mất cân bằng trao đổi chất (chủ yếu là muối & enzyme) thì sẽ dẫn đến sự trao đổi chất trên tế bào thay đổi....làm chất lượng tủy thay đổi.....dẫn đến các biến đổi về gene....máu & dây thần kinh.

Như vậy, cốt lõi của món ninh xương bò đấy là giữ sự ổn định của đống tủy trong xương mới được đưa vào nồi.....nhờ nhiệt độ cố định, sự ổn định này được giữ vững và các cụ sẽ có bát phở ngon ở 49T Bát Đàn

Dù nước phở ninh xương nhà này chưa thực sự xuất sắc về mùi (theo em là thiếu vị hồi tươi) nhưng lại xuất sắc về vị nếm....vậy cho nên mới đông khách.

Nhà này hiểu muối như hiểu phở.....9.5 điểm.

Ra Hà Nội em sẽ lại ăn phở bò 49T Bát Đàn. :))
Phở Hà Nội xịn không cho hồi, quế.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em nhìn nó cầm con dao cắm miếng thịt bò mà kinh bù mợ đi được ấy. Nhỡ nó lý lịch không rõ ràng hoặc thù hằn gì thực khách mà tọng cả con dao vào mồm thì to chuyện. Thôi, cứ bò nhúng giấm quê em em xơi cho nó lành.
Cứ làm tô nhúng dấm hay tô sốt vang chấm bánh mỳ cho dân giã cụ nhỉ. Vị Tây k quen, đau bụng. Nhất là mấy món tai tái, Tào Tháo đuổi chạy k kịp.

ubisapro

Xe trâu
E là e ko khoái ăn thịt bò :D

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Lương em công chức gần 20 củ thì có xơi được không cụ. :>

STElectrics

Xe lăn
Lương em công chức gần 20 củ thì có xơi được không cụ. :>
Cụ công chức nhà nước mà lương tầm 20 củ thì xơi tốt. Viên chức như em gần hiu rồi mà tháng trên 5 củ tí ti thì ăn bò nhúng giấm là sang lắm rồi ạ.

khanhtb

Xe điện
bò kobe cụ nào đã xơi chưa:D

Trạng thái
Thớt đang đóng