[Funland] Các mánh khóe của cò đất

thanh.long

Xe tăng
đông với băng cái gì cụ ơi, qua đợt dduaas giá lần này thấy dân đe bt đấu bắt đầu chuyên nghiệp hơn rồi đấy ( dân không chuyên cũng biết đi đấu đến ngưỡng 140-150 là đã thay đổi hẳn tư duy rồi - lắm ông ngày xưa ít kinh nghiệm cứ thích trả rẻ hơn thị trường 1-2 tỉ mới chịu cơ )
người dân nhỏ lẻ cứ mạnh dạn đi đấu 2-3 đợt là sẽ quen thôi, khéo lúc đấy 9-10 người dân gặp nhau lại lập thành hội nhóm mới chuyên nghiệp hơn

raul135

Xe tải
giờ còn mỗi vụ làm sao cho thời gian đấu nó ngắn gọn, đơn giản cho bất kỳ ai cũng có thể dễ dàng tham gia, k mất 14-20 tiếng nữa đẹp cụ ơi

ví dụ như e hay tham gia đấu giá online trên này: https://daugiaso5.vn/auction/room
thi thoảng nhặt đc nhiều hàng ngon lắm, mỗi lần đấu chỉ mất 2-3 tiếng là cùng, cũng trả giá lên nhiều vòng , e thấy tiện mà nhanh, khách quan
Môn nào cũng có những người kinh nghiệm đầy mình. Nhờ có cụ e mới biết! Hay ho phết ^^

unifo

Xe buýt
giờ còn mỗi vụ làm sao cho thời gian đấu nó ngắn gọn, đơn giản cho bất kỳ ai cũng có thể dễ dàng tham gia, k mất 14-20 tiếng nữa đẹp cụ ơi

ví dụ như e hay tham gia đấu giá online trên này: https://daugiaso5.vn/auction/room
thi thoảng nhặt đc nhiều hàng ngon lắm, mỗi lần đấu chỉ mất 2-3 tiếng là cùng, cũng trả giá lên nhiều vòng , e thấy tiện mà nhanh, khách quan
Đất đai của nhà nước, giá trị lớn, thủ tục rườm rà lại đấu nhiều thửa, đất đai dễ khiếu nại, kiện tụng…
Nếu đấu bán giải chấp tài sản ít của cá nhân, tổ chức thì không sao chứ đấu giá đất nhà nước cho dân thì tôi e làm thế còn lâu nữa mới triển khai cụ.

Đơn giản nhất là chờ bảng giá mới, vd bằng 50% thị trường, thêm hệ số để xác định giá khởi điểm tầm 70%- 80% thị trường là OK cụ.

Đấu 1 vòng như trc, nhanh thôi, khoảng 2 tiếng là xong. Vậy cho đơn giản, ai cũng muốn thế. Hiện tại chỉ vì do bất cập giữa bảng giá hiện tại quá thấp và quy định mới phải xác định giá theo bảng giá chứ khôgn cho phép thuê tư vấn như trc kia nên…cccm phải đi hành xác bằng cách “đấu tối thiểu x vòng” cho bằng cái giá khởi điểm định đưa ra 1 vòng.
E là cccm phải chờ một tgian nữa.

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
người dân nhỏ lẻ cứ mạnh dạn đi đấu 2-3 đợt là sẽ quen thôi, khéo lúc đấy 9-10 người dân gặp nhau lại lập thành hội nhóm mới chuyên nghiệp hơn
Cùng ý cụ, và tôi từng trải qua rồi, nên chia sẻ bên thớt “đấu giá bất động sản” để cccm có nhu cầu mua ở, đầu tư có thể tham gia, thì có một số đối tượng tiêu cực xếp tôi vào hàng hô hào bà con đấu trả cao, làm giá kiểu cò vạc bơm thổi giá…mà không hề biết rằng, đội nhóm đấu chuyên bđs, văn phòng, mg cò vạc hầu như không bao giờ muốn cccm tham gia đấu giá, càng ít ng biết càng tốt…:)
Thực tế trải qua, cá nhân tôi từng đi đấu và 5 thậm chí 10 lần mới trúng 1 lần, nhưng tôi ko phải làm bđs cũng không chuyên nên thấy đó là niềm vui bên cạnh công việc chính, nó cũng giống như việc không chuyên nhưng hay tìm hiểu xe cộ;))
Cảm giác thắng thay vì mua lại bđs của các đội nhóm đấu chuyên văn phòng môi giới cò vạc…cũng có cái hay của nó đấy cụ nhỉ!?;))

Chỉnh sửa cuối:

arch.zung

Xe tăng
MG người tử tế nhận thù lao % có, nhưng ít, phần nhiều là chiêu trò.
1. Làm chủ nhà ảo tưởng rao giá cao để tụi nó lấy đó làm tham chiếu bán các căn của cty MG đã ôm như các cụ đã nói.
2. Khi TT tốt nhiều khách quan tâm sẵn sàng vào vc 1 căn thì nó sẽ lựa tình hình để láy chính giá người trả trước để ép người trả sau, cuốn các KH vào cuộc đua giá để bán đc giá max.
3. Dẫn một căn hợp lý nhất, đẹp giá ổn, KH vẫn đàm phán để đi đến cọc như thường, sau nó kêu chủ vừa bán rồi hay đổi ý ko bán nữa, giờ bán giá phải thêm +xx đồng. Đòn này khiến KH cảm thấy hụt hẫng vì mất căn hợp lý và khu này dang hot, ko nhanh là mất.
Sau đó nó mới thả ra những căn thật sự muốn bán cho KH chọn và đa phần giá cao hơn căn KH vừa hụt (thật ra căn đó chủ nhà bán rồi, hoặc nó tư vấn chủ nhà cứ đẩy gia thạt cao lên, em bán cho rồi trong tgian đó nó dẫn khách nó qua xem để dùng căn đó làm chim mồi, căn này sẽ bán sau cùng).
4. Tự kênh giá chủ nhà rao lên để người mua trả xuống là vừa hoặc thoả thuận an chênh với chủ, em bán đc thì e hưởng, chủ thu về thôi. Cái này là bình thg thuận mua vừa bán.
5. Dồn khách để KH ra quyết định nhanh, mà KH chưa kn thì nhanh thường ko chuẩn, đủ KN thì chấp tụi nó. KH sẽ thấy mấy căn nó vừa chào có khách khác cọc rồi, tiếc quá...giờ còn mấy căn ntn a lấy nhanh ko lại hết. Mấy hôm sau lại lòi ra chào lại, căn kia khách bung cọc, xyz... a mua thì e đàm phán lấy cho a.
6. KH vừa mua xong để KH yên tâm nó sẽ bảo giờ căn/mảnh của a có người trả ntn (chênh lên tí đủ để khách chưa tham để bán) a bán ko? Tiên sư nếu mình gật thì y rằng bán đc đâu, trò rất trẻ trâu. Nhưng nó làm vậy để KH thấy khu này ngon đấy, mua xong có LN ngay hay làm tiếp căn/lô nữa cho nó máu, thế là nó bán đc thêm hàng.
7. Ép giá chủ nhà, nhiều đứa rất quái là hở ra hay lỡ mồm mình đang cần tiên hoặc gấp chuyện gì là nó sẽ lấy cái đó làm mốc hay cớ để ép và khớp với KH nó biết cũng đang có nhu cầu. Vì chủ nhà bán gấp nên tất nhiên sẽ rao nhiều sale và có thể nhiều kênh. Chúng nó sợ ko nhanh thằng khác bán mất vì giá hợp lý là dễ bán nên dựa trên nền giá chủ nhà và sale khác giao, nó âm thầm chào khách nó thấp hẳn xuống để khách tin tưởng và chỉ giao dịch qua nó và bỏ qua các sale khác, thậm chí nó giao giá thấp hơn giá chủ nhà thực sự sẽ bán, rồi khách đến thì đàm phán sau. Và khách mua thì tham khảo nhiều sale, cứ thấy sale này giá X thì lại có sale khac giá X--, chủ nhà sẽ khó bán đc giá như mong muốn vì khách chỉ trả tối đa như giá sale X-- đưa ra dù giá đó ko thực nhưng đợi đến lúc ng ta đang cần thì cũng đành chấp nhận quanh mức đó.
Chủ nhà nào quá tin 1 MG ruột, đã từng quen biết cũng có thể bị lợi dụng vì lòng tin của mình mà ko bán đc giá tốt.
Mấy chiêu này e gà gô nên cũng dính mà mất tiền với chúng nó rồi

eterniti

Xe điện

Bibep

Xe buýt
Đến Khổ mấy cụ cò. Nghe giọng văn ngáo đét

kevin.123

Xe hơi
Đất đai của nhà nước, giá trị lớn, thủ tục rườm rà lại đấu nhiều thửa, đất đai dễ khiếu nại, kiện tụng…
Nếu đấu bán giải chấp tài sản ít của cá nhân, tổ chức thì không sao chứ đấu giá đất nhà nước cho dân thì tôi e làm thế còn lâu nữa mới triển khai cụ.

Đơn giản nhất là chờ bảng giá mới, vd bằng 50% thị trường, thêm hệ số để xác định giá khởi điểm tầm 70%- 80% thị trường là OK cụ.

Đấu 1 vòng như trc, nhanh thôi, khoảng 2 tiếng là xong. Vậy cho đơn giản, ai cũng muốn thế. Hiện tại chỉ vì do bất cập giữa bảng giá hiện tại quá thấp và quy định mới phải xác định giá theo bảng giá chứ khôgn cho phép thuê tư vấn như trc kia nên…cccm phải đi hành xác bằng cách “đấu tối thiểu x vòng” cho bằng cái giá khởi điểm định đưa ra 1 vòng.
E là cccm phải chờ một tgian nữa.
không bao giờ xác định đc giá thị trường đâu cụ...
cẩn thận mà cái đội nợ xấu nó lại lợi dụng cái "giá thị trường" để đi cắm sổ đc giá cao rồi bùng nợ đấy cụ

unifo

Xe buýt
không bao giờ xác định đc giá thị trường đâu cụ...
cẩn thận mà cái đội nợ xấu nó lại lợi dụng cái "giá thị trường" để đi cắm sổ đc giá cao rồi bùng nợ đấy cụ
Đúng không thể xác định đc CHÍNH XÁC giá thị trường nhưng có thể xác định giá thị trường tương đối và được thị trường chấp nhận. Trc nay vẫn thuê tư vấn khởi điểm, nhưng vẫn chưa hoàn toàn phù hợp, sau này theo bảng giá thì ko nói, càng không phù hợp.
Vd, theo tôi, khởi điểm 80-100tr/m2 các lô đấu giá Hà Đông vừa rồi là đc coi là xác định khởi điểm phù hợp với thị trường lúc này để đấu giá.
Nếu làm sẽ điều đó, cọc sẽ như 2021-2022, tầm 1 tỷ, mọi thứ sẽ suôn sẻ và chẳng có dư luận nào đâu, ai có tiền, có nhu cầu thì mua thôi