[Funland] Các mánh khóe của cò đất

Dxttb

Xe tải
Làm cò đất phải hội đủ các tố chất: ăn không nói có, lươn lẹo, trí trá, mặt dày, thao túng tâm lý... thì mới có ăn. Chứ cò tốt có tâm thì sao sống đc với nghề.

chai ko

Xe tải
Làm cò đất phải hội đủ các tố chất: ăn không nói có, lươn lẹo, trí trá, mặt dày, thao túng tâm lý... thì mới có ăn. Chứ cò tốt có tâm thì sao sống đc với nghề.
Thấy bảo góc khuất là họ cũng phải hy sinh bản thân mới kiếm đc tiền. Ko biết có phải ko ? Hy sinh lúc nửa đêm.

Quê bầm

Xe container
Trong SG em gặp nhiều bạn ổn, sau đó vẫn là bạn bè, em gọi các bạn ấy là môi giới, sales chứ em ko gọi các bạn ấy là cò. Ra Hà Nội vẫn gặp nhau, đi chơi với nhau

Dxttb

Xe tải
Thấy bảo góc khuất là họ cũng phải hy sinh bản thân mới kiếm đc tiền. Ko biết có phải ko ? Hy sinh lúc nửa đêm.
Đêm hôm huy động ae đi đốt khách, chốt giao dịch, cân chủ cân khách, đòi tiền hh khi khách chủ thông đồng cắt cầu... như đi đánh trận ấy chứ, kiếm được đồng tiền phải đánh đổi nhiều thứ. Phải nói là có tố chất thì mới làm được, hoặc vào bước đường cùng thì chấp nhận!

eterniti

Xe điện
nhiều cụ cay cú cò thế nhỉ, nghành nào cũng có kiểu này kiểu kia thôi, làm ăn thương trường không tránh được

Dxttb

Xe tải
nhiều cụ cay cú cò thế nhỉ, nghành nào cũng có kiểu này kiểu kia thôi, làm ăn thương trường không tránh được
Không có lửa làm sao có khói, không phải tự nhiên người ta lại ghét cò như vậy. Ngay từ cái quy trình đăng tin ảo để lấy data khách hàng là 1 dạng lừa đảo rồi. Rồi đủ các chiêu trò, trí trá... mà người có lương tâm thì sẽ không làm được.

eterniti

Xe điện
Không có lửa làm sao có khói, không phải tự nhiên người ta lại ghét cò như vậy. Ngay từ cái quy trình đăng tin ảo để lấy data khách hàng là 1 dạng lừa đảo rồi. Rồi đủ các chiêu trò, trí trá... mà người có lương tâm thì sẽ không làm được.
tôi chả bênh ai đâu nhưng nghe các cụ cứ thấy mình ở phe yếu thế, bị nó lừa, bắt nạt...thấy cứ sao sao, bds cũng là đầu tư, kinh doanh cũng cần biết là luôn có những kiểu như thế ở xh

Dxttb

Xe tải
tôi chả bênh ai đâu nhưng nghe các cụ cứ thấy mình ở phe yếu thế, bị nó lừa, bắt nạt...thấy cứ sao sao, bds cũng là đầu tư, kinh doanh cũng cần biết là luôn có những kiểu như thế ở xh
Bản chất của môi giới là tạo ra giá trị bằng cách tiết kiệm thời gian cho khách hàng, làm hài lòng khách hàng. Tiền hoa hồng chính là phần thưởng cho cái Giá trị gia tăng ấy. Đội cò đất cò nhà nó không tạo ra giá trị cho xã hội, mà làm cho các giá trị bị méo mó đi. 1 căn nhà nếu trong 1 vài năm qua tay cò mua đi bán lại nhiều chủ thì riêng phần hh chênh đã đẩy giá căn nhà ấy lên bn %? Thì cò cũng là nghề. Ý tôi muốn làm rõ bản chất của cái nghề này, và giải thích tạo sao nó lại không được coi trọng.

eterniti

Xe điện
Bản chất của môi giới là tạo ra giá trị bằng cách tiết kiệm thời gian cho khách hàng, làm hài lòng khách hàng. Tiền hoa hồng chính là phần thưởng cho cái Giá trị gia tăng ấy. Đội cò đất cò nhà nó không tạo ra giá trị cho xã hội, mà làm cho các giá trị bị méo mó đi. 1 căn nhà nếu trong 1 vài năm qua tay cò mua đi bán lại nhiều chủ thì riêng phần hh chênh đã đẩy giá căn nhà ấy lên bn %? Thì cò cũng là nghề. Ý tôi muốn làm rõ bản chất của cái nghề này, và giải thích tạo sao nó lại không được coi trọng.
Nó gọi là cơ hội thôi, lúc tt trầm lắng thì thnahs cũng chả tung hứng được

chai ko

Xe tải
Bên VCL vừa ra hàng còn hỗ trợ lãi suất 0% đến 36 tháng đấy cụ, tính lãi vay 3 năm thẳng thừng cũng phải 21-25% chứ chẳng ít, vậy tại sao được hỗ trợ tốt như vậy, cái nào đang gánh cho cái phần hỗ trợ đó vậy ?
Bên VCL chủ đầu tư ra xong hàng hết chưa cụ ? Sang hết F1 chưa cụ ?

Amigo

Xe tăng

Bossman

Xe tải
Bản chất của nghề như cụ giải thích thì ai chả biết, cụ k cần mất công giải thích nữa, điều muốn trao đổi ở đây là sự dối trá, lừa lọc của đội cò mới đang lên án, còn mg cứ làm đúng chức năng của mình là tạo cơ hội bên mua và bên bán đến ddC với nhau thì k cod gì phải bàn cả

raul135

Xe tải
Các cụ chỉ ra các mánh khoé để mọi người biết và chiêm nghiệm chứ nói tư cách tốt, xấu làm gì, người ta cũng ko thay đổi và chúng ta vẫn thấy nó hiện hữu trong cuộc sống. Đồng xu còn có 2 mặt, ta bảo họ xấu vì lừa lọc, vợ con họ bảo họ tốt vì nuôi vợ con, lo cho gia đình. Số 6 hay số 9 nếu đứng ngược nhau vẫn cãi nhau cả đời mà!

eterniti

Xe điện
Các cụ chỉ ra các mánh khoé để mọi người biết và chiêm nghiệm chứ nói tư cách tốt, xấu làm gì, người ta cũng ko thay đổi và chúng ta vẫn thấy nó hiện hữu trong cuộc sống. Đồng xu còn có 2 mặt, ta bảo họ xấu vì lừa lọc, vợ con họ bảo họ tốt vì nuôi vợ con, lo cho gia đình. Số 6 hay số 9 nếu đứng ngược nhau vẫn cãi nhau cả đời mà!
Đúng roài phán xét đạo đức cứ để toà, các cụ cứ mang hết mánh lới lên đây để ae phòng tránh thôi

tadano

Xe tăng
Vinhome Cổ Loa nghe đồn sắp sạch hàng rồi, số lượng căn còn trống cực kỳ ít, cụ nào đang nghía mà không chốt nhanh là hết, cầu Tứ Liên xây là lên 500 - 700/m2 đấy. Giờ đâu đâu cũng Vinhome Cổ Loa đầu tư chắc thắng 2X, 3X.
khác gì vin3 lúc các cụ cò thổi giá. giờ cắt lỗ không xong cụ ạ

Quê bầm

Xe container
khác gì vin3 lúc các cụ cò thổi giá. giờ cắt lỗ không xong cụ ạ
Mình cò làm sao thổi được hở cụ, nó là dàn hợp xướng với nhạc trưởng là tài phiệt nhà băng bắt tay với cđt và các sàn, cò chỉ thêm vào thôi, ko có nguồn tiền rẻ dễ với các mỹ từ ân hạn ưu đãi cộng với media lên bài ko ngừng nghỉ thì thổi sao đc ạ

Dxttb

Xe tải
Bản chất của nghề như cụ giải thích thì ai chả biết, cụ k cần mất công giải thích nữa, điều muốn trao đổi ở đây là sự dối trá, lừa lọc của đội cò mới đang lên án, còn mg cứ làm đúng chức năng của mình là tạo cơ hội bên mua và bên bán đến ddC với nhau thì k cod gì phải bàn cả
Vấn đề làm đúng bản chất thì ko có ăn, làm láo thì mới có thứ bỏ vào mồm. Xã hội nó mới biến tướng, méo mó, lệch lạc.

Dxttb

Xe tải
Trộm cắp, đĩ điếm, buôn hàng cấm.. cũng lấy lý do nuôi vợ con thì xh loạn ah cụ.

eterniti

Xe điện

Dxttb

Xe tải
Cụ chắc phải đạo đức lắm
Phía trên đã có cụ làm nghề cò đất lâu năm, đã liệt kê ra chục mánh khóe thực chiến của cụ ấy, và cuối cùng vẫn quay xe vì thấy cái nghề nó bạc.