Các lỗi thường gặp của Corolla Aka Altis!!!

lmtuan

Xe tăng
Có cụ nào thử mua đồ ở ngoài rồi mang vào hãng bảo dưỡng chưa ạ? Em thấy rẻ hơn cũng được kha khá đấy chứ ạ :)

zin3_cau

Xe tải
Có cụ nào thử mua đồ ở ngoài rồi mang vào hãng bảo dưỡng chưa ạ? Em thấy rẻ hơn cũng được kha khá đấy chứ ạ :)
đg nhiên rẻ hơn, nhưng chẳng thằng hãng nào tự tạy đổ bớt cơm trong bát của nó đi cả cụ ạ :)

fordfiesta

Xe tải
cái đó không phải là lỗi đâu cụ

Gia_Khanh

Xe điện
Thớt này trôi lâu quá. Chắc do cụ chủ chuyển sang Kia rồi nên ko ai ngó :D Các cụ cho e hỏi tí, cái đầu CD Pioneer theo xe Altis 2011 của e hôm nọ tự nhiên sau khi rửa xe xong đi về nó cứ nhảy liên tục giữa các chế độ với nhau: CD - FM1 - FM2 - AM - USB rồi lại quay vòng lại, mỗi thứ nó dừng lại khoảng 30 giây xong lại nhảy sang chế độ khác như thế, mỗi lần nhảy nó kêu tít 1 cái. Đến hôm sau thì nó lại bình thường, ko hiểu có bị lỗi gì ko các cụ nhỉ, hay do trc e lắp cam lùi nối với cái màn kẹp gương giữa nên nó động chạm gì vào điện chăng !

ducleminh

Xe điện
Cụ nào đã có Altis RS cho hỏi con này khác với con 2.0 những gì?

Luu Lehong

Xe container
Thớt này trôi lâu quá. Chắc do cụ chủ chuyển sang Kia rồi nên ko ai ngó :D Các cụ cho e hỏi tí, cái đầu CD Pioneer theo xe Altis 2011 của e hôm nọ tự nhiên sau khi rửa xe xong đi về nó cứ nhảy liên tục giữa các chế độ với nhau: CD - FM1 - FM2 - AM - USB rồi lại quay vòng lại, mỗi thứ nó dừng lại khoảng 30 giây xong lại nhảy sang chế độ khác như thế, mỗi lần nhảy nó kêu tít 1 cái. Đến hôm sau thì nó lại bình thường, ko hiểu có bị lỗi gì ko các cụ nhỉ, hay do trc e lắp cam lùi nối với cái màn kẹp gương giữa nên nó động chạm gì vào điện chăng !
Em khám theo suy diễn chứ chưa gặp thật, nhưng khả năng sau khi rửa xe, thợ dùng khăn ẩm lau nội thất gây chạm chập các phím chuyển nội bộ của đầu DVD thôi. Tốt nhất bác nên dùng máy sấy tóc mà thổi cho khô nhé!

Gia_Khanh

Xe điện
Em khám theo suy diễn chứ chưa gặp thật, nhưng khả năng sau khi rửa xe, thợ dùng khăn ẩm lau nội thất gây chạm chập các phím chuyển nội bộ của đầu DVD thôi. Tốt nhất bác nên dùng máy sấy tóc mà thổi cho khô nhé!
Vâng, có lẽ thế vì e rửa ở chỗ Sonax Việt Dũng, thợ làm kỹ quá, đợi mà sốt cả ruột :D

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ, em chạy Altis liên doanh 2010. Hiện đã chạy 1.5 vạn km. Về các lỗi thường gặp, em CHẢ THẤY CÓ LỖI GÌ!!! Chả lẽ xe nó lại ngon thế?
Hay là em gặp may chứ em thấy nhiều cụ lập thớt kêu ca về đủ loại xe. Vì vậy, kính các cụ vào cho ý kiến và kể chuyện về lỗi nhỏ và lớn của Corolla 1.8 Aka Altis (tại Việt nam).
Xe em đã độ đuôi gió, lắp DVD 2 din, lắp đầu thu kỹ thuật số, còn lại chả làm gì nữa vì chưa co nhu cầu.
Altis có cái mẹ gì đâu mà chả lành, chả có cái gì gọi lài ọp sừn cả, toàn quay tay nên làm sao mà chả lành

Luu Lehong

Xe container
Altis có cái mẹ gì đâu mà chả lành, chả có cái gì gọi lài ọp sừn cả, toàn quay tay nên làm sao mà chả lành
Chắc bác chưa đi hay chưa thấy altis, chứ theo bác có những cái gì quay tay hả bác? Cửa kính? Gương? Ngoại trừ còn vô lăng thì xe nào chả phải quay tay? hay bác đi xe tên lửa :D

phuongtv_76

Xe container
Chắc bác chưa đi hay chưa thấy altis, chứ theo bác có những cái gì quay tay hả bác? Cửa kính? Gương? Ngoại trừ còn vô lăng thì xe nào chả phải quay tay? hay bác đi xe tên lửa :D
Cụ ấy xấu hổ ko dám nói cụ:D

Luu Lehong

Xe container
Thế bản 2.0 có màn hình DVD + Cam lùi không vậy cụ?
Gấu nhà cháu quan tâm mỗi 2 cái này :D
DVD thì có chứ cam lùi thì không!
2.0 đây: http://www.toyotavn.com.vn/products/views/49#
2.0 RS đây: http://www.toyotavn.com.vn/products/views/70#
Bác đã là xe tăng, chinh chiến dọc ngang OF từ 4/2009 rồi mà có mỗi cái việc vào trang Web của Toyota để xem chi tiết cũng ko làm, còn ngồi dưới gốc sung vậy sao :D

ducleminh

Xe điện
Ý chắc là cụ ấy so với Mec hay BMW thì chắc thế thật (thiếu nhiều ọp về an toàn và vận hành)

ducleminh

Xe điện
DVD thì có chứ cam lùi thì không!
2.0 đây: http://www.toyotavn.com.vn/products/views/49#
2.0 RS đây: http://www.toyotavn.com.vn/products/views/70#
Bác đã là xe tăng, chinh chiến dọc ngang OF từ 4/2009 rồi mà có mỗi cái việc vào trang Web của Toyota để xem chi tiết cũng ko làm, còn ngồi dưới gốc sung vậy sao :D
Cụ thông cảm, trên iOS tính năng của bản 2.0 nền đen xì lại hơi mập mờ khó hiểu nên mới hỏi các cụ có kinh nghiệm.

Suzz

Xe điện
Xe em 2003 lúc đi thỉnh thoảng nó kêu hút hút rất nhỏ gần tay lái mà chịu ko biết kêu ở đâu, kiểm tra phanh với bánh không phát hiện j, kêu trong khoang lái các bác ạ

tomtom_GB

Xe tải
Em đã từng sở hữu Altis 2010 2.0V (form cũ) và 2008 1.8 AT thì nhận thấy mọi thứ đều ổn duy chỉ cái ba-đờ- sốc đằng trước là không được chắc chắn lắm. Đại loại cứ đâm hơi mạnh tí là rụng. Cái này bắt cố định vào khung bằng nhựa. Nếu không nhầm khoảng 6-8 chỗ đinh hàn bằng nhựa. Nếu gãy thì gắn keo 1 thời gian lại bung. Không biết có cụ nào giống em không ạ?

Bóng Chày

Xe lừa
Cơ bản xe LD của Toy bớt nhiều phụ kiện so với nguyên gốc tại Nhật để giảm chi phí (tất nhiên vẫn phải đảm bảo điều kiện an toàn). Vì vậy, các bề mặt táp lô, góc chữ A hay cánh cửa chạy lâu lâu sẽ sỉnh ra các tiếng kêu lẹt ket, lọt cọt, .... không sao đâu bác ạ.
Trường hợp kêu tại các hệ thống chuyển động thì sẽ nghe rõ và bác sẽ cảm nhận tay lái ngay. Trường hợp đó phải khẩn trương đưa vào hãng kiểm tra ngay.
Xe em 2003 lúc đi thỉnh thoảng nó kêu hút hút rất nhỏ gần tay lái mà chịu ko biết kêu ở đâu, kiểm tra phanh với bánh không phát hiện j, kêu trong khoang lái các bác ạ
Em đã từng sở hữu Altis 2010 2.0V (form cũ) và 2008 1.8 AT thì nhận thấy mọi thứ đều ổn duy chỉ cái ba-đờ- sốc đằng trước là không được chắc chắn lắm. Đại loại cứ đâm hơi mạnh tí là rụng. Cái này bắt cố định vào khung bằng nhựa. Nếu không nhầm khoảng 6-8 chỗ đinh hàn bằng nhựa. Nếu gãy thì gắn keo 1 thời gian lại bung. Không biết có cụ nào giống em không ạ?