[Funland] Các cụ uống rượu nào?

vkthang

Xe container
Với em uống rượu xong mà hôm sau tỉnh táo , không đau đầu , không thấy người li bì mệt mỏi thì là Ok rồi cụ ạ . E không chê rượu tây hay rượu nhà máy . Nhưng cụ nào chê rượu ta thì nên có cái thông số rõ ràng thì các cụ ở đây mới phục . Trong đây khá nhiều các cụ là uống rượu nguồn gốc từ quê .
Và cái vụ tích tụ Methanol các cụ cứ lờ lớ lơ là sao .
Vâng nói là tích tụ metanol thì cụ sẽ vặn vẹo câu chữ nên em sai. Nói không đúng.

Khi hấp thu lượng Methanol vào máu sẽ chuyển hóa thành các độc chất có gốc acid, sự tích tụ độc chất này dẫn đến máu bị nhiễm acid, khiến cho các tế bào trong cơ thể không thể sử dụng oxy.

.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Vâng nói là tích tụ metanol thì cụ sẽ vặn vẹo câu chữ nên em sai. Nói không đúng.

Khi hấp thu lượng Methanol vào máu sẽ chuyển hóa thành các độc chất có gốc acid, sự tích tụ độc chất này dẫn đến máu bị nhiễm acid, khiến cho các tế bào trong cơ thể không thể sử dụng oxy.

.
Với lượng cho phép thì cơ thể sẽ có cơ chế để đào thải nó ra cụ ạ .Còn quá ngưỡng như bài cụ đưa thì nó là ngộ độc rồi . Vào viện nằm thôi

hiepnongdan1988

Xe buýt
Thế là theo cụ không có kết quả test là không có độc tố, rượu cứ không đau đầu, không khát nước là cụ thấy chuẩn cụ tự chúng minh rõ ràng được, nhỉ? =))=))=))
Trước khi có bằng chứng buộc tội thì ta ko có tội, theo em cụ nên xét nghiệm cả cơm bún miến phở nước uống hàng ngày luôn xem đạt chuẩn ko, kiểm tra các thứ diệt khuẩn ơ nhà Cụ có an toàn ko.. Nếu tâm lo lắng theo em cụ ko nên uống rượu, hoặc uống loại cụ tin, ăn loại cụ tin, còn Cụ nói để ng khác tin thì hơi khó.. Vì họ vẫn tin cái mà họ muốn tin hihi.. Cá nhân em thấy mấy cái món nước ngọt bò húc với bim bim snack còn hại hơn ấy ạ

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ nên xem lại quan điểm chê hay nêu vấn đề cụ ạ, em chỉ nói là rượu truyền thống Việt chưng cất thủ công không loại bỏ được độc tố, thì cụ lại bảo chê. Nếu bỏ qua việc test thì tiêu chuẩn đúng như cụ nói. Bất chấp đi mà. Kệ :))
Có mấy ai uống rượu ngay sau khi chưng cất đâu trừ mấy ông nghiện ....
Còn rượu nhà máy thì rất lâu rồi e không thấy người quen em có ai uống cả . Trước đây ra hàng thì hay có vodka Hà Nội hay sang hơn thì Vodka Cá Sấu .

xukthal

Xe lăn

fadco

Xe container
Với em uống rượu xong mà hôm sau tỉnh táo , không đau đầu , không thấy người li bì mệt mỏi thì là Ok rồi cụ ạ . E không chê rượu tây hay rượu nhà máy . Nhưng cụ nào chê rượu ta thì nên có cái thông số rõ ràng thì các cụ ở đây mới phục . Trong đây khá nhiều các cụ là uống rượu nguồn gốc từ quê .
Và cái vụ tích tụ Methanol các cụ cứ lờ lớ lơ là sao .
Diệu quê tự nấu ko có bất cứ phương pháp chưng cất tách ủ nào được kiểm định là hàm lượng độc tố trong ngưỡng an toàn, còn uống gì thì tùy sở thích từng người thôi, bàn luận để các cụ có thêm góc nhìn đa chiều về diệu quê tự nấu thôi:)

Long Vehicle.

Xe tải
Ô thế quá chuẩn, diệu nhà máy muốn ra thị trường phải đi kiểm nghiệm theo lô, mỗi lần test mất mấy củ, ko an toàn bố bảo ông nhà máy dám bán ra thị trường, diệu tự nấu nốc lắm cứ loanh quanh 60 nhìn biết ngay:)))
Cụ cứ băng băng ấy nhỉ.
Mấy câu chuyện r nhà máy rồi r khử bằng máy nó cũng ko mới mẻ gì mà chúng em ko biết. Mấy ông 60 trông đã tã mà cụ nói ấy nếu do uống thì r rởm rẻ tiền thị trg nó ko thiếu ợ.
Quê nhà em và nhiều vùng quê còn nguyên nx cụ 80 quắc thước vẫn ngày đôi cút cụ nhé.
Em xuân xanh ngoài 5 chục, ngày ít 100-200, ngày nhiều nửa lít, sẵn sàng thì chạy thi bơi với cụ đây. Thi cả pháo nếu cụ ưng ợ,
:)

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Diệu quê tự nấu ko có bất cứ phương pháp chưng cất tách ủ nào được kiểm định là hàm lượng độc tố trong ngưỡng an toàn, còn uống gì thì tùy sở thích từng người thôi, bàn luận để các cụ có thêm góc nhìn đa chiều về diệu quê tự nấu thôi:)
Tối nay chắc cụ lại làm vài chén rồi nên cứ Rượu .. Thành hết diệu

greenbanana

Xe buýt
Rượu lên men thì ko tạo ra methanol à cụ?
đúng rồi, dùng enzyme (men) thì chỉ thủy phân tinh bột (trọng gạo, khoai sắn, lúa mạch..) thành glucose rồi glucose sinh ra ethanol (cũng dùng men). Không sinh ra methanol.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ cứ băng băng ấy nhỉ.
Mấy câu chuyện r nhà máy rồi r khử bằng máy nó cũng ko mới mẻ gì mà chúng em ko biết. Mấy ông 60 trông đã tã mà cụ nói ấy nếu do uống thì r rởm rẻ tiền thị trg nó ko thiếu ợ.
Quê nhà em và nhiều vùng quê còn nguyên nx cụ 80 quắc thước vẫn ngày đôi cút cụ nhé.
Em xuân xanh ngoài 5 chục, ngày ít 100-200, ngày nhiều nửa lít, sẵn sàng thì chạy thi bơi với cụ đây. Thi cả pháo nếu cụ ưng ợ,
Trước có thớt thi tiền , giờ lại thi bơi vs pháo cơ ạ . E hóng làm trọng tài .
Chỗ nhà e dân kinh tế cũng toàn người khá nhưng lại toàn uống rượu quê mới đểu chứ .

fadco

Xe container
Cụ cứ băng băng ấy nhỉ.
Úi chệu, em.làm gì có sức mà thi, thi chém gió thì em hầu cụ:))), cụ thích diệu quê tự nấu thì cứ uống thôi, nhưng mà cái gì ăn uống vào mồm cũng nên tìm hiểu, cụ nhề:)))

xukthal

Xe lăn
đúng rồi, dùng enzyme (men) thì chỉ thủy phân tinh bột (trọng gạo, khoai sắn, lúa mạch..) thành glucose rồi glucose sinh ra ethanol (cũng dùng men). Không sinh ra methanol.
Giống kiểu ủ Nếp cẩm đúng ko cụ?

fadco

Xe container
Trước có thớt thi tiền , giờ lại thi bơi vs pháo cơ ạ . E hóng làm trọng tài .
Chỗ nhà e dân kinh tế cũng toàn người khá nhưng lại toàn uống rượu quê mới đểu chứ .
Có tiền với thích uống diệu quê nó ko liên quan gì cụ ạ, uống diệu gì do sở thích cá nhân thôi!

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Rượu pha chế có màu là không ham, chỉ rượu trắng đã thẩm định kĩ. Đã rượu màu là em uống rượu Tây hịn, còn rượu ngâm có màu cũng không khoái do dễ say và phải uống theo chủ đích của chủ ngâm rượu (nhiều khi không hợp khẩu vị)
Em nếu uống thích rượu trắng hơn rượu ngâm.

Long Vehicle.

Xe tải
Úi chệu, em.làm gì có sức mà thi, thi chém gió thì em hầu cụ:))), cụ thích diệu quê tự nấu thì cứ uống thôi, nhưng mà cái gì ăn uống vào mồm cũng nên tìm hiểu, cụ nhề:)))
Vầng, cảm ơn cụ quan tâm sk dân r quê chúng em ợ :D
Cũng chúc cụ khoẻ mạnh ngon miệng với sự yên tâm tìm hiểu của mình,
:))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Có tiền với thích uống diệu quê nó ko liên quan gì cụ ạ, uống diệu gì do sở thích cá nhân thôi!
Thấy cụ bảo ở comment này nên e giật mình ! Tây nó nát rượu thì nhìn cũng dẹo lắm cụ ạ . Chắc bên nó thì ko có rượu tự nấu rồi