Các cụ tư vấn mua trả góp 35 năm Vincity Gia Lâm

Michael J

Xe điện
Cụ này em thấy thớt nào liên quan đến vincity cụ cũng cmt rất nhiệt tình và phần lớn là tiêu cực.
Cụ gọi sale tư vấn là "cò" một cách rất miệt thị
Cụ phán Vincity chả ra cái gì, sẽ thất bại như thế nào
Cụ gọi những người đang mua vincity là gà bị lùa vào chuồng
Cụ có thể nhìn mọi việc dưới góc độ khác đi được ko ạ? Những gì tiêu cực mà cụ đang nhìn thấy đang che mờ hết lý trí của cụ rồi đấy ạ
Ai chả biết Vincity đắt, phải qua cầu nguy hiểm, tắc đường cmn. Ai chả biết vin cũng đầy phốt ra chứ chả phải hoàn hảo gì.
Nhưng cụ nghĩ tích cực lên đi, Vincity mà hoàn thành thì sẽ thay đổi bộ mặt của HN, của SG như thế nào. Chả nhẽ cứ đời đời đồng ruộng mênh mông mới là phát triển sao, rồi tấp nập ở nội đô để vừa chen chúc vừa lộn xộn.
À, thì chỉ là cung cấp thông tin. Một góc nhìn CÓ DẪN CHỨNG. không bla blo như ai nói khơi khơi tích với cực, tiêu với cục mà ko có phân tích, dẫn chứng.
Còn nói mặt được nhiều quá rồi thì ai nói nữa làm gì.
Giá trên trời mà chất lượng dưới đất thì có tiếng nói phản biện là tốt cho khách chứ mợ.
Dân chủ nó luôn có tiếng nói hai chiều.
Thay đổi bộ mặt thì ai phản đối mợ đâu???
Có điều ko thằng này làm thì thằng khác làm, chứ một mình thằng nào làm được đấy chắc???
Như mợ ko thằng này đón thì thằng khác đưa, ko thì đã ế cmn. Ko thằng này làm mợ thì thằng khác nó làm, chả nhẽ mợ tự mình làm mãi:))
(Đã tránh dùng từ hót thay cho từ đón)

Michael J

Xe điện

smallbrother

Xe buýt
Cụ nào thừa xiền mua 1 căn chăn cỏ non thì được chứ giá đã 3x, vay 35 năm có trả được nợ thì cộng dồn cả lãi NH lại giá đã thành 4x, 5x thậm chí là 6x nếu có khủng hoảng và nhận lại đc căn hộ cũ nát sau bao năm sử dụng ở ngoại ô, thiện tai thiện tai :D

Michael J

Xe điện
Cụ nào thừa xiền mua 1 căn chăn cỏ non thì được chứ giá đã 3x, vay 35 năm có trả được nợ thì cộng dồn cả lãi NH lại giá đã thành 4x, 5x thậm chí là 6x nếu có khủng hoảng và nhận lại đc căn hộ cũ nát sau bao năm sử dụng ở ngoại ô, thiện tai thiện tai :D
Cứ nghĩ đến cỏ non của cụ lại muốn làm căn sờ tu đi ô trong Vờ Sờ Ti tranh thủ Vờ Sờ luôn:)):)):))

Void Ray

Xe hơi
Cụ này em thấy thớt nào liên quan đến vincity cụ cũng cmt rất nhiệt tình và phần lớn là tiêu cực.
Cụ gọi sale tư vấn là "cò" một cách rất miệt thị
Cụ phán Vincity chả ra cái gì, sẽ thất bại như thế nào
Cụ gọi những người đang mua vincity là gà bị lùa vào chuồng
Cụ có thể nhìn mọi việc dưới góc độ khác đi được ko ạ? Những gì tiêu cực mà cụ đang nhìn thấy đang che mờ hết lý trí của cụ rồi đấy ạ
Ai chả biết Vincity đắt, phải qua cầu nguy hiểm, tắc đường cmn. Ai chả biết vin cũng đầy phốt ra chứ chả phải hoàn hảo gì.
Nhưng cụ nghĩ tích cực lên đi, Vincity mà hoàn thành thì sẽ thay đổi bộ mặt của HN, của SG như thế nào. Chả nhẽ cứ đời đời đồng ruộng mênh mông mới là phát triển sao, rồi tấp nập ở nội đô để vừa chen chúc vừa lộn xộn.
Làm đẹp cho Hn vậy sao Vin ko từ thiện xây nhà bán giá chỉ vừa đủ vốn để tăng tốc lấp đầy những khu như này, sao sale như mợ ko huy động hết họ hàng bán hết nhà cửa hiện có lấy tiền mua nhà Vincity thế. Mà lại bảo người khác bỏ cả đống tiền ra mua như kiểu từ thiện với lý do làm đẹp cho Hn, giống các seeder bphone ngày xưa bảo mua hàng là yêu nước quá.

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Có điều ko thằng này làm thì thằng khác làm, chứ một mình thằng nào làm được đấy chắc???
Như mợ ko thằng này đón thì thằng khác đưa, ko thì đã ế cmn. Ko thằng này làm mợ thì thằng khác nó làm, chả nhẽ mợ tự mình làm mãi:))
Cụ đuối lý rồi hay sao mà phải lộng ngôn như vậy? Hạ bệ người khác xuống thì cụ cũng ko có lý hơn tý nào đâu

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Làm đẹp cho Hn vậy sao Vin ko từ thiện xây nhà bán giá chỉ vừa đủ vốn để tăng tốc lấp đầy những khu như này, sao sale như mợ ko huy động hết họ hàng bán hết nhà cửa hiện có lấy tiền mua nhà Vincity thế. Mà lại bảo người khác bỏ cả đống tiền ra mua như kiểu từ thiện với lý do làm đẹp cho Hn, giống các seeder bphone ngày xưa bảo mua hàng là yêu nước quá.
Cụ có mua Vincity ko?
Còn em thì hiện không bán Vincity cụ nhé.
Đừng nói kiểu sao Vincity đẹp thế tốt thế thì em ko huy động cả hàng xóm bạn bè mua Vincity đi cho rồi, còn phải lên đây ké miếng kiếm khách làm gì cho khổ. 8,000 sale, bán cho trăm người thân kiểu gì Vincity chả bán hết abc, blah, blah được ko?

Chả có dự án nào đẹp hết 100% cả, nó có phù hợp với nhu cầu của khách hay ko mới quan trọng. Thế bạn bè em làm tận Đông Anh, Hà Đông, em cũng phải cố bắt nó mua Vincity để ngày ngày lội 15-20km hít bụi thành phố à? Người thân em mua nhà cho cả nhà 5 người ở mà chen chúc nhau trong cái nhà 30m2 của Vincity thì ổn chắc.

Michael J

Xe điện
Cụ nói mới nhớ bọn oắt mê két tin bô bô nào là "mua hàng của nó là yêu nước":)), "mua Vờ Sờ Ti là ủng hộ Gia Lâm phát triển" :))thế cmn ko mua là ko ủng hộ à?:))
Phân tích cái chưa được thì bị bảo là ném đá. Bọn md:)).
Mình phân tích thì tịt cmn mồn. Nếu phản đối thì lí lẽ có đấy, vào phản biện.:))
Đây gu học cứ nói chung chung, chả có tí gì lý lẽ.:))
93 tuổi chưa phải là già nhỉ cụ:))

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Trải rồi thì nhắc lại cho khách người ta nhớ, giúp ngta ko quên. Mợ nhớ rồi trải rồi thì kệ cmm. Hê hê
Năm 2012 em có mới 19 tuổi, mũi vắt còn chưa sạch, em còn biết nữa là các cụ mợ già đời ở đây.
Cụ nói 5 năm nữa khủng hoảng kinh tế là cái chắc.
Em thưa cụ mất niềm tin cũng là một nguyên nhân tạo nên khủng hoảng đó cụ
Em không suy đoán ý kiến của cụ là đúng hay sai.
Nhưng em biết chắc một điều là nếu 90 triệu người VN tin vào cái điều cụ nói thì chắc chắn sẽ khủng hoảng, ko phải 5 năm nữa, mà chỉ 1 năm nữa thôi.

Michael J

Xe điện
Cụ đuối lý rồi hay sao mà phải lộng ngôn như vậy? Hạ bệ người khác xuống thì cụ cũng ko có lý hơn tý nào đâu
Mợ cứ vào phản biện lý lẽ của khách bình thường. Welcome.>:D<
Còn ko ai cần mợ dạy nói phải thế này thế kia:))
Hãy xem lại còm của mình trước đi.:))
Mợ chắc còn trẻ, 93 hử? Vậy thì còn bé con lắm.:-*

Michael J

Xe điện
Năm 2012 em có mới 19 tuổi, mũi vắt còn chưa sạch, em còn biết nữa là các cụ mợ già đời ở đây.
Nhưng em biết chắc một điều là nếu 90 triệu người VN tin vào cái điều cụ nói thì chắc chắn sẽ khủng hoảng, ko phải 5 năm nữa, mà chỉ 1 năm nữa thôi.
Học trường nào vậy em? (Bé còn ít tuổi nhiều lắm).
Triết học với 4 quy luật.
Kinh tế học với sự phát triển chắc học năm nhất nên quên hết rồi.
Nếu chỉ vì cái phản biện của một vài cụ trên này mà e bảo là nguyên nhân sinh ra khủng hoảng thì hơi kinh đấy. Nếu thế các cụ lại phục mình quá.
Ps: còn cái trò vu khống này trên đây có 2,3 thành phần bú sữa Vượn ngoài e ra.

nganvitga

Xe tăng
Cháu sợ sau 35 năm trả hết nợ thì nhà nó hỏng phải phá bỏ để xây mới. Xong mỗi cụ mua nhà lại phải mua lại cái nhà mình và tiếp tục trả trong 35 năm nữa thế là từ đời mình đến đời cháu nội vẫn chưa có nhà, vẫn của anh Bank hehe

Michael J

Xe điện
90 triệu thì hơi nhiều, ít nhất trừ mợ ra, và trừ cả họ nhà mợ ra....đâu được 90, mợ cứ đi phân tích, phản biện thoải mái.
Nếu có lý lẽ, có học thì tốt. Còn nói về Quy hoạch mà mấy từ chuyên môn còn ko rõ thì nên nói sang cái khác. Ví dụ như kền kền ăn xác thối...

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cứ vào phản biện lý lẽ của khách bình thường. Welcome.>:D<
Còn ko ai cần mợ dạy nói phải thế này thế kia:))
Hãy xem lại còm của mình trước đi.:))
Mợ chắc còn trẻ, 93 hử? Vậy thì còn bé con lắm.:-*
Confirmation bias cụ đã nghe đến thuật ngữ này chưa?
Cụ chỉ tin, chỉ nghe và tìm kiếm những thông tin củng cố cho niềm tin, giả thiết của chính cụ
Sáng ra đọc vnexpres thấy tin vincity tiêu thụ 2000 căn thì cụ tự nghĩ làm màu, đắt lòi ra, ế có ma mua
chiều vào otofun thấy mấy các cụ mợ khác kêu vincity giá đắt thì cụ cũng tự thấy đắc ý với suy nghĩ của mình
Đi qua Vincity thấy nó vừa xa vừa bụi, đồng không mông quạnh lại tự vỗ đùi cho là mình đúng
Giữa đêm lại cãi nhau với một con bé sale sinh 93 vắt mũi chưa sạch, tự thấy nó đuối lý cụ lại càng khẳng định cụ không sai
Chúc mừng cụ, Chúc mừng cụ, Chúc mừng cụ
Lời hay thì phải nói 3 lần. Cụ cứ vui với suy nghĩ của mình như vậy đi nhé

Michael J

Xe điện
Confirmation bias cụ đã nghe đến thuật ngữ này chưa?
Cụ chỉ tin, chỉ nghe và tìm kiếm những thông tin củng cố cho niềm tin, giả thiết của chính cụ
Sáng ra đọc vnexpres thấy tin vincity tiêu thụ 2000 căn thì cụ tự nghĩ làm màu, đắt lòi ra, ế có ma mua
chiều vào otofun thấy mấy các cụ mợ khác kêu vincity giá đắt thì cụ cũng tự thấy đắc ý với suy nghĩ của mình
Đi qua Vincity thấy nó vừa xa vừa bụi, đồng không mông quạnh lại tự vỗ đùi cho là mình đúng
Giữa đêm lại cãi nhau với một con bé sale sinh 93 vắt mũi chưa sạch, tự thấy nó đuối lý cụ lại càng khẳng định cụ không sai
Chúc mừng cụ, Chúc mừng cụ, Chúc mừng cụ
Lời hay thì phải nói 3 lần. Cụ cứ vui với suy nghĩ của mình như vậy đi nhé
Đấy là bé đang tự phun ra lời và bảo đó là lời các cụ trên này. Bé tự sướng à?
Hãy phân tích: mặt trái cũng được, mặt phải cũng ok.
Còn cái thọt ngữ của bé các cụ ko quan tâm đâu.
Cái kiểu sính ngoại nửa vời các cụ ko quan tâm đâu.
Nói lại là: TẬP TRUNG VÀO THÔNG TIN, MẶT ĐƯỢC VÀ CHƯA ĐƯỢC. còn các cụ nghĩ gì ko đến lượt bé phán. Bé về nhà bé mà phán suy nghĩ bọn trong nhà bé.

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Lại cãi nhau nữa à :D

Theo em thì Hành Lanh 1,4m ko phải lỗi của Cụ Vượng, mà lỗi của thằng xây trước đó, THM định nhờ ơn mua móc của cụ Vượng để đẩy hàng, nhưng CHUYỆN AI NGỜ...
Thế cụ cần phải tìm hiểu kỹ hơn rồi ạ. Khu Đờ Cạp đó đầu tiên là của Vượn đấy ạ, sau chuyển cho THM. THM tiếp quản tất tần tật mọi cái của V ạ. Nói chung cụ vào trang fb của cư dân Đờ Cạp thì sẽ nhiều thông tin ạ

quoctuan.dxmb

Xe hơi
Thế cụ cần phải tìm hiểu kỹ hơn rồi ạ. Khu Đờ Cạp đó đầu tiên là của Vượn đấy ạ, sau chuyển cho THM. THM tiếp quản tất tần tật mọi cái của V ạ. Nói chung cụ vào trang fb của cư dân Đờ Cạp thì sẽ nhiều thông tin ạ
Nói thẳng ra thì THM là vật tế thần, là con tốt thí :D