Các cụ tư vấn mua trả góp 35 năm Vincity Gia Lâm

quoctuan.dxmb

Xe hơi
Chiều nay, mình tranh thủ về sớm, một phần là hứa với con là chiều bố sẽ đón hai đứa, lý do nữa do biết mình là “chuyên gia bất động sản” ( trend của Minh Trần) nên đứa em mình đang làm công nhân bên KCN của 1 tập đoàn ở BN nhờ cafe để tư vấn.
Chuyện xung quanh câu hỏi: “ Với mức lương 10tr/tháng. Em có nên mua nhà không?”
Mình đoán ngay là ông em định mua nhà ở đâu, chỗ anh em mình trả lời luôn là: “Mày điên à, dừng ngay”.
Lý do:
- 2vc vừa cưới, đang có 50tr làm vốn. Vay 2 bên nội ngoại được 100tr nữa. Vẫn thiếu 100tr nữa cho đủ vốn tự có ban đầu nếu muốn vay ngân hàng. Ok là vay được bạn bè, các nơi dc 100tr nữa nhưng sẽ phải luôn trong tình trạng là trả nợ bất cứ lúc nào, lo lắng suốt ngày. Thời gian đâu mà làm ăn với...sinh con đẻ cái và nhiều việc khác nữa.
- Lương công nhân tuổi nghề non, tầm 6 đến 7 triệu, cả 2 Vc khoảng 12-13tr, tiền sinh hoạt phí, thuê nhà trọ các kiểu gần như không dư dả gì nhiều. Nếu đẻ con xong, một trong hai đứa phải nghỉ làm hai đến ba tháng. Mấy khu công nghiệp đó, thì không có chuyện nghỉ thai sản này nọ đâu. Nên coi như gánh nặng gồng lên một mình ông bố.
- Vợ chú đẻ xong, bắt buộc vợ phải đi làm để cùng chồng lo cho con, cứ cho là trc mắt ko phải trả nợ ngân hàng đi nhưng tiền vay bạn bè phải trả. Rồi công việc họ hàng 2 bên, tiền bỉm sửa, thuốc men cho con, rồi đi làm thì đứa con quăng đâu? Xin thưa, nhà trẻ tư nhân gần đó, giá rẻ, cứ vậy quăng vào.
Anh chỉ nói thế thôi, chú tự nghĩ. Đừng để cả đời gánh nặng phải mua cái nhà, bạn bè rủ đi đâu cũng ko dám đi, lấy vợ muốn sinh con mà không dám, làm cái gì cũng ngay ngáy lo... Hàng trăm khoản chi tiêu 1 tháng, lương ba cọc ba đồng lại mua thêm cái dây thòng lọng để buộc nữa thì bao giờ mới phất lên được.
Haizz, tuổi trẻ đã một lần dại dột, sống trong KCN, dễ cô đơn, tối đi làm về rồi lại rảnh rỗi, phòng trọ san sát nhau, nên cặp kè rồi ăn nằm với nhau để mang bầu, phải cưới sớm. Đã một lần kinh nghiệm rồi mà vẫn suy nghĩ sốc nổi quá, tin mấy lời quảng cáo. Hãy phấn đấu làm ăn, thuê nhà cũng được, tiền dấy tranh thủ học thêm các kỹ năng, học hành nâng cao kiến thức và tay nghề. Sau này có nghề, có vốn thì phất lên là mấy.
Nghe anh...

luu3

Xe buýt
Trên đây nhiều thằng tay nhanh hơn não cứ bô bô cái mồm mà đầu thì rỗng tếch , nản

phí trả nợ trước hạn như sau: trong thời gian ưu đãi từ bây giờ đến 30/8/2020 là miễn phí
Từ 1-9/2020 - 30/10/2012 là 1%/số tiền trả trước hạn
Từ 1/11/2020 đến 30/10/2023 là 0,5%/số tiền trả trước hạn
sau 30/10/2023 là miễn phí trả trước hạn
Từ đây bạn có thể tính ra số tiền bạn bị phạt nhé. nó rất ít chứ không vỡ mồm đâu

caocudo

Xe máy
phí trả nợ trước hạn như sau: trong thời gian ưu đãi từ bây giờ đến 30/8/2020 là miễn phí
Từ 1-9/2020 - 30/10/2012 là 1%/số tiền trả trước hạn
Từ 1/11/2020 đến 30/10/2023 là 0,5%/số tiền trả trước hạn
sau 30/10/2023 là miễn phí trả trước hạn
Từ đây bạn có thể tính ra số tiền bạn bị phạt nhé. nó rất ít chứ không vỡ mồm đâu
Chính sách của Tech à cụ, đã 0% lại còn miễn phí trả trong th gian đầu luôn ạ?

Hư Không

Xe tăng
Hợp đồng cụ vay 20 năm, cụ lo được xiền, trả trước hạn, bank nó phạt cho vỡ mồm cụ nhá.
Cụ lại nhầm nhé, trả trươc trong vòng 2-3 năm đầu là phải trả 1,5-3% tuỳ bank phí trả trước hạn nhé, còn lại ko mất

Justforfuntoo

Xe container
Tiền méo có cứ bày đặt làm sang đi vay trả góp mua nhà đúng không? Hay thế nào? Đọc một hồi méo hiểu ý ngài là gì nữa?
Chuẩn tiền méo có còn bày đặt làm sang
Đặng xá bên cạnh giá có 1x
Times city trong nội thành giá 3x
Tiền méo có mà bày đặt làm sang mà bày đặt vay 35 năm mua cái nhà giữa đồng không mông quạnh với giá 3x ngang Times
Mà nói gì thì nói, vay 30 năm hay 300 năm thì cái vấn đề ở đây là có đáng bỏ ra 3x để mua cái nhà giá 1x mà vì bày đặt làm sang phải bỏ ra 3x để mua danh hão không

Sắn phệ

Xe buýt
Cụ ít xèng thì vào Đặng Xá mà ở, có vài trăm thôi, lại đc ở luôn, thích giống Vin thì vào ecopark
Ecopark nó đỉnh rồi. Vị trí tương đương Vin gia lâm. Sạch sẽ rồi chứ Vin mua giờ cũng phải 5 năm nữa may ra mới ở được. Em kết ecopark hơn.

Michael J

Xe điện
Chiều nay, mình tranh thủ về sớm, một phần là hứa với con là chiều bố sẽ đón hai đứa, lý do nữa do biết mình là “chuyên gia bất động sản” ( trend của Minh Trần) nên đứa em mình đang làm công nhân bên KCN của 1 tập đoàn ở BN nhờ cafe để tư vấn.
Chuyện xung quanh câu hỏi: “ Với mức lương 10tr/tháng. Em có nên mua nhà không?”
Mình đoán ngay là ông em định mua nhà ở đâu, chỗ anh em mình trả lời luôn là: “Mày điên à, dừng ngay”.
Lý do:
- 2vc vừa cưới, đang có 50tr làm vốn. Vay 2 bên nội ngoại được 100tr nữa. Vẫn thiếu 100tr nữa cho đủ vốn tự có ban đầu nếu muốn vay ngân hàng. Ok là vay được bạn bè, các nơi dc 100tr nữa nhưng sẽ phải luôn trong tình trạng là trả nợ bất cứ lúc nào, lo lắng suốt ngày. Thời gian đâu mà làm ăn với...sinh con đẻ cái và nhiều việc khác nữa.
- Lương công nhân tuổi nghề non, tầm 6 đến 7 triệu, cả 2 Vc khoảng 12-13tr, tiền sinh hoạt phí, thuê nhà trọ các kiểu gần như không dư dả gì nhiều. Nếu đẻ con xong, một trong hai đứa phải nghỉ làm hai đến ba tháng. Mấy khu công nghiệp đó, thì không có chuyện nghỉ thai sản này nọ đâu. Nên coi như gánh nặng gồng lên một mình ông bố.
- Vợ chú đẻ xong, bắt buộc vợ phải đi làm để cùng chồng lo cho con, cứ cho là trc mắt ko phải trả nợ ngân hàng đi nhưng tiền vay bạn bè phải trả. Rồi công việc họ hàng 2 bên, tiền bỉm sửa, thuốc men cho con, rồi đi làm thì đứa con quăng đâu? Xin thưa, nhà trẻ tư nhân gần đó, giá rẻ, cứ vậy quăng vào.
Anh chỉ nói thế thôi, chú tự nghĩ. Đừng để cả đời gánh nặng phải mua cái nhà, bạn bè rủ đi đâu cũng ko dám đi, lấy vợ muốn sinh con mà không dám, làm cái gì cũng ngay ngáy lo... Hàng trăm khoản chi tiêu 1 tháng, lương ba cọc ba đồng lại mua thêm cái dây thòng lọng để buộc nữa thì bao giờ mới phất lên được.
Haizz, tuổi trẻ đã một lần dại dột, sống trong KCN, dễ cô đơn, tối đi làm về rồi lại rảnh rỗi, phòng trọ san sát nhau, nên cặp kè rồi ăn nằm với nhau để mang bầu, phải cưới sớm. Đã một lần kinh nghiệm rồi mà vẫn suy nghĩ sốc nổi quá, tin mấy lời quảng cáo. Hãy phấn đấu làm ăn, thuê nhà cũng được, tiền dấy tranh thủ học thêm các kỹ năng, học hành nâng cao kiến thức và tay nghề. Sau này có nghề, có vốn thì phất lên là mấy.
Nghe anh...

Nói thế này thì nó chả đóng page này lại :)).
Thánh cò cũng ko cãi được, mà thâm tâm cò cũng nghĩ như cụ, nhưng vì miếng cơm hoa hồng đành tư vấn lệch tâm;;)

Michael J

Xe điện
Có nghĩa là cụ sợ Tech phá sản rồi thu nhà của cụ ah. Em chưa hiểu ý cụ lắm.
Lãi xuất lấy làm mốc là của Tech phải ko cụ? Vậy tech nó ko huy động được vốn thì nó phải tăng lãi xuất đầu vào thì khách phải làm sao?

quoctuan.dxmb

Xe hơi
Thực ra bài toán lãi suất không phải là vấn đề chính, về cơ bản thì Tếch và Vim là họ hàng, cùng 1 dây, thế nên rút kinh nghiệm vụ THM, mua nhà thì giấy tờ pháp lý với Ngân hàng nên rõ ràng và show ra, chứ đừng nói mồm, đợi cư dân biểu tình rồi 2 ông mới ký đại vài cái văn bản để show cho dân xem

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Nên mua cụ ạ - nếu vc làm công chức hoặc làm cố định k nay đây mai đó
Cái nhà 1 tỷ trả có 300t làm 3 đợt
Mỗi tháng trả k đáng mấy ạ

quoctuan.dxmb

Xe hơi
Tại Vin GL ngoài Tech còn cón VCB, BIDV, TPbank, MB, Vietinbank nữa nhé. LS và chính sách là như nhau. Bác có thiện cảm với ai thì làm với ngân hàng đó. Không bắt buộc phải vay của Tech
Thế nên mình mới nói lãi suất ko quan trọng, quan trọng là cái bảo lãnh tiến độ xây dựng ấy

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Có cho vay 350 năm thì giá vẫn là 3x tr/m2, đắt lòi kèn :D

yu999

Đi bộ
Tech làm cái microsite để cụ ước tính đây: https://vincity.techcombank.com.vn/

Em cũng vay gói này nhưng ko có suy nghĩ là vay cả 35 năm đâu cụ, vì đang ít tuổi cần vốn làm ăn nên ko muốn xuống tiền cục, vậy nên mới vay. Mục tiêu là làm ăn suôn sẻ thì em tất toán sớm cho đỡ bị tính phí.

Michael J

Xe điện
Đúng rồi. LS sau ngày 30/8/2020 là bằng LS huy động 12 tháng + biên độ 3,5%. Trên lý thuyết thì Tẹch nó tăng ls huy động lên 15%/năm thì khách hàng vỡ mồm. Nhưng cụ nghĩ xem Tech nó có làm thế không. khi mà BIDV, VCB, TPbank chỉ huy động xoay quanh 7%/năm và cho vay 11%/năm
Khi khó khăn, phá sản thì chả có gì ko thể

kit kor

Xe máy
Vin thì nó biểu tình bằng oto chứ éo chơi kiểu băng rôn bình thường đâu cụ. Mới ở trển xuống thì gõ tìm kiếm vs từ khóa "THM" trên of cụ nhé :))
Theo em thì Hành Lanh 1,4m ko phải lỗi của Cụ Vượng, mà lỗi của thằng xây trước đó, THM định nhờ ơn mua móc của cụ Vượng để đẩy hàng, nhưng CHUYỆN AI NGỜ...

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cập nhật từ đầu cầu Times City ạ.