Các cụ tư vấn mua trả góp 35 năm Vincity Gia Lâm

dexom

Xe Cứu Trợ
Tự nhiên thành con nợ 35 năm đi cày cho chúng nó thế là hết đời!

ina

Xe Cứu Trợ
Nói chung là không nên vay quá bán. 20 hay 30 cũng chỉ là thời gian, quan trọng hơn là SỐ TIỀN PHẢI TRẢ.
Dạ vâng. Nhân lên rồi cộng với số tiền trả ngay là biết mà cụ. :)

haivanphe

Xe container
Cân nhắc xem hạ tầng khu vực có đáp ứng nổi nhu cầu của một số lượng lớn cư dân được nhồi nhét vào như thế không. Tầm mua chung cư trả góp ở VinCity thì chắc ko đủ cho con học Vinshool với đi khám bệnh ở Vinmec đâu. Cần xem là xung quanh có trường công, có bệnh viện công không. A Vượng nhồi dân, phá vỡ hạ tầng khu vực là có tiếng rồi. Hết sức cẩn thận.

Em vừa đưa vào bảng tính, nếu mua căn hộ 2 tỷ, trả trước 30% là 600 triệu, còn vay 70% là 1,400 tỷ. tính với lãi xuất 12%/năm thì sau 35 năm tổng số tiền trả cho ngân hàng cả lãi và gốc là 4,347 tỷ. Em nhường cụ dưới ợ.
Một tháng trả (trung bình) 7 triệu thì em thuê mịa nó cái chung cư gần trường con học cho xong.

boy_spott

Xe điện
Với 7000 sale họ lôi hết tiền người thân bạn bè ra đấy

Minhbeboi

Xe buýt
35 năm, chung cư thì thôi cụ ạ.

BHoa

Xe tải
Chắc cứ thích hoành thì mới muốn dính vào A Vin trả góp 35 năm chứ. Vừa xa, vừa đắt chứ bổ béo éo gì. Muốn rẻ, lại gần thì cứ Thanh con nhà Nhà bà Thản cho nó lành. Mỗi tội éo được cái tiếng ha oai bằng cơ :))
Muốn bon chen tí cụ

haivanphe

Xe container
Những vấn đề các cụ mua nhà của Vin cần ghi nhớ:

1. Nhà thật sẽ không như nhà mẫu, sẽ phải bỏ kha khá tiền để sửa chữa, trang trí lại cho hợp ý
2. Giá nhà Vin chưa bao giờ tăng giá nên lướt sóng là hỏng
3. Số lượng cư dân một tòa và toàn khu sẽ rất đông, chỉ phù hợp với những người thích sự náo động.
4. Cò vạc của Vin rất khéo, đánh vào tâm lý khách hàng rất giỏi. Nhưng yên tâm đi, hàng nhiều lắm, không hết được đâu, đừng nghe lời cò.

Ngoài ra, theo em thì chưa nên mua vào thời điểm này, chờ đến sang năm, nhỡ đâu mua căn hộ Vin lại được voucher mua xe Vinfast thì sao, :D :D :D. Cơ mà nếu em còn có nhu cầu mua nhà Vin nữa thì em sẽ chờ đến khi có nhà rồi thì xuống tiền cũng chẳng muộn (em chả muốn treo băng rôn đâu)

Chỉnh sửa cuối:

omerta77

Xe điện
Cụ nào biết thử tính xem liệu tiền lãi phải trả có = tiền thuê nhà + tiền lãi gửi ngân hàng không? Loanh quanh mang tiếng mua nhà lại như đi thuê nhà thì mệt

Forza Azzurri

Xe điện
Đặt mua căn hộ của cái DA này sẽ được cảm thấy mình trở thành người sinh.
Cảm giác làm người sinh như ở DA GM (Goldmark City),... rất khác lạ, những người không trong cuộc rất khó có thể tưởng tượng ra.
May ra vào trang phây của các mợ đang sống và đấu tranh của GM mới có thể tìm hiểu phần nào. Hãy cố hàng ngày xem ti vi để thấm nhuần dần về "Cuộc sống đẳng cấp", "Cuộc sống đế vượng",...
"Sin ga bo" giữa lòng ruột hà lội.
Các bác không mua đừng GATO nữa!
Cái cảm giác "người sinh" này là dư lào vậy cụ? Em đọc mà ko hiểu gì luôn :-o
Em đọc cái bình luận của cụ cứ giống giống cái anh qua qua cà phê ấy ạ :D

BHoa

Xe tải
Công nhận các bác nhiệt tình phân tích thật
Em chỉ thấy kinh doanh BDS là khách hàng luôn thua vin về lợi ích. Ai chấp nhận thì mua, ai thấy thiệt thì đừng. Tính toán thế nào thì mỗi cá nhân phải tự làm thôi
Nếu sẵn tiền trả hết nhắm mua để ở thì ok cụ nhỉ

Booong

Xe tăng
Cụ ơi, cụ xóa comment này giúp em được không, cụ cứ bóc thế này thì phá hết công sức đội sale của bọn em. Đội ơn cụ.
:)
Những vấn đề các cụ mua nhà của Vin cần ghi nhớ:

1. Nhà thật sẽ không như nhà mẫu, sẽ phải bỏ kha khá tiền để sửa chữa, trang trí lại cho hợp ý
2. Giá nhà VS chưa bao giờ tăng giá nên lướt sóng là hỏng
3. Số lượng cư dân một tòa và toàn khu sẽ rất đông, chỉ phù hợp với những người thích sự náo động.
4. Cò vạc của Vin rất khéo, đánh vào tâm lý khách hàng rất giỏi. Nhưng yên tâm đi, hàng nhiều lắm, không hết được đâu, đừng nghe lời cò.

Ngoài ra, theo em thì chưa nên mua vào thời điểm này, chờ đến sang năm, nhỡ đâu mua căn hộ Vin lại được voucher mua xe Vinfast thì sao, :D :D :D. Cơ mà nếu em còn có nhu cầu mua nhà Vin nữa thì em sẽ chờ đến khi có nhà rồi thì xuống tiền cũng chẳng muộn (em chả muốn treo băng rôn đâu)