Các cụ tư vấn mua trả góp 35 năm Vincity Gia Lâm

BHoa

Xe tải
Những vấn đề các cụ mua nhà của Vin cần ghi nhớ:

1. Nhà thật sẽ không như nhà mẫu, sẽ phải bỏ kha khá tiền để sửa chữa, trang trí lại cho hợp ý
2. Giá nhà VS chưa bao giờ tăng giá nên lướt sóng là hỏng
3. Số lượng cư dân một tòa và toàn khu sẽ rất đông, chỉ phù hợp với những người thích sự náo động.
4. Cò vạc của Vin rất khéo, đánh vào tâm lý khách hàng rất giỏi. Nhưng yên tâm đi, hàng nhiều lắm, không hết được đâu, đừng nghe lời cò.

Ngoài ra, theo em thì chưa nên mua vào thời điểm này, chờ đến sang năm, nhỡ đâu mua căn hộ Vin lại được voucher mua xe Vinfast thì sao, :D :D :D. Cơ mà nếu em còn có nhu cầu mua nhà Vin nữa thì em sẽ chờ đến khi có nhà rồi thì xuống tiền cũng chẳng muộn (em chả muốn treo băng rôn đâu)
Ôi nghe quả xe Vinfast mới nhớ nhận cùng thời điểm cụ ạ

humer

Xe điện

Em vừa đưa vào bảng tính, nếu mua căn hộ 2 tỷ, trả trước 30% là 600 triệu, còn vay 70% là 1,400 tỷ. tính với lãi xuất 12%/năm thì sau 35 năm tổng số tiền trả cho ngân hàng cả lãi và gốc là 4,347 tỷ. Em nhường cụ dưới ợ.
cụ cho em xin file excel này với

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cân nhắc xem hạ tầng khu vực có đáp ứng nổi nhu cầu của một số lượng lớn cư dân được nhồi nhét vào như thế không. Tầm mua chung cư trả góp ở VinCity thì chắc ko đủ cho con học Vinshool với đi khám bệnh ở Vinmec đâu. Cần xem là xung quanh có trường công, có bệnh viện công không. A Vượng nhồi dân, phá vỡ hạ tầng khu vực là có tiếng rồi. Hết sức cẩn thận.
Mua nhà ở đấy không học trường VIN, không mua Vinmart, không sử dụng hệ sinh thái VIN thì làm gì có lựa chọn khác hả cụ.

haivanphe

Xe container
Mua nhà ở đấy không học trường VIN, không mua Vinmart, không sử dụng hệ sinh thái VIN thì làm gì có lựa chọn khác hả cụ.
Thế mới phải tính xem tiền làm ra có đủ tiền trả ngân hàng, tiền đi học của con, tiền vào bệnh viện hay không ạ. Ở khu Times bây giờ nhiều nhà cho con ra ngoài học sau khi Vinschool tăng học phí.

BHoa

Xe tải
Thế mới phải tính xem tiền làm ra có đủ tiền trả ngân hàng, tiền đi học của con, tiền vào bệnh viện hay không ạ. Ở khu Times bây giờ nhiều nhà cho con ra ngoài học sau khi Vinschool tăng học phí.
Học trường tư thì căng lắm

coolpix8700

Xe ngựa
Mắc bệnh đọc báo nghe đài rồi cụ
Em chẳng đọc báo, mà chỉ đọc trong cái ọp này thôi,
Ọp này xứng đáng là cái XH VN thu nhỏ rồi, việc gì phải đi đâu mà đọc?
Mà nghe đài hay đọc báo rồi tin thì chắc chỉ còn duy nhất mỗi lựa chọn chỗ mợ đang định chọn!

Mời mợ: https://www.otofun.net/threads/ngay-dau-ket-noi-ha-tang-goldmark-va-vinaconex7-cung-chim.1336955/

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, cụ xóa comment này giúp em được không, cụ cứ bóc thế này thì phá hết công sức đội sale của bọn em. Đội ơn cụ.
:)
Hehe nhắn đội sale : chọn nghề tử tế mà làm các em ơi :D

BHoa

Xe tải
Vâng, nếu nhà 2 đứa con, học hệ tiêu chuẩn không thôi thì một tháng cũng tròm trèm nộp cho a V 20 củ rồi, cũng chả nhẹ gì đâu.
Giáo dục mà vặt khiếp thếchắc y tế còn choáng nữa

phuongmit

Xe cút kít
Nhất tội nhì nợ :)) ở trong ngôi nhà với tâm thế và suy nghĩ luôn luôn trong tình trạng phải trả nợ thì 3,5 năm đã mệt lắm rồi đằng này 35 năm e chả chơi. Cầm tiền đi thuê cho nhanh lại nhẹ đầu để làm việc khác

thichlanhic

Đi bộ
Vâng nếu có hạ tầng tốt vào trung tâm thì đỡ lo
Hạ tầng kết nối với trung tâm thì chưa thấy cửa sáng cụ à. Em chưa hiểu từ Vin GL có mở thêm đường kết nối với vành đai 3 và vào trung tâm hay không chứ nếu như vẫn sd mỗi cái đường đang từ Ecopark để vào trung tâm và lên VĐ3 thì tèo, bây giờ cuối tuần mà cụ đi thử từ Ecopark đến đèn xanh đỏ chỗ VĐ3 đến là kinh dị

haivanphe

Xe container
Thằng khác thì băng rôn khắp nơi nhưng Vin chưa thấy dân biểu tình
Trong Ba Son tuần vừa rồi cũng căng băng rôn ạ. Cơ mà công an ập đến ngay và truyền thông chặn hết. Người giàu cũng khóc là chuyện có thật.