[Funland] Các cụ trải lòng cùng em!

Hai_75

Xe điện
Cần nhất là khỏe mạnh, không ốm đau bệnh tật gì, vẫn muốn làm việc kiếm tiền thì cụ ăn lương khô một thời gian rồi lại tìm công việc mới.
Chúc cụ thành công!

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Cánh cửa này đóng lại sẽ là cơ hội cho cánh cửa khác mở ra. Bước ngoặt này biết đâu sẽ giúp cụ tốt hơn. Cố lên cụ. Em cũng mới nhận được đánh giá công việc năm vừa rồi, cống hiến rất nhiều nhưng kết quả lại chẳng được ghi nhận, cũng đang chán đây ạ

Bobbo

Xe điện
Cánh cửa này đóng lại sẽ là cơ hội cho cánh cửa khác mở ra. Bước ngoặt này biết đâu sẽ giúp cụ tốt hơn. Cố lên cụ. Em cũng mới nhận được đánh giá công việc năm vừa rồi, cống hiến rất nhiều nhưng kết quả lại chẳng được ghi nhận, cũng đang chán đây ạ
Chán thế chú Đ?

Grandtouring

Xe điện
Vững tâm lên cụ.
Em đang trong hoàn cảnh bi đát nhất cuộc đời (em dám chắc thế) mà em cũng bình tâm được rồi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em có cậu bạn trước cũng làm tập đoàn tư nhân. Cậu này dc cử đi Brasil công tác, khổ là chưa đi nước ngoài bao giờ nên háo hức còn ăn uống liên hoan...ăn chưa xong thì nhận dt bảo mai kg phải đi nữa! Cả nhà nó chả biết nói gì để động viên luôn :))
Xong, khoảng mấy tháng sau, buổi sáng đang trên đường đi làm thì sếp gọi bảo "mày kg phải đến công ty nữa đâu, cứ ở nhà rồi kế toán với nhân sự sẽ tổng kết, trả lương còn lại...nghỉ việc từ hôm nay"
Nói chung kg hiểu nổi luôn! Công ty này làm về kính, em kg tiện nêu tên :D
Làm thuê thế khộ.
Thôi chịu khó startup đi cccm :))

vanquang

Xe tải
Cánh này đóng có cánh khác mở, cụ đừng buồn nhé. Hẳn cụ lãnh đạo 1 cty nào đc cấp trên cho out, chả sao cả. Ngày mai luôn sáng. Băngd tuổi cụ e mới xin đc việc
Quái sao cụ biết tuổi cụ ấy nhỉ. Có khi ngoài 40 rồi ấy chớ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ khóc đi cho nhẹ lòng hôm nay, nghỉ ngơi tĩnh tâm ít thời gian tìm công việc khác, biết đâu lại hay hơn!

Bị cho nghỉ việc bất ngờ như cụ kể cũng sốc, nhưng không sốc và đau bằng thằng em xã hội của em, chuyện là:
- Thằng này trước toàn làm cho nước ngoài, nó giỏi thật, anh em toàn tếu nói là nó nằm trong top sao thi đấu giải ngoại hạng Anh, còn mấy anh em thì toàn đá sân phủi! Cách đây hơn 10 năm nó cũng đã giúp một ông giầu nhất trong nhóm vực công ty của ông ấy từ chỗ chuẩn bị phá sản sang làm ăn phát đạt
- Trước khi có dịch Covid, thằng này đang làm giám đốc cho một công ty nước ngoài, lương (chưa tính thưởng) khoảng 7000 US$ NET thì lại được ông kia rủ rê về để tái cấu trúc công ty của ông ấy phát nữa để cổ phần hoá, lên sàn, rồi liên doanh, liên kết với nước ngoài
- Thằng này vui vẻ về vì cũng chán đi làm thuê, cũng muốn góp vốn để được làm cái của mình, nên chấp nhận ban đầu nhận lương 3000 US$ và góp vào đợt 1 là 500 triệu
- Dịch Covid bùng phát, thằng em tự nguyện làm việc không nhận lương, lăn lộn cùng ông kia điều chỉnh, xoay sở để công ty đứng vững và chuyển đổi thích ứng với điều kiện có dịch bệnh, công ty lại có lợi nhuận cho dù ko bằng trước
- Khi công ty đã tạm thời ổn định trong tình hình mới, thằng em đề xuất với ông kia xin làm việc từ nhà 1 tháng (vẫn không nhận lương) để tĩnh tâm điều chỉnh lại kế hoạch cải tổ sao cho phù hợp với tình hình dịch bệnh sẽ kéo dài đến hết năm 2025, ông kia OK!
- Hết 1 tháng thằng em hẹn ông kia để quay lại công ty trình bầy xong kế hoạch sửa đổi thì ông kia bảo thôi cậu cứ nghỉ đi, còn 500 triệu sẽ thu xếp gửi lại sau

Quá đau và sốc, bọn em cũng sốc và bất ngờ vì không ngờ ông kia phũ thế! Ấy thế mà đến giờ sau hơn 1 năm ku em kia lại đâu vào đấy rồi và quan trọng là nó đang làm cho chính nó! Cho nên cụ cứ bình tâm đi rồi đâu sẽ vào đó!
Nhóm của cụ kiểu j mà nảy ra thằng chủ bựa thế?
Góp vốn cty kiểu j mà thic là nhận, ko thic trả lại ngay đc. Chắc toàn thỏa thuận mồm rồi.

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Em còn về cơm bưng nước dót cho vợ con 2 năm nay, hoàn toàn sống nhờ vợ mờ em vẫn lạc quan, đời vẫn tươi, e mới mở sang món tư vấn nông nghiệp thông minh, và nại thấy đời sắp tươi nhưng sắp là bao giờ thì chửa biết.
Mình đứng yên một lúc rùi mình bước vài bước có sao đâu cụ. Làm giai thì không yếu mềm mà phải chiến, chiến và chiến chớ!

Sakai Việt Nam

Xe điện
Năm 2007, sau khi lục túi ko mua nổi cho con hộp sữa to….em đành mua hộp sữa nhỏ, tiền thừa mua bao thuốc, hút hết trọng một đêm, sáng hôm sau quyết định bỏ việc hiện tại và dành 1 tháng để thất nghiệp lang thang có thời gian tĩnh lặng hoàn toàn để định hướng lại…và hiện tại em nghĩ đó là quyết định đúng nhất của em trong sự nghiệp. Đôi khi phải biết chấp nhận mất cái hiện tại thì mới có được tương lai, nếu ko Dũng cảm chấp nhận mất cái hiện tại thì sao biết được tương lai mình có gì…

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Chào cccm,
Hôm nay đối với em có lẽ là 1 ngày tồi tệ nhất trong năm. Công việc của em đột ngột có sự thay đổi lớn. Mà theo 1 chiều hướng rất tiêu cực. ko có thu nhập.
Em buồn và căng thẳng quá. Dẫu biết đó là quy luật của cuộc sống mình phải đối mặt. Nhưng cảm giác rất buồn và khó diễn tả :).
Còn hơn 1 tháng nữa là Tết rùi. Bất đắc dĩ thành kẻ thất nghiệp. Chiều nay lúc tan làm, vừa lái xe trên đường vừa khóc. Mình là 1 kẻ thất bại. Hihi. Trc đến nay luôn ảo tưởng mình thật mạnh mẽ, bao nhiêu giông bão gió táp cuộc đời mình chơi đc hết vậy mà giây phút này nhận ra bản thân mình có lúc đã mỏng manh yếu đuối đến vậy :). Xin phép bản thân gục ngã nốt ngày hnay thôi nhá
Tết này nhà em ko có Tết :)
Chuyện bình thường Cụ. Mất việc thì có gì đâu mà buồn. Đàn ông buồn nhất là để mình yếu đuối thôi! Cố lên Cụ!

O Muong Te

Xe điện
Chia sẻ cùng chủ thớt ạ, em có đứa em chiều hôm qua nhận quyết định thăng cấp nâng bậc, trưa nay hẹn anh em online chia vui thì sáng nay nhận quyết định thôi việc. Nhà xe đều đang trả góp chưa xong nữa cơ. Anh em chưng hửng ngán ngẩm luôn ấy.
Chỗ nào mà phũ thế cụ?

Bimmer

Xe điện
Ô thế là cụ bị lần đầu à

Lavender168

Xe buýt
Cụ cứ khóc đi cho nhẹ lòng hôm nay, nghỉ ngơi tĩnh tâm ít thời gian tìm công việc khác, biết đâu lại hay hơn!

Bị cho nghỉ việc bất ngờ như cụ kể cũng sốc, nhưng không sốc và đau bằng thằng em xã hội của em, chuyện là:
- Thằng này trước toàn làm cho nước ngoài, nó giỏi thật, anh em toàn tếu nói là nó nằm trong top sao thi đấu giải ngoại hạng Anh, còn mấy anh em thì toàn đá sân phủi! Cách đây hơn 10 năm nó cũng đã giúp một ông giầu nhất trong nhóm vực công ty của ông ấy từ chỗ chuẩn bị phá sản sang làm ăn phát đạt
- Trước khi có dịch Covid, thằng này đang làm giám đốc cho một công ty nước ngoài, lương (chưa tính thưởng) khoảng 7000 US$ NET thì lại được ông kia rủ rê về để tái cấu trúc công ty của ông ấy phát nữa để cổ phần hoá, lên sàn, rồi liên doanh, liên kết với nước ngoài
- Thằng này vui vẻ về vì cũng chán đi làm thuê, cũng muốn góp vốn để được làm cái của mình, nên chấp nhận ban đầu nhận lương 3000 US$ và góp vào đợt 1 là 500 triệu
- Dịch Covid bùng phát, thằng em tự nguyện làm việc không nhận lương, lăn lộn cùng ông kia điều chỉnh, xoay sở để công ty đứng vững và chuyển đổi thích ứng với điều kiện có dịch bệnh, công ty lại có lợi nhuận cho dù ko bằng trước
- Khi công ty đã tạm thời ổn định trong tình hình mới, thằng em đề xuất với ông kia xin làm việc từ nhà 1 tháng (vẫn không nhận lương) để tĩnh tâm điều chỉnh lại kế hoạch cải tổ sao cho phù hợp với tình hình dịch bệnh sẽ kéo dài đến hết năm 2025, ông kia OK!
- Hết 1 tháng thằng em hẹn ông kia để quay lại công ty trình bầy xong kế hoạch sửa đổi thì ông kia bảo thôi cậu cứ nghỉ đi, còn 500 triệu sẽ thu xếp gửi lại sau

Quá đau và sốc, bọn em cũng sốc và bất ngờ vì không ngờ ông kia phũ thế! Ấy thế mà đến giờ sau hơn 1 năm ku em kia lại đâu vào đấy rồi và quan trọng là nó đang làm cho chính nó! Cho nên cụ cứ bình tâm đi rồi đâu sẽ vào đó!
Ô hay góp vốn vào lời ăn, lỗ thì mình chịu mất, giờ làm ăn đc làm gì có chuyện trả đúng 500tr ? nghe câu chuyện trẻ con quá cụ ah, nhất là bạn kia cùng tham gia tái thiết cty chứ kg đơn thuần chỉ góp vốn chấp nhận may rủi.