[Funland] Các cụ trải lòng cùng em!

Ben BMS

Xe buýt
31/1 năm nay em chính thức nghỉ việc, với bao dự kiến, kế hoạch.
Một nhóm 5 người đã bắt tay vào việc đùng 1 cái dịch, người trẻ nhất trong 5 người bỏ cuộc chơi theo ông bà.

Giờ này em vẫn vật vờ nhưng k nản, chỉ thay đổi quan điểm sống sau sự cố đó.

Smile1102

Xe container
31/1 năm nay em chính thức nghỉ việc, với bao dự kiến, kế hoạch.
Một nhóm 5 người đã bắt tay vào việc đùng 1 cái dịch, người trẻ nhất trong 5 người bỏ cuộc chơi theo ông bà.

Giờ này em vẫn vật vờ nhưng k nản, chỉ thay đổi quan điểm sống sau sự cố đó.
Hic, nếu đối diện biến cố như vậy em thấy mọi ng thay đổi rất nhanh theo chiều hướng trân trọng cuộc sống và ít sân si hơn.

Taihoatu

Xe lăn
Thất nghiệp thì đã sao
Chơi hết năm đi rồi sang năm tính tiếp
Xét cho cùng thì giá trị bản thân mình mới đáng quý còn tiền bạc là phù du thoai, nhưng vẫn phải có xiền để tồn tại, he he

114hangbong

Xe cút kít
Chia sẻ cùng chủ thớt ạ, em có đứa em chiều hôm qua nhận quyết định thăng cấp nâng bậc, trưa nay hẹn anh em online chia vui thì sáng nay nhận quyết định thôi việc. Nhà xe đều đang trả góp chưa xong nữa cơ. Anh em chưng hửng ngán ngẩm luôn ấy.
Còn chưa buồn bằng cậu nhân viên của chồng em. Đang là lao động thời vụ giờ được tuyển vào chính thức. Phải nói là hàng trăm lao động thời vụ thì công ty chỉ hãn hữu lắm mới ký hợp đồng chính thức với vài người. Nó đi khao bạn bè lúc về gặp tai nạn ra đi luôn. Chưa kịp làm chính thức ngày nào.

Ba Ngơ

Xích lô
Để em phác thảo qua chân dung mợ chủ thớt xem có đúng không

28 tuổi
Sống quanh khu vực Ngã Tư Khổ
Quê hương của chị hai năm tấn
Bạn trai người miền nam
Hình thức dễ nhìn "ảnh chụp hoa nhưng lẫn hình trong gương, nhiều cụ OF đã lưu và thỉnh thoảng up lại"
Ngoài đi làm thì có nghề tay trái kinh doanh với bạn
Sếp là nữ tính khí thất thường, vui thì sống hết mình với nhân viên, buồn thì cũng chửi hết mình với nhân viên ;)
Tạm thời sơ sơ thế đã

boy_spott

Xe điện
Mở tk oánh Chứng đi mợ, khỏi lo thất nghiệp

Ben BMS

Xe buýt
Hic, nếu đối diện biến cố như vậy em thấy mọi ng thay đổi rất nhanh theo chiều hướng trân trọng cuộc sống và ít sân si hơn.
Vâng cụ, em sống về gia đình, về bản thân, vận động nhiều hơn, (sẽ) đi nhiều hơn.
Cá nhân em trong thời gian tới sẽ “xoay” theo hướng khác để gần với thiên nhiên hơn.
Dự án cũ của bọn em là SX các loại bánh từ nông sản Việt, bạn trẻ kia phụ trách R&D, cái khiến bọn em day dứt nhất là bạn ấy từ nước ngoài về để tham gia cùng, nếu không về … biết đâu…
Âu cũng là số mệnh…

pooka

Xe container
Cụ chủ thớt tạm giải lao 1 vài tuần, đi lê la các quán cà phê, tìm đến những người bạn nói chuyện với họ mỗi người 1 tiếng thôi. Em đảm bảo sẽ lại thấy có khối cánh cửa mới mở ra.

pain

Xe ba gác
Vâng cụ, em sống về gia đình, về bản thân, vận động nhiều hơn, (sẽ) đi nhiều hơn.
Cá nhân em trong thời gian tới sẽ “xoay” theo hướng khác để gần với thiên nhiên hơn.
Dự án cũ của bọn em là SX các loại bánh từ nông sản Việt, bạn trẻ kia phụ trách R&D, cái khiến bọn em day dứt nhất là bạn ấy từ nước ngoài về để tham gia cùng, nếu không về … biết đâu…
Âu cũng là số mệnh…
Đọc câu cuối của cụ mà em chùng xuống! Số mệnh!
Đúng vậy, đáng ngẫm quá!

Keep Moving

Xe buýt
Em chia sẻ với cụ/mợ. Cứ nghĩ "Toét mắt là tại hướng đình, cả làng toét mắt chứ mình ta đâu". Vui lên, việc chóa gì phải buồn ;)

Smile1102

Xe container
Âu cũng là số mệnh…
Em cũng tin có số mệnh cụ ạ :(

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Để em phác thảo qua chân dung mợ chủ thớt xem có đúng không

28 tuổi
Sống quanh khu vực Ngã Tư Khổ
Quê hương của chị hai năm tấn
Bạn trai người miền nam
Hình thức dễ nhìn "ảnh chụp hoa nhưng lẫn hình trong gương, nhiều cụ OF đã lưu và thỉnh thoảng up lại"
Ngoài đi làm thì có nghề tay trái kinh doanh với bạn
Sếp là nữ tính khí thất thường, vui thì sống hết mình với nhân viên, buồn thì cũng chửi hết mình với nhân viên ;)
Tạm thời sơ sơ thế đã
Cụ như thám tử.

changbietgi

Xe tải
Em cũng tin có số mệnh cụ ạ :(
Có số thật đấy ạ. Con người sống hôm nay, ngày mai có thể chết mà không được báo trước. Vậy thôi cứ sống hết mình. Mất việc tạm thời cũng chỉ là một bước ngoặt để người ta rẽ sang con đường khác. Còn người là còn của.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm,
Hôm nay đối với em có lẽ là 1 ngày tồi tệ nhất trong năm. Công việc của em đột ngột có sự thay đổi lớn. Mà theo 1 chiều hướng rất tiêu cực. ko có thu nhập.
Em buồn và căng thẳng quá. Dẫu biết đó là quy luật của cuộc sống mình phải đối mặt. Nhưng cảm giác rất buồn và khó diễn tả :).
Còn hơn 1 tháng nữa là Tết rùi. Bất đắc dĩ thành kẻ thất nghiệp. Chiều nay lúc tan làm, vừa lái xe trên đường vừa khóc. Mình là 1 kẻ thất bại. Hihi. Trc đến nay luôn ảo tưởng mình thật mạnh mẽ, bao nhiêu giông bão gió táp cuộc đời mình chơi đc hết vậy mà giây phút này nhận ra bản thân mình có lúc đã mỏng manh yếu đuối đến vậy :). Xin phép bản thân gục ngã nốt ngày hnay thôi nhá
Tết này nhà em ko có Tết :)
Tối về đăng ký mấy gian hàng trên Lazada, Shopee và trở thành giám đốc công ty. Đời còn dài và gái còn nhiều.

changbietgi

Xe tải
Đọc câu cuối của cụ mà em chùng xuống! Số mệnh!
Đúng vậy, đáng ngẫm quá!
Vầng, vậy nên em trộm nghĩ cứ có thời gian rảnh là anh em tụ họp ở quán mộc tồn, lai rai vừa phải không say quá, vừa thư giãn vừa giải đen cho cuộc sống cực kỳ hiệu quả. Không cần tự khắt khe với bản thân.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Tối về đăng ký mấy gian hàng trên Lazada, Shopee và trở thành giám đốc công ty. Đời còn dài và gái còn nhiều.
Chủ thớt là nữ cụ ạ. Theo tìm hiểu của các cụ trên là vầy.

PCI for car

Xe tăng
Còn chưa buồn bằng cậu nhân viên của chồng em. Đang là lao động thời vụ giờ được tuyển vào chính thức. Phải nói là hàng trăm lao động thời vụ thì công ty chỉ hãn hữu lắm mới ký hợp đồng chính thức với vài người. Nó đi khao bạn bè lúc về gặp tai nạn ra đi luôn. Chưa kịp làm chính thức ngày nào.
Dạ, người mất thì vậy coi như xong, người ở lại mới thấy vất vả ạ. Bạn em nó còn nhà còn xe đang trả góp trong ngân hàng, kể ra cũng thấy tội lắm ạ.