[Funland] Các cụ trải lòng cùng em!

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Tầm này sống sót không bệnh tật đã là quá may mắn rồi ! Làm thì làm không làm thì nghỉ chứ có gì đâu !

Húp sụp sụp

Xe điện
Nếu vẫn cần làm việc thì bỏ cái nick đi cho đỡ xúi!

VuQuybn

Xe buýt
Để em phác thảo qua chân dung mợ chủ thớt xem có đúng không

28 tuổi
Sống quanh khu vực Ngã Tư Khổ
Quê hương của chị hai năm tấn
Bạn trai người miền nam
Hình thức dễ nhìn "ảnh chụp hoa nhưng lẫn hình trong gương, nhiều cụ OF đã lưu và thỉnh thoảng up lại"
Ngoài đi làm thì có nghề tay trái kinh doanh với bạn
Sếp là nữ tính khí thất thường, vui thì sống hết mình với nhân viên, buồn thì cũng chửi hết mình với nhân viên ;)
Tạm thời sơ sơ thế đã
Lão nhớ dai nhỉ.
Em từng được nhận bàn giao trong vòng 2 tiếng đồng hồ. Vì sếp cho chị đồng nghiệp của em nghỉ, với lý do “không phù hợp với công việc”. Và bà chị ấy sau 1 tháng bị shock h đã mở cửa hàng riêng, tự làm chủ luôn. Lấy bảo hiểm thất nghiệp, ăn chơi mấy tháng cho khuây khoả, ra tết các cty tuyển dụng nhiều lắm, mợ đừng lo. Anh hùng k thiếu đất dụng võ. P/s: đi shopping k có bạn thì ới em nha. :D
Vẫn cty Sơn ở BN hả mợ. Vậy thì time đâu mà sọp Bing.

Trang Nguyen

Xe điện

28 tuổi
Bạn trai người miền nam
Hình thức dễ nhìn "ảnh chụp hoa nhưng lẫn hình trong gương, nhiều cụ OF đã lưu và thỉnh thoảng up lại"
Sếp là nữ tính khí thất thường, vui thì sống hết mình với nhân viên, buồn thì cũng chửi hết mình với nhân viên ;)
Tạm thời sơ sơ thế đã
Những gì đã lọt vào đầu cụ thì cứ ở yên đó hay sao 8-x 8-x 8-x

jazzzzz

Xe lăn

28 tuổi
Bạn trai người miền nam
Tạm thời sơ sơ thế đã
Đọc còm của cụ, ngó cái nick xong thấy hoang mang.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Dạ không mợ ạ, làm nhà nước thì đuổi khó lắm, cho ngồi chơi xơi nước là cùng thôi chứ sao đuổi được, nhất là lực lượng vũ trang nữa thì...an tâm ^^ bạn kia làm tập đoàn tư nhân có niêm yết ạ.
Dễ đoán phết.

hoang.nguyen

Xe tải
Chào cccm,
Hôm nay đối với em có lẽ là 1 ngày tồi tệ nhất trong năm. Công việc của em đột ngột có sự thay đổi lớn. Mà theo 1 chiều hướng rất tiêu cực. ko có thu nhập.
Em buồn và căng thẳng quá. Dẫu biết đó là quy luật của cuộc sống mình phải đối mặt. Nhưng cảm giác rất buồn và khó diễn tả :).
Còn hơn 1 tháng nữa là Tết rùi. Bất đắc dĩ thành kẻ thất nghiệp. Chiều nay lúc tan làm, vừa lái xe trên đường vừa khóc. Mình là 1 kẻ thất bại. Hihi. Trc đến nay luôn ảo tưởng mình thật mạnh mẽ, bao nhiêu giông bão gió táp cuộc đời mình chơi đc hết vậy mà giây phút này nhận ra bản thân mình có lúc đã mỏng manh yếu đuối đến vậy :). Xin phép bản thân gục ngã nốt ngày hnay thôi nhá
Tết này nhà em ko có Tết :)
Đồng cảm với cụ. Cụ thất nghiệp mà vẫn lái xe 4 bánh thì vẫn tươm hơn rất nhiều các anh em cụ mợ trên cõi of và xã hội. Lúc đang ung dung thì mình ảo tưởng. Sống trên mây mà không nghĩ đến lúc không còn được như thế nữa. Tết nhất mình vẫn phải ăn thôi cụ. Đón xuân mà. Sang năm thì tính tiếp. Xã hội giờ không lo đói chỉ là cuộc sống mình nó như nào thôi cụ

Gừng

Xì hơi lốp
Chào cccm,
Hôm nay đối với em có lẽ là 1 ngày tồi tệ nhất trong năm. Công việc của em đột ngột có sự thay đổi lớn. Mà theo 1 chiều hướng rất tiêu cực. ko có thu nhập.
Em buồn và căng thẳng quá. Dẫu biết đó là quy luật của cuộc sống mình phải đối mặt. Nhưng cảm giác rất buồn và khó diễn tả :).
Còn hơn 1 tháng nữa là Tết rùi. Bất đắc dĩ thành kẻ thất nghiệp. Chiều nay lúc tan làm, vừa lái xe trên đường vừa khóc. Mình là 1 kẻ thất bại. Hihi. Trc đến nay luôn ảo tưởng mình thật mạnh mẽ, bao nhiêu giông bão gió táp cuộc đời mình chơi đc hết vậy mà giây phút này nhận ra bản thân mình có lúc đã mỏng manh yếu đuối đến vậy :). Xin phép bản thân gục ngã nốt ngày hnay thôi nhá

cụ đừng buồn

e lần đầu thất nghiệp cũng sốc lắm, sau quen đi

h e đang làm bên cty liên doanh malaisya, thích thì mở app chạy Grab, buồn hay mệt thì nghỉ

cũng vui vẻ

Ba Ngơ

Xích lô

Ba Ngơ

Xích lô

nosay

Xe hơi
Nghĩ tích cực lên cụ, Cụ là đang lái xe trên đường, bao giờ Cụ phải đạp xe trên đường thì mới phải buồn. Chúc Cụ như tái ông thất mã
Sẽ có các cụ tiếp tục: bao giờ cụ phải đi bộ... bao giờ cụ phải đi dép lê...bao giờ cụ phải đi chân đất...bao giờ cụ đi đất bị toác chân...
Em fun tý cho đỡ buồn!

changbietgi

Xe tải
Em từng được nhận bàn giao trong vòng 2 tiếng đồng hồ. Vì sếp cho chị đồng nghiệp của em nghỉ, với lý do “không phù hợp với công việc”. Và bà chị ấy sau 1 tháng bị shock h đã mở cửa hàng riêng, tự làm chủ luôn. Lấy bảo hiểm thất nghiệp, ăn chơi mấy tháng cho khuây khoả, ra tết các cty tuyển dụng nhiều lắm, mợ đừng lo. Anh hùng k thiếu đất dụng võ. P/s: đi shopping k có bạn thì ới em nha. :D
Trong lúc chờ đợi cơ hội thì rủ nhau đi shop à cơ.

Dan du an

Xe ba gác
Em nghĩ là mợ nên mới khóc, các cụ tránh ra để em an ủi mợ ấy. Cố lên mợ ạ. Mợ nghe tạm bài này cho nó đỡ
Em nghĩ cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra mà

GoogleForward

Xe hơi
Chào cccm,
Rất cảm thông với cụ vì cũng cuối năm rồi, lại dịch dã nữa. E đoán cụ shock vì không nghĩ việc này đến với mình, nhất là vào thời điểm này và chắc cụ cũng là key của công ty? Nhưng cứ coi đây chỉ là thử thách thôi rồi sẽ vượt qua mạnh mẽ hơn. E được cái toàn chủ động nghỉ việc, hihi.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Duc_Quang

Xe buýt
Cụ ngồi trên ghế xe là ngon rồi, tưởng cụ đang đạp hoặc ngồi trên yên xe. Mà việc gì lại cho nghỉ đột ngột thế. Cụ có ký hợp đồng không? Theo hợp đồng thời hạn báo trước khi sa thải là bao lâu?

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Sông có khúc người có lúc, cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra. Mạnh mẽ lên cụ

robertlang8282

Xe tải
Cuộc đời ai cũng trải qua những lúc khó khăn. Nhưng đúng là cánh cửa này đóng lại thì sẽ có cánh cửa rộng hơn mở ra.
Cụ sau này đi làm lại nên tìm 1 nguồn thu nhập thụ động khác để tránh đưa mình vào tình huống như vừa rồi nếu mất việc.
Người vui vẻ tự tại nhất là người có nhiều lựa chọn cụ ạ

vanquang

Xe tải
E thấy bài của mợ ấy năm ngoái bảo mới 2 mấy thôi. Rồi thấy các cụ lại bảo thớt mợ này...
Cụ làm cháu lại phải lội lại các còm, hoá ra cụ này là nữ, còn rất là trẻ, năng động: nhà có, xe có...vân vân và mây mây. Còn nhiều cơ hội cho cụ ấy. Hà lội (nội) thiếu gì việc.