[Funland] Các cụ ofer có nóng nảy khi tham gia giao thông không?

Fan gentra

Xe điện
Cụ đọc em còm gì không thế? Sợ mất tiền mà đi dạng háng giữa các làn à? Mà em về tỉnh thấy đi cũng hững hờ y như vậy, ai vội kemeno, đường ông ông cứ đi.
còm của cụ [Đi đường HN mà gặp các ông biển tỉnh lên, đi lững thững giữa các làn, bò ra, còi cũng khồn xi nhê gì kể cũng ức chế. ] họ chẳng đi giữa làn đường thì đi như thế nào cụ ?? =)) =)) =)) =)) cụ phải nói làđi dạng háng giữa 2 lànđường nhá?? emđi cũng nhiều nơi nhưng người hn cũng dạng chửi bới nhất nhì cả nướcđấy ...trừ các cụ F1,F2 ...HN

QD092000

Xe điện
công nhận cụ chuẩn, em bảo thằng nhóc nhà em (mẹ đưa đi học sáng- em đón về chiều) là con đi sớm 15p, phòng trừ tắc đg. k bao giờ đc vội, luôn chấp hành các loại quy định (mẹ nó là chúa hay cắt cúp vi phạm luật các loại)
Các cụ may có đứa con dễ bảo, dễ tuân thủ thì cũng mừng cho cc.
Tuy nhiên vội nghĩ mọi đứa đều dễ bảo thì cc đơn giản là làm bố ảo hay chưa trải sự đời thôi.

vkthang

Xe container
còm của cụ [Đi đường HN mà gặp các ông biển tỉnh lên, đi lững thững giữa các làn, bò ra, còi cũng khồn xi nhê gì kể cũng ức chế. ] họ chẳng đi giữa làn đường thì đi như thế nào cụ ?? =)) =)) =)) =)) cụ phải nói làđi dạng háng giữa 2 lànđường nhá?? emđi cũng nhiều nơi nhưng người hn cũng dạng chửi bới nhất nhì cả nướcđấy ...trừ các cụ F1,F2 ...HN
Cụ đúng là đọc thì nhanh rồi cứ thế còm bừa, cụ có thấy từ "giữa các làn" không? Đọc và nghĩ kỹ đi đã, cụ nhảy vào còm là em biết cụ chẳng hiểu vấn đề rồi, hay em nói làm cụ tự ái?

Fan gentra

Xe điện
Cụ đúng là đọc thì nhanh rồi cứ thế còm bừa, cụ có thấy từ "giữa các làn" không? Đọc và nghĩ kỹ đi đã, cụ nhảy vào còm là em biết cụ chẳng hiểu vấn đề rồi, hay em nói làm cụ tự ái?
[/QUOT
nhường cụ hết ..thanks cụ !

vkthang

Xe container
Đuối lý thì lại bảo nhường à cụ? Nhảy vào giả vở xin lỗi đểu cơ mà cụ ơi? Cụ không ngặt nghẹo cười cái mình tự tưởng tượng ra nữa ạ?

CCB

Xe tăng
Mặc dù em đã cố gắng buông bỏ để an vui mà nhiều lúc buột miệng văng tục, đã vài lần bị gấu ngồi bên nhắc nhở.

Fan gentra

Xe điện
Đuối lý thì lại bảo nhường à cụ? Nhảy vào giả vở xin lỗi đểu cơ mà cụ ơi? Cụ không ngặt nghẹo cười cái mình tự tưởng tượng ra nữa ạ?
cụ uống ít rượu thôi không hại gan và não lắm đấy ...giữ gìn sức khỏe cụ nhé ?

autobahn-hanoi

Xe tăng
Các cụ may có đứa con dễ bảo, dễ tuân thủ thì cũng mừng cho cc.
Tuy nhiên vội nghĩ mọi đứa đều dễ bảo thì cc đơn giản là làm bố ảo hay chưa trải sự đời thôi.
ối cụ nói chuẩn, m trải qua gia đoạn kinh hoàng với thằng lớn rồi.

patuana76

Xe container
E cũng nóng tính, mà chưa phải cãi chửi nhau hay động tay chân bao giờ.

E thấy 1 số vụ thi triển võ thuật khi xe bị va chạm, khá hài! Ai cũng nghĩ mình là võ sĩ đến khi lâm trận thì như như mèo cào thôi.

Gần đây e gặp mấy vụ, chỉ là đi gần hay rẽ cắt mặt mà e cho là ko sai luật hay va chạm gì, cơ mà 1 số cụ khá húng khi còi to và vượt lên tìm cách chèn nhẹ kiểu vuốt má ấy, ra ý vừa trả đũa, vừa răn đe, cũng may ko va chạm j nên kệ thôi, e đi tiếp. Do cu con dậy đi học sát giờ nên e khá vất vả trên đường 9km đến trường của nó, áp lực là vừa đúng giờ và phải an toàn ấy. Hy vọng cu con vào c3 thì e đc giải phóng khỏi vụ đưa đón này.

Với e, lái xe atgt là hàng đầu, việc xe khác sai luật ko phải việc e để ý, xe khác lấn đường mà nhường đc là e nhường thôi.

Quan điểm của cc sao? Hay găp tình huống như e ko?
Tôi tự nhận là khá nóng nảy. Gặp những tình huống như màu đỏ thì thường là vít ga, thẳng lái táng luôn. Cũng vài lần rồi.

vkthang

Xe container
cụ uống ít rượu thôi không hại gan và não lắm đấy ...giữ gìn sức khỏe cụ nhé ?
Lại bốc phét hả cụ? Tưởng tượng ra em uống nhiều rượu lúc nào thế?
Cụ toàn nói cái cụ tự nghĩ, rồi tự cho cái mình nghĩ là đúng, là thật nhỉ?

BMW X11

Xe điện
Tôi tự nhận là khá nóng nảy. Gặp những tình huống như màu đỏ thì thường là vít ga, thẳng lái táng luôn. Cũng vài lần rồi.
Vít ga + táng + tai nạn, dù nhỏ, thì kiểu gì bác cũng thiệt, bác ạ, mặc dù bác đúng 100% và địch đền bù 100%.

Còn đội địch cùn bửn đem Nhứt chớm ra dọa, thì mất thời gian hơn.
Ví dụ, đội Vàng ươm giam 2 xe để điều tra theo đúng quy định của pháp luật chẳng hạn, bác mất xe đôi tháng đến đôi quý thôi, nhưng vẫn là thiệt hại.

patuana76

Xe container
Vít ga + táng + tai nạn, dù nhỏ, thì kiểu gì bác cũng thiệt, bác ạ, mặc dù bác đúng 100% và địch đền bù 100%.

Còn đội địch cùn bửn đem Nhứt chớm ra dọa, thì mất thời gian hơn.
Ví dụ, đội Vàng ươm giam 2 xe để điều tra theo đúng quy định của pháp luật chẳng hạn, bác mất xe đôi tháng đến đôi quý thôi, nhưng vẫn là thiệt hại.
Xxx giữ cả năm cũng ok. Tôi có xe khác, không ngại. Cũng vài lần rồi, có cả ảnh hiện trường nên cũng không phải nói mồm.

Chỉnh sửa cuối:

Ong xi xeo

Xe đạp
Em không biết các bác có nóng nảy không, chứ 6h30 sáng nay em ra đường, xe cấp cứu hụ còi phía sau mà các bác vẫn đi vẫn vượt bình thường không thấy nhường đường. Nhiều bác lên mạng thì nói rất hay, nhưng thực tế chắc chỉ tự mình ngẫm lại xem mình như thế nào được ạ.

QD092000

Xe điện
Em không biết các bác có nóng nảy không, chứ 6h30 sáng nay em ra đường, xe cấp cứu hụ còi phía sau mà các bác vẫn đi vẫn vượt bình thường không thấy nhường đường. Nhiều bác lên mạng thì nói rất hay, nhưng thực tế chắc chỉ tự mình ngẫm lại xem mình như thế nào được ạ.
E nghĩ các vị ấy lái mới nên run khi chuyển làn hay chuyển chậm thôi dù cũng muốn nhường. Chỉ 1 số ít là chuối thôi.
E lái khá nhanh, bạo tay, 20 vạn km rồi đấy, mà e chưa phải đền bù 1 ai, ko phải dừng xe vì lỗi của mình bao giờ.
Có lẽ ai giỏi môn hình ko gian thì lxe cũng dễ hơn. E thấy lxe nên lái cho.mình và cả cho mọi người nữa. Là phải dự đoán tình huống và kiểm.soát ko gian thì sẽ khó có tai nạn.

Ở cm đầu e có nói cắt mặt, ko hiểu một số cụ hiểu cái này theo nghĩa nào, chứ với e nó đơn giản là sang làn thôi, sang làn tất sẽ cắt mặt xe khác. Cứ xi nhan+ đủ khoảng cách+ nhanh chóng thì ok thôi. Nhiều cụ đc nhường đường hay dừng đầu đèn đỏ mà mấy giây xe ko di chuyển mới là gây ức chế. Cứ jganh chóng, an toàn thì tốt thôi.

Đa số cc chê xe bus đi ẩu, còn e thấy họ lái giỏi và nhiều kinh nghiệm. Khi đối đầu, gần nhau e và các cụ bus đều lướt đi rất nhanh đc, có lẽ do hiểu nhau đấy :)).

tientaninfotech

Xe tăng
Cao tốc thì đúng chứ nội đô thì nhường đường kiểu gì trong khi bên phải toàn xe máy?
đủ điều kiện nhường, chứ không thế thì cay cú làm gì cụ ơi?

harrynh

Xe container
Cứ hay nhủ lòng mình là cần phải điềm tĩnh, giữ cái đầu lạnh, điềm đạm, nhưng đúng là
đinh công mệnh chúng nó
- Bọn vượt đèn đỏ
- Bọn đi khôn lỏi làn đi thẳng xong rẽ trái/phải hoăc ngược lại
- xe máy tạt đầu ô tô không cần quan tâm đến tính mạng/sức khỏe của chính bản thân họ và người khác
- Bọn đi ngược chiều
- Bọn đến chỗ vào/ra cao tốc đi ẩu tạt qua 1-2 làn

Nên hầu như ngày nào em cũng phải chửi, lúc có vợ ngồi trong xe thì em chỉ chửi bé bé thôi :), còn không có thì chửi to (nhưng em đóng kín cửa xe)
còn ra ngoài xe để chửi đánh nhau thì em không dám ạ, già rồi

Dạo này tình trạng giao thông ngày càng bát nháo hơn, xe máy đi ngược chiều và vượt đèn đỏ, tạt xe đầu ô tô nhiều hơn thì phải
Cụ kém, em toàn dọa đấm bcm ng ta, cơ mà quên ko hạ kính xuống.

harrynh

Xe container
Thường các cụ biển tỉnh hay đi lò dò vì vừa đi vừa tìm đường.
Ghét nhất cái thể loại dừng xe giữa đường để lên xuống hoặc đường đông nhưng phải đưa đón tận cổng.
Thì ng ta biển tỉnh, lạ nc lạ cái mình còn chấp làm gì, đấy là xe cá nhân, chứ xe dv với xe khách biển tỉnh còn đi láo hơn xe biển tp.

QD092000

Xe điện
Đa số các tình huống gt e thấy do lx đọc tình huống yếu và phản ứng chậm gây ức chế thôi, 1 số lx thì văn hóa tồi.
E lấy ví dụ mỗi sáng, hướng Đào Tấn sang Kim Mã ấy thì o toi đi 3 làn, làn phải cùng thường sẽ để 1 khoảng mà xm đi đc, tuy nhiên thường sẽ có 1 bố o tô lấn hết làn và dí sát xe trước. Vậy là xm hết cửa.
Trên phố KM- NTHoc cũng rứa.

thichrauxanh

Xe điện
Thì ng ta biển tỉnh, lạ nc lạ cái mình còn chấp làm gì, đấy là xe cá nhân, chứ xe dv với xe khách biển tỉnh còn đi láo hơn xe biển tp.
E công nhận, biển như đánh đố nay cắm mai dỡ. Đi đoạn đg lạ e còn phải căng mắt dò biển chứ nói gì các cụ ở tỉnh về. Mấy ô a e cách HN 16km mà mỗi lần bảo lái vào trung tâm là như đỉa phải vôi :))

CCB

Xe tăng
E cũng nóng tính, mà chưa phải cãi chửi nhau hay động tay chân bao giờ.

E thấy 1 số vụ thi triển võ thuật khi xe bị va chạm, khá hài! Ai cũng nghĩ mình là võ sĩ đến khi lâm trận thì như như mèo cào thôi.

Gần đây e gặp mấy vụ, chỉ là đi gần hay rẽ cắt mặt mà e cho là ko sai luật hay va chạm gì, cơ mà 1 số cụ khá húng khi còi to và vượt lên tìm cách chèn nhẹ kiểu vuốt má ấy, ra ý vừa trả đũa, vừa răn đe, cũng may ko va chạm j nên kệ thôi, e đi tiếp. Do cu con dậy đi học sát giờ nên e khá vất vả trên đường 9km đến trường của nó, áp lực là vừa đúng giờ và phải an toàn ấy. Hy vọng cu con vào c3 thì e đc giải phóng khỏi vụ đưa đón này.

Với e, lái xe atgt là hàng đầu, việc xe khác sai luật ko phải việc e để ý, xe khác lấn đường mà nhường đc là e nhường thôi.

Quan điểm của cc sao? Hay găp tình huống như e ko?
Em cực ghét thể loại lái xe chạy cắt mặt, tạt đầu. Cũng đã hơn một lần khi em chạy xe to hơn khi vượt lên được em cũng tát nhẹ cho phát cảnh cáo.