Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhchi233

Xe điện
Dạo này đi lượn lờ mà chẳng kiếm được chai nào lạ, giá ngon cả vì các cụ biết rượu đi mua nhiều quá! Từ khi đọc topic của các cụ em đi mua rượu uống cũng chém với chủ shop loạn xị và cách uống cũng khác tí.
Các shop đợt này nhập về VN nhiều Single Malt thế, mỗi tội khi nhìn thấy giá mà choáng. Không biết tình hình kinh tế khó khăn thế này từ giờ đến cuối năm em có mua thêm được chai mới nào về thử ko nữa?
Hình như dạo này KT khó khăn nên biếu xén cũng ít, lượng xách tay về cũng giảm nên ít rượu quay vòng ra cửa hàng Cụ ạ.Mấy năm trước trong tủ VP cháu lúc nào cũng có dăm chai, trên xe cũng mấy chai (Ballentin's, chivas sứ, macallan...) loại xách tay về để ngoại giao nhưng dạo này không còn được như thế nữa. Haizzz!

phuongnam

Xe tải

Em thích rượu nhưng lại kg sành lắm, có mấy chai rượu cỏ post lên hầu các bác.

minhchi233

Xe điện

Em thích rượu nhưng lại kg sành lắm, có mấy chai rượu cỏ post lên hầu các bác.
Ông cầm điện thoại là ông nào đới Cụ? Tem NK trên chai Chivas 25, và chai Martell XO là tem không vỡ, Cụ lột đi cho chai rượu nó sang, eim dự là hàng cắp nách về rồi cửa hàng họ tự dán tem vào, tem này Cụ cức bóc phát là ra luôn.

phamhavn

Xe tải
Cụ toàn rượu cao tuổi. Cognac thì XO, whiky blend thì toàn vát sứ với 25yo thế kia uống chắc sướng lắm!

phuongnam

Xe tải
Ông cầm điện thoại là ông nào đới Cụ? Tem NK trên chai Chivas 25, và chai Martell XO là tem không vỡ, Cụ lột đi cho chai rượu nó sang, eim dự là hàng cắp nách về rồi cửa hàng họ tự dán tem vào, tem này Cụ cức bóc phát là ra luôn.
Thằng chụp ảnh làm em cụ ạ, tem kg vỡ là tem thế nào hả cụ?

minhchi233

Xe điện
Thằng chụp ảnh làm em cụ ạ, tem kg vỡ là tem thế nào hả cụ?
Úi Giời, Cụ lại chơi cả quả gương to mấy chiều làm cháu lại tưởng Cụ chụp cả cái ông đương cầm IP.
Tem NK không vỡ là tem không phải của HQ Cụ ạ, mà do mấy ông hàng rượu tự in rồi dán vào ấy mà. Tem này khi lột ra nó không bị rách vỡ như tem hịn, Rượu xách tay từ NN về khi bày bán trên kệ cũng phải có cái tem dán vào cho nó yên tâm, vì thế tem giả nhưng rượu hịn, còn nhiều khi tem hịn thì lại được tuồn ra để dán rượu đểu, chả biết đường nào nma2 lần.

SUV only

Xe buýt
Năm nay lại có khối cụ làm nhà sưu tập rượu bất đắc dĩ giống kụ phươngnam. Nếu các anh ý không nhận kụ cứ ới iem uống hộ nhá :P
Các Cty & đại lý rượu Tết năm nay thành kho chưa hàng roài ...

skywalkers

Xe buýt
Ngoài nguồn xách tay nhà em mỗi đợt lấy khoảng chục chai các loại, thì mua rịu ở HN em thấy giá hạt dẻ nhất là Hạnh Huệ - HBT, nhiều chủng loại, giá khá ổn, như chai Glenlivet 12 chẳng hạn, tầm hơn 600 chút. Ngọc Thanh - GVM cũng bán nhiều loại nhưng giá em thấy thường là đắt hơn. Ở đây có cụ nào uống qua Octomore chưa ạh, 1 style của nhà Bruichladdich, nó có mấy phiên bản từ 1 đến 5 thì phải, nồng độ khói tăng từ 1-5, cao nhất là 169ppm, hơn cả chai Ardbeg và Laphroaig mà em có, nhưng giá thì ngược lại, phiên bản 1 đắt nhất, sau đó giảm dần.
Glenlivet 12 ở Hà Thủy bán 580k thì phải cụ ạ. Nói chung là cũng lành. Còn vụ đặt trên PJ nếu được vậy thì tốt quá. Khi nào có đơn hàng cụ báo cho em cái nhé, em xin ké 1, 2 chai gì đó cho phong phú thêm.

Văn Đoành

Xe điện
Chào các Cụ, đây là 2 chai rượu cỏ cháu mới xin được tuần trước ạ.

tuankts

Xe tải
Cụ Đoành xin khéo nhỉ, cụ xin đâu chỉ em xin với...hẹ..hẹ...Nhật lùn, Đài, Ấn...thằng nào nó cũng có Single Malt cho riêng mình, Vịt mình bao giờ mới có nhỉ, nghĩ mà thèm.

Văn Đoành

Xe điện
He he! Cháu có ông anh h chỉ khoái món rượu cỏ 138, thỉnh thoảng cháu vác đến 1 bình dăm lít rồi thì lại giở trò xin xỏ mấy chai kiểu như trên đới ạ.

tuanphuongduong

Xe tăng
Em chỉ rượu đổ chum thôi

Blueking

Xe hơi
Big Peat em chưa thử nhưng có biết chỗ bán tại HN. Giá cũng chát vì chai này khá nổi trong dòng blended malt.
Ngoài ra bác có thể tham khảo thêm chai này: http://www.smokehead.com/
Giá bán ở VN khá hợp lý.
Bác tuankts chơi bên nknd phải ko ạ? Tới bác đặt rượu nếu tiện cho em đặt ké 1 vài chai trên PJ với ạ :)
Giá Big Peat ở VN đang bán 2tr6 cụ à. Hợp lý cái nỗi gì hả cụ :D E bán 2tr350 mà cứ về chai nào khách lấy chai đấy :)

Blueking

Xe hơi
Dạo này hàng mùi khói đang hot nhưng mà hot theo Bùi Thị Xuân thôi ạ :D Nếu mà uống rượu chuẩn để có dòng và có gu riêng. Có những cụ chỉ thích uống những dòng đầu Glen, có những cụ chỉ thích những blend. Tuy nhiên thì em thấy các cụ ấy phải tìm hiểu rất kỹ và có lý do riêng để thích nó :) VN bây giờ vẫn còn uống theo trào lưu chứ em thấy có những dòng giá tốt mà uống ngon không phải rượu giả :D mà vẫn bị chết ở thị trường VN do mấy bạn đại gia vào trước làm thị trường tốt quá :)

phamhavn

Xe tải
Em thì loại j cũng xơi, cứ giá ngon là mua về uống dần.

phamhavn

Xe tải
Dạo này hàng mùi khói đang hot nhưng mà hot theo Bùi Thị Xuân thôi ạ :D Nếu mà uống rượu chuẩn để có dòng và có gu riêng. Có những cụ chỉ thích uống những dòng đầu Glen, có những cụ chỉ thích những blend. Tuy nhiên thì em thấy các cụ ấy phải tìm hiểu rất kỹ và có lý do riêng để thích nó :) VN bây giờ vẫn còn uống theo trào lưu chứ em thấy có những dòng giá tốt mà uống ngon không phải rượu giả :D mà vẫn bị chết ở thị trường VN do mấy bạn đại gia vào trước làm thị trường tốt quá :)
Chắc cụ đây là lái diệu roài, cụ PR kinh thế!

dvcpro82

Xe đạp
em chỉ chuyên vỏ chai. khà khà

Trạng thái
Thớt đang đóng