[Funland] Các cụ mợ hiểu luật giúp e với. E bị chiếm đoạt mất 50tr khi đi mua nhà

VuNgoanMuc

Xe điện
Cơ bản là Hoàng Văn A có đứng tên trên sổ đỏ để bán đất không.. nếu không thì hợp đồng ký với Hoàng Văn A để mua bán mảnh đất đó làm gì có giá trị.

MuathuHN252

Xe cút kít
vâng ạ, e lần đầu đi mua nhà nên ko có kinh nghiệm ạ, thấy ưng ưng thì cứ chốt thôi ạ, giờ thấy thấm quá
Đi mua ko xem sổ là mợ sai rồi, lỡ thằng bán và thằng chủ nhà 2 thằng éo liên quan, chứng minh thư nó dùng cũng giả nốt lại rách việc

xukute

Xe tăng
nếu cụ đâm đơn kiện bên kia và đề nghị phong tỏa nhà đang tranh chấp thì có thể lấy dc 50tr ạ

nhưng cứ dọa trước đã
Cụ đâm thử đi ạ
Xem có được không nhé, HĐ cọc thời hạn 30 ngày, xem tòa có thụ lý không đã.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Kiện sai, nó kiện ngược lại tội vu khống đấy ngoài ra còn phải đền bù thiệt hại.
Không phải thích chí vung đơn kiện bừa bãi được đâu.
Khi đã có phán quyết của Tòa rồi thì mọi thứ trở về hiện trạng bình thường, phong tỏa cũng bị gỡ.
vậy chắc cụ chưa đi kiện rồi, vô phúc đáo tụng đình

trong thời gian kiện, tòa hoãn đi hoãn lại hàng vài năm, người bán ko làm gì dc luôn, và cách tốt nhất là nhả cọc cho người mua

với địa vị đã từng là người mua và người bán, e mà là người bán e sẽ trả lại 50tr cho bên mua vì bên bán cố giấu thông tin là nhà đang cầm bank

minhmo

Xe cút kít
nhưng quan trọng e ko đc minh bạch thông tin trước khi ký đặt cọc, nói như cụ thì bây giờ cứ bán 1 sản phẩm rồi thích nói gì gì nói, cứ lừa đc người mua ký tên xong là thôi ạ?
Trước tiên mợ phải nhìn nhận thế này:
Vậy sao mợ chưa nhìn thấy sổ đỏ mà đã ký hợp đồng và đặt cọc cho một cái tờ giấy photo. Em khảng định mợ sẽ không lấy lại được tiền cọc nếu không mua căn nhà này.
Họ giải chấp và mang sổ về sang tên cho mợ thì có vấn đề gì đâu mà hủy không mua nhỉ?

Hoài An 05

Xe đạp
Trước tiên mợ phải nhìn nhận thế này:
Vậy sao mợ chưa nhìn thấy sổ đỏ mà đã ký hợp đồng và đặt cọc cho một cái tờ giấy photo. Em khảng định mợ sẽ không lấy lại được tiền cọc nếu không mua căn nhà này.
Họ giải chấp và mang sổ về sang tên cho mợ thì có vấn đề gì đâu mà hủy không mua nhỉ?
vâng, e ko có kinh nghiệm nên bị cảm tính chi phối ạ

Trungpv

Xe điện

trong thời gian kiện, tòa hoãn đi hoãn lại hàng vài năm, người bán ko làm gì dc luôn, và cách tốt nhất là nhả cọc cho người mua

với địa vị đã từng là người mua và người bán, e mà là người bán e sẽ trả lại 50tr cho bên mua vì bên bán cố giấu thông tin là nhà đang cầm bank
Trường hợp này chưa chắc đã phải bên bán cố giấu thông tin đất đang cầm bank mà có khi là cụ chủ ko hỏi. đất cầm bank mua bán bình thường và minh bạch em thấy có gì đâu. đất cầm bank mua lại an toàn ý vì đc bank thẩm định rồi mới cầm

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
cụ chủ buồn cười quá, sao phải cuống quýt lên. cụ chưa có kinh nghiệm đi mua nhà nhưng cũng ko nhờ ai có kinh nghiệm đi theo, đầu tiên mua nhà phải xem sổ có chính chủ, và cầm được sổ không? vì đầy sổ giả phôi đểu,chưa kể là trên sổ những ai đứng tên, tình trạng pháp lý ra sao? giấy lăn tay đủ 3 bên rõ ràng rồi, cụ đợi đến ngày 4/3/23 người ta không giao sổ làm công chứng thì cụ được thêm 100 củ tiền bồi thường theo đúng tờ cọc tiền đó thôi. còn nói không mua nữa thì mất cọc vì cụ sai mà

xukute

Xe tăng
vâng ạ, e cũng chủ quan khi ko xem sổ
Để đẹp nhất là cụ quay lại mua mảnh ấy, sẽ không mất 50tr
Yêu cầu bên kia rút sổ ra để giao dịch là xong. Em đã từng mua bán như vậy rồi, chẳng làm sao cả.
Em thì lăn tăn nhất là cụ thấy giá đất giờ đang giảm nên có thể quay xe không muốn mua thôi.
<Đất khu Hải An - Hải Phòng hiện giảm 20% - 30% so với đỉnh năm ngoái rồi>

- Yêu cầu bên kia đưa văn bản ủy quyền giao dịch (cái này em nghĩ chắc chắn họ có làm).

Cuonglv

Xe tăng
Cái này đơn giản mà, sau 30 ngày họ không xoá chấp, không bán nhà cho cụ thì họ đền cọc, sao cụ lại phải xin huỳ hợp đồng làm gì nhỉ.

CuKenPis

Xe tăng
Nếu nhà mình ưng, đôi bên cùng giải quyết được việc của mình tại sao k tạo điều kiện cho nhau đi cụ

kaku223223

Xe tăng

trong TH này em lại vote ko trả cọc, vì ng bán chả làm gì sai. Sổ để NGH xấu hay tốt là tùy quan điểm mỗi ng, ai biết được ng mua quan điểm như thế nào mà nói. Ko hỏi thì ai biết mà nói.
Người bán đã chơi rất đẹp là tự giải chấp, cầm sổ trong tay rồi mới đi công chứng nhận tiền tư ng mua.

Đấy là lý do vì sao làm ăn kinh doanh em ko thích làm ăn với người mới quá, lò dò đ ái giắt. Cái sai, thiếu hiểu biết của mình mà lại nghĩ do người khác lừa. Người căn ce khó làm được đại cục

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
cái chính là họ ko nói với e là tại thời điểm ký đặt cọc thì sổ đỏ đang thế chấp NH, nếu lúc đó biết căn nhà đang thế chấp NH e sẽ ko mua
Cái chính là cụ giao dịch toàn qua lời nói. Họ có giấy tờ cụ ạ. Mà ra pháp luật thì trọng chứng ko trọng cung.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này chưa chắc đã phải bên bán cố giấu thông tin đất đang cầm bank mà có khi là cụ chủ ko hỏi. đất cầm bank mua bán bình thường và minh bạch em thấy có gì đâu. đất cầm bank mua lại an toàn ý vì đc bank thẩm định rồi mới cầm
nhiều khi cụ chủ hỏi sổ đâu, bên kia lại thông qua cò nói dối là sổ đang cất ở bên campuchia chẳng hạn

thực hư e ko biết, nhưng nếu khách quan thì nên trả lại cọc

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
trong TH này em lại vote ko trả cọc, vì ng bán chả làm gì sai. Sổ để NGH xấu hay tốt là tùy quan điểm mỗi ng, ai biết được ng mua quan điểm như thế nào mà nói. Ko hỏi thì ai biết mà nói.
Người bán đã chơi rất đẹp là tự giải chấp, cầm sổ trong tay rồi mới đi công chứng nhận tiền tư ng mua.

Đấy là lý do vì sao làm ăn kinh doanh em ko thích làm ăn với người mới quá, lò dò đ ái giắt. Cái sai, thiếu hiểu biết của mình mà lại nghĩ do người khác lừa. Người căn ce khó làm được đại cục

vâng
mỗi người 1 quan điểm
nhưng thường là sổ cắm bank thì khách rất ngại mua và có quyền từ chối
e chỉ nói là e thường chiều khách mua, nếu ko ưng e sẵn sàng trả lại cọc ngay hoặc ít nhất 50% số cọc đó

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
em cũng từng mua nhà thế chấp, cũng từng bán nhà thế chấp nên hiểu được hoàn cảnh của người ko có tiền họ mới phải thế chấp và cắt lỗ nhà bán cho cụ, vì phá vỡ hợp đồng vay vốn với ngân hàng ngoài chạy dòng tiền nóng rút sổ ra, còn phải chịu phí phạt với ngân hàng mấy % trên khoản tiền vay, ko nhỏ đâu cụ, thôi cứ để họ xoay tiền ra rồi tính, làm nhanh còn xóa chấp các kiểu mới đk công chứng đúng thời hạn được, thủ tục xong với ngân hàng lấy đc sổ về cũng mất 1-2 hôm, xong lên vp đất đai xóa chấp, và vp công chứng xóa chấp nữa cũng vài hôm nữa, xong xuôi mới ký lại đc mua bán với cụ....

Cuonglv

Xe tăng
nhưng quan trọng e ko đc minh bạch thông tin trước khi ký đặt cọc, nói như cụ thì bây giờ cứ bán 1 sản phẩm rồi thích nói gì gì nói, cứ lừa đc người mua ký tên xong là thôi ạ?
Cụ buồn cười thế, có ai lừa cụ đâu. Nguyên tắc mua nhà đất là cụ phải xem sổ gốc chứ, không có sổ gốc mà cụ đã chốt mua thì là lỗi của cụ mà. Giờ cụ yêu cầu họ giải chấp và làm thủ tục đúng ngày, không đúng ngày thì họ mất cọc. Cụ sao phải hoảng lên làm gì

Hoài An 05

Xe đạp
Để đẹp nhất là cụ quay lại mua mảnh ấy, sẽ không mất 50tr
Yêu cầu bên kia rút sổ ra để giao dịch là xong. Em đã từng mua bán như vậy rồi, chẳng làm sao cả.
Em thì lăn tăn nhất là cụ thấy giá đất giờ đang giảm nên có thể quay xe không muốn mua thôi.
<Đất khu Hải An - Hải Phòng hiện giảm 20% - 30% so với đỉnh năm ngoái rồi>

- Yêu cầu bên kia đưa văn bản ủy quyền giao dịch (cái này em nghĩ chắc chắn họ có làm).
ko cụ ạ, e mua để ở chứ ko phải đầu tư đầu tiếc gì hết, thấy thích thì dù có đắt e cũng mua, e đòi hủy là vì lúc đặt cọc họ ko nói nhà thế chấp NH, sau 10 ngày họ mới nói và bảo e chuẩn bị đủ tiền để đi cùng họ rút sổ rồi giải chấp, e thấy phức tạp quá và cảm giác ko hài lòng vì họ che dấu mình nên mới đòi hủy