[Funland] các Cụ Mợ có con gái mới lớn kiểm soát thế nào ?

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Nhà cháu 3 thằng cu, nói thật, cực thích con gái. Nhưng, nghĩ đến cảnh nó có người yêu, rồi nó đi lấy chồng thì sôi cmn máu, cục cưng của mình mà. Nên, nhịn vậy.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thèng F1.2 nhà e xin tuần tới đi Hải Phòng chơi (cùng bg) 2 ngày. Nhà e 2 zai, e đều bẩu đừng có mà để bg dính bầu =))
Kụ bốp dạo này trứng lên tợn kụ thành đại za xừ nó dồi còn để ý giè 3 cái chiện nẻ tẻ

phuongmit

Xe cút kít
Nhà cháu 3 thằng cu, nói thật, cực thích con gái. Nhưng, nghĩ đến cảnh nó có người yêu, rồi nó đi lấy chồng thì sôi cmn máu, cục cưng của mình mà. Nên, nhịn vậy.
Bố vợ cụ mà cũng suy nghĩ như cụ thì cụ đập 🐦 vào tường à

le_petit

Xe tăng
Một hôm tôi ngồi uống trà ở trụ sở CA, có bà đem đơn trình báo cháu gái đi khỏi nhà 3 ngày ko về, thấy các cậu CA tư vấn rất kỹ mọi điều và động viên bà ấy về. Tôi thấy lạ sao họ có vẻ ko để ý lắm đến chuyện cô bé ấy mất tích. Khi bà kia về, cậu trưởng mới nói: đi ba ngày mới báo chứng tỏ nó thường đi ra khỏi nhà như thế rồi, một hai hôm nữa là nó bò về thôi!
OH, lúc ấy tôi mới nghĩ ra, con mình đi về muộn 15 phút là điện khắp nơi rồi, 1 h sau thì chắc phải đảo lộn cả khu vực lên thật chứ nói gì đến một đêm (con bé kia mới lớp 9).

onano69

Xe container
Bố em ko cho bọn e ban đêm ra khỏi nhà, bất kể đi đâu. Ko cho bạn bè đến nhà e chơi, 3tháng hè, cuối tuần thường có họp đoàn hay các dịp tết trung thu, quốc khánh, văn nghệ bất cứ hoạt động gì cũng ko cho bọn e tham gia. Bố e tuyên bố nếu bọn e trốn đi sẽ đánh gãy chân, và sẽ đánh từ trong nhà văn hóa xóm đánh về. Sinh nhật bạn bè có làm ban ngày thì còn đi dc, nhưng cũng tranh thủ, vì ko thể nói dối bố mẹ là hôm đấy đi sinh nhật nhưng lại bảo là đi học dc... Tất nhiên thời xưa nó cũng khác bây giờ nhiều, nhưng kể là xưa, bố e cũng thuộc kiểu khó và dị nhất làng
Cuối cùng vẫn có thằng cao tay nó nẫng được :))

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Nhà có con gái đúng là quả bom nổ chậm, có thể có những tai họa kinh hoàng đến từ những mối quan hệ của nó, vụ thằng Hải Dương Bình Phước là một ví dụ

MuathuHN252

Xe cút kít
E bg tập trung vào sức khỏe, KH là sáng chạy bộ, chiều đi bơi. Chứng cháo & các khoản đầu tư khác 1 năm kiếm chục tỏi là đc òy
Nghe các cụ nói chuyện tỏi mà buồn

son.nguyen.1979

Xe tăng
Sau 18 tuổi thì các cháu nó cũng hình thành tính cách rồi. Đi học hành rồi đi chơi bạn bè này nọ quản làm sao được. Đọc có cụ con đi làm rồi vẫn quản thấy buồn cười thật sự, quản quá thành tồ không khôn được đâu.

Tuổi cần quản lý nhất là từ lớp 7 đến lớp 12, đấy là tuổi dậy thì rất phức tạp và hay bị ảnh hưởng bởi bạn bè xung quanh.

thuyhtt

Xe tăng
con gái nhà cụ bao nhiêu tuổi rồi? theo em cụ cho đi chơi nhưng về trước 10h là chuẩn rồi, đi chơi gì cũng giờ đó về thôi, đôi khi có thể muộn hơn nhưng quan trọng là con nhà cụ đi chơi với ai, ở đâu
10h tối cũng làm đc khối việc rồi. Quản lý hành chính kiểu giờ giấc này vẫn thịnh hành nhỉ các cụ.
Theo em nên kiểm soát đi đâu với ai hơn là mấy giờ về.

jazzzzz

Xe lăn
Nhà em 3 đứa đứa lớn 23 tuổi đi làm em vẫn phải theo dõi qua app, vì nó là con gái, nhiều lúc cũng phụng phịu nhưng em bảo mày tưởng bố thích à, nhưng giờ xã hội phức tạp lắm bố phải làm thế cho yên tâm. Sau có chồng bố giao cho chồng mày quản lý :)) , cũng có người yêu rồi, thằng cu cũng ngoan công ăn việc làm ổn định, em cũng quán triệt ngay những ngày đầu mới gặp . Giờ cũng chấp hành răm rắp cấm có đi về muộn hơn 22h.
Khổ cho cả 2 bố con, may là nhóc nhà cụ ngoan đấy, gặp trường hợp cá tính nó quậy cho tung trời luôn.

otothanglong

Xe điện
Mà em đang lo. Thanh niên phố cổ sao xăm trổ tợn thế nhể. Giờ giấc cũng lộn xộn nữa. Đành rằng xăm trổ họ cũng có khoảnh khắc tốt bụng đấy. Nhưng đi làm thì ai nhận bây giờ
Gái lớn nhà em năm 19t hay cho đi cùng ăn giỗ nhà họ hàng trên phố, ngồi với mấy chị thấy họ xăm về nghỉ ngoe bóng gió, em gọi cả 3 đứa ra ngồi quán triệt hơn 1h đồng hồ mới xuôi, sau không dám nhắc đến, kể cả bạn bây giờ cũng không xăm, em nói trước hết rồi. Đến cty em em cũng không thích nhận xăm trổ. Em không định kiến thiên hạ muốn làm gì đó là quyền của họ, còn quyền của mình là không chấp nhận.

DurexSSL

Xe buýt
Sau vụ cháu gái đi cùng bạn trai đi sinh nhật bị nạn qua đời, em mới thấy em rất kỷ luật nhưng đúng, em chỉ cho đi khi phải xin phép đi đâu làm gì, với ai, mấy giờ về, nhà em bao năm nay các cháu chỉ đi muộn nhất là 21h30 cùng lắm 22h là phải có mặt ở nhà , em có phải hơi ghê quá không. Nhiều lúc đùa hỏi chúng nó Bố có ghê quá không, thì chúng nó bảo không , giờ đấy bạn bè con cũng phải về rồi, khuya rồi cũng chẳng thích đi đâu.
Tư tưởng của xã hội nói chung, người lớn/cha mẹ nói riêng cũng phải xem lại

Sinh năm 2002, năm nay 22 tuổi rồi, mà cứ cháu gái, cháu gái

Đó là 1 cô gái, 1 nữ công dân, 1 người trưởng thành hoàn toàn và đầy đủ

Ở tuổi này, phải tự hiểu là không còn bé bỏng gì, cũng không phải là chưa biết nhận thức. Ở tuổi này, phải nhận thức được hành vi, phải biết lựa chọn cách xử sự, đối tượng giao tiếp, quan hệ rồi

Tự mình không giữ thì ai giữ hộ nổi

otothanglong

Xe điện
Khổ cho cả 2 bố con, may là nhóc nhà cụ ngoan đấy, gặp trường hợp cá tính nó quậy cho tung trời luôn.
Em rèn từ nhỏ chưa đứa nào em đánh chửi bao giờ, nhưng không hiểu sao chỉ cần tỏ thái độ và lừ mắt là chúng nó hiểu ngay cụ ạ. Thật cũng may chứ em nghe nhiều con nhà bạn em cá tính lắm. Đến chuyện định vị chỉ tắt 1 lần về em gọi ra nói một trận, giờ không đứa nào dám tắt cả, bạn em học em về cài con nó giây lên luôn, sợ quá không dám cài nữa. Bọn nhà em giờ quen nên thấy bình thường.

otothanglong

Xe điện
Tư tưởng của xã hội nói chung, người lớn/cha mẹ nói riêng cũng phải xem lại

Sinh năm 2002, năm nay 22 tuổi rồi, mà cứ cháu gái, cháu gái

Đó là 1 cô gái, 1 nữ công dân, 1 người trưởng thành hoàn toàn và đầy đủ

Ở tuổi này, phải tự hiểu là không còn bé bỏng gì, cũng không phải là chưa biết nhận thức. Ở tuổi này, phải nhận thức được hành vi, phải biết lựa chọn cách xử sự, đối tượng giao tiếp, quan hệ rồi

Tự mình không giữ thì ai giữ hộ nổi
Con trong mắt Bố Mẹ thì mãi mãi là con, và nó cũng tùy thuộc vào sự phức tạp của xh ngày nay, mình người lớn biết thì phải dạy bảo chứ cụ. Chứ có như ngày xưa đâu, giờ không quản ra đời bao cạm bẫy, thì thôi mình che được tới đâu hay tới đó cụ.

Son23

Xe buýt
Vậy con gái cấp 3 có người yêu, các cụ sẽ quản như thế nào ạ. Tất nhiên ko cấm, cũng ko khuyến khích QHTD tuổi này đc. Mà các con giờ yêu đương lúc cấp 3 không hiếm. Từ lớp 10 em đã bắt đầu thấy có 1 số cặp đôi. Các bạn đều ngoan, giỏi chứ không hề chơi bời gì. Nhưng có lẽ mình 7x, 8x nên vẫn hơi rén món 18+ của tụi nó.

otothanglong

Xe điện
Vậy con gái cấp 3 có người yêu, các cụ sẽ quản như thế nào ạ. Tất nhiên ko cấm, cũng ko khuyến khích QHTD tuổi này đc. Mà các con giờ yêu đương lúc cấp 3 không hiếm. Từ lớp 10 em đã bắt đầu thấy có 1 số cặp đôi. Các bạn đều ngoan, giỏi chứ không hề chơi bời gì. Nhưng có lẽ mình 7x, 8x nên vẫn hơi rén món 18+ của tụi nó.
Em ngày xưa cũng yêu sớm 18t đã yêu, 23t đã cưới, con em em cũng chẳng cấm cản, nhưng từ lớp 10 chỉ hay nói chuyện với nó, đừng dại yêu đương sớm con gái cứ học cho xong đi, thích đi du học thì đi, không học đại học xong thích thì đi Anh học thạc sĩ, nó học xong đi làm hơn 1 năm mới có bạn trai, con gái chồng con sớm làm gì cho khổ, ở với bố mẹ thì sướng chứ lấy chồng hên xui bến đục bến trong biết đâu mà lần, rồi tòi ra mấy cái tàu há mồm nữa thì xong. Em cứ trêu nói nó thế chứ trong thâm tâm thì quan điểm để mọi chuyện tùy duyên thôi.