[Funland] các Cụ Mợ có con gái mới lớn kiểm soát thế nào ?

anphudong

Xe tăng
Các bác cứ bảo dùng BCS là tránh thai được mà trước đây em áp dụng rất nghiêm ngặt vẫn dính chấu. Việc dùng biện pháp này em thấy khoái cảm vẫn gần như nguyên vẹn như ko dùng trong khi bạn gái có vẻ ko hứng thú lắm nên em đành áp dụng biện pháp khác để chiều lòng bạn gái, đó là khi đến lúc cao trào thì để thằng bé ra ngoài, lúc đầu cũng hơi khó chịu nhưng lâu dần cũng thành quen. Tuy nhiên biện pháp này có vẻ ko hiệu quả lắm vì chỉ chậm một chút là xôi hỏng bỏng không rồi :D

Công nhận là cụ rắn thật. Rèn kỷ luật cho bản thân và cho các con được như vậy thì tốt quá.

Nhưng nó có mặt trái gì không cụ. (Kiểu như việc vui đùa, chia sẻ với các con có bị hạn chế không, hòa nhập với xã hội 4.0 có khó khăn không,....)
Từ bé đứa nào ko ăn em cho nhịn đói vàng mắt ra lại ăn thùm thụp. Mọi việc nó thành hệ thống nên không khí trong nhà như bao nhà thôi. Mấy bố con cực kỳ thoải mái, thi thoảng gạ nhau đi đánh Bi-a, lên Tạ Hiện uống như mấy thằng đàn ông bình thường.

Không mạng mẽo, chúng nó cắm đầu chơi thể thao. 2 đứa cùng đi đánh giải Quận, một đứa 2 huy chương, một đứa toàn trắng tay quay ra nói kháy xong chửi nhau, táng nhau suốt.
Chuyện con cái em cốt nhất em mong chúng nó thành người có kỷ luật, trách nhiệm. Còn đến 25-30 tuổi mới biết đứa nào thành người đứa nào nghiện ngập, ko nói hay đc.
Giờ em khá em nhàn, ko phải hò hét nhiều. Em hô 30p nữa về quê là đồ ai người đó tự lo, đúng giờ xe lăn bánh.
Nói chung luật lệ rõ ràng, cứ thế mà chơi thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Các bác cứ bảo dùng BCS là tránh thai được mà trước đây em áp dụng rất nghiêm ngặt vẫn dính chấu. Việc dùng biện pháp này em thấy khoái cảm vẫn gần như nguyên vẹn như ko dùng trong khi bạn gái có vẻ ko hứng thú lắm nên em đành áp dụng biện pháp khác để chiều lòng bạn gái, đó là khi đến lúc cao trào thì để thằng bé ra ngoài, lúc đầu cũng hơi khó chịu nhưng lâu dần cũng thành quen. Tuy nhiên biện pháp này có vẻ ko hiệu quả lắm vì chỉ chậm một chút là xôi hỏng bỏng không rồi :D
Dính thế thì có đặt tên là bcs thủng ko ạ

aitymo

Xe điện
2 Gái nhà em cho đi chơi ko chịu đi phát mệt khó tính còn hơn cả bố

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nhà em 3 đứa đứa lớn 23 tuổi đi làm em vẫn phải theo dõi qua app, vì nó là con gái, nhiều lúc cũng phụng phịu nhưng em bảo mày tưởng bố thích à, nhưng giờ xã hội phức tạp lắm bố phải làm thế cho yên tâm. Sau có chồng bố giao cho chồng mày quản lý :)) , cũng có người yêu rồi, thằng cu cũng ngoan công ăn việc làm ổn định, em cũng quán triệt ngay những ngày đầu mới gặp . Giờ cũng chấp hành răm rắp cấm có đi về muộn hơn 22h.
Ko biết người phương tây họ quản thế nào nhỉ. Thấy ở nước ngoài 18 tuổi là xa bố xa mẹ tự lập rồi. Tại sao xã hội họ vẫn tiến lên như thế
Hay họ để cho chọn lọc tự nhiên đứa nào ko biết thích ứng thì tự đào thải. Cái e phục nhất ở phương tây là có dòng họ gia đình giàu tới cả 5-7 đời hay chục đời mà ko bik nghèo đi hay thoái hoá
Còn ở mình các cụ có câu ko ai giàu ba họ ko ai khó ba đời. Để thấy duy trì đc sự trường tồn là rất khó
E vẫn đang tìm hiểu cách giáo dục con cái của người phương tây. Nhưng chưa tìm đc. Có cụ nào có ko

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Có ai có cách giáo dục con của người anh hay người mĩ ko. Khi con hư họ cư xử thế nào, và cách phản ứng thế nào trong khi họ ít đámh con. Hay đứa trẻ đó tự nhận thức đc

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ko biết người phương tây họ quản thế nào nhỉ. Thấy ở nước ngoài 18 tuổi là xa bố xa mẹ tự lập rồi. Tại sao xã hội họ vẫn tiến lên như thế
Hay họ để cho chọn lọc tự nhiên đứa nào ko biết thích ứng thì tự đào thải. Cái e phục nhất ở phương tây là có dòng họ gia đình giàu tới cả 5-7 đời hay chục đời mà ko bik nghèo đi hay thoái hoá
Còn ở mình các cụ có câu ko ai giàu ba họ ko ai khó ba đời. Để thấy duy trì đc sự trường tồn là rất khó
E vẫn đang tìm hiểu cách giáo dục con cái của người phương tây. Nhưng chưa tìm đc. Có cụ nào có ko
Phải lấy vợ Tây cơ cụ ơi, chứ ta thì vẫn mẹ nào - con đấy cả thôi :))

otothanglong

Xe điện
Không so được vậy đâu cụ, văn hóa xã hội khác nhau mà, con bạn em ở bên Đức bằng tuổi đứa t2 nhà em 19t cháu đã có người yêu, và đến nhà bạn trai ngủ qua đêm bt, chưa kể xh việt mình văn hóa khác, so làm sao được cụ.

anphudong

Xe tăng
Dính thế thì có đặt tên là bcs thủng ko ạ
Cũng ko biết nữa cụ à, có thể do mình lúc lâm trận mạnh mẽ quá làm nó xô lệch nên tinh binh tràn ra ngoài hoặc biết đâu ....có vụ ma ăn cỗ cũng nên:D

meodenminh

Xe điện
Vậy con gái cấp 3 có người yêu, các cụ sẽ quản như thế nào ạ. Tất nhiên ko cấm, cũng ko khuyến khích QHTD tuổi này đc. Mà các con giờ yêu đương lúc cấp 3 không hiếm. Từ lớp 10 em đã bắt đầu thấy có 1 số cặp đôi. Các bạn đều ngoan, giỏi chứ không hề chơi bời gì. Nhưng có lẽ mình 7x, 8x nên vẫn hơi rén món 18+ của tụi nó.
từ cấp 3 thì
Khá phức tạp, yêu lâu kiểu gì cũng QHTD ....😢🤔ngăn kiểu rì....

meodenminh

Xe điện
Không so được vậy đâu cụ, văn hóa xã hội khác nhau mà, con bạn em ở bên Đức bằng tuổi đứa t2 nhà em 19t cháu đã có người yêu, và đến nhà bạn trai ngủ qua đêm bt, chưa kể xh việt mình văn hóa khác, so làm sao được cụ.
Bây giờ em thấy bọn trẻ mình cũng bằng 80% phương tây rồi, chỉ về các kỹ năng an toàn kém bọn nó thôi

antidau

Xe container
Sau vụ cháu gái đi cùng bạn trai đi sinh nhật bị nạn qua đời, em mới thấy em rất kỷ luật nhưng đúng
Kiểm với soát gì. Con bé bị bắn 22 tuổi rồi
Tuổi đó mà còn kiểm soát đến lúc 30 tuổi nó vẫn chưa có bạn trai lại lèm bèm nói nó ế mãi à
Các ông bố bà mẹ đúng kiểu tiêu chuẩn kép

antidau

Xe container
Tây nó giàu có, thiếu lao động chân tay nên các cháu từ năm lớp 10 nếu đi chạy bàn cafe, trông tiệm tạp hóa lương 10$ 1h, ngày kiếm được 40$ để tự tiêu pha cho bản thân hay góp tiền mua iPhone, laptop, xe 4 bánh cũ thì rất dễ tự lập cụ ạ
Người lớn chỉ khác học sinh cấp 3 là ngày được làm 8h có khi thu nhập chỉ gấp 2 chúng nó thôi
Ai có tiền người đó có tiếng nói. Lúc đó bố mẹ Tây muốn quản cũng không nổi
Chứ Việt Nam thì dư thừa lao động chân tay chả ai tuyển học sinh cấp 3 cả + thù lao có 0.8$ 1h nên khó tự lập

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
Có ai có cách giáo dục con của người anh hay người mĩ ko. Khi con hư họ cư xử thế nào, và cách phản ứng thế nào trong khi họ ít đámh con. Hay đứa trẻ đó tự nhận thức đc
Em có đứa cháu lai tây, hồi bé mới lọt lòng nằm cũi riêng, lớn bỏ cũi thì nằm phòng riêng. Khi khóc quấy ko bao giờ mẹ nó dỗ nín, kể cả bị ngã hoặc va đụng có đau lắm cũng chỉ khóc mếu xíu rồi tự đứng dậy. Nếu khóc kiểu ăn vạ thì ăn doi cho tới khi nín mới thôi :D