[Funland] Các cụ làm gì khi việc kinh doanh đi xuống ạ?

starsn

Xe điện
Rút kinh nghiệm từ em ra nhé.

Trước em ở nước ngoài, điều hành doanh nghiệp ở Vn thì thu nhập cũng tầm cụ hoặc hơn 1 chút.

Sau thấy điều hành từ xa không ổn nên vc em về Vn. Doanh thu lại tăng vọt.

Cụ nên cân nhắc quay về Vn 1 thời gian. Đi xa nhân viên khó kiểm soát mà tình hình doanh nghiệp mình cũng ko nắm chắc.

Chưa kể ở nước ngoài êm đềm dẫn tới lạc hậu về tư duy và thị trường.

Giảm 30% là giảm nhiều. Cụ nên có đối sách ngay trong 1-3 tháng tới. Ko là toang.

Chả mấy mà còn 2x/tháng là cụ buông :)
Hâm mộ cụ với cụ chủ, em hâm mộ bất kỳ ai kinh doanh cái gì mà lãi ổn định được trên 200tr.

Chỉnh sửa cuối:

ZARG

Xe container
Hâm mộ cụ với cụ chủ, em hâm mộ bất kỳ ai kinh doanh cái gì mà lãi ổn định được trên 200tr.
Mợ ơi ở OF còn mấy cụ toàn hơn tỉ 1 tháng lãi ròng mà ngày làm có 2 tiếng :)))

Vc em ngày làm 15 tiếng, ko nghỉ T7, CN thì thu nhập thế xem ra vẫn hơi đuối :((

2 thằng nhà em nó học Unis tháng đã tốn 3 chiếc SH rồi ạ :(

starsn

Xe điện
Mợ ơi ở OF còn mấy cụ toàn hơn tỉ 1 tháng lãi ròng mà ngày làm có 2 tiếng :)))

Vc em ngày làm 15 tiếng, ko nghỉ T7, CN thì thu nhập thế xem ra vẫn hơi đuối :((

2 thằng nhà em nó học Unis tháng đã tốn 3 chiếc SH rồi ạ :(
2 bạn học UNIS thì lãi ròng mấy tỉ à cụ? :D

Còn tùy vốn bỏ vào thế nào nữa nhỉ, tò mò quá :) cụ làm ngành nào thế. Cụ làm cả T7 CN thì đi chơi vào lúc nào?

ZARG

Xe container
2 bạn học UNIS thì lãi ròng mấy tỉ à cụ? :D

Còn tùy vốn bỏ vào thế nào nữa nhỉ, tò mò quá :) cụ làm ngành nào thế. Cụ làm cả T7 CN thì đi chơi vào lúc nào?
Nhà em làm việc không giờ giấc nhưng nói chung trải dài từ 9h sáng tới 1h đêm :D

Đi chơi thì thích là đi thôi. Làm chủ thì tiện cái thích nghỉ là nghỉ thôi :D

Em cũng mới đi 1 tour Vũng Tàu - Phan Thiết - SG 12 ngày kết hợp đi chơi & thăm các chi nhánh miền Nam.

Nhà em cũng làm cả Online/Offline nên điều hành từ xa được nhưng ko thể buông lơi, như con mọn :D

viet7500

Xe buýt
Cụ ở nước ngoài muốn tìm hiểu cách vực dậy kinh doanh ở VN, thì phải hỏi sếp các tập đoàn đa quốc gia chứ!?!

Cụ vào đây hỏi em thấy cứ như ở mục Tâm sự của Thời báo kinh tế VN vậy!

Mc Bia

Xe điện
Đi làm thuê ngoài lấy lương cơ bản trước đã ạ.

hoviethung

Xe lăn
Muốn tư vấn được thì phải năm được các thông tin cơ bản của doanh nghiệp.
Cụ lập thớt hỏi mà không có thông tin về ngành nghề kinh doanh, mô hình & quy mô doanh nghiệp, cơ cấu đầu vào - đầu ra, hệ thống cung ứng - phân phối .... thì căn cứ vào cái gì để tư vấn hả cụ?
À cụ muốn hỏi về cách làm giàu và làm thế nào để giàu thêm thôi. Điều này ai cũng muốn được tư vấn mà.

starsn

Xe điện
Nhà em làm việc không giờ giấc nhưng nói chung trải dài từ 9h sáng tới 1h đêm :D

Đi chơi thì thích là đi thôi. Làm chủ thì tiện cái thích nghỉ là nghỉ thôi :D

Em cũng mới đi 1 tour Vũng Tàu - Phan Thiết - SG 12 ngày kết hợp đi chơi & thăm các chi nhánh miền Nam.

Nhà em cũng làm cả Online/Offline nên điều hành từ xa được nhưng ko thể buông lơi, như con mọn :D
Con mọn mà lãi nhiều thế thì nuôi thêm mấy đứa vào cụ :D em đang mơ ước xem 6-7 năm nữa có kinh doanh gì ngày 5-6 tiếng mà kiếm được 2-300tr không :D

hoviethung

Xe lăn
Em thấy lạ thôi. Người đã biết vác tiền đi đầu tư BĐS khắp các nơi từ Đà Nẵng, Quảng Ngãi, Bắc Giang, Vân Đồn, Chương Mỹ thì trình và am hiểu về BĐS nó cao lắm, ít mở thớt hỏi về BĐS như cụ ấy. Người đã có 9 năm kinh doanh thiết bị điện tử với thu nhập cao thế, lại còn xây cả Resort từ những năm 2017 thì khả năng quản lý, kinh doanh nó kinh khủng (không phải ai có tiền cũng dám làm Resort đâu).

Mới tháng 4 năm ngoái cụ ấy còn mở thớt hỏi có nên bán chung cư mua nhà đất không thì nay em đọc thớt này lại thấy bảo đã định cư ở nước ngoài gần 2 năm rồi, vậy cụ ấy hỏi khi đang định cư ở nước ngoài ah ? sang đấy rồi thì quan tâm gì đến nên bán cái chung cư hay không để đầu tư đất vì có đáng là bao. Em nghĩ người mà đã thành công trong nước rồi ra nước ngoài định cư thì họ quá giỏi, quá siêu luôn chứ ai lập thớt hỏi ntn ~o)
Cụ bóc mẽ làm gì để cụ đó chém cho vui đi.

ZARG

Xe container
Con mọn mà lãi nhiều thế thì nuôi thêm mấy đứa vào cụ :D em đang mơ ước xem 6-7 năm nữa có kinh doanh gì ngày 5-6 tiếng mà kiếm được 2-300tr không :D
Càng ngày càng khó mợ ơiiii

couto_hung

Xe tăng
Cụ làm 9 năm rồi thì quá nhiều kinh nghiệm, ai mà tư vấn nổi. Thông tin lại bí mật, không biết cụ kinh doanh cái gì, ở đâu, doanh thu ra sao, có bao nhiêu lao động, ... thì khác gì hỏi trên sao hỏa nên trồng cây gì, nuôi con gì :))
chắc là công việc nhẹ lương cao, mua bán đơn hàng hưởng hoa hồng

MyMac

Xe điện
Cái gì đi lên rồi cũng sẽ đi xuống trừ khi mình tái đầu tư, bổ sung thêm chất lượng và sản phẩm. Nếu không sẽ thoái trào. Đó là qui luật thôi.