[Funland] Các cụ giờ ai còn quan trọng con gái con trai?

duongbaoan267

Xe điện
xóm em có nhà 3 cô con gái 1 trai. Bố mẹ già ông con trai chẳng lo được gì, 3 cô con gái góp tiền xây nhà lầu riêng cho bố mẹ.
Em cũng 3 F1 phái toàn nữ mấy năm nữa gấu nhà em nó rủ cố thằng trai. Nó bảo các ông 50 chưa có con trai toàn rình đi tìm :))

superPDP

Xe điện
Nhà em ban thờ gia tiên thờ cả ông bà nội ngoại. Nhà vợ em cũng chỉ có con gái, ông già em bảo với em là sau mày có trách nhiệm hương khói cho cả bên nhà vợ đấy. Cũng may nhờ các cụ độ cho nên cuộc sống cũng an nhàn. Thế nên em bảo với 2 thằng ku nhà em là sau này cứ chọn nhà con gái 1 mà lấy, chăm chỉ nhang khói cho cả 2 họ thì các cụ độ cho, của chúng mày tất ;)
:-? của nhà cụ thì có thành của vợ cụ ko ạ :-?

QMintech

Xe tăng
Vào những thớt ntn toàn thấy nhà có con trai nghiện ngập/chơi bời... Em đi ra :)

Xe thả hình

Xe tăng
Ta không bàn chuyện đẻ con gái hay trai vì đẻ được nhưng chưa chắc nuôi được! [-X
Nên ta chỉ bàn chuyện nuôi thôi. :D
Về nuôi con gái hay trai, theo em thì nếu chúng khỏe manh, ngoan ngoãn và ta yêu thương chúng, day dễ chúng tử tế thì xét cho cùng là:

+ Nuôi con gái, thì sướng cho đến chết! :x
+ Còn như nếu nuôi con trai, thì chết mới "được sướng"! :((:))

Các bác thử "động não" mà suy nghĩ coi em nói có đúng không??? :P
Điền vào chỗ .....

Có con....: Không cờ bạc mà mất xe, không rượu chè mà mất vợ, không công nợ mà mất nhà.
Có con....: Không đi đâu xa mà mất tất.

Fun tý, quan niệm được mất do mình, mặc kệ người ngoài :D Đầy người chỉ mong có con thôi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bao nhiêu cụ là đàn ông, ở trên cõi off này, có thể trả lời thật tâm cho em: các cụ đã thực sự chăm lo được cho bố mẹ, chăm sóc tận tay cho bố mẹ ... báo hiếu thực sự hay chưa?
Hay chăm sóc thì vẫn trong tay vợ và các chị em gái, tài chính thì dễ hơn, nhưng để nuôi bố mẹ hoàn toàn thì còn ko có nhiều cụ làm được đâu... hoặc đang thả các cụ ở quê tự chăm nhau :)
Đa số các cụ vẫn tự nuôi mình, tự phục vụ mình, ...
Nhà em là thế, ba mẹ em tự chăm sóc nhau, tự nuôi nhau, còn cho con giai thêm khối :) Bọn em con gái thì thi thoảng về thăm, cho các cụ tiền các cụ chả lấy, bảo tau có đầy :) Nên chỉ cần có mặt các cụ đã vui rồi... Kế hoạch ba mẹ em ko ocnf tự phục vụ thì thuê người giúp vì quê em chưa có viện dưỡng lão, thì 4 anh em campuchia, ko phiền gì ai.
Em cũng chả cần ai nuôi em hay chăm sóc em, em chả cho chúng nó thì thôi, về già em đi viện dưỡng lão... :)

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Nhà em ban thờ gia tiên thờ cả ông bà nội ngoại. Nhà vợ em cũng chỉ có con gái, ông già em bảo với em là sau mày có trách nhiệm hương khói cho cả bên nhà vợ đấy. Cũng may nhờ các cụ độ cho nên cuộc sống cũng an nhàn. Thế nên em bảo với 2 thằng ku nhà em là sau này cứ chọn nhà con gái 1 mà lấy, chăm chỉ nhang khói cho cả 2 họ thì các cụ độ cho, của chúng mày tất ;)
:D ban thờ nhà cụ để cả ảnh bên nội và ngoại ah.

Yeuaibaygio

Xe container
Vào những thớt ntn toàn thấy nhà có con trai nghiện ngập/chơi bời... Em đi ra :)
Cụ lạc quan lên chứ. Xung quanh em giờ nhà có 2 con trai đều dạy con rất khéo nhé, toàn các cháu trai giỏi giang, biết quan tâm đến người khác, biết nấu ăn... Các cụ cứ như thế thì nhà gái như em được nhờ. :)
Thế hệ U30 giờ nhìn chung các cô vợ được chiều lắm vì chồng rất chịu khó chia sẻ việc nhà.

emeraldflagon

Xe buýt
Lúc về già và ngày 30 Tết lúc đó sẽ suy nghĩ các cụ ạ :)

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Em nói thật là em cũng thích nhà có cả nếp cả tẻ, cả zai cả gái. Nói trắng phớ thì là cũng máu con zai. Nhưng mà số trời cho sao hưởng vậy. Sk em cũng na ná bạn của cụ nên em chả dám cố, 2 gái thì cũng xin dừng

Bình thường tượng phật có ban phật riêng, còn vụ để cả ảnh bên ngoại thì lần đầu e thấy.
Phật chẳng có huyết thống gì mà mình còn nhang khói được. Vậy cớ sao mình là cháu lại chỉ nhang khói cho ông bà nội, cháu ngoại lại không phải ( hoặc được ) nhang khói cho ông bà ngoại ?

HaH

Xe tăng
Phật chẳng có huyết thống gì mà mình còn nhang khói được. Vậy cớ sao mình là cháu lại chỉ nhang khói cho ông bà nội, cháu ngoại lại không phải ( hoặc được ) nhang khói cho ông bà ngoại ?
:D, có ai bảo không được đâu cụ. Em mới chỉ hỏi là cụ để ảnh cả 2 bên nội ngoại trên ban thờ ah :D

HaH

Xe tăng
Ông già em để ạ, và ông dặn em sau này phải thờ cả bên nhà vợ nữa. Có sao không ạ ?
Nếu cụ hỏi thật là có đúng thuần phong mỹ tục của Việt Nam thì quan điểm cá nhân của em là không đúng. Còn chẳng có luật pháp nào qui định phải thờ ai, cúng ai, cúng như thế nào. Thế nên là chẳng sao cả cụ ạ.

Nếu cụ hỏi thật là có đúng thuần phong mỹ tục của Việt Nam thì quan điểm cá nhân của em là không đúng. Còn chẳng có luật pháp nào qui định phải thờ ai, cúng ai, cúng như thế nào. Thế nên là chẳng sao cả cụ ạ.
Em cũng không tìm hiểu sâu về thuần phòng mĩ tục, nhưng về cơ bản thấy cuộc sống cũng an nhàn thuận lợi mà mình cũng chẳng cố gắng gì nhiều, thế nên chắc là nhờ các cụ độ cho ;)

Yeuaibaygio

Xe container
Em cũng không tìm hiểu sâu về thuần phòng mĩ tục, nhưng về cơ bản thấy cuộc sống cũng an nhàn thuận lợi mà mình cũng chẳng cố gắng gì nhiều, thế nên chắc là nhờ các cụ độ cho ;)
Những cái gọi là "thuần phong mỹ tục'', nôm na là tập tục tốt đẹp cũng là do con người quy ước thôi, đến giờ nhiều thứ không còn phù hợp nữa. :)
Em sẽ khuyên con gái sau này chọn người yêu thì cố gắng tránh những nhà gia trưởng ra để đỡ khổ đôi bên, tìm nhà nào thoáng tí, không câu nệ giống nhà mình thì tốt.
Cá nhân em sau này chết đem thiêu, rải tro, không cần thờ cúng cũng được.

Chỉnh sửa cuối:

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Những cái gọi là "thuần phong mỹ tục'', nôm na là tập tục tốt đẹp cũng là do con người quy ước thôi, đến giờ nhiều thứ không còn phù hợp nữa. :)
Em sẽ khuyên con gái sau này chọn người yêu thì cố gắng tránh những nhà gia trưởng ra để đỡ khổ đôi bên, tìm nhà nào thoáng tí, không câu nệ giống nhà mình thì tốt.
Cá nhân em sau này chết đem thiêu, rải tro, không cần thờ cúng cũng được.
Cháu giống cụ, hay mình thông gia nhỉ ? Con gái cụ chắc xinh chứ ?