[Funland] Các cụ giờ ai còn quan trọng con gái con trai?

hdlovems

Xe tải
Thằng chồng này là thằng khốn nạn chứ bạn bè gì

Đàn bà làm ttnt rất đau đớn và mất sức, chưa kể lại có bệnh nền thế kia. Làm 3 đứa liên tục thì coi như tàn phá sức khỏe vợ chứ nòi giống gì
Cụ chuẩn. Can thiệp sinh sản pn bị ảnh hưởng sk nhiều lắm

hdlovems

Xe tải
Ông bà thì ko chăm đâu ah, chỉ bố mẹ là vất vả thôi, cụ nghĩ thử xem, một mình mẹ chăm 5 đứa thì chỉ mỗi việc ăn ngủ … cũng quay cuồng lắm rồi, em mới nghĩ thôi mà em thấy vc nó đúng là siêu nhân :D
Thế thì khổ chứ sướng gì nhỉ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Khác máu tanh lòng haha :))

Bmc em cũng chả quan trọng chuyện thờ cúng lắm, chồng em không cúng kiếng gì cũng chả thấy ob nói gì, mà ob cũng gần 80 rồi chứ không trẻ. Trong khi bố mẹ em thì lúc nào cũng trai trai trai.. nghe mệt, may mà không liên quan đến mình.

Bm em gốc quê, bmc gốc HN. Nên em mới nghĩ người ở quê nặng nề chuyện này, còn người HN bình thường, không biết đúng không?

Thật tình là bm em nặng nề con trai thế nên em cũng không gần gũi bm lắm (dù vẫn giúp đỡ gd), vì trong thâm tâm em nghĩ ob quý con trai, cháu trai chứ con mình có nối dõi đâu mà quan trọng. Cũng tốt, vì bố mẹ em cùng không phải người biết tạo thói quen tốt cho trẻ con :)
Không hẳn cụ ah mà do giáo dục của gia đình.
Ông bà ngoại em ở quê mà cũng chả câu nệ chuyện trai gái, ba mẹ em thì coi các con như nhau :) Thậm chí em còn được yêu hơn vì em ở xa, em khó khăn :)
Bên bà nội em thì thực sự nặng nề, hixx. Nhưng em ko quan tâm, vì con em do em đẻ, nê em thích là được :))
Sói em cũng bị vợ "đồng hóa", nên rồi cũng chả nghĩ gì nữa, vì em cũng biết cách "đầu độc" lão ấy về tư tưởng, nhưng quan trọng nhất là lão quá yêu con bé thứ 2 :) Nó đúng là bản sao của sói em về hình thức, nhưng tính cách nó lại giống em, trong khi con chị xinh hơn, ngoan hơn và nghe lời hơn, thì lão ko yêu bằng, làm em phải yêu bù, cho công bằng heheee.

Karestine

Xe máy
Website
www.maikha.vn
Em thích con gái hơn vì không quan tâm chuyện chống gậy :v

thngaylangthang

Xe ngựa
Ông chồng cụ nghĩ giống nhà em quá!
Hồi mẹ chồng em than với cô em chồng của bà: Nếu sau này tôi chết, có khi con Y nó quên cả thắp hương tôi :) (thế mà ngay sau đó bà quên giỗ mẹ chồng bà, hahaa). Cô em chồng bắt được, vì bà vào gửi lễ, mẹ chồng em đã tót về quê bà chơi rồi :))
Bà nội em lo, ko có cháu trai thì ko ai thắp hương đấy :) Ông chồng em cằn nhằn: bà có con thắp hương rồi, còn lo gì :)
Bọn em cũng bảo nhau: có con gái sướng tới chết, nên mình chết rồi còn biết gì đâu mà sợ :)
Chết thế là hết thật, còn biết gì đâu mà sợ nhỉ :)

jun276

Xe hơi
Trai gái gì thì theo tự nhiên, chứ nghe mấy ch đi khám giới tính rồi phá hãi quá ạ, có ng còn phá đến vài lần.

Taihoatu

Xe lăn
Cụ có đủ khả năng nuôi nó đàng hoàng không mà ham thế.

Đông con ai chẳng thích nhưng nghĩ cảnh nuôi 1 đứa con đến khi học xong đại học tốn gần 2 tỷ đồng, nghĩ cũng căng

(Bình quân 1 tháng 5 triệu tiền ăn học x 12 tháng x 22 năm, chưa kể các khoản khác liên quan đến con như như mua sắm, du lịch, chữa bệnh, học đại học)
Khả năng thì được cụ ạ, nhưng hơi cực tý thôi.

fanmu1234

Xe container
có giai thì phỏng vẫn tốt hơn là một bề gái các cụ nhỉ? nhưng e nghiệm thấy các cụ con 1 bề toàn gái đa phần công danh sự nghiệp thuận lợi, giàu có hơn các cụ ạ. đấy là bạn bè em, còn các cụ thì sao?
Em biết 2 ông sinh con 1 bề gái, l1 ông làm đến cấp giám đốc sở, 1 ông làm cục phó

meodenminh

Xe điện
có giai thì phỏng vẫn tốt hơn là một bề gái các cụ nhỉ? nhưng e nghiệm thấy các cụ con 1 bề toàn gái đa phần công danh sự nghiệp thuận lợi, giàu có hơn các cụ ạ. đấy là bạn bè em, còn các cụ thì sao?
Phải có so sánh hai phía chứ cứ đưa ra một vào ví dụ thì đầy cụ Thứ Bộ trưởng con 1 bề giầu có mà, chẳng nói lên điều gì. Anh em bên em vẫn nói đùa, hết đời các cụ thẳng con rể nó hưởng hết

Yeuaibaygio

Xe container
Em thấy xung quanh em vẫn quan trọng chuyện trai gái và thích con trai đấy, đẻ được cháu trai thì cả ông bà nội ngoại và bố mẹ cháu đều nở mày nở mặt. Ai con gái đầu lòng cũng hầu như tìm cách sinh đứa sau là trai hoặc thường bị nghe câu: phấn đấu lần sau. Nhiều người 2 gái rồi cũng cố tìm cách để đẻ đứa thứ 3 là trai, thậm chí có đủ nếp tẻ rồi đẻ thêm đứa nữa vẫn thích trai hơn. Đó là thực tế không thể phủ nhận.
Em thì có 1 gái thôi nên chẳng dám nói gì. :). Đèn nhà ai nấy rạng. Nhưng mà đẻ con ra phải lo cho nó hơn được mặt bằng chung, vì giờ bằng mức trung bình của XH là khổ rồi.
Vợ chồng ông anh trai em 2 gái đầu và cố được 1 trai, em thấy nuôi các cháu cũng có chút vất vả, trẻ con khá thiệt thòi và em cũng chẳng dám nói ra bao giờ. Thỉnh thoảng tìm cách cho khéo các cháu thứ này thứ kia hoặc cho tụi nó đi du lịch cùng. Có thể bố mẹ cháu thấy bình thường nhưng em có những lúc thật sự thấy thương tụi nó.
Năm nay con bé cháu đầu chuẩn bị vào ĐH, em cũng chuẩn bị cho cháu 1 món tiền đây. Em không cho thì bố mẹ cháu vẫn lo cho cháu cơ bản, nhưng lại cấu bớt của các em nó đi thôi. :(

sunny_smile

Xe tải
Tóm lại là xã hội vẫn rất nặng nề chuyện sinh con trai. Cá nhân em không ủng hộ vì em thấy quá nhiều phụ nữ khổ sở, vất vả vì không sinh được con trai. Bỏ cái trò chống gậy với sơ đồ đinh đi được không, tất cả quy tắc do con người đặt ra mà, nó làm cho nhiều cuộc đời phải khốn khổ

chết là hết, chết thì về cát bụi, trai gái mà làm gì hở cụ