[Funland] Các cụ giờ ai còn quan trọng con gái con trai?

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Lúc chết ý cụ nhỉ ;)) :))
Chẳng phải lúc chết, mà là ngay lúc sống.
Kiểu gì chẳng gặp hoặc nghe nói xong rồi lại tự vấn bản thân.
Đời không biết đc thế nào, tuy nhiên cái này nó là văn hóa phương đông rồi. Ai đi ngược lại được mà không hề vướng bận gì thì em chúc mừng

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Cụ chửi cho chúng nó trận, bạn bè làm gì nữa mất hay.
Có quyền gì mà chửi, con nó nó nuôi chứ có xin tiền ai đâu. Mà sao lại không bạn bè nữa, lý do là nó đẻ thêm à?

meodenminh

Xe điện
Các cụ có điều kiện thì lên đẻ sớm, em biết trường hợp cựu lãnh đạo đẻ toàn vịt, lúc bác mất sớm, thằng rể tay chống gậy tay lướt of, nhìn mặt không thấy tí cảm xúc nào cả.
Thằng rể nó mừng thầm hả cụ ?:]]

--Lamborghini--

Xe cút kít
Bố khỉ em muốn đẻ con gái còn méo được :(

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Chẳng phải lúc chết, mà là ngay lúc sống.
Kiểu gì chẳng gặp hoặc nghe nói xong rồi lại tự vấn bản thân.
Đời không biết đc thế nào, tuy nhiên cái này nó là văn hóa phương đông rồi. Ai đi ngược lại được mà không hề vướng bận gì thì em chúc mừng
em dép một đôi đây, nghe suốt, cơ mà may vì tai em điếc, sao cứ phải sống theo ý thích người khác, mà không phải của mình còn đúng là cái gì có đủ thì cũng thích nhưng cuộc đời có gì có ai là đầy đủ đc đâu. Còn nhà em thì ông bà để tuyền con giai, các ông anh cũng tuyền con zai, mỗi em đi dép cả đôi mà lại là út, cách đây 10 năm bao nhiêu người nói làm đứa nữa giờ can thiệp đơn giản & em đủ đk để làm & nuôi, cơ mà 2vc đều thấy cs như vậy là đủ là happy nên mình sống của mình chứ k phải theo ai, vậy nên đến thời điểm hiện tại thì em vẫn đi chỉ một đôi và đôi dép đang rất ổn về mọi mặt ;)) :))

nvh_hn

Xe container
Có quyền gì mà chửi, con nó nó nuôi chứ có xin tiền ai đâu. Mà sao lại không bạn bè nữa, lý do là nó đẻ thêm à?
Ờ thì thế:D, không liên quan gì đến bạn bè thì mắc gì đưa lên đây lại càng chẳng liên quan;)

tieunhilang

Xe điện
Bố khỉ em muốn đẻ con gái còn méo được :(
Một cụ 2 trai cho biết! Câu nói của cụ vô tư thôi, nhưng chính là nhát dao đâm ông kia đấy!
Diễn giải thế này cho cụ dễ hiểu: " Một ông nông dân nhà ăn toàn rau muống, đang chịu khó cày cuốc chăm chỉ để bữa cơm có rau có thịt; Cụ nhìn thấy phán rằng:" bố khỉ, tôi muốn ăn rau không được".

fanmu1234

Xe container
Gấu nhà em đếch đẻ đc nữa nên đành chịu chứ không em làm thêm vài đứa nữa, cũng chả quan trọng trai hay gái, nhưng đông con vẫn thích hơn. Đến lúc mình die nó đứng đầy nhà cũng vui
Cụ có đủ khả năng nuôi nó đàng hoàng không mà ham thế.

Đông con ai chẳng thích nhưng nghĩ cảnh nuôi 1 đứa con đến khi học xong đại học tốn gần 2 tỷ đồng, nghĩ cũng căng

(Bình quân 1 tháng 5 triệu tiền ăn học x 12 tháng x 22 năm, chưa kể các khoản khác liên quan đến con như như mua sắm, du lịch, chữa bệnh, học đại học)

Kim Đa

Xe máy
Thế hệ cuối 8x mà tận 5 cháu cơ à cụ. Không biết bố mẹ ông bà chăm các cháu có vất vả không
Ông bà thì ko chăm đâu ah, chỉ bố mẹ là vất vả thôi, cụ nghĩ thử xem, một mình mẹ chăm 5 đứa thì chỉ mỗi việc ăn ngủ … cũng quay cuồng lắm rồi, em mới nghĩ thôi mà em thấy vc nó đúng là siêu nhân :D

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
em dép một đôi đây, nghe suốt, cơ mà may vì tai em điếc, sao cứ phải sống theo ý thích người khác, mà không phải của mình còn đúng là cái gì có đủ thì cũng thích nhưng cuộc đời có gì có ai là đầy đủ đc đâu. Còn nhà em thì ông bà để tuyền con giai, các ông anh cũng tuyền con zai, mỗi em đi dép cả đôi mà lại là út, cách đây 10 năm bao nhiêu người nói làm đứa nữa giờ can thiệp đơn giản & em đủ đk để làm & nuôi, cơ mà 2vc đều thấy cs như vậy là đủ là happy nên mình sống của mình chứ k phải theo ai, vậy nên đến thời điểm hiện tại thì em vẫn đi chỉ một đôi và đôi dép đang rất ổn về mọi mặt ;)) :))
Vậy e chúc mừng cụ, em 2 đứa con trai, áp lực lắm. Hic

jobber

Xe tăng
Vợ em mới sinh thằng con trai, hai bên nội ngoại mừng như bắt được vàng dù đã có đủ trai gái rồi. Em nghĩ nếu sinh con gái chắc sẽ không được như vậy.
có giai thì phỏng vẫn tốt hơn là một bề gái các cụ nhỉ? nhưng e nghiệm thấy các cụ con 1 bề toàn gái đa phần công danh sự nghiệp thuận lợi, giàu có hơn các cụ ạ. đấy là bạn bè em, còn các cụ thì sao?

hungkienpham

Xe điện
Con Na già nhà em giờ mà còn đẻ đc thì em phải làm thêm 3 đứa nữa cho đủ 6 con. Ngày xưa khó khăn thì nói đến đông con là ngại, nhưng khi có của ăn, của để thì lại thèm đc đông con các cụ ạ. Nhiều cụ cứ lý luận gái, trai không quan trọng đấy là chỉ bên ngoài thôi hoặc các cụ tuổi còn dưới 40. Nhưng đến ngoài 50 em nói thật chỉ cụ nào éo có thì phải chịu.

hungkienpham

Xe điện
có giai thì phỏng vẫn tốt hơn là một bề gái các cụ nhỉ? nhưng e nghiệm thấy các cụ con 1 bề toàn gái đa phần công danh sự nghiệp thuận lợi, giàu có hơn các cụ ạ. đấy là bạn bè em, còn các cụ thì sao?
Tùy người cụ ạ do chí tiến thủ, phấn đấu. Chẳng qua nhà toàn dép tông nên hay để ý, chứ người giàu có thành đạt có đủ nếp, tẻ thì có mà kể ra man mứa.

superPDP

Xe điện
Em có 2 cô bạn, chồng đều là con một, lúc sinh 2 cô con gái đầu thì nói nhất định không sinh thêm nữa, thế mà chỉ 5 năm sau thì có thêm 3 mặt con nữa, đứa thứ 5 là con trai. Thế hệ 8x đời cuối đấy ah. Cũng chỉ vì muốn có người nối dõi mà nhiều khi cũng mệt mỏi quá.
Chắc nhà có của chứ nhà bt thì đâu ra mà nuôi nổi 5 miệng ăn ở tp :(

superPDP

Xe điện
Các cụ có điều kiện thì lên đẻ sớm, em biết trường hợp cựu lãnh đạo đẻ toàn vịt, lúc bác mất sớm, thằng rể tay chống gậy tay lướt of, nhìn mặt không thấy tí cảm xúc nào cả.
chứ cụ nghĩ con dâu khóc thật :(

Camontinhyeu

Xe điện
Có nếp, có tẻ vẫn hơn vì mình được cảm nhận tính cách các con từ hai giới. Con gái thường vui vẻ gia đình vui nhộn hơn, tình cản với bố mẹ hơn, con trai cứng cáp , ít thể hiện nhưng đảm bảo sự nối dõi tông đường theo truyền thống, việc đại sự an tâm hơn. Tóm lại đẻ con gái sướng đến lúc chết đẻ con trai chết mới sướng.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em 1 trai 1 gái đây, chồng là con trưởng, nhưng chồng em không tin vào cs sau cái chết (& có tin cũng chẳng gq được gì, nên không quan tâm) :) Chồng nói nếu bmc rất muốn được thờ cúng thì chồng em sẽ thờ, còn đến đời con em thì miễn. Mà có muốn cũng không được, mình không thờ cúng bao giờ nó có biết thờ cúng là cái gì đâu :)

Con nào cũng có niềm vui, nỗi lo riêng. Hiện tại thì em thấy con gái vui vẻ, gần gũi với bm hơn, nhưng em vẫn yêu 2 con như nhau :)
Ông chồng cụ nghĩ giống nhà em quá!
Hồi mẹ chồng em than với cô em chồng của bà: Nếu sau này tôi chết, có khi con Y nó quên cả thắp hương tôi :) (thế mà ngay sau đó bà quên giỗ mẹ chồng bà, hahaa). Cô em chồng bắt được, vì bà vào gửi lễ, mẹ chồng em đã tót về quê bà chơi rồi :))
Bà nội em lo, ko có cháu trai thì ko ai thắp hương đấy :) Ông chồng em cằn nhằn: bà có con thắp hương rồi, còn lo gì :)
Bọn em cũng bảo nhau: có con gái sướng tới chết, nên mình chết rồi còn biết gì đâu mà sợ :)