[Funland] Các cụ giờ ai còn quan trọng con gái con trai?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Có điều kiện thì đẻ, không thì thôi, có đủ trai gái vui hơn vì cảm giác nó khác nhau

kites1

Xe điện
Con trai hay con gái đều giống nhau. Nuôi dạy, chăm sóc, cho đến khi thành nhân, thì bố mẹ mệt đừ người.

Có điều, con gái dù đi lấy chồng, ít nhiều gì cũng còn nghĩ đến bố mẹ. Còn con trai, lấy vợ xong, thì coi như xong luôn.

Chỉnh sửa cuối:

kiwituoi

Xe tải
Lúc thanh niên Em cũng nghĩ chỉ cần con gái là được nhưng đến lúc có tuổi thì em lại nghĩ có con trai thì tốt hơn ạ
Tuỳ vào sức khoẻ của bạn mợ thôi ạ
Em là nam ah:)))

con trai thì phải giỏi chứ rởm mợ sẽ khổ vì nó đấy. Mà muốn giỏi, phải sinh nó trong điều kiện ntn chứ trong ống nghiệm cố sống cố chết thụ tinh khả năng phản khoa học.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Haizzzz đứa bạn em 2 v ck làm thụ tinh mãi mới có con, được 2 gái, giờ được 1 lại bảo chuẩn bị tiếp.

sao phải khổ thế nhỉ? Đầy nhà 1 con gái kia ngta chả quan tâm, hẳn 2 con rồi vẫn còn thêm làm gì? Mà nó ốm đau suốt.
Bạn cụ đúng là thủ cựu, thiếu hiểu biết, hixx.
Ko biết thương mình, thì sẽ chả bao giờ sống hạnh phúc được đâu, dù có đẻ được con trai đi chăng nữa...
Em là người ko quan trọng con gì, em còn định đẻ có 1 đứa cho sướng con, sướng em :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Vô lý ở chỗ sống là cái chắc chắn thì ít qt
Lại quan tâm cái mong manh chả biết tn:))
Đúng thế cụ ah, sống phải có nếp có tẻ, cũng như thi thoảng ăn phở đổi món thay cơm :)

Người ta tán gia bại sản, tù tội cũng vì con trai. Chả nhẽ họ ngu đần u mê cả à?

Có con trai là điều cực kỳ quan trọng mà ai cũng muốn có. Điều này ko cần bàn cãi. Chỉ có điều chúng ta phải biết chấp nhận số phận, bạn bác sk yếu thì phải chịu thôi.
Còn ai nói “con nào cũng như nhau” là suy nghĩ chủ quan cá nhân, cố tình ko chịu hiểu vấn đề.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Putin 2 con gái
Obama cũng thế
Chắc 2 anh này mải mê chính trị quá ko sính zai như VN gì cả.
Với e trời cho con nào nhận con ấy, chăm sóc con khoa học và bằng những gì mình có + tình yêu thương vô bờ của cha mẹ, sau này chỉ mong con sống hạnh phúc và bình thường, không mong trở thành ông nọ bà kia;

thngaylangthang

Xe ngựa
Bạn cụ đúng là thủ cựu, thiếu hiểu biết, hixx.
Ko biết thương mình, thì sẽ chả bao giờ sống hạnh phúc được đâu, dù có đẻ được con trai đi chăng nữa...
Em là người ko quan trọng con gì, em còn định đẻ có 1 đứa cho sướng con, sướng em :)
Cụ chỉ nghĩ sướng cho mình ah :)

gnud_ht

Xe buýt
Người ta tán gia bại sản, tù tội cũng vì con trai. Chả nhẽ họ ngu đần u mê cả à?

Có con trai là điều cực kỳ quan trọng mà ai cũng muốn có. Điều này ko cần bàn cãi. Chỉ có điều chúng ta phải biết chấp nhận số phận, bạn bác sk yếu thì phải chịu thôi.
Còn ai nói “con nào cũng như nhau” là suy nghĩ chủ quan cá nhân, cố tình ko chịu hiểu vấn đề.
Đọc cồng này thấy sợ hãi hô hô
Em cũng thích đẻ con trai cơ mà lấy chồng có suy nghĩ này thì em cũng vãi lúa đấy ạ hiu hiu

Chỉnh sửa cuối:

Tuananhhau

Xe điện
Em 2 con gái. nhạc phụ em cũng 2 con gái. Và em thấy chả sao cả. Em cũng không có nhu cầu thêm đứa nữa làm gì. E hay đùa là ai thích được thờ cúng thì đầu tư mảnh đất ven đường. Trồng cây đa, xây cái miếu thì sau ăn xôi oản thoải mái.
Tất nhiên đây là quan điểm cá nhân em. E không lên án những người muốn có con trai bằng được. Cơ bản đã nghĩ thế mà không làm được thì cuộc sống thực sự khó chịu.
Lâu lâu cũng có người trêu này nọ nhưng e kệ. Nhiều khi nói em 2 con gái mọi người hay nói kiểu động viên như “con gái sau này sướng …” em bày tỏ quan điểm luôn là e ko thích thế. Nói thế như kiểu tỏ ra ái ngại, ko hay ho gì.

Tất cả là nằm ở chữ Tiền hết. Ngày xưa kinh tế sản xuất lạc hậu, cơ hội việc làm cho phụ nữ rất ít nên nhà nào cũng thíchg đẻ con zai hơn. Bây giờ cơ hội kiếm tiền của 2 giới cũng gần tương đương nhau rồi nên đẻ zai hay gái không còn quan trọng nữa đâu.

Rivers

Xe container
Nhà giàu, có cơ ngơi mới phải cố con trai chứ nghèo thì cứ 2 đứa, trai hay gái là của trời cho thôi.

Đọc cmt này thấy sợ hãi hô hô
Em cũng thích đẻ con trai cơ mà lấy chồng có suy nghĩ nãy thì em cũng vãi lúa đấy ạ hiu hiu
Có một số người đàn ông ban đầu họ chả quan trọng trai gái, thậm chí thích con gái. Nhưng lâu dần họ mới “giác ngộ” ra chân lý nghìn đời.
Em thấy nhiều chị em còn khát con trai hơn đàn ông, vì chị em lo lắng ko có con trai sẽ làm cs áp lực, đe doạ đến sự vững bền của gđ.
Xòng phẳng mà nói, tỉ lệ người nghĩ con nào cũng đc chắc 1-2% còn lại đa số cứ cố tình ko hiểu. Mà chả đẻ đc con trai thì phải gân cổ lên ko hiểu thôi :D

thngaylangthang

Xe ngựa

haivina

Xe điện
Bạn bè thế giải tán sao phải khổ.