[Funland] Các cụ giờ ai còn quan trọng con gái con trai?

cokimi

Xe điện

Yeuaibaygio

Xe container
Lão Sói già hy sinh ở mặt trận khác ợ :D
Em choáng váng vì mợ starn thôi ạ. Liệu môn mít có nặng tay quá không?!
Người hài hước thường thông minh nhưng không phải ai thông minh cũng hài hước. Nhiều người không biết biết đùa, nói chuyện với họ cứ phải giữ mồm. :)

kiwituoi

Xe tải
Ta không bàn chuyện đẻ con gái hay trai vì đẻ được nhưng chưa chắc nuôi được! [-X
Nên ta chỉ bàn chuyện nuôi thôi. :D
Về nuôi con gái hay trai, theo em thì nếu chúng khỏe manh, ngoan ngoãn và ta yêu thương chúng, day dễ chúng tử tế thì xét cho cùng là:

+ Nuôi con gái, thì sướng cho đến chết! :x
+ Còn như nếu nuôi con trai, thì chết mới "được sướng"! :((:))

Các bác thử "động não" mà suy nghĩ coi em nói có đúng không??? :P
Thế mới bảo xịn thì đẻ còn thụ tinh thì nghỉ

thụ tinh chỉ nên con gái thôi

bọn nó cứ kiểu có voi đòi hai bà trưng

kiwituoi

Xe tải
Em choáng váng vì mợ starn thôi ạ. Liệu môn mít có nặng tay quá không?!
Người hài hước thường thông minh nhưng không phải ai thông minh cũng hài hước. Nhiều người không biết biết đùa, nói chuyện với họ cứ phải giữ mồm. :)
Hài hước thường quyến rũ chứ thông minh phải bình thản, sáng suốt cụ ah

theo cụ công lý thông minh không khi lấy toàn vợ xinh?

kiwituoi

Xe tải
Đẻ con gái, gặp phải thằng rể đểu cũng khốn nạn phết, em chứng kiến rồi, em biết :P
Rể đểu là nhà phải khá nó đào mỏ

chứ nhà bạn em vợ y tá chồng xây dựng làm j có tiền mà lo đào

gái nhà nghèo cố sống chết vươn lên làm gì có rể đểu nào nó dây vào gái nghèo? Chỉ nhà giàu xây nhà từ thiện thôi

kiwituoi

Xe tải
thớt này rồi cũng như mấy thớt tương tự khác dẫn đến một số người cãi nhau vì nói mãi cũng chả đến đâu do quan điểm khác nhau.
một số người trẻ nói con 1 bề cũng được, die là hết... một số người già ngồi cười mỉm:)
Sao lại không đến đâu
Ít nhất nó thay đổi tư duy một vài người cứ buộc phải thế này thế kia

vợ có phải máy đẻ đâu

Secoxe

Xe tăng
Nhà toàn con gái, lỡ quần phơi chưa khô thì phải cởi chuồng ko mượn dc ai.

hp220606

Xe tải
Mới tuần trước ở CQ E, 2 ông đầu 4 sít đánh nhau:
Ô 2 gái: Ông cổ hủ bỏ mẹ. Đ.... đẻ được con gái lại sĩ diện..
Ô ko có con gái: Với bố Ô thì Ô là thằng bất hiếu...
Thế lad Bla .. Bla..
Theo E chủ đề này ko nên đư lên diễn đàn, dẽ mâu thuẫn lớn lắm

min18vn

Xe điện
em dép 1 đôi nên ngồi hóng, ko lại bảo tại ông méo đẻ được con trai mới nói thế, mắc công cãi nhau>:D<

TungThoc

Xe điện
Khu nhà em lạ thật, có 14 nhà thì tổng lượng bé gái và bé trai bằng nhau. Cơ mà trong đó thì có 2 nhà đều đẻ 3 con gái. Mỗi khi rượu chè xóm thì chủ đề con trai - con gái đều khới ra.
Ông nhà to lô góc 3 con gái, cơ bản chia xong rồi chờ bốc thăm vì lô góc nhiều mặt đường dễ chia, còn ông ấy luôn bị dọa là: phải ngoan sau này ra ở viện dưỡng lão thỉnh thoảng các cháu đến thăm còn có cân xoài, lên nóc tủ thì thỉnh thoảng còn có nải chuối, ông mà khó tính thì sau này nó cho chùm hoa quả nhựa cúng quanh năm.
Ông nhà lô liền kề thì ôi thôi, nó bán đi thành tiền chia 3. Sau này ông chết chôn xong là đưa bát hương lên chùa.
Đùa nhau vậy mà nhiều lần suýt choảng nhau to đấy.

jobber

Xe tăng
Sao lại không đến đâu
Ít nhất nó thay đổi tư duy một vài người cứ buộc phải thế này thế kia

vợ có phải máy đẻ đâu
ko đến đâu vì quan điểm nhiều người khác nhau. Mình là ai mà đòi thay đổi tư duy người ta? nhiều nhà phụ nữ còn thích đẻ con giai hơn cả chồng đó?! Đẻ hay không ai ép được

Haizzzz đứa bạn em 2 v ck làm thụ tinh mãi mới có con, được 2 gái, giờ được 1 lại bảo chuẩn bị tiếp.

sao phải khổ thế nhỉ? Đầy nhà 1 con gái kia ngta chả quan tâm, hẳn 2 con rồi vẫn còn thêm làm gì? Mà nó ốm đau suốt.
Minh hoạ điển hình cho câu : Thân làm tội đời. :)

Lucky

Xe tăng
Vấn đề con trai con gái ai ngộ được thì ngộ thôi , ko có cách nào tranh luận để thay đổi tư tưởng dc

Nhiều cụ hơi nhầm.
Thứ nhất có cả con trai và con gái là vui nhất. Đó là cảm giác thật, giống như người chưa chơi ma túy thì nghĩ uống bia cũng vui mà, nhưng chơi rồi mới biết được nó khác thế nào. Đây không phải là tham, kì thị hay là xấu gì cả. Vấn đề là các cụ phải hiểu có 1 thằng nhóc thì tự nhiên có cảm giác khác 1 cô con gái. Cụ có thể yêu cả 2 như nhau nhưng đó là cảm giác khác, rất khác. Các cụ lấy ví dụ người này kia không có con gái vẫn vui vẻ. Thì như em đã nói,nếu không có thì chấp nhận nó mà vui vẻ thôi, chứ cuộc đời có gì mà cứ phải cái gì cũng hoàn hảo, chứ đừng phủ nhận nó kiểu con gái con trai nó như nhau, nó không như nhau đâu các cụ ạ. Có điều con người nên chấp nhận nếu có thì may mắn có thêm nhiều trải nghiệm, không thì thôi, buông bỏ, đừng sân si kiểu tôi phải có con trai nó khổ ra. Nếu có đủ trai gái thì là cụ may mắn, cũng đừng tự hào gì, coi đó là trời cho mình cái may trải nghiệm nhiều hơn thôi.

Lúc đầu em cũng chẳng quan trọng trai gái. Vợ đẻ con gái đầu tiên em rất vui. Sau đẻ thằng cu mà em cũng không canh gì cả em nghĩ nó cũng là giống con gái thôi chả quan trọng. Nhưng sau em thấy nó khác. Kiểu 1 thằng cu mặt mũi nó giống mình vậy mà nó chơi xe tăng hay gậy gộc gì tự nhiên vui vui, giống như là mình đang ở kia chơi lại cái tuổi thơ quậy phá. Nếu có con gái thì em cũng chấp nhận thôi, con cái thì nên yêu tất cả, nhưng con trai con gái cảm giác nó khác về tâm lý đó là sự thật.

Tóm lại là xã hội vẫn rất nặng nề chuyện sinh con trai. Cá nhân em không ủng hộ vì em thấy quá nhiều phụ nữ khổ sở, vất vả vì không sinh được con trai. Bỏ cái trò chống gậy với sơ đồ đinh đi được không, tất cả quy tắc do con người đặt ra mà, nó làm cho nhiều cuộc đời phải khốn khổ
Cái này thật ra là do văn hóa dân tộc Việt vẫn còn rất nặng chuyện cuộc sống sau khi chết, nhang khói, thờ cúng cụ ạ. Chứ nếu thích trai gái thì em cảm nhận bản chất đàn ông tây tàu nó cũng như nhau thôi. Vấn đề là nếu không bị ám ảnh bởi cái có đứa thắp nhang cho thì dễ buông bỏ. Còn các ông người Việt nhiều ông nói thẳng là muốn con trai chỉ để duy nhất là chết xong có đứa chống gậy, thắp nhang mỗi ngày dỗ, suy nghĩ như thế thì rất khổ nếu không có con trai.

Yeuaibaygio

Xe container
Vấn đề là nếu không bị ám ảnh bởi cái có đứa thắp nhang cho thì dễ buông bỏ.
Cái lý do này từ trước đến giờ là chính.
Tuy nhiên còn lý do cá nhân khác, là các ông chồng có con trai thì vui vì cảm giác có bản sao của mình, như một cụ trên kia nói.
Hoặc nhiều chị sinh 2 con trai thì hay nói muốn có 1 đứa con gái để nó diện váy vóc giống mẹ, đặc biệt là những chị xinh đẹp.
Em cũng hoàn toàn đồng ý với một cụ ở trên, là có đủ con trai con gái thì nên coi là may mắn được trải nghiệm nhiều hơn những người con một bề, chứ không phải thế là giỏi giang hơn người, cũng không nên lấy đó làm điều tự hào thái quá hay bỉ bôi người khác.