[Funland] Các cụ giờ ai còn quan trọng con gái con trai?

Cái này thật ra là do văn hóa dân tộc Việt vẫn còn rất nặng chuyện cuộc sống sau khi chết, nhang khói, thờ cúng cụ ạ. Chứ nếu thích trai gái thì em cảm nhận bản chất đàn ông tây tàu nó cũng như nhau thôi. Vấn đề là nếu không bị ám ảnh bởi cái có đứa thắp nhang cho thì dễ buông bỏ. Còn các ông người Việt nhiều ông nói thẳng là muốn con trai chỉ để duy nhất là chết xong có đứa chống gậy, thắp nhang mỗi ngày dỗ, suy nghĩ như thế thì rất khổ nếu không có con trai.
Do suốt ngày cứ quẩn quanh với đồng ruộng nên suy nghĩ bị tù túng. Có nhiều tiền được đi đây đi đó thì suy nghĩ khác ngay ấy mà. Như em có 2 thằng ku mà thỉnh thoảng nghĩ giá như chỉ đẻ 1 đứa thôi thì giờ có thể nghỉ hưu sớm đê rong ruổi vui chơi rồi.

Sammy2017

Xe tải
Quan điểm của em là con nào thì con, mấy đứa thì mấy nhưng đến lúc ốm đau nhỡ nhàng vẫn nên là bà chăm ông hoặc ngược lại. Vì lẽ đó nên ủng hộ các ông bố bà mẹ hy sinh vì con vì cái nhưng cũng vẫn nên đi thăm khám thường xuyên, chú trọng sức khỏe, về già vẫn có khoản phòng thân CCCM ạ.

sthd

Xe lăn
Nhiều cụ hơi nhầm.
Thứ nhất có cả con trai và con gái là vui nhất. Đó là cảm giác thật, giống như người chưa chơi ma túy thì nghĩ uống bia cũng vui mà, nhưng chơi rồi mới biết được nó khác thế nào. Đây không phải là tham, kì thị hay là xấu gì cả. Vấn đề là các cụ phải hiểu có 1 thằng nhóc thì tự nhiên có cảm giác khác 1 cô con gái. Cụ có thể yêu cả 2 như nhau nhưng đó là cảm giác khác, rất khác. Các cụ lấy ví dụ người này kia không có con gái vẫn vui vẻ. Thì như em đã nói,nếu không có thì chấp nhận nó mà vui vẻ thôi, chứ cuộc đời có gì mà cứ phải cái gì cũng hoàn hảo, chứ đừng phủ nhận nó kiểu con gái con trai nó như nhau, nó không như nhau đâu các cụ ạ. Có điều con người nên chấp nhận nếu có thì may mắn có thêm nhiều trải nghiệm, không thì thôi, buông bỏ, đừng sân si kiểu tôi phải có con trai nó khổ ra. Nếu có đủ trai gái thì là cụ may mắn, cũng đừng tự hào gì, coi đó là trời cho mình cái may trải nghiệm nhiều hơn thôi.
nhầm.
vui hay không là do mình. mình quan tâm dạy dỗ được nó thì vui. con trai mà mình không quan tâm dạy dỗ được, nó chả gần gũi gì, thì cũng chả vui

mà quan niệm đẻ con để mình vui là ích kỉ. nó sống 80 năm cuộc đời nó. đẻ nó ra chỉ để mình vui vài năm, rồi còn 80 năm chả biết nó sống thế nào?

Tuananhhau

Xe điện
Nhiều cụ hơi nhầm.
Thứ nhất có cả con trai và con gái là vui nhất. Đó là cảm giác thật, giống như người chưa chơi ma túy thì nghĩ uống bia cũng vui mà, nhưng chơi rồi mới biết được nó khác thế nào. Đây không phải là tham, kì thị hay là xấu gì cả. Vấn đề là các cụ phải hiểu có 1 thằng nhóc thì tự nhiên có cảm giác khác 1 cô con gái. Cụ có thể yêu cả 2 như nhau nhưng đó là cảm giác khác, rất khác. Các cụ lấy ví dụ người này kia không có con gái vẫn vui vẻ. Thì như em đã nói,nếu không có thì chấp nhận nó mà vui vẻ thôi, chứ cuộc đời có gì mà cứ phải cái gì cũng hoàn hảo, chứ đừng phủ nhận nó kiểu con gái con trai nó như nhau, nó không như nhau đâu các cụ ạ. Có điều con người nên chấp nhận nếu có thì may mắn có thêm nhiều trải nghiệm, không thì thôi, buông bỏ, đừng sân si kiểu tôi phải có con trai nó khổ ra. Nếu có đủ trai gái thì là cụ may mắn, cũng đừng tự hào gì, coi đó là trời cho mình cái may trải nghiệm nhiều hơn thôi.
Cụ chuẩn ah. Em 2 con gái, ko có nhu cầu sinh thêm nhưng nhìn 2 thằng cháu zai thì luôn muốn có 1 đứa để dạy nó mấy cái nghịch ngơm này nọ. Cũng như kiểu có cụ nói “mẹ muốn có con gái để cho nó diện vay vóc trang điểm”. Có trai có gái là mong muốn của mọi người. Nhưng không vì cái đó mà bất chấp, nặng nề. Thực sự xung quanh em, người thân đều động viên em sinh thêm nhưng với e thì tạm thời 2 đứa là đủ rồi.

Smile1102

Xe container
Có cả trai và gái đúng là trải nghiệm đa dạng và thú vị. Nhưng nếu nói trai hơn gái em thấy thật ấu trĩ.
Theo quan sát của em con gái quan tâm và hỗ trợ bố mẹ có khi nhiều hơn con trai. Nhiều nhà chỉ có con gái thì con gái vẫn thờ cúng bình thường.
Còn đánh đổi sức khỏe của vợ, điều kiện chăm lo cho con cái để đẻ bằng được con trai thì cá nhân em thấy ko thể chấp nhận được với người có mức hiểu biết tối thiểu.
Nếu chồng em mà bắt em đẻ thêm hoặc ra điều kiện với em về vụ đẻ con trai thì chắc em đấm luôn :D
Còn nói trai hơn gái trc mặt con gái thì ko xứng đáng làm bố mẹ của con.

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
208 trần cung cổ nhuế 1 bắc từ liêm hà nội
Mợ nói cụ lèm bèm, đàn bà ấy ạ. Với cụ Opel Astra
Nghe nói top này bay nick mấy cụ cao niên rồi

Em thấy con gái hơn hẳn con trai: nhà cửa tinh tươm, ốm đau chu đáo

còn xuống lỗ rồi thì nhà ngói cũng như nhà tranh, sống quan trọng chứ chắc gì đã được chết, k khéo mai lại có thuốc sống mãi cũng nên

barrios5116

Xe tải
Cụ chửi cho chúng nó trận, bạn bè làm gì nữa mất hay.
Con gì cùng quý nhưng có nếp có tẻ vẫn hơn :))
Khổ, xã hội phát triển nhưng vấn đề này vẫn còn.
Chồng mợ chịu áp lực phết, nhất là có máu nhậu nhẹt, lúc bình thường không sao, nhưng rượu vào dễ bị đem làm trò đùa cợt cho vui, tâm lý người đùa thì nghĩ cho vui, nhưng tâm lý người bị đùa thì rất bực.
Con nào cũng dc, con gái sướng tới lúc chết ấy chứ
Nói thật xã hội này trai hay gái .... ko quan trọng bằng đứa nào có tiền

Con gái mà làm ra tiền thì còn hơn gấp vạn thằng con zai

Có nếp, có tẻ vẫn hơn vì mình được cảm nhận tính cách các con từ hai giới. Con gái thường vui vẻ gia đình vui nhộn hơn, tình cản với bố mẹ hơn, con trai cứng cáp , ít thể hiện nhưng đảm bảo sự nối dõi tông đường theo truyền thống, việc đại sự an tâm hơn. Tóm lại đẻ con gái sướng đến lúc chết đẻ con trai chết mới sướng.
Em lại thấy có con trai sướng đấy chứ, các cụ mợ đi chăm người nhà ở viện sẽ thấy con trai đi chăm bố mẹ nhiều hơn con gái đấy, bình thường có thể không gần gũi nhưng khi ốm đau con trai thường chăm sóc cha mẹ rất chu đáo, hoặc con trai không đi đc sẽ có con dâu đi chăm, con gái dù có tận tình đến đâu vẫn luôn phải về chăm sóc gia đình.
Em cũng dép một đôi và khả năng của em cũng chỉ nuôi được hai đứa nhưng trong thâm tâm em vẫn thích có con trai ạ.

kites1

Xe điện
Em lại thấy có con trai sướng đấy chứ, các cụ mợ đi chăm người nhà ở viện sẽ thấy con trai đi chăm bố mẹ nhiều hơn con gái đấy, bình thường có thể không gần gũi nhưng khi ốm đau con trai thường chăm sóc cha mẹ rất chu đáo, hoặc con trai không đi đc sẽ có con dâu đi chăm, con gái dù có tận tình đến đâu vẫn luôn phải về chăm sóc gia đình.
Em cũng dép một đôi và khả năng của em cũng chỉ nuôi được hai đứa nhưng trong thâm tâm em vẫn thích có con trai ạ.
Chúc cụ may mắn có được con trai nhé. Em nhìn thấy nhiều trường hợp và cũng trải qua rồi . Ngán đến tận cổ.

Moondora

Xe đạp
Em thấy ở thành phố (nhưng phải hai ba đời sống ở thành phố rồi cơ, và không còn quá gắn kết với dòng họ ở quê) thì gái trai không quá quan trọng, có đủ nếp tẻ đương nhiên là thích nhất, còn nếu một bề thì có khi thích toàn gái hơn toàn trai. Còn ở nông thôn làng xã thì vẫn coi trọng việc có con trai, bản thân không coi trọng cũng bị họ hàng, người làng người nước nói ra nói vào dần cũng thành quan trọng. Nên chuyện này cãi nhau cả chục năm nữa cũng không ngã ngũ. Tốt nhất trước khi kết hôn cần chọn người cùng quan điểm (có xuất thân tương đồng).

younggun

Xe tăng
Dần dần thì trai gái quan trọng gì nữa đâu, lớn lên thì cho bay nhảy đi hết

Nói thật xã hội này trai hay gái .... ko quan trọng bằng đứa nào có tiền

Con gái mà làm ra tiền thì còn hơn gấp vạn thằng con zai
Vừa nãy em thấy 1 mợ đi audi a6 nhẹ nhàng lướt qua 1 cậu síp pơ đi wave anpha. Em thấy mợ audi ngon hơn cậu síp pơ nhiều lần :)

barrios5116

Xe tải
Vừa nãy em thấy 1 mợ đi audi a6 nhẹ nhàng lướt qua 1 cậu síp pơ đi wave anpha. Em thấy mợ audi ngon hơn cậu síp pơ nhiều lần :)
Con gái mà giàu, trên cơ hơn con trai

thì cứ xác định tết hoặc dịp khác sẽ ưu tiên thăm nhà ngoại hơn

cha biet chi

Xe điện
Quan điểm em.sống đời mình chết là hết.trai gái trời cho con gì cũng được miễn hạnh phúc khỏe mạnh ngoan là được

xebobabanh17201

Xe điện
Đợt trước ông Cụ em nằm viện thì chủ yếu anh em trai( xác định mình là trai, thừa hưởng cả :) lại nghĩ để cho em gái công việc chồng con). Nói chung lễ Tết, công việc hay ốm đau con trai sẽ rất khác.

Smile1102

Xe container
Đợt trước ông Cụ em nằm viện thì chủ yếu anh em trai( xác định mình là trai, thừa hưởng cả :) lại nghĩ để cho em gái công việc chồng con). Nói chung lễ Tết, công việc hay ốm đau con trai sẽ rất khác.
Nhà em khác ghê, từ xây nhà, giỗ chạp, làm bất cứ việc gì cho bố mẹ em đều góp như các anh. Có khi lặt vặt em còn nhiều hơn. Bố mẹ em ốm em cũng vậy, anh trai em ốm chồng em còn vào bệnh viện trông mấy hôm chứ đừng nói bố mẹ.
Vậy nên em nghĩ không phải do trai hay gái mà do ý thức và điều kiện mới quyết định việc này.

kites1

Xe điện
Mỗi người 1 ý kiến về con trai hay con gái khác nhau. Còn em thì nghĩ rằng, không phải ai muốn sinh con trái hay con gái là được như ý. Trừ khi có sự can thiệp của y khoa. Theo em thì con nào củng làm bố ẹm mệt đừ người, vì nuôi nấng và dạy dỗ cả. Không có ngoại lệ

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em khác ghê, từ xây nhà, giỗ chạp, làm bất cứ việc gì cho bố mẹ em đều góp như các anh. Có khi lặt vặt em còn nhiều hơn. Bố mẹ em ốm em cũng vậy, anh trai em ốm chồng em còn vào bệnh viện trông mấy hôm chứ đừng nói bố mẹ.
Vậy nên em nghĩ không phải do trai hay gái mà do ý thức và điều kiện mới quyết định việc này.
Con gái vẫn hơn trong đoạn trông nom này chứ
Chả nhẽ bà ốm cần đi vệ sinh con trai vào trông bà cứ đuổi bảo con gái đâu. Giờ ai cũng phải đi làm, việc trông nom này nên để dịch vụ chuyên nghiệp hơn