[Funland] Các cụ có thấy khó chịu khi phải ngồi cạnh người hút thuốc lá không

Yeuaibaygio

Xe container
Đồng cảm với cảm giác này.
Đang kiếm được chỗ ngồi đẹp nhâm nhi cafe, bỗng có 1 ông đến ngồi bàn cạnh rút ra bao thuốc -------> cảm giác nản lắm :)) chỉ dám chửi dmm trong đầu rồi chuyển chỗ =))
Em vừa bị hôm chủ nhật. Chọn chỗ rõ đẹp mà phải chuyển chỗ 2 lần. Nói nhỏ với mấy em phục vụ lý do chuyển chỗ, các em ấy bảo trong mấy phòng kín cũng hút mù mịt.

chachipheo

Xe buýt
Con người ai cũng sẽ có sở thích riêng, có những thứ sở thích của mình ck mình cũng có thích đâu, vẫn phải vui vẻ đón nhận. Tôn trọng sở thích của nhau 😂 Sói nhà em vệ sinh cẩn thận, từ ngày cưới em về thì tự động chuyển thuốc lào các thứ ra ban công hút, ko hút trong nhà, với quần áo các thứ còn cẩn thận hơn em, nên ko bị ám mùi gì cơ 😂 hoặc có thể do em nghiện nên ko thấy mùi gì khó chịu khi ở cùng :)) :))
Có 1 người vợ biết thông cảm cho chồng như thế này thì quý hiếm lắm.

chachipheo

Xe buýt
Em ra bancon hút nhưng gấu nhà cứ gầm gừ suốt đây ....

Đông Gioăng

Xe buýt
Em thì lại hơi mâu thuẫn.
Em cũng ghét mùi thuốc lá lẫn thuộc lào, kinh. Nhất đi ra chỗ phòng điều hoà. Nhưng cơ mà em lại nghiện cái mùi thuốc lá, thuốc lào trong mồm lão sói nhà em 🤣🤣🤣
Ối dồi ôi, anh sói nhà chị là ai mà toẹt vời thế? Em cũng lá lào ngào lẫn đây...

Giangkpi

Xe buýt
Em trước hay trà đá nhưng giờ ko đi nữa, toàn mùi thuốc lá điện tử vs thuốc lào ko chịu đc

Hien do

Xe tăng
Nói thật các cụ nghiện thuốc lá bỏ qua cho nhé, chứ em đang ngồi chỗ đông người mà có mùi thuốc lá là thấy rất khó chịu, nhiều lúc đi ăn nhà hàng phòng kín máy lạnh mà nhiều người cứ thản nhiên hút thuốc khét lẹt, rồi nhiều ông vừa làm vừa ngậm điếu thuốc nhìn thật chướng. Ngồi họp cạnh ông nào vừa uống rượu vừa hút thuốc thở ra cái mùi buồn nôn, muốn thoát khỏi chỗ đó luôn.
Em đi luôn nếu là chỗ công cộng, còn trong phòng điều hòa có biển cấm hút thuốc. Em nhắc luôn, nhắc ko đc gọi nhân viên.
Có đợt ngồi ăn trưa ở Hokkaido Thđ, bàn bên đi là 4 người, có 1 lão hút thuốc. Em nhắc 3 lần, gọi nhân viên đến nhắc thêm 3, 4 lần nữa, nv mời ra ngoài hút. Vậy mà vẫn hút, gần 1h đồng hồ nhắc nhở, bên nv phải ra xin lỗi bảo thông cảm. Em hỏi là bọn em có cho hút trong phòng không? Nếu không nói tới khi nào khách bỏ thuốc chứ. Mùi nồng nặc ntn bắt người khác phải chịu à? Em bảo sang bàn bên là người lớn mà vô ý thức thế, nói đến vậy còn hút tiếp, đã có chỗ riêng cho hút rồi mà anh không ra đó đi. Thế là 4 anh chị đứng dậy, dỗi, mặt sưng lên, bỏ đi, cố tình để lại đồ ăn còn thừa.

Hien do

Xe tăng
Toàn thấy nói bằng mồm, chụp mũ người khác. Mợ xem đã tôn trọng người út chưa mà đòi người khác tôn trọng mợ? Còn nếu ko thích người hút thuốc thì mua 1 vương cuốc riêng rồi vào đó sống. Toàn bố mẹ online.
Cụ nói ngang hơn cua, không hút thì lấy gì ảnh hưởng người khác. Làm gì có chuyện bắt người ta chịu khói thuốc của mình. Cụ thích thì đi mà hít khói.
Cụ không đọc tin người bị hít phải khói thuốc thì bị độc hại hơn người hút à. Muốn hút thì mua vương quốc riêng mà hút với nhau.
Ý thức phải tôn trọng, không làm ảnh hưởng tới người khác trước đã.

quy la tien

Xe điện
Em là đàn ông, cực ghét người hút thuốc, béo bổ gì; thằng uống rượu nó ung thư chết kệ mẹ nó vì tội vạ nhà nó chịu, hút thuốc khiến rất nhiều người bị ảnh chứ kg riêng nhà thằng hút, lý do lý trấu ở đây chả qua là ngụy biện; ai đó nói nếu không hút thì ngân sách thu từ thuốc sẽ mất nguồn thu nhưng tác hại thì lớn hơn nhiều...

congthuong

Xe điện
Mợ nói toàn câu trước đá câu sau. Mợ ko thích người hút thuốc nhưng mợ lại bắt những người hút thuốc đi ra ngoài? Thế người hút thuốc người ta cũng có quyền bảo là mợ đi ra ngoài cho người ta hút. Mợ nên nhớ mợ đi bầu cử cũng chỉ có 1 lá phiếu, nên ý kiến của mợ cũng ngang với ý kiến 1 người ăn mày, hay 1 ông tỷ phú thôi. Mọi ý kiến cần phải đc xem xét từ nhiều khía cạnh chứ ko phải mợ bảo hút thuốc là ko tốt thì ai cũng phải theo mợ. Em nhắc lại là tốt hay ko phải là áp dụng cho từng hoàn cảnh. Mợ ko phải giáo chủ của trường phái nào mà người ta phải nghe mợ cả.
Đúng là hút thuốc không xấu, cụ có quyền hút, nhưng không có quyền để khói bay vào mũi người khác hay yêu cầu người khác rời đi để mình tiện làm gì đó.

Ở nơi công cộng thì không được phép làm các hành động ảnh hưởng tới người khác chứ không đợi cấm, đó là văn minh.

• Vodka
Reactions: pqh

taomeomommy

Xe buýt
Lão nhà em cứ sáng ngày ra, việc đầu tiên làm là phải châm điếu thuốc và ngồi ngâm trong toilet nửa tiếng. Không có thuốc không ra được thành phẩm 😂😂😂 Cũng may toilet có cái cửa sổ siêu rộng 1,5x1,2m view ra vườn nên mùi nó bay nhanh chứ không thì em xải déo lão! Trong toilet lúc nào e cũng p xông tinh dầu.
E không thích ngửi mùi thuốc lá nhưng lại thích nhìn ngắm lão nhà em lúc lão ngồi trầm ngâm hút thuốc, nhả khói dưới hiên nhà 😂😂😂😂 E kê cho lão 1 cái ghế êm, trồng cây trồng hoa xung quanh cho đẹp. Cứ cơm xong là lão tự vác đít ra đó ngồi hút. Hút trong nhà em chửi cho rát mặt! Nhưng thi thoảng nhà có khách vẫn chiếu cố cho hút trong nhà.

zaiwaz123

Xe điện
Có người dị ứng với khói thuốc, có người dị ứng với nước hoa, có người dị ứng với son - phấn.
Nếu nhà hàng, quán ăn không có biển cấm, không quy định cấm thì không thể bắt người khác theo ý mình.
Tự bảo vệ mình bằng cách chọn lựa nhà hàng, quán ăn...có khu vực không hút thuốc, có khu vực không phấn son.

nam_hoai

Xe tăng
Trên này chắc nhiều cụ nghiện thuốc, nhưng nói thật nhiều ông vô duyên, vô ý thức bcm, bạ đâu cũng hút cũng phồng mồm nhả khói, nhất là chỗ công cộng đầy trẻ con, nhiều ông cầm cái điếu cày thản nhiên quay cái lõ điếu xì thẳng ra ngoài đường bất kể có ai hay ko.

• Vodka
Reactions: pqh

thichlexus

Xe điện
Em ở chung cư, tầng dưới có ông cứ hút thuốc là ra lô gia đứng phả khói lên mấy nhà bên cạnh và tầng trên. Chung cư có quy định phạt người hút thuốc ở nơi công cộng nhưng không phạt được vì ông ấy vẫn hút trong nhà, hàng xóm góp ý thì cười hề hề nhưng đâu vẫn vào đấy chán kinh lên được

No Fear

Xe điện
Em tự động di chuyển ngay khi có người bên cạnh hút thuốc. Nhiều ông vô ý thức thấy trẻ con ngồi cạnh vẫn cứ châm phì phèo.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Xin lỗi các cụ hút thuốc ở đây, chứ hành vi hút thuốc lá nơi bị cấm nó giống như tụt quần ngồi ỉa trước mặt người khác vậy. Cực kỳ bẩn thỉu và phản cảm.

Hút thuốc là sở thích của mỗi người, nhưng phải hút đúng nơi đúng chỗ nó mới văn hóa.

congthuong

Xe điện
Có người dị ứng với khói thuốc, có người dị ứng với nước hoa, có người dị ứng với son - phấn.
Nếu nhà hàng, quán ăn không có biển cấm, không quy định cấm thì không thể bắt người khác theo ý mình.
Tự bảo vệ mình bằng cách chọn lựa nhà hàng, quán ăn...có khu vực không hút thuốc, có khu vực không phấn son.
Chuyện xả khói vào người khác mà cụ đem so với son phấn, với nước hoa với dị ứng thì cũng chịu cụ.

Ví dụ hàng xóm nó đốt rác khói vào nhà cụ cụ cũng chịu ư ? Vì không gian chung, đâu có biển cấm ?!

Lại còn sáng tạo ra có khu vực không phấn son nữa chứ :)):)):))

zaiwaz123

Xe điện

congthuong

Xe điện
Thế nước hoa, son phấn nó có bay vào mũi người khác không?
Mùi hương với khói là 2 cái khác nhau rất xa cả về lượng và chất cụ ạ.

Dị ứng là cá biệt , không thể đem cái cá biệt ra so được.

Cụ có thấy con chuột nào bị hun khói mà nó chịu được không ?

zaiwaz123

Xe điện
Mùi hương với khói là 2 cái khác nhau rất xa cụ ạ.

Dị ứng là cá biệt , không thể đem cái cá biệt ra so được.

Cụ có thấy con chuột nào bị hun khói mà nó chịu được không ?
Thế thì nó mới có khu vực cấm và ngược lại. Ít tiền vào bia hơi, bia cỏ, quán nhậu bình dân thì phải chấp nhận, nếu nhiều tiền thì oder phòng riêng tại nhà hàng sang xịn mịn.