[Funland] Các cụ có dùng ví cầm tay nam Clutch ko?

Cụ thấy dùng Clutch thế nào?

• Tổng bình chọn
    254

nhocbold29

Xe hơi
em thấy thà dùng túi đeo chéo còn hơn, chứ ví cầm tay bất tiện lắm.

Danny Archer

Xe hơi
Các bác có cảm tình với mấy thanh niên đeo túi chéo, mặc đồ bó bó ko ạ?

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thấy tiện mà gọn gàng, lịch sự. Còn cụ nào bảo bê đê, đa cấp thì cũng giống như suit người này mặc thì giống đa cấp còn người khác mặc suit thì lịch lãm
Một bộ suit vải tốt, form chuẩn + phụ kiện ngon vào thì bố đứa nào dám bảo đa cấp.
Bọn đa cấp là bọn thường mặc suit rẻ tiền, giầy rẻ tiền, tất trắng, chạy wave.... mặt gầy, da xấu... nên nhìn phát biết ngay.
Cơ mà đa cấp mấy năm nay cũng vắng rồi mà nhỉ.

nhocbold29

Xe hơi

Danny Archer

Xe hơi
đeo túi chéo thì em thấy bình thường, còn mặc đồ bó (dù 6 múi) em chả có cảm tình.
Em ra đường lúc nào cũng có cái bóp với đt thôi nên ko mang túi bao giờ. Túi chéo thấy mang toàn bạn cá tính, kiểu buôn bán năng động.

Haidagon

Xe tải
Em vẫn dùng Clutch do có 2 điện thoại màn to, các loại bằng lái, thẻ, CMND, card, 1 bộ sạc, 1 hộp tai nghe không dây, 1 lọ kẹo cao su, vài cái khẩu trang thay thế, ít tiền, chìa khóa và 1 cái ví nhỏ nhét túi quần sau đề phòng trường hợp đi ăn tiệc, nhậu.., thì nhét thẻ, tiền sang đó để đỡ quên khi vào bàn nhậu..
Nhiều thứ như vậy theo các cụ để đâu cho hết, em chả quan trọng ai nghĩ gì về mình, miễn là phong cách sống của mình thế nào là được à :D

Chỉnh sửa cuối:

hoami

Xe tăng
Em thấy ông nào cầm với cắp nách thì 1/2 là điệu, hay làm đỏm hơn so với nam giới bình thường, số 1/2 còn lại là "bóng bay" ;))
Mấy cụ khen lịch sự với nam tính thì nhìn lại ông như Beck, Keanu Reeves, Tom Cruise.. xem có kẹp ví bao giờ ko là rõ.

Mr.BaoViet

Xe hơi
Em thấy ông nào cầm với cắp nách thì 1/2 là điệu, hay làm đỏm hơn so với nam giới bình thường, số 1/2 còn lại là "bóng bay" ;))
Mấy cụ khen lịch sự với nam tính thì nhìn lại ông như Beck, Keanu Reeves, Tom Cruise.. xem có kẹp ví bao giờ ko là rõ.
Em thấy cụ nói thế cũng chưa đúng và có thể vơ đũa cả nắm. Đồng ý với cụ là rất nhiều người dùng để tạo dáng và đa phần là đi 4b hoặc kiểu có xe 4b và khi họ cầm thì họ cảm thấy tự tin và thoải mái khác với 1 ông công nhân hoặc grab được cho có khi cũng không dám dùng (em không có ý chê họ nhé...). Nói chung là tùy thuộc vào từng người như các cụ có điều kiện dùng 2,3 điện thoại, bao thuốc hoặc như cụ gì kê ở trên ý thì dùng là hợp lý.
Còn cụ so với các siêu sao như Beck thì cũng khó vì họ có cuộc sống khác, sống trong 1 XH khác xa với mình à

vuahe77

Xe điện
Mấy tay chả nghiện cigar thì thế là đủ, còn nghiện cigar mà nói vậy thì là… à mà thôi :D

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Một bộ suit vải tốt, form chuẩn + phụ kiện ngon vào thì bố đứa nào dám bảo đa cấp.
Bọn đa cấp là bọn thường mặc suit rẻ tiền, giầy rẻ tiền, tất trắng, chạy wave.... mặt gầy, da xấu... nên nhìn phát biết ngay.
Cơ mà đa cấp mấy năm nay cũng vắng rồi mà nhỉ.

Bạn này đúng là giầu kinh nghiệm ........... nhìn người!!! =D>

Nhưng chỉ đúng trong cái đám "đa cấp" cấp thấp hay nói nôm na là rẻ tiền :P
Còn đám "đa cấp" cao cấp thì chưa hẳn như vậy nhé! [-X
Có lẽ do môi trường mà bạn ấy tiếp xúc nên chỉ có được đến vậy thôi! :))

Đứng nói chi đám đa cấp cao cấp, hay cấp thấp mà đến loại ma cô mạt hạng như Mã Giám Sinh kia cùng biết chăm chút ngoại hình nói năng thanh nhã:

Ngoại hình thì:

Hỏi tên, rằng: Mã Giám Sinh.
Hỏi quê, rằng: Huyện Lâm Thanh cũng gần.
Quá niên trạc ngoại tứ tuần,
Mày râu nhẵn nhụi, áo quần bảnh bao.

Còn lúc mở mồm thì văn vẻ : :x
Rằng: “Mua ngọc đến Lam Kiều,
Sính nghi xin dạy bao nhiêu cho tường?

Nhưng lại lộ nguyên hình là một tên sành sỏi: :(

Cò kè bớt một thêm hai,
Giờ lâu ngã giá vàng ngoài bốn trăm.

Ngay đến tên họ Sở kia cũng "Một bộ suit vải tốt, form chuẩn + phụ kiện ngon" up to date (hợp thời trang buổi đó): :">

Một chàng vừa trạc thanh xuân,
Hình dong chải chuốt, áo khăn dịu dàng.
Nghĩ rằng cũng mạch thư hương,
Hỏi ra mới biết rằng chàng Sở Khanh.

nhocbold29

Xe hơi
Em vẫn dùng Clutch do có 2 điện thoại màn to, các loại bằng lái, thẻ, CMND, card, 1 bộ sạc, 1 hộp tai nghe không dây, 1 lọ kẹo cao su, vài cái khẩu trang thay thế, ít tiền, chìa khóa và 1 cái ví nhỏ nhét túi quần sau đề phòng trường hợp đi ăn tiệc, nhậu.., thì nhét thẻ, tiền sang đó để đỡ quên khi vào bàn nhậu..
Nhiều thứ như vậy theo các cụ để đâu cho hết, em chả quan trọng ai nghĩ gì về mình, miễn là phong cách sống của mình thế nào là được à :D
e ra đường thì cầm điện thoại + ví (cũng hơi to) + kẹo cao su + khẩu trang sơ cua, nhưng e dùng túi quai chéo cho đỡ mỏi tay cụ ạ.

nhocbold29

Xe hơi
cụ nói chí phải. Em thích cụm từ "bóng bay" của cụ lắm nha.

Emesco

Xe điện
Em từ khi phải uống thuốc hàng ngày thì dùng, 1 ngăn đựng đầy thuốc, chìa khóa 1 ngăn đỡ đeo lủng liểng..

sakai_yo

Xe lăn
Em thấy là nên dùng. Ox em mua 1 em hàng hiệu ở bển - 1K $. Từ ngày có em nó thấy tiện nhiều cái, nhất là khi cầm phong bì đi abc.

Quagia21

Xe máy
Em thấy cụ nói thế cũng chưa đúng và có thể vơ đũa cả nắm. Đồng ý với cụ là rất nhiều người dùng để tạo dáng và đa phần là đi 4b hoặc kiểu có xe 4b và khi họ cầm thì họ cảm thấy tự tin và thoải mái khác với 1 ông công nhân hoặc grab được cho có khi cũng không dám dùng (em không có ý chê họ nhé...). Nói chung là tùy thuộc vào từng người như các cụ có điều kiện dùng 2,3 điện thoại, bao thuốc hoặc như cụ gì kê ở trên ý thì dùng là hợp lý.
Còn cụ so với các siêu sao như Beck thì cũng khó vì họ có cuộc sống khác, sống trong 1 XH khác xa với mình à
Em bổ nhào vào ko lội, sory cụ, cơ mà cụ nói trúng cái em suy nghĩ, tức là:

cái phương tiện hay vật dụng cá nhân (ở đây là clutch), quan trọng là nó có mang lại thêm cái "Tự tin" (hay gọi là lợi thế) cho người dùng khi giao tiếp, làm ăn, sinh hoạt hay không? và tất nhiên nếu có thêm cái "tự tin" hay ngược lại thì đã rõ về câu trả lời.

Em fang cái mà em nghĩ là chính thôi ah! Các khía cạnh khác như về công năng chứa đựng, sưu tập, làm màu, giá tiền, vv . . . coi như là phụ, không bàn đến.

P/s: Cá nhân em hiện có 01 clutch để xe, 02 cái ví, 01 túi đeo vai.

bimbim5656

Xe container
Ngày xưa chị em hay dùng cái ví như clutch, mấy năm gần đây bọn tạo mốt mới đẻ ra cái clutch cho mấy ông bóng bẩy, bóng bay dùng. Theo em cứ chuẩn man thì hoặc là ví đút túi hoặc là xách cặp da. Không phải ai dùng clutch cũng đều bóng bay, nhưng tỉ lệ này hơi bị cao :))