[Funland] Các cụ có dùng ví cầm tay nam Clutch ko?

Cụ thấy dùng Clutch thế nào?

• Tổng bình chọn
    254

onano69

Xe container
Ví đút túi bị nhược điểm là lệch mông, ngồi đau bỏ mọe :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Với em, nhìn dáng vẻ bên ngoài của một người đàn ông, em nhìn khuôn mặt, quần áo anh ta bận, sau đó đến phụ kiện (quét qua rất nhanh trong mấy giây đầu, :D). Kiểu đàn ông "đỏm dáng" điển hình là tóc tai chải chuốt, giao tiếp hay để ý đến điệu bộ, cử chỉ. Cử động có phần khiên cưỡng. Thêm cái clutch mà cầm kiểu hững hờ, nhón tay nữa thì đủ bộ. Trường hợp này, thì clutch chỉ tô điểm thêm vẻ điệu đàng của anh ta. Còn cơ bản là "thần thái".
Nhưng có người, dù mang clutch nhưng họ cầm chắc nịch, kiểu không sợ "đau", dáng vẻ đĩnh đạc, cử chỉ mạnh mẽ, thì clutch làm cho họ lịch lãm hơn.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
ko hiểu đàn ông bây giờ bắt chiếc kiều cờ lút này ở đâu mà đua nhau dùng nhỉ, nhiều người ko thích nhưng cũng dùng cho oai với mọi người.
Em nói thật nhìn nó cứ ái ái vậy. Tốt nhất chả dùng gì, có vài đồng đút túi là xong.
Em đã dc tiếp xúc với nhiều cỡ ủy viên TW, và ủy viên bct mà các bác ý có ai dùng ví đâu, còn cờ lút thì họ ko bao giờ dùng rồi, vậy tại sao chúng ta ko học theo phong cách họ mà lại đi dùng cái ví to cầm tay mà gọi là cờ lút thế hử..
À, cỡ *** hay những người có chức tước, địa vị, thực sự có năng lực, thì họ lại kín kẽ đó cụ. Khoe mẽ, màu mè, vô tình hay cố ý, chỉ làm cho họ "nguy hiểm " hơn mà thôi.
Phụ kiện thuộc về thời trang, nó cũng là sở thích của mỗi cá nhân. Không nên đánh đồng việc họ giàu sang hay hèn kém. Bộ quần áo không làm nên thầy tu, nên họ dùng gì, đó là việc của họ. Nếu là bạn, thì hãy chân thành góp ý. Nếu chỉ xã giao, thì mình tránh ra là được mà cụ,:D. Có người, ăn vận như tài tử, nhưng hành xử thì kém văn minh. Nhưng có người, không dùng clutch gì, mà vẫn được tôn trọng, kính nể. Với em, "anh có dùng phụ kiện tiền tỉ, mà anh hành xử kém, thì tôi thấy anh lố bịch, chứ chả chanh sả" gì,:D.

Bebon

Xe tăng
Mấy ông to to cụ quen đó đến ị còn có đứa nó chùi đít cho thì cần gì ví với cả clutch. Mà cụ định học người ta là học cái gì nhỉ??
ko hiểu đàn ông bây giờ bắt chiếc kiều cờ lút này ở đâu mà đua nhau dùng nhỉ, nhiều người ko thích nhưng cũng dùng cho oai với mọi người.
Em nói thật nhìn nó cứ ái ái vậy. Tốt nhất chả dùng gì, có vài đồng đút túi là xong.
Em đã dc tiếp xúc với nhiều cỡ ủy viên TW, và ủy viên bct mà các bác ý có ai dùng ví đâu, còn cờ lút thì họ ko bao giờ dùng rồi, vậy tại sao chúng ta ko học theo phong cách họ mà lại đi dùng cái ví to cầm tay mà gọi là cờ lút thế hử..

nguoiquantu

Xe buýt
Nhiều cụ trẻ trông cũ người, thời trang nhà hê, đi 2b mà cũng clutch nó mới buồn cười.
E chứng kiến nhiều người tìm tá hóa clutch vì không nhớ để quên ở đâu đó, mất thời gian làm lại giấy tờ. Đến mệt!

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Học phong cách họ làm gì hả ông? Họ mặc suit, nếu có cầm thì cầm cặp hay cầm ca táp. Hoặc ai mặc quần jean, áo thể thao thì học họ xách cặp được không? Tôi mặc quần áo thể thao, giầy bóng rổ học họ xách cặp cho ông nhìn à? Ko hiểu gì nên yên lặng và học hỏi nhé ông bạn

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Theo ông, ví dụ tôi như ở ảnh dưới thế này. Học theo phong cách mấy ông u ỷ v iên TW xách cặp có được không?
À quên, ông thốt lên nhưng lời kia thì ông chả biết gì nhưng lại ra vẻ biết rồi đánh giá. Mấy ông uvtw như ông nói trên có trợ lý hay thư ký cầm cho rồi, ông ạ

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Mấy ông to to cụ quen đó đến ị còn có đứa nó chùi đít cho thì cần gì ví với cả clutch. Mà cụ định học người ta là học cái gì nhỉ??
Chuẩn cụ ạ. Ông trên có biết gì đâu mà chém như thật. Mấy ông to to uvtw ấy trợ lý hay thư ký chém ko hết chứ chưa nói đứa xách cặp, cầm ô che cho

ngoc_phuong

Xe lăn
Các cụ ngã mũ chưa.

bmv màu cờ

Xe tăng
Dùng quá tiện, để dc nheieuf đồ, 2-3 mobile,thuốc lá bật lửa….dùng lâu sẽ ko bh quên vì nó như vật bất ly thân. Ô nào chê dùng clut điệu thì là suốt ngày làm cviec chân tay nên bất tiện. Còn ô nào lviec đầu óc với buôn điện thoại nhiều thì cờ nhắt là chuẩn bài

Xe Nữ Lái

Xe hơi
Dùng quá tiện, để dc nheieuf đồ, 2-3 mobile,thuốc lá bật lửa….dùng lâu sẽ ko bh quên vì nó như vật bất ly thân. Ô nào chê dùng clut điệu thì là suốt ngày làm cviec chân tay nên bất tiện. Còn ô nào lviec đầu óc với buôn điện thoại nhiều thì cờ nhắt là chuẩn bài
Đầu óc người ta cần gì cờ lắt, bọn buôn nước bọt thì cần thật :))

thangtsc

Xe hơi
em thấy mấy cụ ngoại giao, hay cafe cà pháo thường cầm :D em thì ko có nhiều ruột nên em kko cầm

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Học phong cách họ làm gì hả ông? Họ mặc suit, nếu có cầm thì cầm cặp hay cầm ca táp. Hoặc ai mặc quần jean, áo thể thao thì học họ xách cặp được không? Tôi mặc quần áo thể thao, giầy bóng rổ học họ xách cặp cho ông nhìn à? Ko hiểu gì nên yên lặng và học hỏi nhé ông bạn
Theo ông, ví dụ tôi như ở ảnh dưới thế này. Học theo phong cách mấy ông u ỷ v iên TW xách cặp có được không?
À quên, ông thốt lên nhưng lời kia thì ông chả biết gì nhưng lại ra vẻ biết rồi đánh giá. Mấy ông uvtw như ông nói trên có trợ lý hay thư ký cầm cho rồi, ông ạ

Bạn này nói chuẩn về "Stylish" đấy! =D>

Thế mới biết câu "Anh không nói thì không ai dám bảo anh câm, nhưng khi anh mở mồm thị mọi người đều có thể khẳng định là anh ngu" là cấm có sai vào đâu. :P

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]

Bạn này nói nghe tởm thật! :(
Nhưng mà quá chinh xác! Đúng là "Trung ngôn nghịch nhĩ"! =D>

Mời bạn một ly! :P

Azeglio

Xe điện
Cụ trang bị giày lười đen, bóng Gucci chưa? Thế mới đủ bộ nhé.

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Nhà sản xuất clutch nó có ngu bao giờ đâu mà các cụ hỏi có người dùng không , lại có cả mấy ông vào chê gay lọ , vãi các ông ...

Mặc vest đi tiệc chả cầm clutch thì đt , kính , tiền , bật lửa , thuốc lá nhét vào chỗ nào ?

Đừng cụ nào bảo đeo túi đeo chéo hoặc túi đeo ngực nhé .

Gay hay không gay liên quan gì đến cái túi cái ví ...

Mặc vest (áo khỉ) đi tiệc thì đt , kính , tiền , bật lửa , thuốc lá có lẽ khó có chỗ nhét cho hết.

Đây là cái áo Vest: :D

Còn mặc jacket hay chính xác là Blazer hay "Complete" thì có thể có đấy!
Bạn biết một cái Blazer hay "Complete" có bao nhiều túi không? Xin thưa cả trong lẫn ngoài có từ 4 7 túi đấy!

Đây là cái áo Blazer mà người ta còn gọi là "Complete": :P

Trước khi "phản biện", xin mọi người chịu khó tìm hiểu thế nào là vest, Blazer. Complete rồi hãy mở mồm nhé!

vinhthanhloc

Xe buýt
Cá nhân em dùng và thấy rất tiện khi đi công tác. Nào là 2-3 cái đt, đồng hồ, xạc dự phòng, kính, ck xe, giấy tờ....
Không phải ngẫu nhiên mà các thương hiệu thời trang nổi tiếng đều sx mặt hàng này. Các cụ nói gay chắc chưa gặp đàn ông đích thực dùng Clutch thôi. Hehe

vinhthanhloc

Xe buýt
Mặc vest (áo khỉ) đi tiệc thì đt , kính , tiền , bật lửa , thuốc lá có lẽ khó có chỗ nhét cho hết.

Đây là cái áo Vest: :D

View attachment 6690950

Còn mặc jacket hay chính xác là Blazer hay "Complete" thì có thể có đấy!
Bạn biết một cái Blazer hay "Complete" có bao nhiều túi không? Xin thưa cả trong lẫn ngoài có từ 4 7 túi đấy!

Đây là cái áo Blazer mà người ta còn gọi là "Complete": :P

View attachment 6690953

Trước khi "phản biện", xin mọi người chịu khó tìm hiểu thế nào là vest, Blazer. Complete rồi hãy mở mồm nhé!
Tranh luận cho vui và thêm kiến thức, có cần nặng lời thế k cụ?