[Funland] Các cụ có dùng ví cầm tay nam Clutch ko?

Cụ thấy dùng Clutch thế nào?

• Tổng bình chọn
    254

uaytau

Xe buýt
Em có 1 cái nhưng không phải Clutch, để giấy tờ và các loại thẻ nhưng chỉ để trên xe. Còn xách theo người vẫn ví nhỏ truyền thống thôi, chỉ để ít tiền lẻ nên cũng mỏng và em luôn để túi quần trước. Các cụ hay bị cong. Gãy thẻ, cmnd....là do nhét nhiều dầy quá và đút túi hậu, mà để sau cộm ngồi rất khó.

vutuanlong

Xe tăng
Em có 1 cái nhưng không phải Clutch, để giấy tờ và các loại thẻ nhưng chỉ để trên xe. Còn xách theo người vẫn ví nhỏ truyền thống thôi, chỉ để ít tiền lẻ nên cũng mỏng và em luôn để túi quần trước. Các cụ hay bị cong. Gãy thẻ, cmnd....là do nhét nhiều dầy quá và đút túi hậu, mà để sau cộm ngồi rất khó.
Dẫn đến vẹo cột sống đấy cụ ạ

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]

Cái nét đẹp đầu tiên của người đàn ông trưởng thành, trong mắt phụ nữ là sự giản dị và chỉn chu!

Còn "giản dị và chỉn chu" ntn, thì lại tùy từng đối tượng mà "liệu cơm gắp mắm", không có công thức chung.
Nhưng trên nhất vẫn là phù hợp.

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em dùng và thấy rất tiện khi đi công tác. Nào là 2-3 cái đt, đồng hồ, xạc dự phòng, kính, ck xe, giấy tờ....
Không phải ngẫu nhiên mà các thương hiệu thời trang nổi tiếng đều sx mặt hàng này. Các cụ nói gay chắc chưa gặp đàn ông đích thực dùng Clutch thôi. Hehe
Tranh luận cho vui và thêm kiến thức, có cần nặng lời thế k cụ?

Mời bạn vinhthanhloc mua và dùng vì là của "các thương hiệu thời trang nổi tiếng đều sx". :P
Bạn mà dùng thì cả cõi Ofun này cứ gọi là .............. lé mắt! :))

In addition, "vui và thêm kiến thức" lại nhẹ lời ntn đã vừa lòng bạn vinhthanhloc chưa nhỉ? :-?

Xênh xang trong cái váy hồng,​
Complete bốn nút, màu đồng áo da! =D>
Bác mặc, chẳng khác người ta,​
Thương hiệu nổi tiếng rõ là nam nhi! =))
Clutch thì bác chẳng xách đi,​
Áo này lắm túi, làm vì nên không. :D

Chỉnh sửa cuối:

Quagia21

Xe máy
Đúng vậy! Em hết rượu ko vodka bác được. Thêm nữa, khi mình nóng nảy, em đọc đâu đó là nguy cơ tự tổn thương chính mình, kiểu như bốc hoả hại tim mạch ấy.

Còn bàn về Clutch, em nghĩ tuỳ môi trường hay người đối diện để mình có trang phục, phụ kiện phù hợp. Ví dụ, em có Clutch nhưng chỉ dùng khi đi ký kết quan trọng, lúc đó clutch và trang phục, đhồ phụ kiện nghiêm túc làm mình cảm thấy tự tin hơn, lịch lãm hơn, phía bên đối tác họ cũng hay nói vui, "trông đẹp giai hơn mấy chân kính", tức là họ hài lòng sự nghiêm túc đó (khởi lên ấn tượng ban đầu tốt, dù chỉ là bề ngoài).

Thường thì 02 cái ví, túi đeo, em diễn thường xuyên, vì lúc đó phù hợp với môi trường xung quanh và mục đích của mình không cần tạo cái ấn tượng nghiêm túc ban đầu. Thật, em cũng thấy nhiều người mang clutch nhìn phản cảm lắm, có lẽ "kiểu thích là nhích" bốc đồng, ít hoặc ko quan tâm hình ảnh mình trong mắt người xung quanh.
Cái nữa, em cũng bỏ thói quen bạ cái gì cũng nhét túi quần, nhất là tiền lẻ, mùa dịch càng nên hạn chế tối đa bởi nguồn vi rus bám vào nó.🥂

vinhthanhloc

Xe buýt
Mời bạn vinhthanhloc mua và dùng vì là của "các thương hiệu thời trang nổi tiếng đều sx". :P

In addition, "vui và thêm kiến thức" lại nhẹ lời ntn đã vừa lòng bạn vinhthanhloc chưa nhỉ? :-?

View attachment 6691164

View attachment 6691131
Tôi k biết cụ là người tn, cũng k cần biết trình độ cụ ra sao. Nhưng thấy cách tranh luận, nói chuyện của cụ rõ là 1 kẻ huênh hoang, thích khoe mẽ và tự đề cao mình quá! Miễn tiếp cụ nhé.

qhhp

Xe điện
Em có cái mà ko dùng vì bất tiện, cứ phải cầm khư khư. Em khoái cái túi đeo chéo vai, chắc chắn, tiện lợi, rảnh tay

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Mặc vest (áo khỉ) đi tiệc thì đt , kính , tiền , bật lửa , thuốc lá có lẽ khó có chỗ nhét cho hết.

Đây là cái áo Vest: :D

View attachment 6690950

Còn mặc jacket hay chính xác là Blazer hay "Complete" thì có thể có đấy!
Bạn biết một cái Blazer hay "Complete" có bao nhiều túi không? Xin thưa cả trong lẫn ngoài có từ 4 7 túi đấy!

Đây là cái áo Blazer mà người ta còn gọi là "Complete": :P

View attachment 6690953

Trước khi "phản biện", xin mọi người chịu khó tìm hiểu thế nào là vest, Blazer. Complete rồi hãy mở mồm nhé!
Em quen mồm gọi vậy chứ cũng ko để ý kỹ mong cụ không buông lời cay đắng .

Em gầy nên mặc đồ ôm và thật sự thấy các cái túi trong bộ quần áo để đồ lặt vặt nặng không tiện .

Mỗi người trong chúng ta đều có 1 chuyên môn sâu nào đó và còn lại thì đa phần chỉ nên biết chút chút vừa đủ cụ ạ ,ổ cứng máy tính cũng có giới hạn mà ...
Kính cụ :) ...

P/s : Cái cụ đăng em tưởng là gi lê ? , em cũng ít mặc đủ nguyên bộ thường em mặc áo vs phông cổ tròn và quần khác màu và em gọi là vest đờ mi ạ :) ...

Chỉnh sửa cuối:

Cigaretter

Xe tải
Nhân tiện cụ nào biết Clutch khoảng 3-4 củ cho e xin thông tin tham khảo với ạ!

Patriots

Xe lăn
Cháu cũng làm một cái, còn đút Cigar và phụ kiện của nó, điện thoại nữa, kể ra cũng tiện mà

Bính Thân

Xe tải
cháu đi ai bánh nên không quan tâm đến món này. thiết nghĩ cụ nào hút Xiga mua để đồ thì hợp còn mục đích khác thì bỏ

meodenhiphop

Xe máy

Thèm khát

Xì hơi lốp
Nông dân như iem suốt ngày chỉ biết mò chim bắt bướm chừ có biết cái Clutch nà chi đâu :(

bmv màu cờ

Xe tăng

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Có những người thì không nhưng có những loại người thì lại cần, rất cần!

View attachment 6691164

View attachment 6691131

Nói cho rõ nhé:

1/ Bạn tự nhiên trích còm của tôi và lên mặt "nhắc nhở" lẫn "dạy đời" qua cái "thắc mắc": "có cần nặng lời thế k cụ?"

2/Tôi đã trả lời rõ lý do là cần hay không cho cái "thắc mắc" trên của bạn.

3/ Ngay sau đó, tôi đã làm theo đề nghị hay nói cách khác là thực hiện ngay lời bạn, cái lời bạn nói: "Tranh luận cho vui và thêm kiến thức, " là:
a/ đưa kiến thức vào cho bạn và mọi người qua việc cung cấp thêm một dạng thời trang và phong cách, làm giầu cho kiến thức của mọi người về một kiểu thời trang và phong cách "ấn tượng", đẹp, xấu, hay, dở, nên chăng thì tùy mắt người nhìn.
b/ làm vui cho diễn đàn, bằng cách "lôi" bạn vào trò vui, nhưng khi được "mời" góp vui cho diễn đàn, bạn lại giẫy nẩy lên, qua việc chuyển sang công kích cá nhân, hay nói theo cách của "giang cư mận", là "đánh người dưới thắt lưng" và lạc đề, xem ra nó rõ là ...................... :))

Trình độ tôi ntn thì tôi biết và mọi người có đầu óc, kiến thức thực sự đều biết, không cần giải thích. [-X

Nếu tôi dốt lại ngu, mà giả dụ, sau khi tôi phát biểu, dầu cho được bọn "đồng nhóm, cùng bè" rót cho hàng ngàn chén Volka, chứ không chỉ vài chén như bạn nhận, hay họ viết còm tung hê, đồng thuận với tôi, thì tôi vẫn là dốt. :D
Nếu tôi giỏi mà giả dụ, sau khi phát biểu bị "kẻ ganh, đứa ghét" rót cho hàng trăm chén Vang, lại kèm theo đó là những chỉ trích, bêu riếu thì tôi vẫn là giỏi! :P

Trong cuộc sống hay ở mọi diễn đàn, việc khen chê, tung hê "kéo bè, theo nhóm" không làm thay đổi bản chất của vấn đề hay sự việc. Và, với người tinh ý, nó sẽ giúp cho họ càng dễ nhìn ra cái tình "bè nhóm, bầy đàn " trong tranh luận mà thôi! =))

Còn tiếp tôi hay không, thì tôi nhắc cho bạn nhớ, chính bạn là người khởi đầu cuộc tranh luận không đáng có này! :))

Đây là một bài học cho bạn và những người khác khi ngứa miệng và khởi xướng tranh luận nội dung ngoài chủ đề đấy: "Sinh sự thì sự sinh"! :D

Tôi k biết cụ là người tn, cũng k cần biết trình độ cụ ra sao. Nhưng thấy cách tranh luận, nói chuyện của cụ rõ là 1 kẻ huênh hoang, thích khoe mẽ và tự đề cao mình quá! Miễn tiếp cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vinhthanhloc

Xe buýt
Nói cho rõ nhé:

1/ Bạn tự nhiên trích còm của tôi và lên mặt "nhắc nhở" lẫn "dạy đời" qua cái "thắc mắc": "có cần nặng lời thế k cụ?"

2/Tôi đã trả lời rõ lý do là cần hay không cho cái "thắc mắc" trên của bạn.

3/ Ngay sau đó, tôi đã làm theo đề nghị hay nói cách khác là thực hiện ngay lời bạn, cái lời bạn nói: "Tranh luận cho vui và thêm kiến thức, " là:
a/ đưa kiến thức vào cho bạn và mọi người qua việc cung cấp thêm một dạng thời trang và phong cách, làm giầu cho kiến thức của mọi người về một kiểu thời trang và phong cách "ấn tượng", đẹp, xấu, hay, dở, nên chăng thì tùy mắt người nhìn.
b/ làm vui cho diễn đàn, bằng cách "lôi" bạn vào trò vui, nhưng khi được "mời" góp vui cho diễn đàn, bạn lại giẫy nẩy lên, qua việc chuyển sang công kích cá nhân, hay nói theo cách của "giang cư mận", là "đánh người dưới thắt lưng" và lạc đề, xem ra nó rõ là ...................... :))

Trình độ tôi ntn thì tôi biết và mọi người có đầu óc, kiến thức thực sự đều biết, không cần giải thích. [-X

Nếu tôi dốt lại ngu, mà giả dụ, sau khi tôi phát biểu, dầu cho được bọn "đồng nhóm, cùng bè" rót cho hàng ngàn chén Volka, chứ không chỉ vài chén như bạn nhận, hay họ viết còm tung hê, đồng thuận với tôi, thì tôi vẫn là dốt. :D
Nếu tôi giỏi mà giả dụ, sau khi phát biểu bị "kẻ ganh, đứa ghét" rót cho hàng trăm chén Vang, lại kèm theo đó là những chỉ trích, bêu riếu thì tôi vẫn là giỏi! :P

Trong cuộc sống hay ở mọi diễn đàn, việc khen chê, tung hê "kéo bè, theo nhóm" không làm thay đổi bản chất của vấn đề hay sự việc. Và, với người tinh ý, nó sẽ giúp cho họ càng dễ nhìn ra cái tình "bè nhóm, bầy đàn " trong tranh luận mà thôi! =))

Còn tiếp tôi hay không, thì tôi nhắc cho bạn nhớ, chính bạn là người khởi đầu cuộc tranh luận không đáng có này! :))

Đây là một bài học cho bạn và những người khác khi ngứa miệng và khởi xướng tranh luận nội dung ngoài chủ đề đấy: "Sinh sự thì sự sinh"! :D
Bố thí cho cụ 1 ly vodka nhé!