[VHGT] Các cụ cho Ý kiến: Chấp nhận phạm lỗi để nhường đường hay chấp nhận kẻ xấu ?

Becgie

Xe điện
Nếu xi nhan sang phải nhưng không giảm tốc và đi đè vào đoạn vạch cách quãng sao cho phía bên trái đủ khe cho xe kia vượt lên có lỗi gì không nhỉ? Họ vượt xong mình xi nhan trái vào lại làn ngay. Tất nhiên là phải với con đường mà làn đường rộng chừng 1,5 thân xe.
Trường hợp này đi tốc độ 70 là chuẩn, chia đôi 2 làn :D :D

tranphong79

Xe điện
Em nghĩ là chỉ nên nhường trong trường hợp bên phải cụ thấy đủ an toàn để xi nhan sang, cụ chưa chuyển làn sang được thì nhường thế nào

Kysidemtrang

Xe buýt
em chọn phương án 1 cụ chủ ạ. đúng là rất rất bất tiện khi mà mình phải chuyển hướng nhiều trên đường cao tốc. mà đặc biệt lại là khi mình đang chạy max tốc độ cho phép lại vẫn có người muốn vượt :| em mà nhường là em đánh xi-nhan phải trước (cho người đằng sau biết là "ô-kê, tôi né ra cho ông lên đây") nhưng cũng phải cá ngó đằng sau bên phải thoáng đãng 100%, đằng trước bên phải cũng vắng tanh thì em mới né sang cho bên kia lên. tốc độ cũng phải đệm phanh hoặc nhả ga chờ nó giảm xuống rồi mới sang. cái này làm em thấy khá bất cập. vì kiểu lúc em nhường như vậy ấy, có khi sang đến làn phải rồi tốc độ vẫn còn hơn 65 nhiều. bị bóp lúc đấy thì đành chịu chết.
em nói thêm chút. em 0 biết đầu đuôi thế nào có phải cụ buổi sáng cáu giận cụ hay 0, nhưng mà ở đoạn cờ-líp rõ ràng em thấy là có ý định trả đũa (?) đằng trước vắng vẻ bạt ngàn, cứ dí ga tẹt bô lên rồi tí vào làn trái thoải mái, đây cụ ấy tạt đầu cụ luôn.
xem những quả tạt đầu trả đũa nhau em thực sự rất chán nản. vừa kiểu dằn mặt nhưng lại đặt cả mình cả người khác vào trong nguy hiểm. chán T_T

Pumzen

Xe ba gác
Việc bức xúc của cụ, trong câu chuyện cụ vừa kể là việc thường xuyên gặp ở trên đường. Trong trường hợp này,gặp phải lái xe,hay đi qua đoạn đường này. Họ biết rõ chỗ xxx bắn tốc độ,họ sẽ vẫn giữ nguyên tốc độ 80 km,sau đó họ xi- nhan phải,đi vào giữa vạch kẻ, tạo một khoảng vừa đủ cho xe dưới vượt. Vì vẫn giữ ở tốc độ 80 km,xe xin vượt buộc phải nhấn ga lên 90-95 km để vượt. Đến lúc này,nhiệm vụ còn lại là của xxx.
Đấy là đối với những tài chơi thâm. Còn đối với nhà cháu, việc này đơn giản,mình giảm ga,xi- nhan vào,vượt xong mình lại sang. Việc này chỉ diễn ra mấy giây là xong. Chim mồi hay bẫy vượt phải cũng hay làm như vậy. Họ cố tình đi chỉ 60 km,các xe sau xin vượt,nhất quyết không cho,ép xe sau buộc phải vượt phải. Thế là dính luôn.

minck

Xe container
em chọn phương án 1 cụ chủ ạ. đúng là rất rất bất tiện khi mà mình phải chuyển hướng nhiều trên đường cao tốc. mà đặc biệt lại là khi mình đang chạy max tốc độ cho phép lại vẫn có người muốn vượt :| em mà nhường là em đánh xi-nhan phải trước (cho người đằng sau biết là "ô-kê, tôi né ra cho ông lên đây") nhưng cũng phải cá ngó đằng sau bên phải thoáng đãng 100%, đằng trước bên phải cũng vắng tanh thì em mới né sang cho bên kia lên. tốc độ cũng phải đệm phanh hoặc nhả ga chờ nó giảm xuống rồi mới sang. cái này làm em thấy khá bất cập. vì kiểu lúc em nhường như vậy ấy, có khi sang đến làn phải rồi tốc độ vẫn còn hơn 65 nhiều. bị bóp lúc đấy thì đành chịu chết.
em nói thêm chút. em 0 biết đầu đuôi thế nào có phải cụ buổi sáng cáu giận cụ hay 0, nhưng mà ở đoạn cờ-líp rõ ràng em thấy là có ý định trả đũa (?) đằng trước vắng vẻ bạt ngàn, cứ dí ga tẹt bô lên rồi tí vào làn trái thoải mái, đây cụ ấy tạt đầu cụ luôn.
xem những quả tạt đầu trả đũa nhau em thực sự rất chán nản. vừa kiểu dằn mặt nhưng lại đặt cả mình cả người khác vào trong nguy hiểm. chán T_T
Nếu Morning ko có LOGO thì ko có gì đáng nói cả...Vì Loại này ko ít ...Và cũng có thể "Ăn miếng trả miếng"...Đây lại là xe có LOGO.
Còn nói là "dằn mặt" Thì đã đủ trình để dằn mặt thiên hạ chưa ??? Có lẽ thấy nhà cháu tuân thủ luật quá nên cứ tưởng là lái mới ???
Trên diễn đàn thì nhà cháu tin rằng cụ lái morning kia cũng tỏ ra là người có VHGT đầy mình ...
Hay là Diễn đàn bây giờ chỉ là nơi học cãi xxx như cụ Đông Ky sốt đã nói ???Thưa các cụ???

Chỉnh sửa cuối:

hocdan

Xe hơi
Nếu Morning ko có LOGO thì ko có gì đáng nói cả...Vì Loại này ko ít ...Và cũng có thể "Ăn miếng trả miếng"...Đây lại là xe có LOGO.
Còn nói là "dằn mặt" Thì đã đủ trình để dằn mặt thiên hạ chưa ??? Có lẽ thấy nhà cháu tuân thủ luật quá nên cứ tưởng là lái mới ???
Trên diễn đàn thì nhà cháu tin rằng cụ lái morning kia cũng tỏ ra là người có VHGT đầy mình ...
Hay là Diễn đàn bây giờ chỉ là nơi học cãi xxx như cụ Đông Ky sốt đã nói ???Thưa các cụ???
Tưởng là cụ lấy ý kiến về 3 phương án xử lý , hóa ra là cụ phản ửng với cụ Moning là chính à?

minck

Xe container
Việc bức xúc của cụ, trong câu chuyện cụ vừa kể là việc thường xuyên gặp ở trên đường. Trong trường hợp này,gặp phải lái xe,hay đi qua đoạn đường này. Họ biết rõ chỗ xxx bắn tốc độ,họ sẽ vẫn giữ nguyên tốc độ 80 km,sau đó họ xi- nhan phải,đi vào giữa vạch kẻ, tạo một khoảng vừa đủ cho xe dưới vượt. Vì vẫn giữ ở tốc độ 80 km,xe xin vượt buộc phải nhấn ga lên 90-95 km để vượt. Đến lúc này,nhiệm vụ còn lại là của xxx.
Đấy là đối với những tài chơi thâm. Còn đối với nhà cháu, việc này đơn giản,mình giảm ga,xi- nhan vào,vượt xong mình lại sang. Việc này chỉ diễn ra mấy giây là xong. Chim mồi hay bẫy vượt phải cũng hay làm như vậy. Họ cố tình đi chỉ 60 km,các xe sau xin vượt,nhất quyết không cho,ép xe sau buộc phải vượt phải. Thế là dính luôn.
Cách đây 5 Năm nhà cháu cũng "chơi" 1 xe như vậy ở đường 5: Đến đoạn Phố nối Bắn tốc độ. Nhà cháu chạy 50km/h mà vẫn có cụ nháy đèn đòi vượt...Nhà cháu đè lên 52km/h rồi nhường đường luôn...Và xe vượt nhà cháu bị xxx hỏi thăm ngay tức thì...Từ đó nhà cháu cứ áy náy mãi đến giờ: là mình chơi ác người ta thì có dc gì đâu! Trong trường hợp này là người ta ko biết đoạn đó xxx đặt "Súng"...

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Tưởng là cụ lấy ý kiến về 3 phương án xử lý , hóa ra là cụ phản ửng với cụ Moning là chính à?
Cả 2 cụ ạ:
- Nếu có phương án nào ko vi phạm luật, Bảo đảm an toàn và giảm thiểu về vật chất cho mình ( Giảm tốc+Tăng tốc=> Tốn xăng + TG) thì các cụ chỉ giáo để nhà cháu học hỏi...
- Hành động của morning mà đáng phê phán thì các cụ cũng nên mổ xẻ để OF ko còn là nơi "Nói phét"

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cách đây 5 Năm nhà cháu cũng "chơi" 1 xe như vậy ở đường 5: Đến đoạn Phố nối Bắn tốc độ. Nhà cháu chạy 50km/h mà vẫn có cụ nháy đèn đòi vượt...Nhà cháu đè lên 52km/h rồi nhường đường luôn...Và xe vượt nhà cháu bị xxx hỏi thăm ngay tức thì...Từ đó nhà cháu cứ áy náy mãi đến giờ: là mình chơi ác người ta thì có dc gì đâu! Trong trường hợp này là người ta ko biết đoạn đó xxx đặt "Súng"...
Kô có gì áy náy hết, họ có gan vượt tốc được là phải có gan chịu phạt. Đó cũng là một bài học cho họ với giá không đắt lắm. Còn chuyện đè nhau không cho vượt thì đúng là không nên, vì như vậy làm các lái xe phía sau ức chế, dễ gây va chạm.
Đi đường trường, xe em bé, bị nhiều kụ phân khối to , đi chưa hết 80 mà cứ không cho vượt. Lại có một số cụ xe tuy to, nhưng tay lái lại 'bé', gặp con tải, con công là run, không dám vượt, nhưng vẫn thích đè xe khác mới lạ.

Becgie

Xe điện
Em nghĩ cũng chưa chắc đã phải trả đũa. Cũng có thể cụ Morning vượt phải và chuyển ngay về làn trái để tránh bị bắn tốc độ ở làn phải (tức là dám đi 80 ở làn phải nhưng nhát gan sợ bị bắn :D). Dù sao thì chơi quả tạt đầu cụ chủ như trên em thấy khá nguy hiểm.

joyride

Xe điện
Cái xe morning bé tý, tạt đầu hay ho gì! Vớ vẩn lại ăn gà khỏa thân trên nóc tủ. Gặp dạng này em nhá phanh cho 2 phát là ngoan ngay!

Morning hay Yaris,...hàng ghế sau cách đuôi xe có 50cm, cụ nào đi xe này hãy luôn nhớ là nguời ngồi ghế sau (nhiều khi là F1, gấu nhà các cụ) sẽ nguy hiểm nếu bị đụng mít.

Còn OFer cũng năm bảy loại. Nhiều bạn lái mới xin được cái Logo đi như đúng rồi.

doanhvphuong

Xe hơi
Nếu là em thì em giảm nhẹ (ko cần xuống tới 60) và nhường nhanh. Ở đây có lắp máy bắn tốc độ tự động đâu mà cụ sợ. Trên đường lộ, hạn chế 80, nhưng để vượt được mấy anh xe tải, xe khách chạy 70 là em toàn phải vít lên 90 thì vượt mới nhanh và an toàn. Cụ kô cho vượt là hơi cứng nhắc.
Chuyện Offer hay không theo em ko quan trọng lắm. Vào OF được 2 ngày cũng là ô phờ, hoặc thấy cái tem đẹp, dán chơi. Nhưng tạt đầu là không hay lắm.
Chủ thớt chạy max 80km/h rồi còn vượt làm gì,100 thằng như vậy thì có mấy thằng bận?
Vào of để biết thêm thông tin về giao thông để có cách xử lý sao cho an toàn và đúng luật chứ chẳng cần vỗ ngực ô phờ đâu.

bongmatrang

Xe hơi
Ông morning này tạt đầu lại còn phanh dúi phát. Nguy hiểm quá! Vodka cho chữ "nhẫn" của cụ chủ

slaz8

Xe ba gác
Đồng ý với cụ...Đi như thế nào là quyền của mỗi người, nhưng ko dc ảnh hưởng đến người khác...Đi như nhà cháu là hết ngưỡng rồi...Nếu làm khác đi đều không an toàn...
Còn đi như cụ hay những người khác thì nhà cháu ko bàn (Vì ko ảnh hưởng đến ai)..."Đã máu thì léo cần biết bố cháu (xxx) là ai" Đã Léo sợ bắn tốc độ thì sợ léo gì Sai làn...Còn nhà cháu đã sợ "Mất cân đường hộp sữa" thì để cho nhà cháu "sợ" chứ.

Với "Trình còi" Của nhà cháu đủ cho con Morning kia lên dải phân cách, nhưng nhà cháu nhìn thấy Logo và "Chữ nhẫn" Trước mặt nên bỏ qua
Em đồng ý với cách của cụ chủ. trên cao tốc trước khi vượt em đều tính tốc độ, nếu không an toàn thì đi sau rồi tính. trừ khi cố tình không cho vượt thì em sẽ vượt phải. Chắc trình em còn non :D
Trường hợp chú "buổi sáng" kia nên bóc cái logo ra cho nhanh đừng làm mất hình ảnh của of, nhiều lúc tạt như thế là hại người hại mình

Chỉnh sửa cuối:

jayz_lkp

Xe tải
quả tạt đầu lại đỏ đết có vẻ là cố tình rồi. e k bao giờ đi kiểu này dù có khó chịu đến mấy

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
theo em vượt thì vượt .phải xem xét an toàn mới tránh chứ.em như cụ là em lên gọi xuống nói chuyện.

taychoiso1

Xe tải
Cụ Morning mắc 1 chuỗi các hành vi sai rùi, đi kiểu này nguy hiểm quá, sai cả luật lẫn văn hóa giao thông.

minck

Xe container
Dán lô gô mà đi hổ báo gớm nhỉ, xe cụ chủ chắc ko dán nhận diện thương hiệu giống cụ ý rồi :))
Vì mít V2 nhà cháu có dán LOGO nên nhà cháu bỏ qua để đem về đây nhờ các cụ "Xử lý" đấy ợ...Nếu nhà cháu ko phải dân OF thì có lẽ nhà cháu đã "Tự xử" rồi...:D
Cám ơn các cụ đã chia xẻ...