Các cụ cho em hỏi Ford trả lời khách hàng như thế này có hợp lý không ạ.

thinht40

Xe đạp
Em cũng là Sales Ford, nhưng là Sales mới và từng làm dịch vụ của Ford vài năm nên có chút ý kiến. Như hình ảnh bác chủ thớt đưa lên, theo kinh nghiệm của em thì đây khả năng cao là do vị trí đó sơn bị lỗi nên bong tróc. Ở đây gạt qua cái chuyện chim cò vớ vẩn kia, thì chỉ có hai nguyên nhân là tự bong hoặc có tác động của ngoại lực. Nếu là tác động ngoại lực thì vết tróc sơn sẽ không đẹp đẽ đến vậy đâu, kể cả các bác dùng vật gì kim loại gõ vào đó thì cũng chỉ móp chứ không tróc tròn trịa như thế. Trường hợp này bản thân em cũng từng gặp và xác nhận với khách hàng là do lỗi sơn trước khi xuất xưởng. Bảo hành trường hợp này cũng không khó, nhưng chắc chắn sẽ mất thời gian báo cáo bảo hành, chờ chuyên viên bảo hành FVL xuống trực tiếp kiểm tra rồi mới sơn lại, nhưng thời gian đó lâu hơn nhiều so với việc làm bảo hiểm. Vậy nên thay vào đó là cho em mượn hồ sơ bảo hiểm, em làm vèo cái xong để bác còn mang xe về làm việc, vẫn là Free hoàn toàn, quan trọng là được việc của bác.
Trường hợp này cũng tương tự, kiểu gì cũng được bảo hành vì mấy ông ở nhà máy xuống nhìn là biết mà. Sự việc xảy ra đến mức này theo em là do cách làm việc với khách hàng ở thời điểm ban đầu thôi. Vì thực tế lỗi này nhỏ quá mà, nói sao cho xuôi tai thì ai chả đồng ý để làm bảo hiểm cho nhanh. Mỗi tháng mất hàng đống tiền khuyến mãi, marketing nọ kia để làm vừa lòng khách hàng, để rồi lại vì cái lỗi cỏn con làm mất lòng tin đến mức này thì hơi bị phí. Xe của bác chủ thớt vài hôm nữa sẽ được FVL bảo hành thôi, chẳng qua là bực vì mất thời gian và thái độ làm việc. Chúc bác sớm giải quyết xong vụ này để còn lấy xe về còn vi vu nhé.
Nói như cụ này còn nghe được, cũng có cậu sâu bảo em là bác làm chủ xe làm gì xe thì ai mà biết được ... em nghe không lọt tai lắm vì chẳng ai cậy xe mình ra để mang đi bảo hành cho mất thời gian cả, mà ví dụ như có va quệt thật thì cũng gọi thằng bảo hiểm luôn việc gì đôi co với mất thời gian với mấy ông fò VL, những người có tiền mua xe thì mỗi giờ của họ đáng giá hơn cái giá trị bảo hành kia nhiều. Bác cũng kiên nhẫn đi bảo hành chứ gặp em thì ...

Chỉnh sửa cuối:

khoi_nguyen

Xe hơi
Cụ có nhiều time lên chịu khó đi lại. Phải e e cho ng đập xe e trước cửa rồi cho quay phim chụp ảnh tung hết lên báo.

mondeo1186

Xe tăng
Cụ có nhiều time lên chịu khó đi lại. Phải e e cho ng đập xe e trước cửa rồi cho quay phim chụp ảnh tung hết lên báo.
Đập xong, cho Trâu kéo đi diễu phố giống như bọn Khựa ấy cụ nhỉ

Hapro_kiha

Xe buýt
Buồn cho cách ứng xử của hanoi ford cũng như kinh nghiệm sơn 20 năm mà xe vẫn có nhiều mầu và lý giải sơn trên thép phải khác mầu trên phần nhựa, rồi lại còn dẫn mình ra xem cái xe mới của người khác rồi chỉ anh thấy giữa phần nhựa và thép nó khác nhau chưa??? Bó tay với hanoi ford!!!!!!!!!!

2ler

Xe hơi
Em cũng bị một lần với TXF tiện đường rẽ vào thay cái bóng đèn phanh bị cháy mà cũng éo xong do thay nhầm mã bóng của loại xe khác. Thay xong xe báo lỗi cụ KTV vác máy tính ra check 1 hồi cũng không ra em bực mình trả 70k cho 1 cái bóng 5k rồi đi về tháo vứt mịe nó đi thì phát hiện ra là bóng tầu đểu và thiết kế ngược đui nên khi phanh thì đèn lăngtéc sáng còn khi bật đèn thì dây tóc phanh sáng. Vãi TXF

huyphung259

Xe buýt
Em cũng là Sales Ford, nhưng là Sales mới và từng làm dịch vụ của Ford vài năm nên có chút ý kiến. Như hình ảnh bác chủ thớt đưa lên, theo kinh nghiệm của em thì đây khả năng cao là do vị trí đó sơn bị lỗi nên bong tróc. Ở đây gạt qua cái chuyện chim cò vớ vẩn kia, thì chỉ có hai nguyên nhân là tự bong hoặc có tác động của ngoại lực. Nếu là tác động ngoại lực thì vết tróc sơn sẽ không đẹp đẽ đến vậy đâu, kể cả các bác dùng vật gì kim loại gõ vào đó thì cũng chỉ móp chứ không tróc tròn trịa như thế. Trường hợp này bản thân em cũng từng gặp và xác nhận với khách hàng là do lỗi sơn trước khi xuất xưởng. Bảo hành trường hợp này cũng không khó, nhưng chắc chắn sẽ mất thời gian báo cáo bảo hành, chờ chuyên viên bảo hành FVL xuống trực tiếp kiểm tra rồi mới sơn lại, nhưng thời gian đó lâu hơn nhiều so với việc làm bảo hiểm. Vậy nên thay vào đó là cho em mượn hồ sơ bảo hiểm, em làm vèo cái xong để bác còn mang xe về làm việc, vẫn là Free hoàn toàn, quan trọng là được việc của bác.
Trường hợp này cũng tương tự, kiểu gì cũng được bảo hành vì mấy ông ở nhà máy xuống nhìn là biết mà. Sự việc xảy ra đến mức này theo em là do cách làm việc với khách hàng ở thời điểm ban đầu thôi. Vì thực tế lỗi này nhỏ quá mà, nói sao cho xuôi tai thì ai chả đồng ý để làm bảo hiểm cho nhanh. Mỗi tháng mất hàng đống tiền khuyến mãi, marketing nọ kia để làm vừa lòng khách hàng, để rồi lại vì cái lỗi cỏn con làm mất lòng tin đến mức này thì hơi bị phí. Xe của bác chủ thớt vài hôm nữa sẽ được FVL bảo hành thôi, chẳng qua là bực vì mất thời gian và thái độ làm việc. Chúc bác sớm giải quyết xong vụ này để còn lấy xe về còn vi vu nhé.
sâu thế này mới là sâu có ích, phải nghĩ cho lợi ích khách hàng trước,,,,

pheoxnew

Xe hơi
*** bọn Ford làm ăn vô trách nhiệm, chim nào mà ỉa được rạn sơn nắp ca-pô. Xe nào chẳng được phủ lớp chống ăn mòn, bố chim cũng không ị qua dc.

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Như cụ phân tích thì bên Bảo hiểm sẽ "cảnh giác" mấy vụ làm bảo hiểm đấy ạ! :v

Mydinhford

Xe máy
Như cụ phân tích thì bên Bảo hiểm sẽ "cảnh giác" mấy vụ làm bảo hiểm đấy ạ! :v
Các cụ giám định bảo hiểm cũng thừa biết những chiêu trò của cố vấn dịch vụ, có điều làm sao cho hợp lý để các ông ấy không bị khó xử khi làm bồi thường là ok mà cụ.

TYFN

Xe tăng
Các cụ đang định mua xe lại được đơn giản hóa việc chọn xe roài.

16A

Xe hơi
Nói chung bảo hiểm nhà mình còn tranh tối tranh sáng thôi. Trục vừa vừa không như bên Bảo Việt thanh tra vào lại hôt liền .. cóng suốt cả năm còn gì. Các bác sâu cũng đừng có ba hoa nhiều kẻo có lúc vạ miệng. Còn xe người ta đã sơn là phải tính đến môi trường thông thường, rõ ràng bị thế này thì cần phải kiểm tra cẩn thận, tìm rõ nguyên nhân chứ tương một cái thư như thế quá là vớ vẩn. Có khi chẳng phải háng đâu mà đại lý trình còn kém nhưng thích tinh tướng, cái này đưa ra khéo còn bị Ford tổng nó chửi cho.

mondeo1186

Xe tăng
Một động thái từ Ford Việt Nam, Em xin gửi các Cụ ah

mondeo1186

Xe tăng
Em ghi nhận động thái tích cực của ford trong việc xin lỗi, nhưng vẫn né tránh việc xác định nguyên nhân và chỉ nói về việc thiếu sót trong khâu chăm sóc khách hàng. Em vừa gửi mail yêu ford thanh xuân đính chính lại công văn về việc trả lời nguyên nhân phân Chim. Tiếp tục yêu cầu Ford Việt Nam trả lời nguyên nhân chính thức.

Technoplas

Xe đạp
Em ghi nhận động thái tích cực của ford trong việc xin lỗi, nhưng vẫn né tránh việc xác định nguyên nhân và chỉ nói về việc thiếu sót trong khâu chăm sóc khách hàng. Em vừa gửi mail yêu ford thanh xuân đính chính lại công văn về việc trả lời nguyên nhân phân Chim. Tiếp tục yêu cầu Ford Việt Nam trả lời nguyên nhân chính thức.
Dù sao thì cũng thấy sự nhẫn lại và chịu đựng của cụ giờ đã có chút thành quả. Hy vọng vợ 2 của cụ sau khi sơn lại không bị khác màu, chảy sơn, vón cục hay bong chóc... như vợ 2 của em. Chúc cụ may mắn!

mondeo1186

Xe tăng
Dù sao thì cũng thấy sự nhẫn lại và chịu đựng của cụ giờ đã có chút thành quả. Hy vọng vợ 2 của cụ sau khi sơn lại không bị khác màu, chảy sơn, vón cục hay bong chóc... như vợ 2 của em. Chúc cụ may mắn!
Em vẫn tiếp tục đến khi nào Ford thanh xuân có công văn đính chính lại cái vụ phân chim và ford Vn có công văn trả lời về nguyên nhân thì Em mới dừng ah

tok

Xe tải
Em vẫn bảo dưỡng định kỳ tại FTX, có lẽ qua vụ này chuyển thôi, FHN làm có được không các cụ ?

chevrolet.hn

Xe tải
Em vẫn bảo dưỡng định kỳ tại FTX, có lẽ qua vụ này chuyển thôi, FHN làm có được không các cụ ?
chỉ là sơ suất một chút thôi mà bác chứ có gì quá đâu em nghĩ bác vẫn đến đó làm được mà