Các cụ cho em hỏi Ford trả lời khách hàng như thế này có hợp lý không ạ.

macli

Xe đạp
Thế là nhẹ cho cụ chủ rồi. May là gặp Phân Chim thì nó mới bong sơn nhẹ.
Cụ mà bị dính Phân Voi thì nát xe FORD luôn.
Vui vẻ lên cụ.
Cụ chủ chắc cũng ko đến nỗi đỗ xe dưới chuồng...voi ạ. Nhớ hồi em học mẫu giáo có trò chim bay, cò bay...voi bay. :)

Bigisbest

Xe container
Như tiêu đề , Xe bạn Em mang ra hãng yêu cầu bảo hành vì nắp capo tự nhiên bị nổ chân chim và các lỗ như hạt đậu và được Hãng thống báo từ chối bảo hành với lý do bị Chim ỉa vào và Phân Chim có tính axit làm bong sơn.
Hĩ hĩ, rõ là không thỏa đáng cụ ạ, cụ phải thông cảm, Ford em nó như gái xinh nên chảnh, dịch vụ kém, không phân phối bất cứ sản phẩm nào không thuộc diện phân phối chính thức, trả lời thì như trên.
Sơn xe ô tô mà chim ị bong cả sơn thì đáng ghi vào biên niên sử công nghiệp ô tô thế giới. Chim ị có chăng để lâu thì bị ố tí, cho tí kem đánh bóng vào là ok mà. Cụ hãy gửi lại cái CV của Ford TX lên CEO Ford, nói rằng tôi không thể chấp nhận cách trả lời về chất lượng sản phẩm và dịch vụ như này, nếu quý ngài không có câu trả lời thỏa đáng, tôi buộc phải tìm đến công luận (báo chí) để đánh giá vấn đề này.
Thế thôi cụ ạ.
(Nhưng cụ phải chắc là trước đó cụ không vui tay lấy vật cứng để tẩy chỗ đó đã nhé).

mondeo1186

Xe tăng
Hĩ hĩ, rõ là không thỏa đáng cụ ạ, cụ phải thông cảm, Ford em nó như gái xinh nên chảnh, dịch vụ kém, không phân phối bất cứ sản phẩm nào không thuộc diện phân phối chính thức, trả lời thì như trên.
Sơn xe ô tô mà chim ị bong cả sơn thì đáng ghi vào biên niên sử công nghiệp ô tô thế giới. Chim ị có chăng để lâu thì bị ố tí, cho tí kem đánh bóng vào là ok mà. Cụ hãy gửi lại cái CV của Ford TX lên CEO Ford, nói rằng tôi không thể chấp nhận cách trả lời về chất lượng sản phẩm và dịch vụ như này, nếu quý ngài không có câu trả lời thỏa đáng, tôi buộc phải tìm đến công luận (báo chí) để đánh giá vấn đề này.
Thế thôi cụ ạ.
(Nhưng cụ phải chắc là trước đó cụ không vui tay lấy vật cứng để tẩy chỗ đó đã nhé).
Dạ . báo cáo Cụ với tư khách là khách hàng đang sử dụng sản phẩm của Ford. Em đã có phản hồi về việc không chấp nhận câu trả lời của FOrd Thanh Xuân đưa ra, Sự việc đã được phản ánh lên Ford Việt Nam và bên nhà SX đã có liên lạc lại , hẹn sẽ cùng Ford Thanh Xuân thứ 2 tuần tới làm việc lại. Nghe nói có cả chuyên gia Khoai Tây đi cùng ah. Thông tin em sẽ update sau ah

Fan gentra

Xe điện
kinh lần đầu tiên em dc hãng ford giải ngố cho em bấy lâu nay ,hóa ra phân chim là loại axits cực mạnh .....
thế mà vợ 2 em lại để ngay dưới chuồng chim

mondeo1186

Xe tăng
kinh lần đầu tiên em dc hãng ford giải ngố cho em bấy lâu nay ,hóa ra phân chim là loại axits cực mạnh .....
thế mà vợ 2 em lại để ngay dưới chuồng chim
Rút kinh nghiệm sâu sắc cụ nhé

Kada

Xe tải
Vụ này em dự mấy ông người Việt của Ford VN suy luận vớ vẩn và thói quan liêu tắc trách thôi, Tây không thể có khái niệm ngớ ngẩn như vậy. Cứ tiếp tục giữ những ông VN làm việc với khách hàng như vậy, Ford VN sẽ sớm sập tiệm. Cụ chủ cứ vào trang chủ của Ford Mỹ phản ánh, không thể chấp nhận câu trả lời ngu ngốc như thế được. Nó dựa vào báo cáo nào, xét nghiệm nào bảo phân chim có axit. Bao nhiêu là chim, biết chim gì.

mondeo1186

Xe tăng
Vụ này em dự mấy ông người Việt của Ford VN suy luận vớ vẩn và thói quan liêu tắc trách thôi, Tây không thể có khái niệm ngớ ngẩn như vậy. Cứ tiếp tục giữ những ông VN làm việc với khách hàng như vậy, Ford VN sẽ sớm sập tiệm. Cụ chủ cứ vào trang chủ của Ford Mỹ phản ánh, không thể chấp nhận câu trả lời ngu ngốc như thế được. Nó dựa vào báo cáo nào, xét nghiệm nào bảo phân chim có axit. Bao nhiêu là chim, biết chim gì.
Vâng ah. Em chờ kết luận của hãng sau ngày thứ 2 tuần tới rồi tính tiếp ah. Nhất định phải làm cho thỏa đáng mới thoi ah

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Em thấy phần lớn thuộc về Ford Thanh Xuân. Cơ bản là Ford VN thẩm định qua tài liệu và rất dễ dàng khi họ reject đề nghị bảo hành.
Xe em ếch lỗi bi tì điều hòa (kêu rất to), qua Capital Ford đề nghị và CVDV cũng thản nhiên trả lời Ford VN đã reject.
Em cặm cụi qua Hà Thành Ford đề nghị lại. Chụp ảnh hiện trạng rồi submit - Ford VN vẫn reject.
Ford Hà Thành gọi em qua lần 2, bổ ra quay Video gửi Ford VN cho họ biết lúc đóng điều hòa nó kêu như nào - Ford VN vẫn Reject.
Ford Hà Thành lại nhiệt tình gọi em qua lần 3, lần này họ bổ hẳn ra đo khe hở để xác định mức độ rơ của bi tì. Lúc này Ford VN mới chấp nhận là sp bị lỗi cho bảo hành.
Nên em cho là phần nhiều nằm ở đại lý có nhiệt tình support khác hàng hay ko khi mà ông Ford VN ứng xử kiểu như vậy.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng là Fò

namnguyen27119

Xe tải
hôm nay là thứ 2 rồi, tình hình sao rồi cụ chủ ơi

thichxeFord

Xe tăng
E nghĩ chốt lại đại lý Ford TX "chỉ vì một mối lợi nhỏ mà làm tổn hại cái uy tín lâu dài". Trong làm ăn đừng nên để những tranh chấp nhỏ nhặt làm tổn hại mối quan hệ lâu dài. Nếu cụ gửi lên Tổng Ford thì về sau Ford TX cũng sẽ có bài học qua vụ này.

mondeo1186

Xe tăng
E nghĩ chốt lại đại lý Ford TX "chỉ vì một mối lợi nhỏ mà làm tổn hại cái uy tín lâu dài". Trong làm ăn đừng nên để những tranh chấp nhỏ nhặt làm tổn hại mối quan hệ lâu dài. Nếu cụ gửi lên Tổng Ford thì về sau Ford TX cũng sẽ có bài học qua vụ này.
Em đã gửi Email cho ford Việt Nam về sự việc này rồi ah

NexusTwo

Xe tải
Cố gắng xử lý cho tốt đi các bác sales Ford ơi. Đừng để mang tiếng thế buồn lắm.

Oldfarmer

Xe tải
Em cũng nghĩ như cụ. Qua sự việc này Ford TX cũng bị giảm điểm trong mắt của người tiêu dùng. Nếu ngay từ đầu Ford TX suy nghĩ sâu xa mượn sự vụ này thì có thể đánh bóng tên tuổi mình nổi như cồn luôn. Các cụ ngày xưa thường nói "bỏ con săn sắt, bắt con cá rô"... Ford TX đã không biết nắm bắt cơ hội.

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Cố gắng xử lý cho tốt đi các bác sales Ford ơi. Đừng để mang tiếng thế buồn lắm.
Cháu nghĩ bài này cũng tương đối Sale Ford đọc nhưng đa số kinh doanh thì ko thể nắm những vấn đề chuyên sâu mang tính kỹ thuật như trường hợp này là phân tích được phân chim gì có tính axit hay ko? Nên chỉ biết hóng các cụ và bộ phận kỹ thuật của Ford xác nhận ạ! Mong các cụ trên Of cũng thông cảm giúp Sale ạ! Chúc cụ chủ sớm có câu trả lời thỏa đáng nhất từ Ford VN, và vi vu với bà 2 được vui vẻ ạ!

mondeo1186

Xe tăng
Cháu nghĩ bài này cũng tương đối Sale Ford đọc nhưng đa số kinh doanh thì ko thể nắm những vấn đề chuyên sâu mang tính kỹ thuật như trường hợp này là phân tích được phân chim gì có tính axit hay ko? Nên chỉ biết hóng các cụ và bộ phận kỹ thuật của Ford xác nhận ạ! Mong các cụ trên Of cũng thông cảm giúp Sale ạ! Chúc cụ chủ sớm có câu trả lời thỏa đáng nhất từ Ford VN, và vi vu với bà 2 được vui vẻ ạ!
Vâng . Em cảm ơn cụ, có Thông tin gì mới sau ngày mai Em sẽ thông báo lại ah.